คนบ้ารถถีบคุยกัน - หน้า 159

หน้าที่ 159 จากทั้งหมด 204 หน้า แรกแรก ... 59 109 149 150 151 152 153 154 155 156 157 158 159 160 161 162 163 164 165 166 167 168 169 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,371 ถึง 2,385 จากทั้งหมด 3056

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ที่บ้านจะจัดของแบบ เอาชิดผนังแล้วปล่อยให้ตรงกลางว่างเข้าไว้ เพื่อให้มีเนื้อที่สำหรับเด็กๆได้เล่นกัน เมื่อก่อนเอาชุดรับแขกตั้งกลางบ้าน ทำให้เสียเนื้อที่ ตอนหลังๆแยกเก้าอี้รับแขกให้อยู่ตามริมผนัง เวลาแขกมาถ้าเป็นแขกบ้ารถถีบก็ใช้วิธีนั่งกับพื้นเอา เพราะเวลาเอาของเกี่ยวกับจักรยานออกมา ถ้านั่งใกล้ๆกับพื้นจะปลอดภัยที่สุด เนื่องจากของบางชิ้นนี่ ร่วงไม่ได้เลย....

Senior Member mka's Avatar
    สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

มีคนมาขอแบ่งไปหลายคัน ตอนนี้เหลือ 37 คัน ก็เน้นล้อแท้ อะหลั่ยแท้ประมาณ 60 เปอร์เซ็นต์ จนบางคันเกือบร้อยเปอร์เซ็นต์ ส่วนมากจะสีสนิม และปรับแต่งแล้วสามารถขี่ได้เลยทุกคัน พักหลังๆหาอะหลั่ยไม่ค่อยได้และมีราคาแพงก็เลยไม่ได้ ทำต่อ แต่ถ้าเจอครบเป็นคันก็ยังซื้ออยู่ครับ..
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

หัวโป่'s Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

ทุกวันนี้บางคนว่าผมว่า “บาป” ให้แม่นอนกับอะไหล่รถถีบตัวเอง ก็ไม่ได้มีอะไรเลย แค่เอาอะไหล่บางชิ้นไปฝากไว้ในห้องนอนแม่ แล้วตัวเองไปกอดเป็นคันเลย(แบ่งให้แม่ไปชื่นชม) กำลังเล็งตู้ไว้เหมือนกัน คงต้องรอเวลาอีกนิดครับแม่

ตะแกรงหลัง Holland

รูป รูป  
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

Senior Member original_beIR's Avatar
    ขอบคุณ
    4

Smile

หวัดดีครับ ผมชอบมาแอบอ่านบ่อยๆครับ(คงไม่ว่ากันนะครับ) ได้ความรู้ แถมได้ขัอคิดด้วย เยี่ยมไปเลยครับ ผมเป็นนักสะสมรุ่นใหม่ก็คงให้พวกพี่ๆแนะนำครับ ขอบคุณที่ให้ความรู้ครับ

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ไม่เป็นไรครับน้องเบียร์ ช่วงที่จักรยานโบราณไม่มีกิจกรรมอะไร ในเวบนี่แหล่ะ เป็นที่ๆได้มาอ่านมาคุยแก้เหงากัน หลายๆคนในนี้ ล้วนแต่เอาสิ่งหรือเรื่องที่คิดว่าดี สนุกสนาน หรือเรื่องข่าวคราวอะไรต่างๆ เรื่องที่น่าจะได้รู้ ได้ระวัง มาเล่าสู่กันอ่าน
    ได้เห็นรถคานไขว้ที่หัวโป่นำรูปมาให้ชมแล้วก็รู้สึกว ่าทำให้ต่อยอดความรู้เกี่ยวกับรถคานไขว้ขึ้นมาอีกหน่ อย โดยเฉพาะส่วนประกอบต่างๆที่สมบูรณ์และแปลกตา ที่สำคัญก็คือเป็นรถคานไขว้ที่มีอยู่จริงนานแล้ว หรือเป็นรถของจริงๆไม่ใช่ของที่ทำขึ้นมาใหม่ ซึ่งการได้ดูรถที่เป็นของจริงนั้น มันเป็นความสุขที่ได้เก็บภาพและได้พิจารณาพร้อมทั้งจ ินตนาการ ดูถึงส่วนประกอบเช่นพวกข้อต่อต่างๆ ว่าเค้าคิดกันได้ไง กับโครงที่เป็นแฝด ที่จะต้องทำข้อต่อเป็นท่อแฝดอีกต่างหาก รวมถึงรายละเอียดอื่นๆที่อดจะชื่นชมเงียบๆไม่ได้

หลังจากพลาดท่าเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว เมื่อวานได้ลองเอาจักรยานออกไปขี่ดูอีกรอบหลังจากซ่อ มล้อเสร็จหลังจากขี่ผ่านสาทรไปตึก อื่จื่เหลียง มีเพื่อนโทรมาหาเลยจอดคุยในขณะคุยๆอยู่เหลื่อบไปเห็น นกพิราบตัวอวบๆนอนพะงาบๆอยู่ แป๊ดดดๆ โอ้วพระเจ้ายอดมันจอร์ชมาก T_t นกระเบิดเนื่องจากโดนแรงกดจากล้อรถ วันนี้สลดพอแล้วไปต่อดีกว่า
    เลยขี่ไปทางโรงแรมดุสิตจะเข้าสีลมเพื่อจะมาทะลุสาทร พอแหย่หัวไปได้หน่อยนึงรถเยาะมากไม่กล้าเข้าเลยกลัวร ะเบิดเหมื่อนนก เลยเปลี่ยนทางไปสวนลุมแทนแล้วขับกลับบ้าน
    หลังจากได้ขี่ดูแล้วรู้สึกว่าการขี่จักรยานใน กทม ไม่มีความสุขเลย อากาศเสีย ถนนพัง ท่อน้ำทิ้ง เวลาจะขี่ผ่านท่อนี้ต้องวัดใจกับรถยนต์เพราะท่อเป็นเ หล็กเส้นๆ มีรูขนาดล้อจักรยานได้ถ้าล้อลงไปมีโอกาศล้มไปให้รถทั บหัวได้ เลยต้องแฉลบออกมากินเลนรถยนต์นิดนึง(มีโอกาศให้รถทับ ทั้งตัวเลยทีนี) คนขับรถมันก็ขับกันเร็วมากโอ้วว...มีเสียวทุกนาที

เลยคิดว่าจะเอาชีวิตมาเสียงดีไหม?
    รายการของที่ผมต้องการขายดูได้ที่ Click Here

CD Catalog จักรยานครับ Click Here!!

ขอบคุณครับ

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

เมื่อตอนเย็นเอา Bsa 28" ชาย มาปะยางหลัง แต่พอแกะยางในออกเช็คแบบช่างชั้นเซียน ใช้เทคโนโลยีที่ทันสมัย คือสูบยางในแล้วจู่มน้ำในกะลามังสแตนเลส ปรากฎว่าไม่รั่ว อ้าว! แล้วลมมันผายออกมาได้ไง ว่าแล้วก็ยัดยางในเก็บไว้เหมือนเดิม เซ็งเลย

ไหนๆก็หอบลังประแจรถมาแล้ว ก็เลยเอา Bsa 28" หญิง มาใส่เสากระโดงเบรคหลัง(เรียกเอง) ใช้งานได้ดีมาก แต่รู้สึกเสียดายล้อ Dunlop หลังที่ยังไม่รอยเบรค ช่างมันๆอย่าคิดมาก เอาไปเก็บข้างๆ Raleigh 28" หญิง ซึ่งมีแต่คราบและฝุ่น พรุ่งก่อนจะเป็นคิวของเจ้า

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หัวโป่ : 11-04-2007 เมื่อ 11:26
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หัวโป่ อ่านข้อความ
    เมื่อตอนเย็นเอา Bsa 28" ชาย มาปะยางหลัง แต่พอแกะยางในออกเช็คแบบช่างชั้นเซียน ใช้เทคโนโลยีที่ทันสมัย คือสูบยางในแล้วจู่มน้ำในกะลามังสแตนเลส ปรากฎว่าไม่รั่ว อ้าว! แล้วลมมันผายออกมาได้ไง ว่าแล้วก็ยัดยางในเก็บไว้เหมือนเดิม เซ็งเลย

ไหนๆก็หอบลังประแจรถมาแล้ว ก็เลยเอา Bsa 28" หญิง มาใส่เสากระโดงเบรคหลัง(เรียกเอง) ใช้งานได้ดีมาก แต่รู้สึกเสียดายล้อ Dunlop หลังที่ยังไม่รอยเบรค ช่างมันๆอย่าคิดมาก เอาไปเก็บข้างๆ Raleigh 28" หญิง ซึ่งมีแต่ พรุ่งก่อนจะเป็นคิวของเจ้า
    ชักจะหลายคันแล้วเน้อ ถึงเวลาเช็ดถูจะเรียกใครกันละครับ .ของผมหกเดือนรื้อออกมาที เกณฑ์เด็กๆแถวนี้ได้หลายคน..
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

เช้านี้เลยนำ Raleigh 28" หญิง ที่ได้มาตั้งนาน แต่ไม่ได้ดูแลมันเลย ลงอาบน้ำปะแป้งแต่งตัว ประมาณว่าจาก"อี-กลอย เป็น แรมจันทร์" เล่นเอาเหนื่อยเหมือนกัน น้ำดำปี๋เลย
    นึกขึ้นได้ สังสัยโซ่มานานแล้ว ว่าเป็นอังกฤษหรือเปล่า หลังจากแกะตูดหลังดู เจอฟรี Sturmey เช็ดถูคราบน้ำออกก็เจอว่ายังเป็นของเดิมอยู่ คือของอังกฤษแต่ไม่ทราบยี่ห้อ ช่างมันเถอะแค่นี้ก็พอใจแล้ว ต้องขอขอบคุณเจ้าของเดิมที่รักษามา (เสียชีวิตแล้ว ไม่นานนี้เอง)

รูป รูป    

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ beer87 อ่านข้อความ
    หลังจากพลาดท่าเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว เมื่อวานได้ลองเอาจักรยานออกไปขี่ดูอีกรอบหลังจากซ่อ มล้อเสร็จหลังจากขี่ผ่านสาทรไปตึก อื่จื่เหลียง มีเพื่อนโทรมาหาเลยจอดคุยในขณะคุยๆอยู่เหลื่อบไปเห็น นกพิราบตัวอวบๆนอนพะงาบๆอยู่ แป๊ดดดๆ โอ้วพระเจ้ายอดมันจอร์ชมาก T_t นกระเบิดเนื่องจากโดนแรงกดจากล้อรถ วันนี้สลดพอแล้วไปต่อดีกว่า
    เลยขี่ไปทางโรงแรมดุสิตจะเข้าสีลมเพื่อจะมาทะลุสาทร พอแหย่หัวไปได้หน่อยนึงรถเยาะมากไม่กล้าเข้าเลยกลัวร ะเบิดเหมื่อนนก เลยเปลี่ยนทางไปสวนลุมแทนแล้วขับกลับบ้าน
    หลังจากได้ขี่ดูแล้วรู้สึกว่าการขี่จักรยานใน กทม ไม่มีความสุขเลย อากาศเสีย ถนนพัง ท่อน้ำทิ้ง เวลาจะขี่ผ่านท่อนี้ต้องวัดใจกับรถยนต์เพราะท่อเป็นเ หล็กเส้นๆ มีรูขนาดล้อจักรยานได้ถ้าล้อลงไปมีโอกาศล้มไปให้รถทั บหัวได้ เลยต้องแฉลบออกมากินเลนรถยนต์นิดนึง(มีโอกาศให้รถทับ ทั้งตัวเลยทีนี) คนขับรถมันก็ขับกันเร็วมากโอ้วว...มีเสียวทุกนาที

เลยคิดว่าจะเอาชีวิตมาเสียงดีไหม?
    ขี่กันได้ไง กรุงเทพ..ผมเดินยังจะเอาตัวไม่รอดเลย.

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ยังมีอีกหลายๆคนที่มีรถสวยๆแต่อยู่ไกล ไม่สามารถไปถ่ายรูปได้ บางคนเข้ามาอ่านบ่อยๆไม่ได้คุย อยากจะให้มีส่วนร่วมในการทำหนังสือที่คุณวสันต์กำลัง ทำอยู่ คิดว่าน่าจะส่งภาพถ่ายรูปรถและถ่ายคู่กับรถแบบที่คุณ วสันต์ถ่ายนั่นแหละครับ อัลบั้มแรกนี้จะได้มีรถหลากหลายยี่ห้อและมีผู้เล่นรถ มากหน้าหลายตาขึ้นนะครับ มันเป็นหนังสือรุ่นที่มีเวปเป็นสื่อกลางนะครับ..

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

สำหรับคนที่อยากจะร่วมนำรูปภาพรถของตัวเองมาเป็นวิทย าทานต่อผู้อื่น อยากจะให้ส่งรูปภาพ รถของตัวเองที่ชัดๆ โดยขอให้ถ่ายด้านข้าง และรายละเอียดส่วนอื่นๆเช่นจานโซ่ เพลทหน้า แฮนด์ บันได เป็นต้นโดยเป็นการถ่ายด้วยกล้องดิจิตอลที่ตั้งค่าให้ ละเอียดสักหน่อย และอย่าลืมถ่ายรูปตัวเองคู่กับจักรยาน อ้อ! และสุดท้ายอย่าลืม ชื่อ-ที่อยู่ เบอร์โทร ด้วยนะครับ
    ส่วนการคัดรูปรถที่จะลงนั้น รถบางคันที่ยี่ห้อซ้ำกัน ก็อาจจะขอเลือกลงเพียงหนึ่งคัน แต่รูปเจ้าของถ่ายคู่กับรถก็จะเอามาลงด้วยแน่ๆ...
    จุดประสงค์ สำหรับการรวมรูปภาพรถนี้ ไม่ได้เป็นการทำเพื่อการโอ้อวดว่ารถใครดี รถใครสวยแต่อย่างใด ต้องการสำหรับเก็บไว้เป็นข้อมูลสำหรับผู้ที่สนใจในรถ ยี่ห้อต่างๆว่ามีส่วนประกอบอย่างไรบ้าง
    ดังนั้น จึงอยากแจ้งให้ทราบกันก่อนครับ
    สำหรับผู้ที่จะส่งรูปมาให้ ให้จัดส่งมาที่ [email protected]

รูป รูป  

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

การทำเล่มคราวนี้ จะทำออกมาเป็นรูปแบบกระดาษเอ4 ความหนา น่าจะประมาณ1-2 ซ.ม.คิดว่ารูปภาพรถด้านในจะปรินซ์เป็นขาวดำ ส่วนปกจะออกแบบปกแล้วอัดเป็นภาพสี เอาไปจ้างให้เค้าเย็บเล่มให้มันดีๆ ทนๆหน่อย ส่วนค่าใช้จ่ายก็คงจะเอามาหารกันเช่นเดิม และก็คงจำกัดจำนวนผู้สั่ง อาจจะได้แค่คนละหนึ่งเล่ม หรืออย่างมากไม่เกินสอง เผื่อเอาไว้ดูเล่มนึง และเอาไว้เก็บเล่มนึง
    และก็เน้นกติกาเช่นเดิมคือ จะทำเล่มให้สำหรับผู้ที่ถ่ายรูปคู่กับรถและนำมาลงในเ ล่มนี้เท่านั้น
    ส่วนใครที่ อยากจะทราบรายละเอียดเพิ่มเติมให้โทรมาสอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wasant : 11-04-2007 เมื่อ 12:24

สุรแผน เพชรน้ำไหล's Avatar
    สถานที่
    ปุ๊ด-ซี-แลน Scooter แก๊งค์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รถถีบของป่ออุ๊ยผม

ครับขออนุญาติมาคุยกะลุง ป้า น้า อา
    มีเรื่องจะมาเล่า ว่า รถถีบของ ตา

แม่เคยเล่าว่า ตามีรถถีบเฒ่าคันหนึ่ง ซึ้งแม่ก็ใช้ถีบไปเรียน จนจบ ป.7 เป็นรถผู้หญิง ทั้งใหญ่ทั้งหนัก ตอนนั้นมันก็เก่า ๆอยู่แล้ว ขี่ไปโซ่หลุดบ่อยๆ ต้องมี เพื่อนซึ้งขี่จากหมู่บ้านเดียวกัน ต้องแก้ไขประจำ

หลังจากตาเสียไปปี2516 รถถีบก็ตก เป็นของพี่สาวคนโต คือ ป้า ป้าใช้เป็นพาหนะคู่กายประจำ เมื่อประมาณ15-16 ปีที่แล้วผม เริ่มเห็นคันนี้ครั้งแรกที่ใต้ถุนบ้านป้า มันเก่าคร่ำครึ และก็สูง นั่นเป็นความจำครั้งสุดท้าย ที่ผมจำได้

หลังจากโตมา กระแสรถถีบโบราณ ซึ้งผมก็เป็นคนหนึ่งล่ะ ที่ชื่นชอบ แต่ไม่ใช่เพราะกระแสของเก่า
    แต่เพราะ ได้ยืมรถผู้หญิงล้อ 26 ราเล่ย์ ของ ลุงคนหนึ่งซึ้งจอดอยู่หน้าบ้าน แล้วมันปั่น สนุก มันมีลักษณะที่คลาสสิค เสียงเกียร์ดัง แจ๊กๆๆๆๆๆๆ จนหลงไหลมาตั้งแต่นั้น

ตอนนั้นจนถึงวันนี้ก็มี ราเล่ย์26หญิงแค่2คัน ก็มีเท่านี้ แต่ก็ทำให้หวนนึกถึงรถถีบของ ตา
    เมื่อสัก5ปีมาได้ จึงไปถามจากป้าว่าคันนั้นมีไหนแล้ว ให้ผมได้ไหม ผมจะเก็บรักษาเอง ป้าก็ดีใจยกให้ เป็นรถฟิลลิป เน้อ มีคนมาถามประจำแต่ป้า ไม่ขาย เพราะป้ามักจะฝันว่า ตา ปั่นประจำ
    แต่ป้าไม่ได้ใช้มาหลายปีแล้ว จอดไว้ (ตากแดดตากฝนเกิน10ปีต่างหาก) ยกให้ไปรักษาเลย

หลังจาก ฝ่าดงขี้ไก่ ไปยกเอามา แทบร้องให้ เพราะการที่ตากฝน มาหลายปีทำให้ ตัวโครงผุ และก็ผุเอามากๆ อะไหล่ แท้ ก็หลุดหายไปเมื่อมันเสีย ก็ให้ช่างตามหมู่บ้านเปลี่ยน แฮนด์ ก็หัก ป้าเลย เอาไป เชื่อม ซึ้งก็เสียไปเลย

หลังจากเอามาล้าง มด ล้างขี้ไก่ ขี้โคลนออก จึงพบว่า มีอยู่สิ่งเดียวซึ้งสมบูรณ์ที่สุดของคันนี้คือ
    เพลทหน้า พินิจดู เอ.........แล้วทำไมมันแปลกๆหว่า เอาแปรงฟันมาถู จึง พบว่า มันคือ ช้างสามเศียร

ซึ่งมันก็มีแค่นี้ดังภาพครับ คันนี้คงจะเอามาปั่นไม่ดีเหมือน วันเก่าๆ เพราะผุไปมาก แต่ตั้งใจว่าจะ พยายามหา อะไหล่มาใส่ให้เกือบครบๆ ถ้าทำได้ แล้วเอาจอดโชว์ไว้ให้ลูกหลานดูสืบไป
    แต่คงอีกหลายปีอยู่ เพราะ เพิ่งเรียนจบ งานยังไม่มีเป็นหลักแหล่ง ต้องค่อยๆเก็บไป
    ขอบคุณครับ

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สุรแผน เพชรน้ำไหล : 12-04-2007 เมื่อ 20:47
    /\8ชมรมกอดลมไว้อย่าให้หงอย ปี2 กับโจรไพรใจทรามนาม สุรแผน 089-4312309
    [email protected]
    อะไหล่ จักรยานโบราณ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=195664

อะไหล่มอไซค์ รวมรถแม่บ้าน-วิบาก ประเภทมือ 2 ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNcSqIz3zk

อะไหล่ SUZUKI kawasaki วิบาก/สปอร์ต/แท้/เทียม
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...55#post7788455

อะไหล่มอไซค์ HONDA ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=401798

อะไหล่ YAMAHA ล้วนๆ สำหรับปี 2556 ล่าสุด
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNc1qIz3zk

นายชัยภัทร วงค์คำ
    547-147-322-1 กรุงไทย สาขาข่วงสิงห์ เชียงใหม่
    286-2-43966-2 กสิกรไทย สาขา สารภี เชียงใหม่
    ส่ง ไปรษณีย์ ไทย แต่ไม่รับส่ง ทาง พกง โปรดเข้าใจ
    ไม่มีหน้าร้านครับ ขายทางอินเทอร์เนต อย่างเดียว
    เงื่อนไขอื่นๆ เจรจากันได้ครับ โปรดเข้าใจครับ
    line ID surapan-parts

สุรแผน เพชรน้ำไหล's Avatar
    สถานที่
    ปุ๊ด-ซี-แลน Scooter แก๊งค์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ต่อครับ

ดีที่สุดคือเพลทแต่ดัน ถ่ายไม่ชัดเพราะรีบไปหน่อย

กับรูป ที่กองๆกันไว้ครับ ทุกอย่างผุยับ แต่บังโคลน หน้า-หลัง ไม่ผุ เลย แปลก จังครับ

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สุรแผน เพชรน้ำไหล : 12-04-2007 เมื่อ 10:04
    /\8ชมรมกอดลมไว้อย่าให้หงอย ปี2 กับโจรไพรใจทรามนาม สุรแผน 089-4312309
    [email protected]
    อะไหล่ จักรยานโบราณ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=195664

อะไหล่มอไซค์ รวมรถแม่บ้าน-วิบาก ประเภทมือ 2 ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNcSqIz3zk

อะไหล่ SUZUKI kawasaki วิบาก/สปอร์ต/แท้/เทียม
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...55#post7788455

อะไหล่มอไซค์ HONDA ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=401798

อะไหล่ YAMAHA ล้วนๆ สำหรับปี 2556 ล่าสุด
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNc1qIz3zk

นายชัยภัทร วงค์คำ
    547-147-322-1 กรุงไทย สาขาข่วงสิงห์ เชียงใหม่
    286-2-43966-2 กสิกรไทย สาขา สารภี เชียงใหม่
    ส่ง ไปรษณีย์ ไทย แต่ไม่รับส่ง ทาง พกง โปรดเข้าใจ
    ไม่มีหน้าร้านครับ ขายทางอินเทอร์เนต อย่างเดียว
    เงื่อนไขอื่นๆ เจรจากันได้ครับ โปรดเข้าใจครับ
    line ID surapan-parts

หน้าที่ 159 จากทั้งหมด 204 หน้า แรกแรก ... 59 109 149 150 151 152 153 154 155 156 157 158 159 160 161 162 163 164 165 166 167 168 169 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks