คนบ้ารถถีบคุยกัน - หน้า 96

หน้าที่ 96 จากทั้งหมด 204 หน้า แรกแรก ... 46 86 87 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 98 99 100 101 102 103 104 105 106 146 196 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,426 ถึง 1,440 จากทั้งหมด 3056

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน

Senior Member mka's Avatar
    สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

เมื่อคืนบอกว่าจะลงคานไขว้ข้อต่อขาว ต้องทำตามสัญญา....หลังจากช่างจาก ทีโอที มาจัดการตัดต่อให้เรียบร้อย....ทำงานได้ไวขึ้น...งาน ค้างกว่าสิบวันใช้เวลาทำสองชั่วโมงเอง ก่อนที่จะพังงานแค่สี่ห้าเรื่องต้องมาทำสองวัน.....ท ี่บอกว่ามีคันเดียวในประเทศไทยเพราะกลัวว่าเดี๋ยวข้อ ต่อดำแล้วจะไปเหมือนของคนอื่นเค้า....กลัวเซียนแยกไม ่ออก.....(เจ้าของเค้าบอกไว้)

รูป รูป  
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ปีใหม่ปีนี้คาดว่าคงจะขึ้นเหนือ เส้นทางก็คงจะมุ่งไปที่เชียงรายเลยแล้วถึงจะลงระมาเร ื่อยทางเชียงใหม่ ลำปาง ตาก ฯลฯ จนถึงกรุงเทพฯ งานพืชสวนโลกคงยังจะไม่ได้ไป กลัวรถติด แล้วก็เบื่อคนเยอะด้วยมันจะเสียเวลารถติด-หาที่จอดมากกว่า...เอาไว้ให้คนซาๆแล้วค่อยไปอีกที... ว่าจะติดจักรยานไปขี่เล่นกับแม่เด็กไม่รู้ว่าจะได้หร ือเปล่า..คงได้แต่ฝันไป..
    รถคานไขว้ ทำขึ้นมารูปทรงใช้ได้เลยครับ อยากจะเห็นข้อต่อแบบชัดๆได้เห็นเนื้องานว่าเป็นอย่าง ไรบ้าง...ถ้าคันนี้ทำสำเร็จแล้ว ลองทำเป็นรูปทรงอื่นๆบ้างสิครับ ฉีกเป็นแนวรถประดิษฐ์ขึ้นมาเลย บอกกันเห็นๆเลยว่ารถคันนี้ดัดแปลงโดยฝีมือคนไทย ผมว่าน่าสนใจดีออก ตอกเลขตีทะเบียนไปเลย คันที่1..อะไรแบบนี้ เหมือนรถทางกำแพงเพชรหรืออุทัยธานีที่ต่อรถออกเป็นช่ วงยาวๆเพื่อบรรทุกใช้งาน แต่ว่าครั้งนี้ต่อเพื่อทำรูปทรงให้หลากหลาย น่าสนใจ เป็นอุบายอย่างหนึ่งให้คนหันมาขี่จักรยานเพิ่มขึ้น
    ผมว่าคงจะมีคนสนใจหลายๆคนนะครับ ต่อไปอาจจะพัฒนาเป็นอุตสาหกรรมเล็กๆก็ได้ ใครจะรู้ ตั้งเป็นยี่ห้อของตัวเองไปเลย เอารถที่ผุๆพังมาทำข้อต่อแล้วประกอบใหม่ ชุบจักรยานให้ใช้งานได้อีก เด็กรุ่นหลังๆจะได้รู้ที่มาที่ไปว่ารถคันนี้เป็นฝีมื อคนไทย ผลิตจากที่ไหน..

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เล่นจักรยานบางครั้งต้องยับยั้งชั่งใจนิดนึง เพราะภาระยังรออยู่ข้างหน้า นี่ก็เพิ่งจะเสียค่าเทอมให้ลูกชายไปหยกๆ ขนาด ป.1 นะเนี่ย...เดี๋ยวก็ลูกสาวคนเล็ก.....และค่าใช้จ่ายอื ่นๆอีก....ทุกอย่างมันมีผลต่อกันทั้งหมด ....แต่มันเหมือนพูดปลอบใจตัวเองมากกว่า เพราะเมื่อวานเพิ่งจะได้ตะเกียงเพิ่มอีกหนึ่งใบ....เ ฮ๊อ..!:o

Senior Member Nong - nui's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน นักเรียนเคารพ..(สวัสดีครับคุณครู )

สวัสดีครับคุณครู.
    พักนี้ไม่ค่อยได้คุยนอกรอบกับคุณครูเลยนะครับอย่าว่า แต่คุณครูเลยครับ..แม่ยังไม่ค่อยได้โทรหาเลยปกติทุกเ ย็นหลังเลิกงานจะต้องคุยกับแม่เกือบทุกวันหากยุ่งหรื อลืมก็ไม่เกินสองวันทำอย่างนี้มาก็นานโขจนกลายเป็นภา ระกิจชีวิตไปเลยช่วงไม่รู้ชีวิตมันมีอะไรมาสุมรุมนัก หนาข้าศึกมันโจมตีทุกด้านคล้ายดังจะย่ำเราให้จมหายไป กับผืนดิน ( เมื่อวานแม่ต้องเป็นฝ่ายโทรมาหาเอง)ปัญหามันกอดรัดฟั ดเหวี่ยงจนอาภรหลุดร่อนดีที่ยังพอมีเหลือกางเกงไว้ให ้ตัวนึง.....ฝากความคิดถึงคุณตำรวจด้วยนะครับรถสวยดี ( แต่เสียว )ที่ว่าเสียวคือนึกถึงตอนเล่นแมงกะไซด์แรกๆครับเวสป้ า64/62ยอดนิยมรูปร่างโดนใจวัยรุ่นเมื่อเป็นที่นิยมมากแต่ ของมีน้อยก็กลายเป็นเรื่องของ..อุปสงค์/อุปทานที่ไม่สมดุลย์กัน( ที่ฝาหรั่งเขาว่า..ดีมาน/ซัพพลาย)
    รถสปิ้นราคาถูกไม่ค่อยเป็นที่นิยมและมีเยอะทั้งส่งผ้ าส่งของก็เลยกลายเป็นเป้านิ่งที่จะถูกจับมาแอ๊ปให้เป ็น64/62สุดท้ายมีเรื่องของการตลาดเข้ามาเกี่ยวข้อง.สำหรับ คนเริ่มเล่นใหม่ๆที่ยังไม่แม่นเรื่องรายละเอียดหลายค นโดนเชือดนิ่มๆแต่สุดท้ายต้องชื่นชมในความตั้งใจจริง ของช่างและเจ้านายช่างครับที่ต้องจุ๊เมียว่าเข้าเวรบ ้างไปตรวจสืบพยานบ้างสุดท้ายก็ได้ดังใจหมายเนาะแค่นี ้ก่อนครับหนีงานมาคุย(พับได้คนไทยจะมีมั้ยน้อ)

รูป รูป  
    WE CAN HOLD THIS WORLD TOGETHERem88

Senior Member Nong - nui's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ของแปลกมากก็อยากได้แปลกน้อยๆก็อยากจะมียังไม่รู้เลย ว่าตอนนี้ความบ้า ( รถถีบ)ของตัวเองไปถึงขั้นไหนแล้วตื่นเช้ามาก็มาจ้องม องคลายดังจะขอหวยปานนั้นไม่ได้ขี่ก็ยังดีที่ได้ลูบแฮ นด์เฮ้อ..
    WE CAN HOLD THIS WORLD TOGETHERem88

หัวโป่'s Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

อาจารย์ครับ ถ้าบังโซ่ออกซะหน่อยนะ เซียนมองดูไกลๆ ตะโกนมาดังๆเลยครับ"ผมจองคันนี้นะครับ"
    em24
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

หัวโป่'s Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

วันนี้ได้คุยโทรศัพท์กับคนบ้ารถถีบอีกคน ที่บ้าอีกแนว แกชอบรถถีบสภาพเก่าๆมองดูแล้วขลังดี คือแบบสนิมหน่อยๆ พี่แกเล่นเอารถถีบไปแช่น้ำ ให้เป็นสนิม แล้วมาชโลมน้ำมัน แล้วก็เก็บไว้ดู ไม่ขี่
    บางคนบอกว่าไม่น่าจะทำอย่างนี้ เสียดายรถถีบออก แต่ลืมนึกถึงความชอบแต่ละบุคคล เป็นเอกลักษณ์ส่วนตัว ที่อาจจะลอกเลียนแบบได้ เค้าไม่สงวนลิขสิทธ์ครับท่าน

*นี่คงจะเป็นจุดยืนของเค้าครับ
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เช้ามืดวันนี้มาถึงที่ทำงาน เดินไปดูรถจักรยานตัวเองที่จอดไว้ที่ทำงาน ดูเพลทยังอยู่ดีไม่หายไปไหน เบรคก็ยังอยู่หลังจากถูกขโมยถอดยางเบรคไปเมื่อหลายวั นก่อน แต่เมื่อเอื้อมมือจะไปบีบยางวงล้อว่าลมยังแข็งดีหรือ เปล่า ปรากฎว่าถูกแอบปล่อยลมออกทั้งสองล้อ แย่จริงๆ...!:o เจอพวกโรคจิตอีกแล้ว....
    วันนี้เป็นวันสุดท้ายที่จะได้นำรถยนต์มาจอดที่ทำงาน เพราะว่าเค้าจะใช้สถานที่ทำศูนย์อาหาร ดังนั้นจักรยานก็เลยจะไม่มีที่จอดด้วย วันนี้คงต้องนำกลับบ้าน...ไม่ต้องมาเสียวถูกขโมยจะมา งัดเพลทอีก...
    พูดถึงเรื่องงัดเพลท เมื่อวานนี้ได้โทรไปสวัสดีอาจารย์(ทวีไทย) พูดคุยเรื่องทั่วไปตามประสาคนที่นับถือกัน อาจารย์ถามว่าพอจะมีเพลทรถบีเอสเอหรือไม่ ซึ่งตัวเองไม่มีเพลทบีเอสเออยู่แล้ว เพราะหายากจริงๆ ที่อาจารย์ถามก็คงจะเนื่องจากว่าจะเอาไปแทนเพลทรถบีเ อสเอของอาจารย์ที่ถูกมือไม่ดีมาเที่ยวบ้านแล้วแถมงัด เพลทติดมือไปตั้งแต่เมื่อใดก็ไม่รู้...อาจารย์พูดเหม ือนจะชินซะแล้ว..เป็นเรื่องปรกติที่โดนเป็นประจำ.... .
    แต่ตัวเองฟังแล้วรู้สึกไม่ค่อยดีเลย..ไม่ชอบคนขี้ขโม ย เพราะเคยรู้สึกไม่ดีกับการที่ถูกงัดเพลทมาครั้งหนึ่ง ...แย่จริงๆคนพวกนี้ ไม่รู้ว่ามันชอบจักรยานกันแบบไหน...

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wasant : 27-10-2006 เมื่อ 08:03

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ไม่รู้ว่าคนพวกนี้จิตใจทำด้วยอะไร.....มาเที่ยวบ้านค นอื่น เจอเจ้าของบ้าน...ยกมือไหว้.."สวัสดีครับ" ใบหน้ายิ้มแย้ม...พอลับตาคน..ขโมยของฉิบ...
    คุยเรื่องเบาๆกันบ้าง....ตอนนี้ได้ข่าวว่ามีคนได้รถด ีๆกันหลายคนโดยเฉพาะยี่ห้อที่หายากๆ...แต่อะไหล่ที่ม ันขาดๆไปก็หายากไม่แพ้กัน....
    เกือบลืม...!..มีน้องคนนึงอยากจะหาอะไหล่เกียร์เลยบอ กว่าจะให้เบอร์ร้านเซ่งง่วนฮงให้ เบอร์ก็คือ.
    02-233-6805 และ 02-234-2328

รูป รูป  

สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

หมองูตายเพราะงู........ไม่รู้จะคุยอะไรเลยเอาคำพังเ พยแบบไทยๆมาคุยกันเล่นๆ ตัวเองเคยบอกไว้ว่าไม่อยากทำรถแล้ว....อยากจะซื้อรถม ากกว่า...ขี้เกียจหาล้อหลัง....วิ่งหาไปทั่วตามพรรคพ วกเพื่อนฝูง...มีบ้างไม่มีบ้าง....ที่มีก็ไม่ยอมแบ่ง ให้....แล้วอยากมีเมีย...ใครจะยอมแบ่งลูกสาวให้หละ.. ..อาจารย์ผมเองแกเล่นทุกรูปแบบ...เหลือสากกระบือยันเ รือรบที่แกไม่เล่น....คนที่ให้ความรู้กับเราได้สามาร ถเรียกอาจารย์ได้ทุกคน.......ไม่ต้องไปหาตามมหาลัยหร ือโรงเรียน....อาจารย์ผมแกมีวิชาโอ่ง...ตู้ไม้สักเก่ า...ที่คลองถมและรัชดารู้จักแกดี.......อีกคนหนึ่งแก มีน้อยแต่แกใจดี.......เจอกันเกือบทุกวัน....มีเงินเ ป็นซื้อ.....ซากรถผุๆพังๆแกซื้อหมด แกเอาซากเก่าๆหลายคันมารวมเป็นรถยอดนิยมได้......แต่ แกจะเสียล้ออังกฤษไปง่ายๆเพราะไอ้ผีอังกฤษกับหงส์อังกฤษนี่แหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mka : 27-10-2006 เมื่อ 11:12
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ไม่รู้ว่าคิดไปเองหรือเปล่า...? ผมว่าคนเล่นจักรยานโบราณที่พบๆมา ไม่ค่อยดื่มสุรานะครับ ประเภทดื่มนิดๆหน่อยๆไม่ต้องนับ เพราะว่าการเข้าสังคมมันก็อาจจะต้องมีบ้าง แต่ที่ดื่มนี่หมายถึงเวลาไปเจอกันทีก็ตั้งวงกันที อย่างน้อยๆก็เห็นมีขวดเบียร์ หรือกระป๋องเบียร์ตั้งอยู่ข้างๆ ไม่ค่อยจะเจอนะครับ....
    คิดว่าเป็นวัฒนธรรมที่ดีอย่างหนึ่งของคนไทยรวมไปถึงค นเล่นจักรยานโบราณด้วย ที่มักจะยกมือไหว้สวัสดีกันจนเป็นความเคยชิน คนที่แก่กว่าพอเจอกับคนเล่นรุ่นน้อง พอเดินไปใกล้ๆก็เตรียมยกมือไหว้ตอบ แทบจะพร้อมๆกันกับรุ่นน้องที่ยกมือกล่าวคำสวัสดี....
    ไม่มีอะไรครับ....นึกๆขึ้นมาได้...เลยอยากจะเอ่ยถึงเ ท่านั้นเอง...

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

"ผมนั่งรถเมล์พอดีที่ข้างหน้ามันว่างเนื่องจากมี คนลง ผมได้ไปนั่งแทนและที่ที่ผมลุกไปก็มีผู้หญิงมานั่งแทน ที่ พอรถวิ่งไปได้สักพักก็มีเสียงปีนดังขึ้นผู้คนแตกตื่น วิ่งหนีเมื่อรถจอด ผู้หญิงคนที่มานั่งแทนที่ผมเข้าถูกลูกหลงเสียชิวิตตร งนั้นเอง" นี่คือคำบอกเล่าของน้องที่เป็นปศุสัตว์อำเภอเมื่อเกื อบยี่สิบปีที่แล้วเล่าให้ฟัง..............เมื่อเช้า กำลังขี่ม้าบินอยู่ก็มีอาจารย์ล้อโตโทรมาคุย คุยไปคุยมาก็มาลงเอาที่ลูกประคำของหลวงพ่อที่เพิ่งมร ณะภาพไปเมื่อสิบกว่าวันนี้ ....หลวงพ่อท่านธุดงค์ไปที่ต่างๆผู้คนส่วนมากกราบนมั สการ....ท่านก็จะล้วงเข้าไปในย่ามพึมพำ ๆ สักครู่พร้อมประคำลูกหนึ่งส่งให้....และน้องคนที่เล่ าให้ฟังแกจะติดตัวอยู่ประจำ
    ส่วนตัวผมเองมีประคำห้อยอยู่กระจกมองหลังอยู่สี่เส้น แขวนไว้สิบกว่าปีแล้วและที่ห้อยคอมีองค์เดียวก็หลวงพ ่ออีกนั่นแหละ...
    ก็อยากจะเล่าเกี่ยวกับตัวเองบ้าง.........เป็นความคิ ดเห็นส่วนตัว ห้ามลอกเลียนแบบ
    เมื่อหลังสงกราณต์ไปเหนือพร้อมรถเก่าๆที่มีอยู่ ไปขึ้นหลายดอย...ดอยอินทนนท์เป็นดอยสุดท้ายหลังจากลง ดอยก็มาเติมน้ำมันรถก็มีเสียงดังแปลกๆ....ก้ขับไปหยุ ดไปอยากจะรู้ว่ามันดังอะไร...อารมณ์เสียนิดหน่อยเพรา ะเราไม่มั่นใจในรถกลัวเสียกลางทาง ก็ขับมาถึงตากหน้าวิทยาลัยเทคโนโลยี่พอดีรถก็เข้าเกี ยร์ไม่ได้เพราะลูกปืนเกียร์แตกหมดทุกชุด เป็นเวลาเกือบมืดแล้วแต่อู่นั้นซ่อมรถลูกค้าอยู่เสร็ จพอดี เถ้าแก่ก็ดีใจหายเมื่อได้ยินสำเนียงกระเหรี่ยงเข้าแล ะเป็นเย็นวันเสาร์ รุ่งขึ้นพวกร้านซ่อมจะปิดแต่แกจัดการทำให้เดี๋ยวนั้น เลยลูกน้องหมดเวลาแกก็ให้กลับเถ้าแก่ลงมือเองทั้งๆที ่ร้านแกขายอะหลั่ยด้วย ก่อนที่แกจะซ่อมแกได้ขับรถไปส่งที่โรงแรมเวียงตากให้ เรียบร้อยรุ่งเช้าแกขับรถไปรับจ่ายค่าซ่อมเรียบร้อยไ ปแม่สอดต่อได้.......
    มาคิดถึงว่า...ตอนลงจากดอยต้องลากเกียร์ลงมา เกียร์ต้องทำงานหนักทำใมไม่พังตั้งแต่ตอนนั้น ถ้าพังบนดอยจะทำอย่างไร เพราะไม่ชำนาญเนื่องจากใช้เบรคอย่างเดียวไม่ได้ แต่มีเสียงดังแล้วเมื่อลงมาถึงพื้นราบ และต่อไปได้อีกจนถึงตาก โอกาสที่จะเสียมีตั้งหลายร้อยกิโลทำไมต้องมาเสียตรงห น้าอู่ซ่อมรถพอดี และตูดเกียร์ที่ต้องเปลี่ยนก็ดันมีเหลืออยู่อันเดียว ด้วย...ถ้าเป็นที่อื่นต้องรอสั่งที่บริษัท.... หรือว่าเป็นความบังเอิญ......
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mka : 28-10-2006 เมื่อ 11:43

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เรื่องรถเรื่องรานี่อันตรายมากนะครับ ยิ่งขับขึ้นเขานี่ต้องเช็คให้ดีก่อนเลย ทั้งครัชและเบรค รวมไปถึงแบตเตอรี่ เพราะเคยเจอปัญหามาครบแล้ว หลายปีก่อนขึ้นไปเที่ยวแม่สอด ตอนขากลับรถเร่งขึ้นเขาไม่ได้เอาดื้อๆ...ครัชหมด มีคนมาช่วยลากรถ เพื่อลงจากเขาออกมาสู่เมืองตาก ในขณะที่ถูกลากเราก็ต้องย้ำเบรคไปเป็นระยะๆเนื่องจาก เป็นทางขึ้นเขา-ลงเขาลากไปได้หน่อยเดียว สุดท้ายเบรคไหม้ ไปต่อไม่ได้ ต้องจอด รอคนช่วย รถที่ลากก็ขอค่าลาก500 บาทแล้วบอกว่าเมื่อออกไปแล้ว ถ้าผ่านสถานีตำรวจจะบอกตำรวจสายตรวจให้มาช่วย อยู่สองคนกับพ่อ มืดแล้วต้องก่อไฟดักหน้าดักหลังรถ กลัวรถจะชนท้าย เพราะว่ามืดมาก
    โชคดีที่ตำรวจมาจริงๆ เอารถตำรวจมาหนึ่งคัน แต่เราก็ต้องเดินออกไปยืมมีดชาวบ้านไปตัดไม้ในป่าท่อ นประมาณน่องยาวร่วมๆสามเมตร เสร็จแล้วก็มุดไปใต้ท้องรถผูกไม้เชื่อมรถเราให้ต่อเข ้ากับรถตำรวจ
    คืนนั้นกว่าที่ตำรวจจะขับรถจูงออกมาจากป่าเข้าไปหาอู ่ก็ร่วมๆสองทุ่มแล้ว แต่อะไหล่ครัชก็ไม่มีแถมเป็นวันที่31ธ.ค.ด้วย ร้านอะไหล่หยุดยาว....ไปเปิดหลังปีใหม่โน่น...
    สุดท้ายคืนนั้นต้องนอนตบยุงอยู่ในรถกับพ่อฉลองวันปีใ หม่...ตอนเช้าเจ้าของอู่ขับรถไปส่งในตัวเมืองตาก นั่งรถทัวร์กลับกรุงเทพฯและจะกลับมาที่ตากอีกครั้งหล ังจากรถซ่อมเสร็จแล้ว จากที่กะไว้ตอนแรกว่าจะขึ้นเหนือกลายเป็นกลับบ้านก่อ นกำหนด....เป็นบทเรียนอย่างดีว่าก่อนจะไปไหนต้องเช็ค รถให้ดีๆ รถขับในเมืองอาการไม่ค่อยออกเพราะขับบนพื้นราบแต่ถ้า ขับขึ้นเขา อาการออกทันที...
    ขอบคุณเจ้าหน้าที่ตำรวจ สภต.แม่ท้อ อ.แม่สอด จ.ตาก ครับผม

ขอบคุณ
    0

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาได้เข้าไปสำเพ็งเพื่อจะโป๊วขอ งที่เกี่ยวกับอุกรณ์การเรียนเพราะใกล้เปิดเรียนกันแล ้วถนนย่านนี้รถและผู้คนนั้นไม่เคยที่จะบางตาเลยจริงๆ แม้แต่ตามตรอกซอยเล็กๆที่หากเราเดินคุยคู่กันมาก็แทบ จะเบียดกำแพงแต่ก็ยังมีมอไซด์ที่แต่ละคันบรรทุกข้าวข องสูงจนท่วมหัววิ่งกันขวักไขว่สำหรับคนที่ไม่ค่อยได้ เข้าไปย่านนั้นบ่อยนักจะต้องมีความระมัดระวังตัวให้ส ูงเป็นสองเท่าหากงกๆเงิ่นๆโอกาสที่จะเจ็บตัวค่อนค้าง สูงตอนขากลับต้องย้อนกับไปทางศาลเจ้าพ่อเสือเพื่อจะไ ปรับหนังสือที่สำนักพิมพ์อักษรเจริญทัศน์ซึ่งทางผ่าน ทำให้ตัวเองต้องชลอรถอยู่แป๊บนึง...และอมยิ้มอยู่คนเ ดียวเมื่อเห็น....กำแพงเก่าๆ..แต่ไม่มีรถเสียแล้ว... .

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nong - nui : 29-10-2006 เมื่อ 14:29

ขอบคุณ
    0

เงียบๆๆเลยแว๊ป....
    เมื่อคืนนี้เกือบสี่ทุ่มแม่บ้านเค้าให้ไปซื้อของที่แ ม๊คโครบางปิใช้เวลาซื้อ+เลือกไม่เกินยี่สิบนาทีครับช ่วงที่จะกลับรถเพื่อเข้าบ้านเส้นทางเผอิญชี้ตรงไปทาง รัชดาเลยแว็ปไปเกือบสองชั่วโมงผู้คนหนาตากว่าปกติอาจ จะเป็นเพราะฝนหมดหรือบางส่วนเงินเดือนเพิ่งออกด้วยใก ล้ร้านร้านขายอะไหล่จักรยานเจ้าเก่าเสือใหญ่มีซาน..บ ีมจอดขายอยู่หนึ่งคันครับซึ่งนานทีจะมีรถประมาณนี้ออ กมาให้ยล

หน้าที่ 96 จากทั้งหมด 204 หน้า แรกแรก ... 46 86 87 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 98 99 100 101 102 103 104 105 106 146 196 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks