คนบ้ารถถีบคุยกัน - หน้า 156

หน้าที่ 156 จากทั้งหมด 204 หน้า แรกแรก ... 56 106 146 147 148 149 150 151 152 153 154 155 156 157 158 159 160 161 162 163 164 165 166 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,326 ถึง 2,340 จากทั้งหมด 3056

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน

Senior Member Nong - nui's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ช่วงวันหยุดยาวสงกรานต์แอบคิดแผนไว้ในใจเล่นๆว่าจะต้ องหาเวลาไปเดินแหล่งของเก่าฝั่งล้านนาให้จงได้เช่นถน นคนเดินกาดกองต้าลำปางและถนนคนเดินที่เชียงใหม่เผื่อ ว่าจะได้เจออะไรแปลกๆใหม่มั้งที่เชียงใหม่ไม่แน่ใจว่ าช่วงเทศกาลจะยังเปิดขายกันรึป่าวแต่ที่ลำปางเปิดทุก ปีครับใกล้วันเข้ามาเต็มทีหล่ะ

รูป รูป    
    WE CAN HOLD THIS WORLD TOGETHERem88

Senior Member Nong - nui's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สิ่งที่ไม่ควรลืมคือต้องติดกล้องไปตวยครับหากเจอรถถี บจะได้ถ่ายมาอวดกัน...

รูป รูป    
    WE CAN HOLD THIS WORLD TOGETHERem88

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เวลาขึ้นเหนือ มักจะไม่ได้จังหวะ ตรงกับวันเสาร์-อาทิตย์สักวัน หรือบางครั้งไปแต่ก็ไม่มีเวลาไปเที่ยวเดิน ที่ผ่านๆมาก็ได้แต่ที่ทุ่งฟ้าบด ที่เดี๋ยวนี้คิดว่าจักรยานมีน้อยลง ตรงข้ามกับราคาที่แพงขึ้นกว่าเดิม
    รถราคา-ถูกแพง เดี๋ยวนี้ คิดว่าไม่ได้ขึ้นกับสถานที่เสมอไป บางครั้งก็อาจจะอยู่ที่คนขายด้วย แล้วก็มุมมองของเค้า รถสแตนดาร์ดแบบโครงซากๆเจอขายตามข้างทางแถวสุพรรณ ราคาตั้ง4500 แพงกว่ารถอังกฤษสภาพเดิมๆขี่ได้เลย แถวกรุงเทพฯเสียอีก
    หรือจักรยานโบราณยี่ห้ออะไรก็ได้ ถ้าเป็นรูปร่างแบบทรงโบราณ อย่างน้อยๆก็ต้องตั้งราคาที่ห้าพันขึ้นไปเอาไว้ก่อน สำหรับพ่อค้าของเก่าทั่วไป จึงไม่แปลกนักถ้าเราอาจจะไปเจอรถยี่ห้อที่หายากๆราคา พอๆกันกับสแตนดาร์ด

Senior Member mka's Avatar
    สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

เมืองกรุงไม่ค่อยได้ไปครับ แต่ไปเลยเมืองกรุง อยากไปกรุงพนมเปญบ้าง...แต่ยังไม่ค่อยมีตังค์..ได้แต ่ไปแค่ชายแดน .เลยเอาคนบ้ารถีบในตลาดอรัญประเทศมาฝาก

รูป รูป    
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

Senior Member mka's Avatar
    สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

สัตว์ที่ชาญฉลาดคือมนุษย์ .สามารถผลิตคิดคันได้ต่างๆนา ๆ พวกสร้างมนุษย์ก็สร้างไป .พวกที่ทำลายมนุษย์ก็มีมาก .ดูซิ .เอาขาพวกเค้าไป .รถเลยต้องใช้มือปั่นแทน แต่การปั่นด้วยมือต้องปั่นไปพร้อมกันสองมือ .จะปั่นแบบใช้เท้าเหมือนคนดีคงไม่ได้เพราะแขนมีกำลัง ไม่พอ.....อย่างนี้ต้องเรียกว่า .... คนบ้ารถมือถีบ...

รูป รูป    
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

ขอบคุณ
    0

กำลังแขนต้องดีมากเลยน่ะครับลำพังตัวรถเปล่าๆไม่เท่า ไหร่+กับน้ำหนักของที่บรรทุกอีกไม่รู้กี่โลดูจากสิ่ง แวดล้อมรวมๆแล้วคล้ายโรงเกลือจังเนาะ

รูป รูป  

Member โกตี๋'s Avatar
    สถานที่
    ขี่กับเพื่อนแค่สองคน
    ขอบคุณ
    0

วันนี้ดีใจ ได้รถใหม่มาคันนึง เอาไว้ขี่ไปมหาลัยประหยัดน้ำมันด้วยครับ แต่เสียอย่าง รถเยอะมาก ยังขี่ไม่ชินกับถนนในกรุงเทพ รูปรถผมอยู่ในหน้าข้อมูล เชิญชมได้เลยครับ

ไม่มีอะไร ที่ทำไม่ได้ และไม่ได้ทำ

ขอบคุณ
    0

รถสวยดีครับคุณโกตี๋เดิมๆดีรถผู้หญิงด้วยขี่ในเมืองข ึ้นง่ายลงก็ง่ายแต่แถวรามรถยนต์หนาตาหน่อยอย่าลืมแวะ เข้าไปปั่นเล่นแถวในรามบ้างน่ะครับวันก่อนเห็นมีจอดต ามซุ้มสองสามคันแหนะยิ่งในรามคนใต้เพ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nong - nui : 01-04-2007 เมื่อ 20:00

วันนี้ในช่วงเย็นอีกเช่นเคยหลังจากเรียนเสร็จก็รีบกล ับมาบ้านเพราะว่าจะเอาจักรยานไปลองถีบดู เพราะตั้งแต่ขนมายังไม่ขี่อย่างจริงจังสักที วันนี้ก็กะว่าจะขี่ไปหาอะไรกินแถวๆจุฬาดู หลังจากถูลู่ถูกังยัดปลอกแฮนติดกระดิ่งฉีดโซแน๊กเสร็ จ จับใส่ลิฟอย่างไวว่องพอขี่ไปได้สัก 10 นาทีรู้สึกล้อหน้ามันหลวมๆ เลยก้มลงดูปรากฎว่าแกนล้อหมุนตามด้วยเลยต้องจอด พอยกรถขึ้นฟุตบาทเท่านั้นแหละเป็นเรื่องเลย ยกมาได้แต่ตัวถังล้อยังกองอยู่ที่ถนนแว๊กๆๆๆ พังที่ไหนไม่พังดันไปพังตรงสามแยกที่ U-turn แถวสาทรพอดี ไอ้ตอนเดินไปเก็บล้อแอบเห็นคนในรถแอบยิ้มน้อยยิ้มใหญ ่ มองในแง่ดีก็มาคลายเครียดให้คนที่รถติด T_T พอเอาลองดูที่แกนล้อปรากฎว่าเกรียวล้มหมด โอ้ยยยหน้าจะมืดลมจะจับเลยจับล้อใส่ก่อนแล้วลองเอามื อหมุนๆเอา ลองจูงๆดูปรากฎว่าไม่อยู่ยังหมุนตามอยู่ซ่วยแล้วตรูจ ะกลับยังไงหว้าเลยเดินจูงมาหน้าโรงแรมบายันทรีเห็นแท ๊กซี่จอดอยู่เลยแอบขอประแจได้พอดีขันๆเสร็จขี่กลับบ้ านด้วยความห่อเ**่ยว ตอนขี่ออกมาอารมณ์เต็ม 100 ขากลับติดลบ กลับมาถอดล้อดูเห็นเกลียวแล้วละเ**่ยใจจะทำไงดีหว่าแ ต่ก็ยังโชคดีมันพอดีรอยตะเกียบพอดี ส่งสัยครั้งหน้าต้องพกเครืองมือไปด้วยซะแล้ว เลยอยากถามหน่อยครับ ว่าแกนดุม Dynohub หน้ากับแกนดุมหลอดมันเหมื่อนกันไหมครับ ถ้าท่านใดมีแล้วอยากแบ่งรบกวนด้วยนะครับผม
    รายการของที่ผมต้องการขายดูได้ที่ Click Here

CD Catalog จักรยานครับ Click Here!!

ขอบคุณครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ว่างๆถ้ามีโอกาส ก็จะไปปั่นแถวๆรามครับ พรุ่งนี้ก็จะปั่นไปเรียนเอแบค ไม่ต้องเปลืองค่ารถรับจ้างและรถสองแถว วันนี้พอได้รถมาก็ไปปั่นในสนามราชมังคลากีฬาสถาน ปั่นไปรอบๆแถวนั้นรู้สึกอากาศดี แต่ร้อนไปหน่อย แต่อย่างว่า ห่างรถถีบไปเกือบ 2 ปีแล้ว มันทำให้คันไม้คันมืออยากปั่นอีกครั้ง

ว่าแต่ซุ้มไหนครับพี่ Nong - nui จะได้ไปทำความรู้จักกันบ้างครับem97

ไม่มีอะไร ที่ทำไม่ได้ และไม่ได้ทำ

ขอบคุณ
    0

วันที่เจอตรงซุ้มหน้าตึกรัฐศาตร์ครับเจ้าของน่าจะเป็ นนักศึกษาที่มาสอบหน่ะครับ...ว่าแต่เกียร์หายซี๊ดยัง ครับโกตี๋เย็นวันไหนว่างๆมาปั่นเล่นกันครับบรรยากาศแ ถวนี้ดีกว่าหน้ารามเยอะครับลองแล

รูป รูป  

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

วันนี้วันดี มีโอกาสเยี่ยมรังของพี่น้องหนุ่ย เข้าไปเจอกับ ราเล่ห์ 26" ชาย กับ Sunbeam 26" ชาย เห็นแล้วรู้สึกดีมากครับ พี่เขาเป็นกันเองกับผมมากครับ ขอชื่นชมมา ณ โอกาสนี้ครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

วันนี้วันดี มีโอกาสเยี่ยมรังของพี่น้องหนุ่ย เข้าไปเจอกับ ราเล่ห์ 26" ชาย กับ Sunbeam 26" ชาย เห็นแล้วรู้สึกดีมากครับ พี่เขาเป็นกันเองกับผมมากครับ ขอชื่นชมมา ณ โอกาสนี้ครับ

Senior Member ฮัมเบอร์'s Avatar
    สถานที่
    ชมรม ก้านกระทุ้งคราสิค คลับ
    ขอบคุณ
    0

พี่ วสันตร์ ครับขอโทษที่นะครับ เรื่อง เสื้อ ที่ผมสั่ง ฝาก พี่ นาน ไปหน่อย แต่เด๋ววันศุกเนียครับ ผมจะโทร บอกพี่อีกที่นะครับ ผมจะไปเอาครับ คง ยังอย่นะครับ ถ้าไม่อยู่ยังไงก็ช่วย บอกด้วยนะครับ ขอบพระคุณครับ

Member snof5's Avatar
    สถานที่
    the oldden bicycle club of korat
    ขอบคุณ
    0

หมายเหตุ วันอาทิตย์ และวันจันทร์เป็นวันหยุดประจำสัปดาห์ของข้าพเจ้า

ประโยคนี้ใช้เพื่อเบิกค่าทำงานวันหยุด ซึ่งก็เป็นเวลาร่วม 12ปีแล้ว จากแค่ร้อยกว่าบาทจนเดี๋ยวนี้ก็หลายอยู่ แต่ในใจแล้วอยากจะหยุดอยู่บ้านมากกว่า เพราะทำงานก็เพื่อเงิน แล้วเอาเงินไปไหน
    ก็กลับมาให้ครอบครัวอยู่ดี แต่วันนี้ได้งานนอกราชการเสร็จไปอย่างหนึ่งซึ่งก็คือ อะไหร่ที่คิดว่าไม่เห็นซับซ้อนอะไร ทำไมถึงได้หายากนัก แถมราคาแพงอีก เลยถ่ายรูปมาให้ดูกันเล่นๆ อาจจะไม่เหมือนใคร
    แต่ใช้ได้ และคิดว่ารูปทรงโอเค
    ปล.ชิ้นส่วนทุกอย่างใช้วัสดุทองเหลืองที่หาได้เอามาด ัดแปลง และใช้เครื่องมือพื้นฐานทำ

รูป รูป    

หน้าที่ 156 จากทั้งหมด 204 หน้า แรกแรก ... 56 106 146 147 148 149 150 151 152 153 154 155 156 157 158 159 160 161 162 163 164 165 166 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks