คนบ้ารถถีบคุยกัน - หน้า 121

หน้าที่ 121 จากทั้งหมด 204 หน้า แรกแรก ... 21 71 111 112 113 114 115 116 117 118 119 120 121 122 123 124 125 126 127 128 129 130 131 171 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,801 ถึง 1,815 จากทั้งหมด 3056

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน

Senior Member ฮัมเบอร์'s Avatar
    สถานที่
    ชมรม ก้านกระทุ้งคราสิค คลับ
    ขอบคุณ
    0

พี่ วสันต์ น่าจะเป็น ช่างภาพ ได้เลยนะเนีย รูปแต่ละรูปที่ถ่าย มันได้อารมณ์ จริง ๆ ๆ เหมือนกับเราได้ ย้อนอดีตกลับไป ซัก 20 - 30 ปีก่อนยังไงก็ไม่รู้ ผม ชอบ ไอเดียของพี่แต่ละไอเดีย จริงๆๆ เรื่องทำหนังสือ เนีย ผม ขอเป็นคนสนับสนุน คนนึง ละกันนะ แม้ทุนน้อย แต่ ใจ มีให้เต็ม 100 ครับ

Senior Member mka's Avatar
    สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

เอ๊ะ ทำไมเค้าไปกันเร็วแท้...เราเองกว่าจะได้หยุดก็โน่น 29 ธันวาคม โน่น เมื่อเช้าไปประชุมที่ อบต. เรื่องจัดงานวันเด็ก ก่อนประชุมก็แวะไปวัดความดันที่อนามัยก่อน หมอที่นั่นบอกว่า ความดันดียังกับหนุ่มๆ (แล้วใครว่าผมแก่) หมอจับตรวจเบาหวานเลย ที่แรกก็ไม่อยากตรวจเพราะกลัวเจอ แต่เอาก็เอา ผลเป็นปกติ เออ...เพราะการขี่แท้ๆ ทำให้สุขภาพดีไม่มีขาย จากนั้นก็เข้าประชุม ปลัดใจดีให้เงินมาจัดตั้งหมื่นกว่า ปลัดเป็นสุภาพสตรี สวยด้วย ยังเป็นนางสาวอยู่เลย แถมก่อนกลับปลัดแจกขนมกล่องกันคนละกล่อง รวมแล้วยี่สิบกว่ากล่อง น่าจะให้นายช่าง อบต. แถวเวียงป่าเป้าย้ายมาที่นี่นะครับ คนรูปหล่อแถวนี้ไม่ค่อยมีด้วย..............คนอื่นๆไ ปกันหมดแล้ว ....ผมอยู่กะว่าจะคุยให้หมดกระดาษไปเลย สุดท้ายครับ.......คำอวยพรใดที่ท่านได้อวยพรไว้ ขอให้คำอวยพรนั้นจงกลับคืนสู่ท่านด้วยครับ.....
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

Senior Member Nong - nui's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอให้ความสุขสมหวังจงมีแด่ทุกท่านคิดหวังสิ่งใดก็ขอใ ห้ได้ดั่งใจปราถนาคร้าบบๆๆๆ( ขอให้พ้นทุกข์+ใต้ร่มเย็น ) เจอกันปีหน้าเนาะ....

รูป รูป  
    WE CAN HOLD THIS WORLD TOGETHERem88

Member snof5's Avatar
    สถานที่
    the oldden bicycle club of korat
    ขอบคุณ
    0

ปีนี้จะหาโอกาสปั่นจักรยานข้ามปีให้ได้ หลังจากทุกๆปีจะอยู่แต่ต่างจังหวัดหรือไม่ก็อยู่บนรถ ซึ่งก็เป็นแบบนี้มา10กว่าปีแล้วบางครั้งรู้สึกอิจฉาค นที่นอนอยู่บนรถเวลาหันหลังกลับไปมอง(ผู้โดยสาร)ส่วน ตัวเองกลับต้องนั่งถ่างตามองทาง แต่บางครั้งกลับได้แอบยิ้มเห็นคนนอนมีควาสุข โดยเฉพาะสาวสวยๆ เวลานอนหลับบางคนอ้าปากกว้าง น้ำลายไหลก็มี ปีใหม่นี้ขอให้ทุกๆคนมีความสุขมากๆครับ

รูป รูป  

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เมื่อวานนี้เข้าใจผิด คิดว่าเป็นวันที่28 จะออกเดินทางวันพรุ่งนี้คือวันที่29 เตรียมก๊อปไฟล์เพลงเอาไว้ฟังบนรถใหญ่เลยเพราะต้องเดิ นทางไกล ตกเย็นถึงรู้ว่ายังต้องมาทำงานอีกวันนึง ซึ่งที่จริงที่ทำงานเค้าหยุดวันที่30-2 แต่ตัวเองลาวันที่2เพิ่มอีกหนึ่งวันเพื่อเตรียมของเต รียมรถ เพื่อที่จะออกเดินทางเย็นวันที่29.. สรุปว่าวันนี้ก็เลยได้มีโอกาสเข้ามาคุยอีกวันนึง.../\3
    พูดเรื่องส่วนตัวเสียนาน หันมาคุยเรื่องจักรยานกันบ้าง พูดถึงเรื่องถ่ายรูปนั้น ก็แค่งูๆปลาๆเท่านั้นเอง ไม่ได้เรียนหรือเป็นช่างถ่ายรูปกับเค้าหรอก อาจจะมีส่วนบ้างกับการที่เป็นคนที่ชอบวาดรูป และอาจจะดูหนังสือหลายอย่างๆทำให้เห็นตัวอย่างภาพถ่า ยในหนังสือต่างๆ ก็อาศัยจำๆลอกเค้ามาหน่ะครับ
    และที่ผ่านมาจะสังเกตว่า ตามรูปถ่ายเก่าๆในบ้านเรา จะหาภาพคนยืนถ่ายรูปคู่กับจักรยานน้อยมาก รวมไปถึงเหตุการณ์ต่างที่มีจักรยานเข้ามาเกี่ยวข้องก ็เช่นกัน ตกมาถึงรุ่นเรา ก็เลยคิดอยากจะถ่ายภาพที่มีจักรยานหรือคนคู่กับจักรย านเป็นข้อมูลเข้าไว้ เผื่อเอาไว้ดูในวันหน้าหรืออีกหลายสิบปี
    ที่บ้านจึงมักจะมีรูปถ่ายตัวเองหรือครอบครัวกับจักรย านแขวนติดผนังเต็มไปหมด

Senior Member ฮัมเบอร์'s Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

สวัสดียามเช้า แบบ สาย ๆ ๆ ครับ พี่ ๆ ๆทุกๆๆคน ผมว่านะ อีกหน่อยคงจะต้องมี พิพิธพันธ์บ้านพี่วสันต์ ก็ได้นะเนีย อาจจะมีรถไม่มากเท่ากับ บ้านจักรยาน แต่ ความรู้ผมว่า ใกล้เคียงกันอยู่เลยนะเนียดีเหมือนกันนะพี่ เรื่องทำ หนังสือรุ่น จะได้รวมรวบ พี่ ๆ ๆที่มีความรู้ ที่มีประสบการ์ณ ทุกๆๆท่าน ไว้คอยให้น้องๆๆ รุ่นใหม่ๆๆ อย่างเช่น ผมเนียแหละ คอยได้ปรึกษา เพราะอย่างผมเนีย ตัวคนเดียว เล่น คนเดียว ก็ไม่รู้จะไป พึงใคร แต่ตอนนี้ก็พอจะรู้จัก พี่ ๆ ๆ ที่ ใจดี ค่อยให้ คำปรึกษา คำชี้แนะ ขอบคุณพี่ๆๆ ทุก ๆ ๆ คนที่ คอยให้ คำ ปรึกษา นะ ครับ

สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

นึกว่าออกเดินทางตั้งแต่เมื่อคืน สำหรับผู้เชี่ยวชาญแวดวงจักรยาน ที่แท้ก็หยุดเหมือนๆกัน ...พูดถึงเรื่องการใช้กล้องกับการใช้โทรศัพท์มือถือ ผมมีความสามารถพอกันเลย...มือถือผมโทรออกกับรับแถมบั นทึกเบอร์ได้อีกด้วย นอกนั้นไม่เป็นเลย...กล้องก็เหมือนกัน ถ่ายเป็น ดูภาพที่ถ่ายได้ ลบเป็น กับลงในคอมได้เท่านั้น บางภาพยังเบลอ ๆ ส่วนหน้าจอไม่เคยดูเลยมีลูกเล่นอะไรขึ้นมาเต็มไปหมด แถมถ่ายเพลท ภาพออกมายังกับคนสายตาสั้นไม่สวมแว่นอีก ก็เกิดมาสมัยกล้องถ่ายแฟลชแบบวาบแล้วต้องทิ้งหลอด ยอมรับมนุษย์นี่ไฮเทคจริงๆ แต่ถึงเทคโนโลยี่จะไปไกลแบบสุดกู่สำหรับจักรยานที่ผม ใช้อยู่ยังโบราณอยู่เลย......
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

Senior Member Nong - nui's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อีกหน่อยตลาดรัชดาไม่มีให้เดินแล้วน่ะครับยังไม่รู้ว ่าจะย้ายไปอยู่ที่ไหนกันยังไงก็ต้องตามไปเดินจนได้เม ื่อก่อนจากมัฆวานย้ายไปบางวัวอยู่คนละฝากฝั่งยังตามไ ปได้เลย..หรือว่าจะย้ายไป ซีริอุส น่ะ
    WE CAN HOLD THIS WORLD TOGETHERem88

Hoho มาทำงานเหมือนกัน ต้องเข้ามาเอาเอกสารให้ฝ่ายบัญชี เรื่องที่รัชดาก็ยังคงขายตามปรกติ ครับแต่ เห็นว่าค่าที่ เขาจะขึ้นอีก จาก 100 เป็น 180 หรือไงนี่แหละ ลองดู ๆ ส่วนวันเสาร์ที่จะถึงนี้ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าเขาจะ ขายกันหรือเปล่า นะ
    ประหยัด อดออม เพื่อวันข้างหน้า

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

รัชดา พวกที่ขายได้ก็ได้แต่บางเจ้าเล็กๆไม่มีสินค้าดึงดูดใ จ เห็นวางขายกันไม่มีคนดูเลย ยิ่งไปเจอค่าเช่าแพงขึ้นไปอีกเกือบเท่าตัว ไม่รู้จะอยู่กันอย่างไร คงต้องเปลี่ยนหน้ากันไปเรื่อยๆ เชื่อเถอะต้องมีที่ขายจนได้ ที่ว่างในกรุงเทพฯ ยังมีอีกเยอะ แต่จะลงตัวที่ไหนต้องประกอบกันหลายๆอย่าง หลังจากบางกระบือแตกไม่นานก็เห็นมีคนกลับมาเปิดอีกแต ่ก็สายไปแล้ว....ผมเองไม่ได้ไปรัชดาบ่อยเลยไม่รู้สาเ หตุว่าเค้าจะย้ายเพราะอะไร.

ขอบคุณ
    0

ก็ยังไม่แน่ชัดครับอาจารย์ว่าจะมีการย้ายหรือเปล่าพอ ดีเสาร์ที่ผ่านมาเพื่อนๆที่เล่นเวส.ด้วยกันก็คือทุกว ันเสาร์ก็จะนัดเจอกันที่บ้านเพื่อนแถวลาดพร้าว( หากว่าง)ทำรถกันบ้างนั่งคุยฯลฯก็เห็นคุยกันอยู่แต่ก็ ยังไม่ชัดเจนเท่าไหร่...ว่าแต่ปีใหม่นี้ไปเที่ยวที่ไ หนครับอาจารย์อย่าลืมหารูปสวยมาฝากมั้งน่ะครับ

ขอบคุณ
    0

ป่านนี้พี่วสันต์คงเริ่มออกเดินทางแล้วออกช่วงเช้าแบ บนี้ก็ดีครับรถจะยังคงไม่ค่อยติดส่วนใหญ่แล้วคงจะเริ ่มเดินทางกันในเย็นวันนี้และก็คงมีบางส่วนที่เริ่มทย อยเดินทางออกไปล่วงหน้าบ้างแล้วขอให้เที่ยวอย่างมีคว ามสุขครับเดินทางด้วยความปลอดภัยอย่าลืมเก็บภาพงามๆม าฝากเน้อ...ครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

น่าเศร้าจังเลยนะครับจะไม่มีตลาด อะหรัยถูกๆๆ แถวๆๆระแวกบ้านผมแล้ว บางกระบือก็ ทีนึงและ นี้จะมาที่ รัชดา อีก เศร้าๆๆๆ เค้าจะขึ้น ค่าที่ทำไม น่ะ.........คนไทยด้วยกัน ซะ ป้าว

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

สวัสดีครับ ตอนนี้แวะพักรถอยู่ที่ตลาดสามชุกนี่เอง คืนนี้เดี๋ยวต้องไปต่อถึงสุโขทัย เริ่มง่วงแล้ว ไม่ถนัดนักกับการขับรถในตอนกลางคืน
    วันนี้ให้น้องที่ทำงานจัดเพลงให้แปดแผ่น เอาไว้เปิดฟังแก้ง่วง ถ้าขับรถไปดูรูปไปด้วยก็น่าจะดี จะได้ขับรถไปดูรูปจักรยานไปด้วย เสียแต่ทำไม่ได้เท่านั้นเอง....แฮ่ม..:
    เมื่อกี๊ขับผ่านตลาดนัดของเก่าที่โลตัสสุพรรณ ว่าจะแวะหาอาจารย์mkaซักหน่อย วันนี้บุกมาถึงสุพรรณ แต่มาถึงก็ปรากฏว่ากลับกันไปแล้ว เลยไม่ได้แวะทักทายกัน

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

อย่าเอาไปเทียบชั้นกับบ้านจักรยานเลยครับ ที่นั่นเป็นฮี่โร่และแรงบันดาลใจให้กับตัวเองมากกว่า ยิ่งเรื่องความรู้นี่ยังไงๆตัวเองก็ยังเท่ากับหางอึ่ งเท่านั้นเอง แต่ก็จะพยายามแง้มกะลาออกมาดูโลกภายนอกบ้าง
    ก็พยายามคิดหาอะไรสนุกๆและคิดว่าน่าสนใจอยู่เรื่อยๆค รับ ออกจะเป็นคนที่เพ้อเจ้อและคิดค่อนข้างจะแหกโค้งไปสัก หน่อยกับการที่มีความคิดทำโครงการอะไรใหม่ๆอยู่เรื่อ ยๆ และมีความคิดว่าถ้าคิดอย่างเดียวมันก็อยู่อย่างนั้นถ ้าไม่เริ่มลงมือทำสักที แม้ว่าบางครั้งบางโครงการฯจะชักเนื้อไปก่อน ทำให้กินแกลบอยู่พักๆ แต่เพราะว่าความชอบ ยังสนุกที่จะทำอยู่ กำรี้กำไรที่ได้ ไม่ได้เห็นเป็นตัวเงินมากนัก อาจจะเป็นเสื้อมากกว่า คราวที่แล้วได้เสื้อเหลืองที่สกรีนเสียเคลื่อนๆเหลื่ อมๆหลายตัวเหมือนกัน

หน้าที่ 121 จากทั้งหมด 204 หน้า แรกแรก ... 21 71 111 112 113 114 115 116 117 118 119 120 121 122 123 124 125 126 127 128 129 130 131 171 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks