คนบ้ารถถีบคุยกัน

หน้าที่ 1 จากทั้งหมด 204 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 51 101 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

มาตรฐาน คนบ้ารถถีบคุยกัน

สวัสดีครับ ไม่ได้เข้ามาตั้งกระทู้คุยเสียนาน เนื่องจากช่วงนี้งานยุ่งจริงๆ ทำงานนานขึ้น แก่ขึ้น เลยต้องรับงานหลายงานพร้อมๆกัน เล่นเอาเบลอไปเป็นช่วงๆเหมือนกัน ต้องใช้การจดเรียงลำดับงานเข้าช่วย ไม่อย่างนั้นจำได้ไม่หมด นัดอะไรใครมั่ง ถ้าไม่จดเป็นต้องลืมแน่
    วกเข้ามาเรื่องจักรยาน ตอนนี้จดหมายเหตุ คนบ้ารถถีบฉบับที่5 พิมพ์เสร็จแล้วเมื่อเช้ามืดตอน 6 โมงกว่าๆนี่เอง เพิ่งจะพับและเย็บเล่มเสร็จเมื่อเกือบๆ 7.30 น. คราวนี้ต้องทำถึง 45 ฉบับ ตามจำนวนสมาชิก เล่นเอาเมื่อยมือไปเหมือนกันทีเดียว ก็รู้สึกเหมือนกันว่า ตอนนี้เริ่มเยอะขึ้นๆ แต่ละครั้งใช้เวลานานพอดู รู้สึกเลยว่างานทำหนังสือนี่มันแข่งกับเวลา ไหนจะต้องมานั่งนึกว่าจะตั้งประเด็นหรือหัวข้อที่จะเ ขียนอะไรดี นานๆเข้ามันก็ตันไปเหมือนกัน

Junior Member unn's Avatar
    ขอบคุณ
    0

จริง ๆ แล้ว น่าชื่นชมนะครับพี่ ทำในสิ่งที่รัก เหนื่อย แต่มันส์ดีเหมือนกัน
    ผมติดตามตลอดครับ /\2

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เช้านี้ จะมีการตรวจ ISO ที่บริษัท ทำให้อาทิตย์ที่แล้วๆมาจะยุ่ง ไหนจะต้องเตรียมเอกสาร ไหนจะงานประจำ ใครที่เคยผ่านก็คงจะทราบดีนะครับ เช้านี้หลังจากพับจดหมายเสร็จก็เลยหาเวลามาคุยในนี้ส ักหน่อย ส่วนจดหมายเหตุฯคาดว่าอีกสักวันสองวันคงจะนำออกไปส่ง ได้ คิดว่าราวๆอาทิตย์หน้าคงจะถึงมือสมาชิกทุกๆคนนะครับ ยังไงก็ต้องขออภัยในความล่าช้าครั้งนี้ด้วยจริงๆ
    เมื่อ เสาร์ที่แล้ว ได้ไปเดินที่รัชดา เอาเฮอคิวลิส26"คันเก่งไปด้วย เอาไปให้เซียนๆเค้าวิจารณ์กัน ก็สนุกดีครับ รู้สึกว่าตลาดรัชดา มีคนขายของเยอะขึ้น แต่ทางเดินบางช่วงจะขรุขระเวลาเดินต้องคอยระวังเดี๋ย วจะสะดุดหัวคะมำเอาง่ายๆ
    ก็ได้พูดคุยกันกับคนที่รู้จักหลายๆคน ได้ดูของขายหลายๆอย่าง อะไหล่จักรยานเจ้าที่ขายเน้นแต่จักรยานจริงๆก็มีประม าณ 3-4 เจ้าเท่าเดิม รู้สึกว่าช่วงนี้มีอะไหล่ เช่นเบาะ ไฟ นำเข้าจากต่างประเทศเข้ามาขายหลายชิ้นเหมือนกัน ทำให้รู้สึกว่าการเล่นจักรยานมันต่อยอดลึกขึ้นไปเรื่ อยๆ อะไรๆที่ว่าหายากๆก็มีมาให้เห็น ให้ซื้อกัน อย่างเสาร์ที่ผ่านมาก็เห็นมีคนเอาเบาะ Dayton มาให้ดู อีกคนก็ได้ไฟฉายจักรยานของอังกฤษ สภาพดีๆทั้งนั้น
    ก็เดินดูของไปเรื่อยๆ เจอพี่คนรู้จักกันที่มาจากลำปาง เห็นแกเอาของมาขายหลายอย่าง เช่นอะไหล่เบรค เบาะ เพลทหน้าหลากหลายยี่ห้อ เห็นว่าสวยดีเลยลงภาพมาให้ชมกันครับ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wasant : 14-12-2005 เมื่อ 08:21

Senior Member PRAYNA 71 CLUB's Avatar
    สถานที่
    รามอินทรา 34
    ขอบคุณ
    0

หวัดดีครับ.....พี่วสันต์

สบายดีป่าวครับจะมีเสื้อคนบ้ารถถีบออกมาอีกไหมครับพี ่

ถ้ามีอย่าลืมบอกกันบ้างนะครับ..............อิอิ
    [U71 vintage machine][/U]

เพลทสวยๆ ทั้งนั้นเรย
    ช่วงนี้พี่เหนื่อยน่าดูเลยนะคะเนี่ย
    แว่นกันแดด SUPER Ray-Ban GUCCI http://www.thaiscooter.com/forums/sh...1#.UGKlR65diSo

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เดี๋ยวคืนนี้ว่าจะเอาชื่อ-ที่อยู่ ทากาวติดซองจดหมาย ติดแสตมป์ พรุ่งนี้ก็จะตัดขอบจดหมายเย็บใส่ซอง ถ้าทันก็อาจจะส่งให้พรุ่งนี้เลย แต่ดูๆแล้วคงยาก
    ก็มันส์ดีครับ เล่นจักรยานอย่างเดียวก็สนุก แต่ถ้าหาอะไรทำที่มันหลากหลายขึ้น ก็สนุกไปอีกแบบ งานมันก็ยุ่งเป็นพักๆเท่านั้น เดี๋ยวก็ว่าง
    น้องอุ่น น้องแนต คงสบายกันดีนะครับ ส่วนเสื้อก็คงจะทำราวๆต้นปีหน้าแน่นอน น่าจะก่อนสงกรานต์

Senior Member original_beIR's Avatar
    ขอบคุณ
    4

เพรทสวยดีครับพี่ แต่ไม่เห็นของฟิลลิปเลยครับ หรือว่าลืมเอาใส่ครับ แต่ยอมรับว่าสวยๆทั้งนั้น /\2

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

จดหมายเหตุ คนบ้ารถถีบฉบับที่5 เพิ่งส่งใส่ตู้ไปรษณีย์เมื่อประมาณ 8.00 น. เช้าวันนี้เองครับ คิดว่าอีกสองสามวันก็คงจะถึงมือสมาชิกกัน กว่าจะเสร็จก็เล่นเอาหอบไปเหมือนกัน เมื่อคืนเอาไปติดที่อยู่ติดแสตมป์ที่บ้าน ตอนเช้าก็ตัดขอบ เย็บติดซอง ตั้งแต่ หกโมงเช้าถึงสองโมงเช้าจึงจะเสร็จ ทั้งหมดส่งไป 44 ฉบับ

รูป รูป  

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผมก็ไปมาครับ

รถคันที่เปมือนเสือหมอบป่ะครับ

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ลงภาพเบรคกดหน้ายางมาให้ชมครับ

รูป รูป  

เพิ่งมีจักรยานเป็นของตัวเองค่ะ .. เป็นราเล่ห์ 28" ญ. ขอแม่เป็นของขวัญวันเกิดปีนี้.. ไว้ว่างๆ จะเอารูปมาลงให้ พี่wasant กับพี่ๆวิจารณ์ให้นะคะ :D ส่วนตัวเองก็ ชอบค่ะ ตรงกับที่ฝันไว้ .. ขาดแต่จะเก็บตังค์ ไปซื้อกระดิ่งแท้มาใส่ให้สาวน้อยหน่อย จะได้สวยขึ้นๆ ..แต่ ตอนนี้ยังม่ายมีตังค์ เหอะๆ . . :)
    "ไทยไม่รักของไทย แล้วจะเหลืออะไรให้ลูกหลานดู"

Junior Member unn's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับพี่วสันต์
    ทางนี้สบายดีครับ ถึงตอนนี้อากาศค่อนข้างเย็นลง และลมแรงครับพี่
    ช่วงนี้การปั่นจักรยานช่วงเย็นค่อนข้างลำบาก คงเหมือนกับพี่ และหลาย ๆ ท่านที่ทำงานบริษัท
    ปลายปีจะต้องเคลียร์งานหลาย ๆ อย่างก่อนที่วันโบนัสออก ( อิอิอิอ ) ......ยังแข็งแรงอยู่ครับพี่

ส่วนปีใหม่นี้วางโปรแกรมไปบ้านแฟนที่อุตรดิตถ์ เผื่อว่าจะไปเจอรถอะไรดี ๆ ที่นั่นเพิ่มเติมอีก

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

รถคันที่มองดูๆแล้วคล้ายๆเสือหมอบนั่นแหล่ะครับ อาจจะดูแปลกตากว่าที่เคยเห็น ก็วิจารณ์กันพอสมควร สนุกๆ ประสาคนคุ้นเคยกันทั้งนั้น เช่น สงสัยกันว่าเป็นแฮนด์แบบปรกติแต่เอามาคว่ำหรือเปล่า เพราะที่เคยเห็นกันโดยมากจะเป็นแฮนด์ทัวร์ริ่งของราเ ล่ห์ ที่มันจะลู่เข้าหาตัวมากกว่า , นี่บันไดของรถ28"หรือเปล่า , น่าจะเอาบังโคลนแท้ของมันมาใส่นะจะได้ครบๆ , คืนนั้นตอนแรกใส่เบาะหนังเทียม( vinyl)ของบรู๊ค แต่พอสักพักได้เบาะหนังแท้แบบรถทัวร์ริ่งของบรู๊คเช่ นกัน เลยเอามาเปลี่ยนใส่ มีคนมาเห็นก็ทักว่า เบาะที่ใส่ตอนแรกสวยกว่า , บ้างพอถามเรื่องราคาเท่าไร ก็บอกไปว่าซื้อมา9000 ก็บอกว่าราคาสูงพอสมควร
    ก็นาๆจิตตังครับ แต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน การแต่งรถ จึงมักไม่เหมือนกัน พอดีเวลาหมดแล้ว ตอนเที่ยงๆมาคุยกันใหม่ครับ

รูป รูป  

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

การแต่งรถหรือชอบรถแบบไหน ถ้าเราชอบก็ทำไปเถอะ มันไม่มีกรอบหรือมาตรฐานอะไรที่แน่นอน เห็นอะไรสวยอยากใส่รถก็ซื้อมาใส่ อย่างไฟ ที่มักจะพูดกันว่า ถ้ารถแบบนี้ ตามรุ่นของมันจะต้องเป็นไฟฟิลลิปส์เท่านั้น หรือรถแบบนี้ ต้องบ๊อซ รถแปลกต้องหาไฟแปลกๆมาใส่ ทั้งที่ความจริงมันมีไฟอีกมากหลายยี่ห้อให้หามาใช้ อย่างไฟฝรั่งเศสสวยๆก็มีตั้งเยอะ สวยกว่าของอังกฤษ แต่ด้วยค่านิยมที่อาจจะมีคำว่า รถอังกฤษก็ต้องไฟอังกฤษเท่านั้นมันถึงจะเข้ากัน หรือไฟยี่ห้อนั้นก็ต้องติดกับรถรุ่นนี้ ทุกวันนั้เราจึงมักจะเห็นคนหาซื้อแต่บ๊อชกับฟิลลิปส์ เสียเป็นส่วนใหญ่ หรือเบาะก็ต้องบรู๊คถึงจะตรงกับแคตตาล็อค

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เมื่อกี๊ เปิดดูในแต่ละหน้าแล้วค่อนข้างจะงงๆ เพราะที่เปิดดูเห็นมีหน้าละหนึ่งข้อความ ทำให้ดูคำถามคำตอบไม่ต่อเนื่อง พอสักพักก็เป็นหน้าที่มีหลายๆคำตอบอยู่ในหน้าเดียวกั น เลยงงๆว่าเกิดอะไรขึ้น

หน้าที่ 1 จากทั้งหมด 204 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 51 101 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks