คนบ้ารถถีบคุยกัน - หน้า 144

หน้าที่ 144 จากทั้งหมด 204 หน้า แรกแรก ... 44 94 134 135 136 137 138 139 140 141 142 143 144 145 146 147 148 149 150 151 152 153 154 194 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,146 ถึง 2,160 จากทั้งหมด 3056

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน

Senior Member mka's Avatar
    สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

ก่อนขึ้นไปหายอด ควรดูความแข็งแรงของโคนก่อน......ผมคิดเองครับ...ไม่ รู้มันจะต่อท้ายคำพูดของคุณหัวโป่ได้หรือเปล่า..
    ถ้าเราได้รู้จักสแตนดาร์ด เราจะรู้ว่ามันไม่เหมือนฮัมเบอร์ ถ้าเรารู้จัก ราเลย์เราจะแยกออกว่ามันไม่เหมือน บิเอสเออ .. เอ . ผมพูดอะไรไป....
    ครับ ..มันต้องค่อยเป็นค่อยไป....ครับ...
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

ใช่แล้วครับ......ก่อนที่เซียนหลายๆคนจะเก่งขึ้นมาได ้.......ก็ต้องโดนมาก่อนแล้วทั้งนั้น........em87 em87

รูป รูป  

Senior Member Nong - nui's Avatar
    ขอบคุณ
    0

[QUOTE=mka;433316]ก่อนขึ้นไปหายอด ควรดูความแข็งแรงของโคนก่อน......ผมคิดเองครับ...ไม่ รู้มันจะต่อท้ายคำพูดของคุณหัวโป่ได้หรือเปล่า..
    ถ้าเราได้รู้จักสแตนดาร์ด เราจะรู้ว่ามันไม่เหมือนฮัมเบอร์ ถ้าเรารู้จัก ราเลย์เราจะแยกออกว่ามันไม่เหมือน บิเอสเออ .. เอ . ผมพูดอะไรไป....
    ครับ ..มันต้องค่อยเป็นค่อยไป....ครับ...
    ***บางครั้งต้องเจ็บเพื่อที่จะเข้าใจน่ะครับคนเคยเจ็ บคงเข้าใจเพราะฉันเจ็บจึงเข้าใจฮ่าๆๆ
    ไม่โกรกลมอย่อมไม่รู้รสขมของชีวิต ...ไม่รู้ขมก็อย่อมจะไม่รู้หวาน.....
    ทุกอย่างที่ผ่านเข้ามาในชีวิตทั้งรอยยิ้มและบาดแผลล้ วนแล้วแต่สร้างมูลค่าเพิ่มทั้งนั้นอยู่ที่ว่าจะเก็บเ กี่ยวเหนี่ยวนำส่วนไหนไปต่อยอด....บางคนถูกสาวหักอกจ นเป็นเซียน(ม่ะเกี่ยวกันฮ่า)
    WE CAN HOLD THIS WORLD TOGETHERem88

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

บางครั้งก็ต้องอาศัยการวัดดวงเอาเหมือนกัน แต่ก็ต้องชั่งใจกับราคาให้ดีๆก่อน ต้องราคาที่ไม่แพงมากนัก
    ไอ้เรื่องการวัดดวงนี่ มันจะมาพร้อมๆกับการพบจักรยานตามที่สั่งมากกว่า หรือไม่ก็เป็นข่าวคราวจักรยานทรงแปลกๆ แต่ยังไม่เห็นตัวจริง ก็ต้องวัดดวงซื้อเอาไว้ก่อน เล่นแบบนี้ดวงดีได้ดวงร้ายก็ได้ของไม่ดีมา...
    แต่ว่าในช่วงหลังมานี้การจะซื้อรถก็ต้องสังเกตให้มาก ขึ้น รถที่ถูกทำสีมาแล้วนี่ดูยากกว่ารถที่ไม่ทำสี ที่ดูยากก็เพราะว่าเราไม่มีทางจะรู้ได้เลยว่ารถคันนี ้เคยถูกปะผุหรือเปลี่ยนแปลงตรงไหนมาบ้าง เพราะที่รู้มาจักรยานสามารถที่จะถอดเปลี่ยนโครงได้เก ือบจะทั้งคัน แม้แต่ย่อสัดส่วนลงมาก็มีคนทำมาแล้ว ดูอย่างรถบีเอสเอ 26"ชายของพี่แจ๊ค นั่นเอง ที่พี่แกบอกเอง..ว่าย่อลงมากลายเป็นรถ24" เพราะว่าแกอยากจะขี่รถ24"บ้าง..
    รถที่ใครๆว่าตอนนี้หายากแล้ว ส่วนตัวแล้วที่ว่าหายากคงจะเป็นที่มีคนเอามาวางขายน้ อยลงมากกว่า แต่รถก็ยังคิดว่าจะยังคงหาได้อยู่เรื่อยๆ แต่เป็นวิธีการแบ่งซื้อรถเอากับพรรคพวกหรือคนรู้จักก ันเสียมากกว่า ที่เก็บมานาน ก็อาจจะเบื่อๆหรือจะเอาเงินไปซื้อคันใหม่ๆบ้าง

Senior Member Nong - nui's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ก่อนเที่ยงได้พาเจ้า28ชายกำพร้าอะไหล่ไปซื้อข้าวในหม ู่บ้าน/คือไม่มีเบรคทั้งหน้าหลังบังโคลนหน้าก็ไม่มีบังโคลนห ลังก็อย่าหวังว่าจะมีคือหลายวันก่อนได้ลื้อถอดทั้งคั นครับเพื่อที่จะมาขัดและเก็บรายระเอียดต่างๆแต่หลังจ ากนั้นเป็นอาทิตย์ได้ยังไม่มีเวลาประกอบเลยตอนปั่นไป วันนี้ก็ต้องใช้เบรคจับหน้ายาง(แตะ)
    มีลุ้นตลอดทางครับเสี้ยวเสียวต้องพับขากางเกงด้วยเดี ๋ยวลงไม่สวยเผอิญแตะที่ใส่ไปสงสัยเป็นแตะเนื้ออ่อนพอ กดเบรคปรากฎว่าส่วนที่แตะสึกเป็นฝอยๆขึ้นมาติดขาขาวๆ เต็มเลยครับสงสัยผาเบรคเทียมคงหันไปใช้ช้างดาวเหมี้ย นเดิมฮ่าๆๆๆem95
    WE CAN HOLD THIS WORLD TOGETHERem88

Senior Member mka's Avatar
    สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    บางครั้งก็ต้องอาศัยการวัดดวงเอาเหมือนกัน แต่ก็ต้องชั่งใจกับราคาให้ดีๆก่อน ต้องราคาที่ไม่แพงมากนัก
    ไอ้เรื่องการวัดดวงนี่ มันจะมาพร้อมๆกับการพบจักรยานตามที่สั่งมากกว่า หรือไม่ก็เป็นข่าวคราวจักรยานทรงแปลกๆ แต่ยังไม่เห็นตัวจริง ก็ต้องวัดดวงซื้อเอาไว้ก่อน เล่นแบบนี้ดวงดีได้ดวงร้ายก็ได้ของไม่ดีมา...
    แต่ว่าในช่วงหลังมานี้การจะซื้อรถก็ต้องสังเกตให้มาก ขึ้น รถที่ถูกทำสีมาแล้วนี่ดูยากกว่ารถที่ไม่ทำสี ที่ดูยากก็เพราะว่าเราไม่มีทางจะรู้ได้เลยว่ารถคันนี ้เคยถูกปะผุหรือเปลี่ยนแปลงตรงไหนมาบ้าง เพราะที่รู้มาจักรยานสามารถที่จะถอดเปลี่ยนโครงได้เก ือบจะทั้งคัน แม้แต่ย่อสัดส่วนลงมาก็มีคนทำมาแล้ว ดูอย่างรถบีเอสเอ 26"ชายของพี่แจ๊ค นั่นเอง ที่พี่แกบอกเอง..ว่าย่อลงมากลายเป็นรถ24" เพราะว่าแกอยากจะขี่รถ24"บ้าง..
    รถที่ใครๆว่าตอนนี้หายากแล้ว ส่วนตัวแล้วที่ว่าหายากคงจะเป็นที่มีคนเอามาวางขายน้ อยลงมากกว่า แต่รถก็ยังคิดว่าจะยังคงหาได้อยู่เรื่อยๆ แต่เป็นวิธีการแบ่งซื้อรถเอากับพรรคพวกหรือคนรู้จักก ันเสียมากกว่า ที่เก็บมานาน ก็อาจจะเบื่อๆหรือจะเอาเงินไปซื้อคันใหม่ๆบ้าง
    ล้อโตก็เก็บมานานแล้วนี่ครับ เบื่อๆหรือจะเอาเงินไปซื้อคันใหม่ๆบ้าง....ก็บอกผมได ้...
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

ขอบคุณ
    0

نننننحكو
    แต่เห็นอาจารย์ใหญ่เค้าบอกว่าจะเก็บไว้ให้ไอ้น้องผมย าวขาวๆสูงหน่ะอาจารย์ครับสงสัยต้องเริ่มเก็บหอมรอมริ บตั้งแต่ตอนนี้แล้วอีกสิบปียังไม่สายเนาะ ...คงจะดีถ้าเป็นจริงอย่างที่ฝันเดินย่ำรอยความฝันขอ งผู้ผ่านทางมากมายคำปลอบโยนมากมายคำอ่อนหวานแต่ไม่เค ยหยุดยั้งกำลังใจ(ตื่นๆๆๆๆๆสายแล้ว)
    แต่ที่แน่ๆรอดูอีกสองสามวันนี้น่ะครับสมาชิกใหม่งับ/\7 /\7
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nong - nui : 28-02-2007 เมื่อ 14:36

ขอบคุณ
    0

วันนี้ก็28แล้วน่ะครับใกล้วันที่นัดรวมพลกันเต็มทีแล ้วไม่ทราบว่าพี่ๆท่านไหนได้มาร่วมงานนี้บ้างครับทางพ ี่mkaไม่ทราบว่าจะมีการเคลื่อนพลจากทางรัฐชะเอมที่ปั ่นกันเป็นประจำทุกวันหยุดอยู่แล้วจะเปลี่ยนบรรยากาศเ ข้ามาแอ่วในพระนครมั้งป่าวครับอยากให้มากันเยอะๆครับ ผู้นำทัพท่านจะได้มีกำลังใจในการเคลื่อนไหวในครั้งต่ อไปครับส่วนอาจารย์ใหญ่(ล้อโต)ไม่รู้ว่าท่านจะว่างป่ าวครับตรงกับวันอาทิตย์ด้วยงานบ้านเพียบ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nong - nui : 28-02-2007 เมื่อ 15:43

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

วันอาทิตย์นี้เห็นทีคงจะไม่ว่าง เพราะว่าเสาร์-อาทิตย์ที่ผ่านมาไปต่างจังหวัดเลยต้องหยุดซื้อของเข้ าบ้านโดยปริยาย ทำให้อาทิตย์นี้ต้องไปโลตัสแน่ๆ...ซื้อของใช้เข้าบ้า น... ในวันนั้นถ้าใครว่างก็ขอเชิญนะครับ...ที่ลานพระบรมรู ปทรงม้า

em93 ถ้าขาดพี่วสันต์ไป สงสัยงานจะกล่อยนะครับ

รูป รูป  
    ประหยัด อดออม เพื่อวันข้างหน้า

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

แฮ่... คงไม่ถึงขนาดนั้นมั๊งครับ... เพียงแต่ว่าวันอาทิตย์เป็นวันครอบครัว จึงรับปากอะไรเป็นมั่นเป็นเหมาะไม่ได้..ต้องหาทางไปเ ป็นการเฉพาะหน้าเอา เพราะทำงานหยุดเสาร์-อาทิตย์ ซึ่งวันเสาร์ก็ยกให้กับคลองถมไปวันนึงแล้ว ขืนเอาวันอาทิตย์ไปอีก คงได้ปั่นจักรยาน ตามลูกตามเมียถึงสุพรรณนู่น.....em93
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wasant : 01-03-2007 เมื่อ 08:25

เอิ๊ก ๆ เมื่อวานก็คุยกับพี่หนุ่มเมืองกาญ ก็พูดถึงเรื่องนี้เหมือนกัน ก็แล้วแต่พี่วสันต์แล้วกันครับ เห็นพี่ชัชวาลก็ ติดภารกิจครอบครัวเหมือนกัน ส่วนพี่ตุ๊ยังไม่ได้ถามเลยครับ em87 แต่ก็นัดคนอื่นไว้อีกหลายคนแล้วครับ

รูป รูป  
    ประหยัด อดออม เพื่อวันข้างหน้า

แล้วเจอกัน......แต่ยังไม่รู้ว่าจะเอารถคันไหนไปปั่น ...em98 em98

รูป รูป  

อาจารย์ครับอย่าเอาแต่ดูครับ/\ /\ /\

รูป รูป  

tong's Avatar
    สถานที่
    มณฑลภูเก็ต
    ขอบคุณ
    0

วันอาทิตย์ที่ผ่านมา เอารถจักรยานไปโชว์ในงานย้อนอดีตเมืองภูเก็ต เห็นสองแถวสมัยก่อนเค้าเอามาโชว์เลยเก็บภาพมาฝากครับ

รูป รูป    

หน้าที่ 144 จากทั้งหมด 204 หน้า แรกแรก ... 44 94 134 135 136 137 138 139 140 141 142 143 144 145 146 147 148 149 150 151 152 153 154 194 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks