คนบ้ารถถีบคุยกัน - หน้า 183

หน้าที่ 183 จากทั้งหมด 204 หน้า แรกแรก ... 83 133 173 174 175 176 177 178 179 180 181 182 183 184 185 186 187 188 189 190 191 192 193 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,731 ถึง 2,745 จากทั้งหมด 3056

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน

Senior Member mka's Avatar
    สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

อาจารย์หน้าแว่นแกเป็นเสือตู้ เสือโต๊ะ เสือนาฬิกา เสือจักรยาน เสือของเล่นสังกะสี แต่เป็นหมูผู้หญิง เจอถูกใจเป็นต้องเก็บไปนึกไปคิดอยู่ประจำ.........ไม ่กล้าจีบ ...
    เดี๋ยวเย็นนี้คงมารับไปสุพรรณอีก ....แถวสุพรรณเค้าก็เรียกเสี่ยกันแล้ว....พ่อค้ายังต ั้งของกันไม่เสร็จเลย .เสี่ยแว่นขนเอา ขนเอา.....
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

paiboon's Avatar
    สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

มาตรฐาน สวัสดีครับสมาชิกคนบ้ารถถีบ

สวัสดีคุณวสันต์ ผมเริ่มหัดใช้งานกล้อง และคอมสำหรับลงรูปและสื่อสารให้คนที่ชอบ(บ้า)จักรยาน ได้แลกเปลี่ยนกัน ส่วนใหญ่ก็เป็นรถที่ตัวเองมี กับรถของคนอื่นที่คุ้นเคยกัน ผมจะมีปัญหาเรื่องการพิมพ์ ไม่ค่อยจะคล่องแต่ก็จะพยายามฝึก สำหรับผมคิดว่าการเล่น(บ้า)รถจักรยานนั้นไม่ใช่เก็บใ ห้มากหรือแข่งขันกัน หรือหากำไรจากการสะสม แต่การที่ได้คุยกับหรือรู้จักกับคนที่ชอบของแบบเดียว กัน และได้รับน้ำใจไมตรีกลับมานั้นเป็นสิ่งที่สวยงามและม ีค่ายิ่งกว่า ตอนนี้ดึกแล้วโอกาสน่าจะมาคุญใหม่ครับ

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

สวัสดีครับคุณไพบูลย์ ( ไม่รู้ว่าไพบูลย์ไหนแต่คิดว่าคงจะเป็นคนเดียวกันกับท ี่สายสอง)...
    ยินดีด้วยครับ สำหรับในกระทู้นี้ที่จะมีคนเข้ามาร่วมวงคุยด้วยอีกหน ึ่งความคิดที่หลากหลาย แถมเป็นมุมมองที่อยู่ใกล้กับกรุใหญ่ด้วยสิ...ซึ่งคิด ว่าเดี๋ยวก็ได้เกร็ดเล็กเกร็ดน้อย ที่น่าสนใจตามมาอีกเป็นระยะๆ..
    เรื่องพิมพ์ดีด ผมก็ไม่ค่อยถนัดนัก อาศัยใช้นิ้วชี้จิ้มไปทีละตัวถูๆไถๆไปเรื่อยมาหลายปี แล้ว เดี๋ยวก็คล่องเองครับ...

สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

ไฟไหม้โคราชอีกแล้ว น้องๆอยู่แถวนั้นหรือเปล่า น่ากลัวนะไปไหม้นี่หมดเลย โจรปล้นยังมีเหลือให้เห็น ....
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

Member snof5's Avatar
    สถานที่
    the oldden bicycle club of korat
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mka อ่านข้อความ
    ไฟไหม้โคราชอีกแล้ว น้องๆอยู่แถวนั้นหรือเปล่า น่ากลัวนะไปไหม้นี่หมดเลย โจรปล้นยังมีเหลือให้เห็น ....

ยังอยู่ดีทุกคนครับแต่มีสมาชิกเก่าแก่คนนึงอยู่แถวๆน ั้นครับเดี๋ยวต้องลองสอบถามดูก่อนครับ
    ไหม้อยู่แถว บขส.เก่า พี่มดอยู่หน้าเดอะมอลล์ ผมอยู่แถวๆหลังค่ายสุรนารี รอดครับ
    คนบาปมักไม่เป็นที่ต้องการของยมบาล

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ snof5 อ่านข้อความ
    ยังอยู่ดีทุกคนครับแต่มีสมาชิกเก่าแก่คนนึงอยู่แถวๆน ั้นครับเดี๋ยวต้องลองสอบถามดูก่อนครับ
    ไหม้อยู่แถว บขส.เก่า พี่มดอยู่หน้าเดอะมอลล์ ผมอยู่แถวๆหลังค่ายสุรนารี รอดครับ
    คนบาปมักไม่เป็นที่ต้องการของยมบาล
    แก้ข่าวนิดนึง ผมอยู่เลย TheMall มาแถว ๆ สวายเรียงอะ /\3
    กลับมาถึงเมื่อคืนตอน 24.00 น. ตื่นมา 07.00 น. ม่ายรู้เรื่องอะไรกะเค้าเลยนะเนี่ย เพิ่งทราบจาก อ.mka กะ k.โอ๋ ปั๊บ ก็ไปถามลูกน้อง บอกว่า ไหม้ตั้งกะ ตี 4 ตี 5 .............. Oh! my God .... นอนกินบ้านกินเมืองจริง ๆ เลยเรา /\4

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

วันเสาร์ได้ออกจากเมืองย่ากลับพระนครแต่หัววัน โดนฝนชิลล์ ๆ แถวสูงเนิน สีคิ้ว ขับไปพลางก็มองไปพลางทางทิศพระนคร ฟ้าแจ้งจางปาง อือ ได้ไปเดินรัชดาละลายทรัพย์แน่ ที่ไหนได้ พอเลี้ยวออกขึ้นทางด่วนบางปะอิน จ่ายตังค์ ปั๊บ ฟ้ารั่วครับฟ้ารั่ว เอาน่ะ คงตกแค่หัวเมืองน่ะ ในพระนครคงไม่ตก ที่ไหนได้ ..... ได้ยินว่าฝนในพระนครตกเป็นเวลาซะด้วย ... ไม่รู้ว่าพี่ wasant กะอ.บูลย์พ่อค้าหน้าแว่น จะได้ไปละลายทรัพย์กันที่คลองถมจนถึงดึกหรือเปล่า ....
    นึกแล้วก็เห็นใจพ่อค้าแม่ค้าตลาดนัดวันเสาร์ ทั้งที่รัชดา คลองถม และนัด ทั่วไป ขายของไม่ได้ เงินจม คงแย่ไปตาม ๆ กัน /\6

หัวโป่'s Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

ทรัพย์จางเพราะมัวแต่เสียดาย อันนี้ก็ชอบ อันนี้ก็น่าเก็บ อุ๊ยย... ปีลึกนี่
    อืม... ไม่เอา เราต้องใจแข็ง มีเสียงแซว... ใจไม่แข็ง อันอื่นแข็งได้มั้ย...
    อะไรเนี่ยๆ.. พูดไรนะ...
    อ๋อ...ไอ้ที่แข็งนะ หมายถึงแข็งใจ.. อืม...เกือบไปนะเรา

รูป รูป  
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หัวโป่ อ่านข้อความ
    ทรัพย์จางเพราะมัวแต่เสียดาย อันนี้ก็ชอบ อันนี้ก็น่าเก็บ อุ๊ยย... ปีลึกนี่
    อืม... ไม่เอา เราต้องใจแข็ง มีเสียงแซว... ใจไม่แข็ง อันอื่นแข็งได้มั้ย...
    อะไรเนี่ยๆ.. พูดไรนะ...
    อ๋อ...ไอ้ที่แข็งนะ หมายถึงแข็งใจ.. อืม...เกือบไปนะเรา
    อายุเท่าไหร่กันแล้ว มาพูดเรื่องแข็งไม่แข็ง...........อ๋อ.....ใจหรอกรึ ...นึกว่า.. ต้องหมั่นออกกำลังกายซิไม่ว่าปัญหาทางกาย ทางใจ ช่วยได้หมด ..ไปเจออะไรก็กลับบ้านออกกำลังกายก่อน ปั่นจักรยานที่เรามีอยู่ให้เหนื่อย พอเหนื่อยเดี๋ยวก็มีความคิดอย่างอื่นมาแทน....ให้หลั บไปก่อน....ให้ฮอร์โมนลดระดับ......ถ้ายังอยากได้อยู ่ก็เอามาเลย...ปล่อยไว้เสียสุขภาพจิด..อยากอยู่นั่นแ หละ......

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mka อ่านข้อความ
    อายุเท่าไหร่กันแล้ว มาพูดเรื่องแข็งไม่แข็ง...........อ๋อ.....ใจหรอกรึ ...นึกว่า.. ต้องหมั่นออกกำลังกายซิไม่ว่าปัญหาทางกาย ทางใจ ช่วยได้หมด ..ไปเจออะไรก็กลับบ้านออกกำลังกายก่อน ปั่นจักรยานที่เรามีอยู่ให้เหนื่อย พอเหนื่อยเดี๋ยวก็มีความคิดอย่างอื่นมาแทน....ให้หลั บไปก่อน....ให้ฮอร์โมนลดระดับ......ถ้ายังอยากได้อยู ่ก็เอามาเลย...ปล่อยไว้เสียสุขภาพจิด..อยากอยู่นั่นแ หละ......
    em98 บ่อย ๆ ที่ไม่แน่ใจว่าจะเอาไว้เลยดีมั๊ย หรือไว้วันหลัง .... ถ้าไม่เอาไว้ก่อน กลับมาบ้านทำโน่นทำนี่ แล้วก็มีอาการโรคจิตย้ำคิดย้ำทำ em99 เอ... จะมีใครซื้อไปก่อนหรือเปล่าว๊า ... ถ้าไม่ซื้อไว้จะหาได้อีกหรือเปล่าว๊า .. จะมีโอกาสได้ราคาถูกกว่านี้มั๊ยว๊า.... ถอนหายใจเฮือก ๆ ๆ ให้คนข้าง ๆ บ่นว่ารำคาญ (อันนี้ก็เข้าแผน) จนต้องไล่ให้ออกไปเสียกะตังค์ให้ทรัพย์จาง ... ....

สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

มาตรฐาน รถเพลารุ่นโบราณ

ถึงคุณวสันต์และเพื่อนๆผู้บ้ารถถีบ
    ผมเปิดหนังสือร้อยปีสภากาชาดเจอรูปเก่า เป็นรูปของนางพยาบาลในอดีตประมาณปี2465-2475
    อยู่กับรถถีบสวยแปลกตาดีเป็นรถแบบใช้เพลาลองดูกันครั บ

รูป รูป    

หัวโป่'s Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

ใช่แล้วครับอาจารย์ อวัยวะทุกส่วนของร่างกาย เราบริหารและออกกำลังกายอยู่เสมอ บางคนอาจจะใช้ช่วงเวลาต่างๆกัน ก็แล้วแต่สถานการณ์และสถานที่เอื้ออำนวย เราบริหารส่วนไหน ก็จะได้กล้ามเนื้อส่วนนั้น ถ้าปล่อยไว้นานๆ เดี๋ยวเส้นเลือดตีบกล้ามเนื้อฟ่อขึ้นละยุ่งเลย ต้องไปเสียเงินเสีย กินยาให้มันฟื้นขึ้นมาอีก
    ความจริงที่เค้าว่ากัน อายุเป็นเพียงตัวเลขนั้นก็ถ้าจะเป็นจริงครับ ดูง่ายๆก็อาจารย์นี่เลย ขนาดไปเที่ยวคนละฝั่งประเทศ ยังสบายๆเลย นี่นะเห็นยังงี้นะครับ กลางวันขับรถทั้งวัน กลางคืนยังมีแรง..... ดูดาวตั้งหลายดวงแน่ะ หรือว่าไม่จริงครับ.. อาจารรรย์...

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หัวโป่ : 10-07-2007 เมื่อ 18:41
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หัวโป่ อ่านข้อความ
    ใช่แล้วครับอาจารย์ อวัยวะทุกส่วนของร่างกาย เราบริหารและออกกำลังกายอยู่เสมอ บางคนอาจจะใช้ช่วงเวลาต่างๆกัน ก็แล้วแต่สถานการณ์และสถานที่เอื้ออำนวย เราบริหารส่วนไหน ก็จะได้กล้ามเนื้อส่วนนั้น ถ้าปล่อยไว้นานๆ เดี๋ยวเส้นเลือดตีบกล้ามเนื้อฟ่อขึ้นละยุ่งเลย ต้องไปเสียเงินเสีย กินยาให้มันฟื้นขึ้นมาอีก
    ความจริงที่เค้าว่ากัน อายุเป็นเพียงตัวเลขนั้นก็ถ้าจะเป็นจริงครับ ดูง่ายๆก็อาจารย์นี่เลย ขนาดไปเที่ยวคนละฝั่งประเทศ ยังสบายๆเลย นี่นะเห็นยังงี้นะครับ กลางวันขับรถทั้งวัน กลางคืนยังมีแรง..... ดูดาวตั้งหลายดวงแน่ะ หรือว่าไม่จริงครับ.. อาจารรรย์...
    หยูกยาอะไรไม่รู้จัก ..อาหารเป็นยา กีฬาเป็นภูมิคุ้มกัน...อายุ 54 น้ำหนัก 90 ลดมาหน่อยละ...วัดความดัน 80...120..บอกแล้วให้...ขี่...ขี่....ขี่รถโบราณทุกว ัน หมอบอกหนุ่มๆยังสู้ไม่ได้...(เฉพาะความดันมั๊งหมอ)

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เข้าเวบไม่ได้หลายวัน เนื่องจากที่ทำงานมีการปรับเปลี่ยนระบบคอมพิวเตอร์ หะทีแรกคิดว่าเค้าblock ไม่ให้ดูเสียแล้ว.... เพิ่งเข้ามาดูได้เมื่อวานนี้นี่เอง
    ต้องขอบคุณคุณไพบูลย์ที่ลงรูปภาพนางพยาบาลคู่กับจักร ยานมาให้ชม เป็นข้อมูลจากรูปภาพอันใหม่ที่น่าสนใจมากทีเดียว เอาไว้หากมีโอกาสขับรถไปแถวๆบ้านจะขออนุญาตซีร็อคภาพ เก็บไว้สักหน่อย เพราะโดยส่วนตัวไม่ชอบเก็บภาพที่เป็นไฟลล์รูปภาพสักเ ท่าไรนัก....
    และวันนี้ก็เช่นกัน ที่เห็นในเวบแล้วก็อดจะเสียความรู้สึกไม่ได้ ที่พบว่ามีการเอาของที่คนอื่นปันให้ฟรีๆ นำมาขายต่อ ทั้งที่ส่วนตัวแล้วคิดว่าหากไม่ใช้ก็น่าจะนำของมาคืน เจ้าของเดิมจะดูน่ารักกว่า เพราะที่เค้าให้ก็เพราะเห็นว่าหาของอยู่ คนให้เห็นว่าโครงตัวเองมีอยู่ไม่ได้ใช้ก็เลยให้ไป... ..กลับกลายเป็นแบบนี้ไปซะนี่...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wasant : 12-07-2007 เมื่อ 08:29

สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

มาตรฐาน คิดถึงไข่เจียวล้อโต

วันนี้ต้องถ่อสังขารออกบ้านแต่เช้า( นึกอิจฉาคนที่อยู่ต่างจังหวัดอย่าง อ.mka และ หัวโป่)
    ผ่านสะพานมัฆวานแล้วนึกถึงบรรยากาศช่วงที่ยังใช้พื้น ที่ได้ ใครมีรูปลงให้ดูให้หายคิดถึงหน่อยครับ
    วันนี้เอารูปลูกสาวกับกล้วยไม้ดินใบหมากมาให้ดูถ้าใค รสนใจกล้วยไม้ไปเอาได้เลยครับ

รูป รูป    

หน้าที่ 183 จากทั้งหมด 204 หน้า แรกแรก ... 83 133 173 174 175 176 177 178 179 180 181 182 183 184 185 186 187 188 189 190 191 192 193 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks