คนบ้ารถถีบคุยกัน - หน้า 120

หน้าที่ 120 จากทั้งหมด 204 หน้า แรกแรก ... 20 70 110 111 112 113 114 115 116 117 118 119 120 121 122 123 124 125 126 127 128 129 130 170 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,786 ถึง 1,800 จากทั้งหมด 3056

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน

Senior Member mka's Avatar
    สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

ขโมยคนสุดท้ายหน้าแตกไปแล้ว
    "อา อา ขโมยคนสุดท้ายมา" หลานสะใภ้บอกด้วยความตื่นเต้น
    "อะไรนะ"ผมถามด้วยยังงงอยู่
    "คนที่มันลักของคราวที่แล้ว มาจอดรถแล้วก็เดินถามราคาโน่น ราคานี่แต่หนูเดินตามมันไปทุกที่ แล้วมันก็ถามว่า อาอยู่หรือเปล่า หนูบอกว่าอยู่ในบ้านเดี๋ยวไปตามให้ ยังไม่ทันได้คุยมากกว่านี้ มันก็ขับรถออกไปเลย " ก็ปีทั้งปีมีคนมาขอซื้อตะเกียงเจ้าพายุอยู่คนเดียว ก็เลือกเอาลูกที่เค้าเล่นกันด้วยนะ แล้วมาตอนที่เย็นๆ ร้านค้าปิดแล้วแต่หลานสะใภ้อยู่ ด้วยความไม่ทันเกมส์ หลานสะใภ้ก็ออกมาดูมั่ง ทำงานอยู่ในบ้านมั่ง โดยที่มันเอารถมาจอดใกล้ๆกับของที่วางไว้เกะกะ เสร็จแล้วก็ซื้อไปหลายอย่างโดยที่ฝาแฉ่งตะเกียงเจ้าพ ายุที่ไม่ได้ซื้อแต่หายไปในคราวเดียวกัน ถ้าไม่โทษคนนี้คงไม่มีใครให้โทษแน่ในเมื่อคนอื่นเค้า ก็มาซื้ออย่างอื่น เมื่อเค้าไม่ได่เล่นตะเกียงเค้าจะเอาไปทำไม มาคิดอีกทีที่มันรีบขับรถออกไปเพราะว่าอาจจะกลัวเจอเ รา หรืออีกอย่างมันเดินมาเจอกล้องวงจรปิดที่เขียนว่า .... ขโมยคนสุดท้ายไม่ได้มาที่นี่นานแล้ว อยากได้ให้ถามซื้อ....และข้อความใหม่ที่ติดไว้เมื่อเ ร็วๆนี้.....ของรักของหวง โปรดอย่าทำลายด้วยการลักขโมย.....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mka : 25-12-2006 เมื่อ 15:40
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

การเปิดบ้านโล่งแบบนี้ คงต้องเตรียมใจรับความหงุดหงิดอันอาจจะเกิดจากผู้ไม่ ประสงค์จะออกนามเช่นนี้ คนนิสัยไม่ดีเพียงหย่อมเดียว ทำให้คนดีๆที่มาเที่ยวชมอาจจะพบกับมัคคุเทศน์ที่คอยเ ดินตามตลอดเวลา

Member PPJ65's Avatar
    สถานที่
    ก้ำกึ่ง Classic Bile กาญจนบุรี & ราชบุรี คนบ้ารถถีบกาญจนบุรี
    ขอบคุณ
    0

Talking เพราะอากาศ เปลี่ยนแปลง

ช่วงนี้ที่ จ.กาญจนบุรี อากาศเย็นสบาย ออกไปขี่จักรยานตอนเช้าสูตรอากาศบริสุทธิ์ให้สบายอุร า

รูป รูป  
    ขับดีนั่งสบาย ขับร้ายตายแน่
    ขับแย่รถพัง ขับระวังปลอดภัย
    ขับไวลงคู ขับไม่ดูลงคลอง
    ขับไม่มองขึ้นเกาะ ขับไม่เหมาะหัวขาด
    ขับประมาทเป็นผี ขับไม่ดีชนระเบิด
    ขับประเสริฐอยู่เย็น ขับไม่เป็นอย่าขับ
    ( ก้ำกึ่ง คลาสสิค ไบท์ ) สาขา กาญจนบุรี
    โทร. 081-0099750

สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PPJ65 อ่านข้อความ
    ช่วงนี้ที่ จ.กาญจนบุรี อากาศเย็นสบาย ออกไปขี่จักรยานตอนเช้าสูตรอากาศบริสุทธิ์ให้สบายอุร า
    ผมไม่รู้จักชื่อคุณหรอกนะ แต่ผมจำเพลทรถคุณได้ ก็คุณไปขี่รถกับผมทุกอาทิตย์ใช่หรือเปล่า คุณ จ๊อบ แต่ถ้าไม่ใช่ต้องขอโทษด้วย
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

Member PPJ65's Avatar
    สถานที่
    ก้ำกึ่ง Classic Bile กาญจนบุรี & ราชบุรี คนบ้ารถถีบกาญจนบุรี
    ขอบคุณ
    0

ถูกถูกถูกต้องนะคราบบบบบบบบบบบบบ แหมแค่เห็นเพลทยังรู้ว่าใคร ยางงี้ต้องยกให้เป็นแฟนพันธ์แท้คนบ้ารรถถีปครับอาจาร ย์
    ขับดีนั่งสบาย ขับร้ายตายแน่
    ขับแย่รถพัง ขับระวังปลอดภัย
    ขับไวลงคู ขับไม่ดูลงคลอง
    ขับไม่มองขึ้นเกาะ ขับไม่เหมาะหัวขาด
    ขับประมาทเป็นผี ขับไม่ดีชนระเบิด
    ขับประเสริฐอยู่เย็น ขับไม่เป็นอย่าขับ
    ( ก้ำกึ่ง คลาสสิค ไบท์ ) สาขา กาญจนบุรี
    โทร. 081-0099750

หัวโป่'s Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

เราทุกคนจะข้ามปี พ.ศ. ไปอีกหนึ่งปีแล้ว หลายคนตั้งโปรแกรมออกต่างจังหวัด สัมผัชบรรยายกาศใหม่ ก็ขอให้เดินทางอย่างสวัสดิภาพ ปลอดภัยทุกคน ขอให้เที่ยวอย่างมีความสุข อย่าลืมถ้ามีบรรยายสวยๆเก็บมาฝากด้วยละกันนะครับ

รูป รูป  
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ ไม่ได้เข้ามาตั้งกระทู้คุยเสียนาน เนื่องจากช่วงนี้งานยุ่งจริงๆ ทำงานนานขึ้น แก่ขึ้น เลยต้องรับงานหลายงานพร้อมๆกัน เล่นเอาเบลอไปเป็นช่วงๆเหมือนกัน ต้องใช้การจดเรียงลำดับงานเข้าช่วย ไม่อย่างนั้นจำได้ไม่หมด นัดอะไรใครมั่ง ถ้าไม่จดเป็นต้องลืมแน่
    วกเข้ามาเรื่องจักรยาน ตอนนี้จดหมายเหตุ คนบ้ารถถีบฉบับที่5 พิมพ์เสร็จแล้วเมื่อเช้ามืดตอน 6 โมงกว่าๆนี่เอง เพิ่งจะพับและเย็บเล่มเสร็จเมื่อเกือบๆ 7.30 น. คราวนี้ต้องทำถึง 45 ฉบับ ตามจำนวนสมาชิก เล่นเอาเมื่อยมือไปเหมือนกันทีเดียว ก็รู้สึกเหมือนกันว่า ตอนนี้เริ่มเยอะขึ้นๆ แต่ละครั้งใช้เวลานานพอดู รู้สึกเลยว่างานทำหนังสือนี่มันแข่งกับเวลา ไหนจะต้องมานั่งนึกว่าจะตั้งประเด็นหรือหัวข้อที่จะเ ขียนอะไรดี นานๆเข้ามันก็ตันไปเหมือนกัน
    พี่วสันต์ครับผมขอด้วยคนนะครับจดหมายเหตุ สงสัยพี่งานยุ่งจริงๆไม่เห็นเจอพี่วสันต์มาเดินคลองถ มวันเสาร์เลยช่วงนี้ ผมส่งโปสการ์ดอวยพรปีใหม่ไปให้แล้วนะครับ รอรับด้วยเน้อ
    LORDS OF DOGTOWN

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เมื่อก่อนขี่จักรยานคนเดียวทุกวัน ขี่ไปในระยะ ไปกลับสิบกว่าโลก่อนมาทำงาน พักนี้ไม่ได้ขี่แล้วเนื่องจากอากาศแปรปรวนเหมือนทางเ วียงป่าเป้านั่นแหละ หนาวจนดวงอาทิตย์ไม่อยากขึ้น กว่าจะสว่างก็เกือบหกโมงครึ่งกลัวขี่แล้วมาทำงานไม่ท ัน เลยต้องมาขี่วันอาทิตย์วันเดียว ระยะหลังนี่มีน้องๆมาร่วมขี่ด้วยอีก 4 - 5 คัน การขี่เป็นกลุ่มก็ดี ไม่เหนื่อย คุยกันไป สนุกสนาน แต่คนที่พบเห็นเค้าจะมองเหลียวหลัง ถ้าขี่คนเดียวไม่ไม่เป็นจุดสนใจ เวลาไปเป็นกลุ่มจะมีคนหัวเราะ ยิ้มให้ อย่างเมื่ออาทิตย์ที่แล้วมีคนพูดว่าเข้าท่าดี ผมปั่นตามหลังจะเห็นและได้ยินอะไรดีๆอยู่เสมอ น้องบางคนมาขี่ตั้งหลายอาทิตย์แต่ไม่รู้จักชื่อจริง และไม่รู้ชื่อที่เข้ามาเล่นเวบ เรียกว่าเสร็จแล้วยังไม่รู้จักชื่อเลย.....โบราณว่าต ามหลังผู้ใหญ่หมาไม่กัด แต่เวลาขี่จักรยานหมามักไล่กวดกัดคนหลัง ผู้ใหญ่อย่างผมจึงต้องตามหลัง ...แต่นั่นเป็นข้อแก้ตัว ...ความจริงแรงเราน้อยจึงต้องอาศัยลมดูดจากคนหน้าต่า งหาก.....

Senior Member Nong - nui's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ปั่นจักรยานอยู่บ่อยๆแถมอากาศยังดีอีกต่างหากอย่างนี ้ร่างกายต้องแข็ง...............................แรง แน่นอนเลยน่ะครับแต่ที่แน่ๆสมบูรณ์ ปีใหม่นี้มีวางทริปไว้ยังครับจารย์ ทราบข่าวมาก็หลายวันแล้วว่าของดีๆโยกย้ายไปอยู่ซุ้มไ หนกันบ้างก็ได้นั่งกลืนน้ำลายเอื๊อกๆๆ.......อืมใจหน อใจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nong - nui : 26-12-2006 เมื่อ 15:04
    WE CAN HOLD THIS WORLD TOGETHERem88

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

การพูดคุยอย่างเดียวมันไม่สนุก ต้องมีภาพประกอบ พอดีคอมที่ใช้อยู่เค้าบอกว่าส่งไปเคลมที่เมืองกรุง ยังไม่มา ก็ถ่ายภาพไว้หลายภาพรวมทั้ง บีเอสเอ คานไขว้ ที่เจ้าของเค้าเตรียมออกขี่อาทิตย์นี้ด้วย ...เรารู้ว่าเจ้าของเค้าแรงดีเพราะยังหนุ่มยังแน่นเห มือนชื่อ....แต่เราสามารถทำให้เค้ารั้งท้ายได้ง่ายนิ ดเดียว ....ก็พาเค้าเข้าไปทางทีราดยางครึ่งๆกลางๆ พอเจอทางลูกรังเดี๋ยวเค้าก็ต้องจูงเองแหละ ขนาดเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเจอแบบนี้ แค่ราเล่ย์คานโค้งยังกลัวฝุ่นเข้าหม้อกรอง.......

Senior Member Nong - nui's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สงสัยใส่กรองเปลือยแหง..หนาวแบบนี้ก็ไม่ค่อยดีเหมือน กันนะครับจารย์โดนอะไรนิดหน่อยก็เจ็บไปหมดปั่นรถเล่น หายไปนานหน่อยก็มีเสียงตามสายมาตัดพ้อให้เจ็บใจเล่นๆ ซะงั้น..เดี๋ยวก็หนีไปละหมาดซะหรอก
    WE CAN HOLD THIS WORLD TOGETHERem88

Senior Member ฮัมเบอร์'s Avatar
    สถานที่
    ชมรม ก้านกระทุ้งคราสิค คลับ
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ พี่ ๆ ๆทุก ท่านนะครับ ไม่ได้เข้ามาคุย ตั้งนานเลย เรียนก็ยาก สอบก็ยุ่ง จักรยานเบาะ ก็ดันมาขาดซะอีก เจ็บใจจิงๆๆ นานๆๆจะหยีบมาปันซักที พี่ วสันต์ ครับถ้า พี่ ทำ เข็ดกลัดจิงๆๆ ผม จอง 2 อัน นะครับ จองไว้ก่อน เดี๋ยว อด ถ้าทำ เสื้ออีกก็ดี นะครับพี่ อากาศ หนาว แล้ว เอา จักรยาน ออกมา ถีบ กัน เถอะ อบอุ่นร่างกายดี เอ๋........หรือว่า จะ หนาว ตาย แทน 555555

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ปีนี้มีรถเปลี่ยนสำนักกันหลายคัน น่าจะทำความกระชุ่มกระชวยให้กับเจ้าสำนักคนใหม่พอดู. ..หวังว่าคงจะได้เห็นตัวจริงในไม่ช้านี้...
    ส่วนตัวเองก็ยังมีที่แอบๆลุ้นอยู่เหมือนกัน แต่เจ้าของก็ยังไม่อยากขาย ก็เลยสุขกับการได้ลุ้นอย่างนี้ไปเรื่อยๆกลัวอย่างเดี ยวว่าจะไปเจอเศรษฐีหมัดหนักสอยไปเสียก่อน....
    ส่วนของที่ระลึกเล็กๆน้อยๆเช่นเข็มกลัด คิดว่าน่าจะทำครับ เว้นแต่ว่าถ้าจะต้องสั่งเป็นจำนวนมากๆถึงจะรับทำ อย่างนั้นคงไม่ไหว แต่ถ้าสักห้าสิบอันก็รับทำแล้ว อันนี้ก็น่าจะทำ เพราะไม่อยากจะเอาเงินไปจมกับมันมาก ทำเอาแค่พอสนุกๆ คาดว่าเดือนหน้าน่าจะรู้เรื่องรายละเอียด และราคา..ถ้าสนใจก็ลองติดตามดูครับ
    อีกอย่างหนึ่งที่อยากจะทำ แต่ก็คิดว่าอาจจะไกลเกินไป หรือไกลเกินฝันซะมากกว่า ก็คือ สมัยเรียนก่อนที่จะเรียนจบ มักจะทำหนังสือรุ่นกัน ก็มีการถ่ายรูปหมู่ ลงชื่อ คติประจำใจ ฯลฯ
    เลยคิดเล่นๆว่าน่าจะทำหนังสือแบบหนังสือรุ่นกันบ้าง ว่าใครเป็นใคร มีการถ่ายรูปรถ และเจ้าของ ไม่ใช่หนังสือแบบหนังสือพระ ที่จะต้องนำพระแท้ พระสวยมาลงเท่านั้น แต่หนังสือรุ่นนี่ เจ้าคนที่เรียนเก่งที่สุดก็อยู่ในเล่มเดียวกับคนสอบไ ด้ที่โหล่ได้เหมือนกัน....เพราะเป็นหนังสือรุ่นที่จะ เอาไว้ดูเป็นที่ระลึกถึง
    จะได้ดูทั้งรถ ทั้งคน ในเล่มเดียวกัน.

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

สัปดาห์ที่ผ่านมาไม่ค่อยจะได้คุยหลังไมค์กับคนบ้ารถถ ีบหลายๆคนเหมือนเคย เนื่องจากมีกิจกรรมที่ต้องทำหลายอย่าง พอจะคุยก็หมดเวลาโปรโมชั่นคุยราคาถูกแล้ว ต้องรอวันรุ่งขึ้น เป็นอย่างนี้เรื่อยไป
    เนื่องจากวันพรุ่งนี้อาจจะต้องลาหยุด และมาทำงานอีกทีก็โน่น วันที่สามหรือสี่ มกราคมของปี2550
    จึงขอให้คนบ้ารถถีบทุกๆท่าน สุขสมหวังทุกผู้ทุกคน เดินทางก็ขอให้ปลอดภัยทั้งขาไปและขากลับ ปีใหม่ก็ขอให้สุขสมหวังพบกับสิ่งเก่าๆ(รถถีบจ้ะ)...: d ทุกคนนะครับ....สวัสดีปีใหม่ 2550 ล่วงหน้าในวันนี้ก็แล้วกันนะครับ...

รูป รูป  

ครับผม ขอให้ชาวจักรยานโบราณ ทุกท่าน มีความสุขในปีใหม่นะครับ คิดอยากจะได้รถใคร หรือ หมายปองสิ่งไหนไว้ขอให้สมปราดถนา ครับ ( แค่อยากได้คานไขว้สักคัน ) สิ่งที่เสียไป ก็ขอให้แลกกับสิ่งที่หวังมานะครับ เรื่องเงิน ๆ ทอง ๆ ก็ประหยัดกันนิดนึงนะครับ เพราะปีหน้า เศรษฐกิจ จะถดถอยลง ประมาณ 25% จะซื้ออะไหล่ก็ต่อกันเยาะ ๆ ครับ ส่วนใครที่ลูกกำลังโต ก็ออมไวให้มาก ๆ เพราะ ค่าเทอมก็สูงเป็น เงาตามตัวของลูกเรา พรุกนี้ก็หยุดเหมือนพี่วสันต์ เจออีกที่ 3 มกราคม 2550 ครับ

รูป รูป  
    ประหยัด อดออม เพื่อวันข้างหน้า

หน้าที่ 120 จากทั้งหมด 204 หน้า แรกแรก ... 20 70 110 111 112 113 114 115 116 117 118 119 120 121 122 123 124 125 126 127 128 129 130 170 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks