ร่วมแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับกระทู้ป่วน

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ร่วมแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับกระทู้ป่วน

sssola's Avatar
    สถานที่
    ไม่สังกัด
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน ร่วมแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับกระทู้ป่วน

ขออนุญาตตั้งกระทู้ ให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆร่วมกันแสดงความคิดเห็นจากการที่ ได้อ่านกระทู้ที่หลายคนเรียกว่าเป็นกระทู้ป่วนของคุณ nanona ซึ่งต้องยอมรับว่ามีผลต่อการซื้อขายของเพื่อนๆพี่น้อ งชาวมอไซค์คลาสสิคทุกคน ดังนั้นผมคิดว่าควรเปิดกระทู้เพื่อให้ทุกคนได้มีส่วน ร่วมตอบกลับโดยตรงต่อคำกล่าวนั้น เพราะผมคิดว่าบางคนก็อาจเห็นด้วย และไม่เห็นด้วย เรียกว่าเพื่อเกิดความกระจ่างแก่คนรักและสนใจ

ผมจึงขออนุญาตนำคำกล่าวนั้นมา เพื่อร่วมแสดงความคิดเห็นกัน

"ผลสรุปราคาซื้อขาย ตั้งแต่ติดตามมาตั้งต้น (โดยมาจากข่าววงใน )ตอนที่comment ไว้ก็เป็นความจริงแล้วในสถานะการณ์ปัจจุบัน
    ราคามอเตอร์ไซค์เยอรมัน อาร์ 27 จาก ราคา 90000 ราคามอเตอร์ไซค์เยอรมัน อาร์ 50 ราคา250000-300000 มอเตอร์ไซค์เยอรมัน อาร์ 69 เอส 450000-500000 บาท(ราคานี้เป็นราคาของรถมีทะเบียนโอนได้ เมื่อ 2 -3 ปีที่แล้ว)และในช่วงปี 2549-2552
    มีการทำราคาโดยตั้งใจของพวกแสวงหากำไร กับ คนที่รักรถมอเตอร์ไซค์ คลาสสิค ด้วยกัน
    ทั้งฝั่งรถเยอรมัน และรถอังกฤษ ที่พยามยามจะปั่นราคารถให้สูงและแพง
    (จะมีรถสายแข็งทางอเมริกัน คือ ฮาเล่เดวิทสัน ราคาขึ้นและลงเป็นตามธรรมชาติที่ควรเป็น…)

ตอนนี้ส่งผลให้กับวงการเละ ทำให้กลุ่มบุคคลขับเล่นรถ ที่มีความเห็นแก่ตัวเพิ่มมากขึ้น
    และในเวลานี้ ราคารถ บีเอ็ม กำลังจะตาย และต้องกลับมาใช้ราคาที่เป็นจริง ข้างต้น เพราะมันกำลังกลับสู่สามัญ เพราะราคารถบีเอ็มรุ่นต่างๆในตอนนี้ ราคารถกำลังตกสุด ๆอย่างรุ่นอาร์ 27 ปัจจุบันขาย 200000 กว่าบาทมันก็ขายไม่ได้ เห็นลงขายมาเป็นปีแล้ว บางคันปีกว่าแล้วยังไม่สามารถขายได้ เพราะราคามันสูงกว่าความเป็นจริงไปเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆจาก ผู้ที่ชอบ เคยซื้อรถราคาคันหนึ่ง หลายแสน บางคนหมดตัวและถูกหลอกขาย โดยสุจริต ราคาเกือบ ล้าน ซึ่งเป็นการปั่นราคาในท้องตลาดในช่วงนั้น มีพ่อค้า นักเล่นรถรุ่นใหม่พยายามหารถมากักตุนไว้หลายๆคัน เพื่อให้รถมันดูขาดตลาด และพยายามทุกวิถีทางในการบอกขายรถราคาแพง และก็บอกว่ารถหายากมันขาดตลาด และก็บอกว่าความนิยมสูง
    ทำให้ราคาต้องขายแพง ความจริงแล้วมันไม่ใช่เลย มันเป็นกระแส ที่บุคคลผู้นี้จงใจตั้งใจให้ตลาดมันเป็นอย่างนี้เพื่ อผลประโยชน์ตัวเองที่มีสินค้ากักตุนไว้แล้ว แล้วค่อยมาขายแพง เอากำไรสุดๆพวกที่ฉลาดน้อยกว่า ก็ต้องตกเป็นเหยื่อของเขา
    ตอนนี้ปัจจุบันเขารวยสุดๆ เพราะความโง่ ของคนซื้ออย่างไม่ระแวดระวัง ซึ่งหลายคนบอกว่าคิดไม่ถึงว่ารถราคาสูง ตอนซื้อแต่ตอนขายราคาจะตก ถึงขนาดนี้ ซึ่งสอบถามความจริง ผู้ที่เคยโดนหลอกขายรถในราคาโคตรแพง แต่ปัจจุบันเมื่อต้องการขายออกไป คิดว่าจะได้ราคาดีกว่าตอนที่ซื้อมา(คือว่ากะจะปั่นรา คาต่อไปอีก เพื่อจะให้มันแพง กว่าเดิมอีก จะได้กำไรมาก ๆ)เดิมที่เคยซื้อมา เกือบล้าน(ขาดอีกนิดหน่อยก็ล้านแล้ว) แต่ขายออกไปราคาขายได้ แค่700000 บาท เพราะว่ามันขายยาก ขาดทุนและโดนหลอกฟันกำไร 250,000 บาท ภายในเวลาไม่ถึง 1 ปี ที่ราคารถมอเตอร์ไซค์บีเอ็มพีค สุด ๆตอนปลายปี 49 ปัจจุบันราคาลดฮวบดำดิ่งลงเหว ผู้ที่เล่าประสบการณ์จริงบอกว่า วงการนี้มันเฟ้อแล้ว BMW R27 ปัจจุบัน นี้ใครได้สัก 200,000 บาท ก็ถือว่าเก่งแล้ว

จากการสืบและทราบมาในขณะนี้ ราคามอเตอร์ไซค์บีเอ็ม อาร์ 27 สภาพดีมากมีทะเบียนและโอนได้ เพิ่งขายได้ ไปได้เงินคืนมา 160,000 บาท จากทีเคยซื้อมา 210000 และแต่งไปอีกร่วม 50,000 บาทคันนี้เป็นคันที่เพิ่งขายไปได้ เมื่อ 2 วันที่ผ่านมานี้เอง ทั้งที่เขาก็ไม่ได้รีบใช้เงินเลย แต่เขาวิเคราะห์แล้วว่าไม่มีทางขายได้ในราคาที่เขาลง ทุนไป และอีกหน่อยราคาคงจะลงอีกแน่ถ้าเป็นแบบนี้
    ด้านรถมอเตอร์ไซค์อังกฤษ ก็ยังคงปั่นราคาและแสวงหากำไรอย่างแข็งขันเพื่อต้องก ารทำตามอย่างรถตระกูลเยอรมัน เช่นตระกลูไทรอัมพ์ ราคาเมื่อปี47 ราคาspeed twin 500 cc.อยู่ที่ ไม่เกิน130,000 บาทราคานี้เป็นรถสภาพดีมาก มีทะเบียนสามารถโอนได้ แต่2-3 ปีที่ผ่านมาก็มีกลุ่มบุคคลพยายาม ปั่นราคา speed twin จน ถึง280,000 บาท แต่ก็ไม่มารถขายได้ นี้เรื่องจริง ๆ thunder bird 650 cc.จาก 240,000 ก็ปั่นไปถึง 300,000 บาท ข้อมุลที่ได้รับมาจริง ณ เวลานี้ speed twinสภาพโอนได้ มีทะเบียน ขายได้จริงๆได้แค่ 180,000-200,000 บาทเองถ้าซื้อแพงกว่านี้ก็พวกโง่สุดๆ แล้วก็เอามาขายให้พวกโง่กำลัง 3 (คงจะไม่มีใครอยากเป็นพวกโง่กำลัง 3 นะ thunder bird 290,000-300,000 บาทเพราะว่าราคามากกว่านี้ก็ไม่มีคนซื้อแล้ว แต่พวกที่บอกว่าตัวเองเป็นนักเลงรถอังกฤษก็ไม่ยอม เพราะกะว่าจะปั่นราคากันต่อ เรื่องนี้เป็นเรื่องจริงๆไม่ได้แต่งขึ้น เพราะได้ยินมากับหูตัวเอง เห็นมากับตา ยิ่งตอนนี้พ่อค้าเยอรมันกำลังจะบุกอังกฤษครับ
    พ่อค้าคนนี้ทุกคนที่เล่นรถเยอรมันรู้จักกันดี แย่จริงไม่นึกว่ายังมีคนเเบบนี้อยู่ในสังคมนี้ด้วย ยกตัวอย่างอีก เช่น ajs/matchaless สภาพดี ก็ไม่เกิน 190,000 บาทนะ นี้คือ ราคาตัวท็อป 650 ซีซี โมเดล 31(มีทะเบียนนะ) BSA อย่างน้อย ก็ 65000 บาทสงสารคนที่มีความรักและเล่นรถพวกนี้จริง บางเถอะครับ พ่อค้าทั้งหลาย คิดแต่สิ่งดีๆบางเถอะสงสารเด็กรุ่นใหม่บ้าง สังคมนี้มันเลอะเทอะใหญ่แล้ว ทำลายส่วนรวม ให้แย่ลง
    ตระกลู บี เอส เอ BSA ราคาประมาณสุงสุดแบบNo-Bookนะ 70,000-90,000 บาทเท่านั้นเองมีทะเบียน ตะกูล เอ 10-เอ7 อย่างเก่ง 200,000-170,000 ล่าสุด เอ7 ขายออกไป 150,000 บาทเมื่อ 2 เดือนที่ผ่านมา ขอเถอะอย่างเอาอย่างเยอรมันเลย เพราะทำแบบนั้นมันเท่ากับฆ่าตัวเอง"

ล่าสุดมีพ่อค้าทางรถฝั่งเยอรมันกำลังหันมาปั่นราคารถ อังกฤษแล้วครับท่าน แย่จริงๆคนแย่ๆอย่างนี้ทำให้สังคมบรรลัย คนแบบนี้พวกเราทุกคนพยายามอย่าให้การสนับสนุน คนเห็นแก่ประโยชน์ส่วนตัวมากกว่าส่วนรวม
    ตอนนี้ จิกโก๋อังกฤษ รุ่นใหญ่ บางคนและหลายๆคนกำลังปั่นราคา กันสุดๆ กำลังทำลายสังคม เทียบกับราคาหนังสือ ซื้อขายของฝรั่ง MOTORCYCLE CLASSIC ดูแล้วจะรู้ว่า พวกนี้แย่แค่ไหน ....ความเห็นแก่ตัว สงสาร เด้กรุ่นใหม่ คงไม่มีโอกาส มีรถแน่.. ซื้อไปก็โดนฟัน เงิน อีกเพียบ ทั้งที่ราคาไม่ได้ไปถึงขนาดนั้นเลย................. เหนื่อยใจ กับสังคม
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sssola : 13-07-2010 เมื่อ 00:37
    วาดรูปรถคลาสสิคสุดที่รักบนเสื้อยืด กดตามกระทู้นี้เลยครับ โทร 081 541 4848
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=661959

Senior Member mara_writer's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ล็อคอิน คนนี้.........

ประโยคเขา คล้ายๆกับ ล็อคอินที่ชื่อ british เลย ครับ (เข้าใจผิด ขอโทษด้วยครับ เพราะมันหลายปีมาแล้ว ^_^!a)

ผมก็......ไม่รู้ว่าเขาจะแสดงออกทางด้านไหน

แต่......ผมคิดว่า คนเรามีสิทธิ์ที่จะแสดงออก

แค่เขา..... "แค่...แสดงออกมากไปหน่อย"

และเขาก็........ไม่เคยตอบ

ให้รู้ว่า....

เขาก็มีสิทธิ์ที่จะออกเสียง (อย่างอื่น) ได้เสมอ

แค่นี้ครับ...........สำหรับ Comment จากผม

อย่า ทะเลาะ กันเลยนะครับ

^^ Please!

Senior Member
    ขอบคุณ
    34
    0

ใช่คับ ผมเคยอ่านมาหลายปีแล้วคับ แล้วก็ไม่มีคนสนใจ ก็เงียบไปคับ ก็เห็นด้วยบางส่วนนะคับ แต่วงล้อเวลามันหมุนไป ผ่านช่วงเวลาไปแล้ว ผมว่าท่านนี้ควรจะยอมรับความจริง แล้วท่านก็ควรจะนั่งนิ่งๆ ดูการเดินทางของความจริง มันจะดีจะร้ายมันก็เปลี่ยนไปตามครรลองแหละคับผมว่า ผมไม่ได้ไม่ยอมรับบทความนี้นะคับ แต่ผมรู้สึกว่าท่านเหมมือนดีหัวแล้วเข้าบ้าน ไม่แชร์ความคิดกับใคร ถ้ายังไงผมว่าถ้ามีการคุยกันอย่างแฟร์ๆๆ น่าจะมีประโยชน์มากกว่าที่ท่านทำอยู่คับ
    ขอบคุณที่ให้โอกาศแสดงความคิดเห็นคับ ขอบคุณคับ

Member laguna111's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mara_writer อ่านข้อความ

ประโยคเขา คล้ายๆกับ ล็อคอินที่ชื่อ british เลย ครับ (เข้าใจผิด ขอโทษด้วยครับ เพราะมันหลายปีมาแล้ว ^_^!a)

ผมก็......ไม่รู้ว่าเขาจะแสดงออกทางด้านไหน

แต่......ผมคิดว่า คนเรามีสิทธิ์ที่จะแสดงออก

แค่เขา..... "แค่...แสดงออกมากไปหน่อย"

เขาก็มีสิทธิ์ที่จะออกเสียง (อย่างอื่น) ได้เสมอ

แค่นี้ครับ...........สำหรับ Comment จากผม

^^ Please!

ผลกระทบต่อการซื้อขายมีผลบ้างหละครับ แต่ความเป็นจริงแล้ว หากซื้อขายตกลงกันได้มันก็จบนะคับความพอใจทั้งสองฝ่า ยถูกใจก็จบ ไม่ถูกใจก็หาเอาใหม่ แค่นั้นไม่ใช่หรอครับผมว่า ส่วนในเรื่องที่พี่เค้าพูดมามันก็ถูกครับ แต่ตอนนี้ค่าเงินจริงๆมันเท่าไหร่ ค่าครองชีพมันเป็นยังไงผมว่าทุกคนรู้กันดีนี่ครับ จะให้มันเป็นราคาแบบเมื่อก่อนคงยากนะครับ นอกจากฟลุ๊กจริงๆๆ หากรถมันเลือกเรายังไงมันก็ได้ ครับ เราคงต้องถามกับตัวเองก่อนดีกว่าไหมครับ............ .... "เจ้ามนุษย์เจ้าหวังสิ่งใด"

peejho
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมเห็นคุณ nanona ตอบกระทู้ที่พอดูเหมือนคน(มากกว่าหุ่นยนต์) อยู่กระทู้หนึ่งครับ นั่นคือ กระทู้ตามลิงค์นี้
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=436052 ในความเห็นที่ 26 แต่ก็เข้าอีหรอบเดิมในความเห็นที่ 39 โดยในกระทู้ดังกล่าว คุณ nanona ได้ให้อีเมลไว้ด้วยคือ standrad.decor@hotmail.com

ข้อมูลของคุณ nanona ที่ทราบเบื้องต้นคือ

ณัฐพล อ่อนชาวนา เบอร์โทรศัพท์ 089-213-8824

ผมไม่รู้หรอกว่าจุดประสงค์ของคุณ nanona คืออะไร และทั้งๆที่รู้เบอร์โทรและอีเมลก็ไม่เคยคิดจะโทรไปถา ม
    ผมไม่เคยโกรธหรือไม่ชอบคุณ nanona เลย แต่ความรู้สึกที่มากกว่านั้นคือ ผมอยากรู้เหมือนกันว่าเขาเป็นคนยังไง มีความคิดอะไรอยู่ในหัว และเหตุใดที่
    นอกจากมาโพสต์ข้อความดังกล่าวทิ้งไว้แล้ว จึงไม่คิดจะพูดคุยกับทุกคน ทำให้ความเห็นของเขาเป็น one way communication แล้วมันเกิดประโยชน์อะไรกับวงการ??

ก็แค่สงสัยแต่ไม่นำพา อยากโทรไปแต่ก็ไม่รู้จะเริ่มต้นคุยยังไง ไม่แน่ใจว่าเบอร์โทรที่ให้ไว้เป็นของจริงรึเปล่า
    แต่ก็ไม่แน่ ถ้าอดใจอยากรู้ไม่ไหว ผมคงจะโทรไปถาม

คนอย่างนี้ผมว่าแปลกดีนะครับ ^_^

และถ้าเขาสามารถหารถราคาถูกอย่างที่เขาอ้างได้ผมอยาก รู้จัก และขอเป็นเพื่อนสนิทเขาเลยจะซื้อเก็บสัก 3-4 คัน ^0^

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย peejho : 13-07-2010 เมื่อ 11:13
    CLASSICCAR MANIA .....

Senior Member HomHoun's Avatar
    สถานที่
    นาวิกโยธิน
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mara_writer อ่านข้อความ

^^ Please!
    ใช่ครับ บทความคล้ายๆ กัน แต่ไม่รู้มันจะเอามาสาทยาย ทำไม สมัยนั้นรถราคานั้นก็จริง แล้วสมัยนั้น ข้าวของ แพงเหมือนสมัยนี้มั้ยครับ
    nuii 081-1606362

classic 2 go bigdreamgital's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0
    2 (100%)

สวัสดี พี่ๆ น้องๆ ทุกท่าน
    ........
    ตามความรู้สึกผม ผมว่าทำไมทุกสิ่งทุกอย่างที่ทุกคนคิด และสงสัย กังวลใจ ที่เก็บกันไว้ให้ใจ .....

ผมเชื่อว่าทุกคน ก็อยากจะให้มันถูกอย่างที่พี่เค้าว่าแหละ แต่ก็อีกอะไหล่มันแพงนี่ อีกทั้งคนที่ชอบรถเก่า เก็บรถเก่า..?

.....ผมพูดถึงบ้างคนนะ มีรถเก่าไว้เพื่อผลประโยชน์ เพื่อกำไร ไม่ได้ซื้อมาเพราะใจรัก ซะเท่าไร

พอเบื่อก็บอกไม่มีเวลาดูแล้ว ต้องการหาใครมาดูแลแทน นี่แหละมันก็เลยมีราคา เพราะว่ามองในมุมที่เราทำไปก็เยอะ ซึ่งมันต้องเป็นอย่างนั้นอยู่แล้ว เพราะว่าจะขายถูกกว่าที่เราทำมาก็ไม่ไช่

....แต่บางคันซิ ซื้อมา-ขายไป สภาพเดิมแต่ขายในราคา เทียบจะเท่าราคารถทำดีๆ

.................................................. .....

ผมว่าเราควรมองเป็น ส่วนๆไป ผมว่าเห็นด้วยในบางส่วน เพราะผมก็มาจาก สังคมที่รักเล่นรถเก่า แล้วแบ่งบันกัน

แต่ก็นะ โลกหมุนไว ของเก่าของสะสม ทุกอย่างมันก็มีราคามีคุณค่าในตัวของมันเองนั้นแหละ

......ขอบคุณครับ......

mu641's Avatar
    สถานที่
    ส.ประภายิม...
    ขอบคุณ
    0
    0

จริงๆแล้วเท่าที่ดูๆมา..คุณ nanona ..อาจจะแค่อยากให้ราคา
    รถมันถูกลง..เพื่อที่จะกระจายรถให้กับคนที่มีเงินน้อ ย..ได้มีใว้เป็น
    เจ้าของได้ครอบครองกันบ้าง..ก็เป็นได้..เพราะช่วงเวล านี้รถมีราคา
    แพงขึ้นมามาก..รถบ้างรุ่นบ้างคันก็เกินที่เด็กคนนึง. .จะไขว่คว้าได้..
    ความฝันของคนบ้างคนก็เลยต้องปิดฉากกันไป..เหลือแต่คน ที่มีฐานะ
    ดีเท่านั้นที่จะเล่นได้..
    สุดท้ายนี้...ผมอยากได้สังคมของผมคืนมา..สังคมของการเล่นรถ
    แบบพี่แบบน้อง..ไปไหนมาไหนมีแต่รอยยิ้มให้กัน..เห็นใ ครรถเสีย
    ก็จอดลงมาช่วยกันซ่อม..และไม่แบ่งแยกสัญชาติรถ..ไม่ว ่ารถอะไร
    ก็ขับไปด้วยกันได้..และ มีอะไหล่อะไรขาดเหลือนำมาแลกกันได้..
    ถ้าทุกอย่างกลับมาเป็นเหมือนเมื่อก่อนจริงๆ..สังคมนี ้คงน่อยู่ขึ้น
    เยอะคับ....ผมจะรอวันนั้น.............
    ด้วยจิตคาราวะ..... nan.jj ....

sssola's Avatar
    สถานที่
    ไม่สังกัด
    ขอบคุณ
    0
    0

ถ้าคุณnanona อ่านกระทู้นี้ ความคิดผมถ้าเปนไปได้ อยากให้คุณ nanana ตั้งกระทู้เองขึ้นมา แล้วบอกให้ทุกคนเข้าใจ อันความคิดเห็นซึ่งมีสิทธฺแสดงออกมา โดยไม่เข้าไปถามตอบโดยใช้ข้อความดังกล่าวในกระทู้ของ คนอื่น ซึ่งมีการซื้อขายกัน เพราะนั้นคงเป็นการเสียมารยาท และหลายคนอาจจะมองความหวังอันดีนี้กลายเป็น ความก่อกวนซึ่งไม่มีบุคคลใดปรารถนา........... พี่ๆน้องๆคิดเหมือนกันป่าว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sssola : 13-07-2010 เมื่อ 16:41
    วาดรูปรถคลาสสิคสุดที่รักบนเสื้อยืด กดตามกระทู้นี้เลยครับ โทร 081 541 4848
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=661959

Junior Member Dew_hanaka's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมว่านะคุณคนนี้ เค้า อาจจะมีความหวังดีก็ได้นะ แต่ก็ไม่แน่ฮะ อาจจะเข้ามาป่วนก็ได้ ซึ่งข้อความที่เข้าเม้นลงในกระทู้ ผมก็ว่ามีส่วนจริงส่วนผิดปนๆกันไปนะ แต่ก็ไม่รู้ ว่าเค้าตั้งใจในด้านไหนเท่านั้นเอง

bmw
    สถานที่
    แก๊งค์มือดำ
    ขอบคุณ
    0
    0

บล๊อก ip มันเลยครับคนป่วน บางคนที่ขายรถไม่ใช่คนขายเอากำไร เพื่อนผม ขายรถ มันซื้อมา ทำไปอีกนิดหน่อย ขายเท่าทุน เจอตาบ้านี่เข้ามากวน
    คิดง่ายๆนะครับบ้านผมขายทอง เมื่อ 5 ปีก่อน ทองบาทละ 8,000-9,000 ผมว่ามันคงสูงสุดๆแล้ว ตอนนี้เป็นไง ทองบาทละ 18,000-19,000 อย่างนี้เราต้องบอกให้ สมาคมทองคำไปขายทองบาทละ 8,000-9,000 หรือครับ
    ขอบคุณครับ

kataynoi's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ford_a50 อ่านข้อความ
    บล๊อก ip มันเลยครับคนป่วน บางคนที่ขายรถไม่ใช่คนขายเอากำไร เพื่อนผม ขายรถ มันซื้อมา ทำไปอีกนิดหน่อย ขายเท่าทุน เจอตาบ้านี่เข้ามากวน
    คิดง่ายๆนะครับบ้านผมขายทอง เมื่อ 5 ปีก่อน ทองบาทละ 8,000-9,000 ผมว่ามันคงสูงสุดๆแล้ว ตอนนี้เป็นไง ทองบาทละ 18,000-19,000 อย่างนี้เราต้องบอกให้ สมาคมทองคำไปขายทองบาทละ 8,000-9,000 หรือครับ
    ขอบคุณครับ
    ......เห็นด้วยครับ อย่ามาป่วนกันเลยครับ
    M o b i l e 0 8 7-7 8 0 7 7 1 0 -091-7805607 facebookbeepbeep_ha@hotmail.com ต่ า ย ระยอง-บ้านเพ

ขอบคุณเว๊บไซด์ดีๆอย่างwww. thaiscooter .com

Ewing's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ไม่พลาดเลยจริงๆๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mu641 อ่านข้อความ
    จริงๆแล้วเท่าที่ดูๆมา..คุณ nanona ..อาจจะแค่อยากให้ราคา
    รถมันถูกลง..เพื่อที่จะกระจายรถให้กับคนที่มีเงินน้อ ย..ได้มีใว้เป็น
    เจ้าของได้ครอบครองกันบ้าง..ก็เป็นได้..เพราะช่วงเวล านี้รถมีราคา
    แพงขึ้นมามาก..รถบ้างรุ่นบ้างคันก็เกินที่เด็กคนนึง. .จะไขว่คว้าได้..
    ความฝันของคนบ้างคนก็เลยต้องปิดฉากกันไป..เหลือแต่คน ที่มีฐานะ
    ดีเท่านั้นที่จะเล่นได้..
    สุดท้ายนี้...ผมอยากได้สังคมของผมคืนมา..สังคมของการเล่นรถ
    แบบพี่แบบน้อง..ไปไหนมาไหนมีแต่รอยยิ้มให้กัน..เห็นใ ครรถเสีย
    ก็จอดลงมาช่วยกันซ่อม..และไม่แบ่งแยกสัญชาติรถ..ไม่ว ่ารถอะไร
    ก็ขับไปด้วยกันได้..และ มีอะไหล่อะไรขาดเหลือนำมาแลกกันได้..
    ถ้าทุกอย่างกลับมาเป็นเหมือนเมื่อก่อนจริงๆ..สังคมนี ้คงน่อยู่ขึ้น
    เยอะคับ....ผมจะรอวันนั้น.............
    ด้วยจิตคาราวะ..... nan.jj ....
    ในกระทู้การเมืองอย่างนี้ พี่แนน รุ่นใหญ่ ก็ไม่ลืมที่จะทิ้ง บทความเท่ห์ๆไว้ นะครับ แน่นอนจริงๆๆ

Member Skyrider's Avatar
    สถานที่
    พันธุ์เดียวกัน
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ถูกต้องครับ เขาอาจจะหวังดีแต่ มันคืออดีตครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sssola อ่านข้อความ
    ถ้าคุณnanona อ่านกระทู้นี้ ความคิดผมถ้าเปนไปได้ อยากให้คุณ nanana ตั้งกระทู้เองขึ้นมา แล้วบอกให้ทุกคนเข้าใจ อันความคิดเห็นซึ่งมีสิทธฺแสดงออกมา โดยไม่เข้าไปถามตอบโดยใช้ข้อความดังกล่าวในกระทู้ของ คนอื่น ซึ่งมีการซื้อขายกัน เพราะนั้นคงเป็นการเสียมารยาท และหลายคนอาจจะมองความหวังอันดีนี้กลายเป็น ความก่อกวนซึ่งไม่มีบุคคลใดปรารถนา........... พี่ๆน้องๆคิดเหมือนกันป่าว

สถานที่
    phanmoter classic chiangrai
    ขอบคุณ
    0
    3 (100%)

ผมขอเป็นกลางนะครับ......คุณก็หัวเราะชะ....แล้วก็ยก แก้วของคุณชะแล้วก็ชงใหม่

Bookmarks