ร่วมแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับกระทู้ป่วน - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ร่วมแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับกระทู้ป่วน

ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    Feedback Score
    0

ผมขอแสดงความคิดเห็นด้วยคนหนึ่งครับ
    ราคารถแพงขึ้นเพราะอะไร!
    1,อะไหล่จากเยอรมัน ปรับราคาขึ้นทุกปี.
    2,หาอะไหล่ในebayก็ประมูลกันแพงขึ้นทุกปี.
    3,ราคารถในebayก็ประมูลกันราคาแพงขึ้นทุกปี.
    4,ขึ้นอยู่กับคนซื้อ(อยากได้มาครอบครองมาก+มีตังค์=ร าคาเท่าไรก็ซื้อ)
    5,ปริมาณรถในตลาดมีน้อย
    6,คนหันมาเล่นรถโบราณกันมากขึ้น

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tatitaja1 อ่านข้อความ
    ใช่คับ ผมเคยอ่านมาหลายปีแล้วคับ แล้วก็ไม่มีคนสนใจ ก็เงียบไปคับ ก็เห็นด้วยบางส่วนนะคับ แต่วงล้อเวลามันหมุนไป ผ่านช่วงเวลาไปแล้ว ผมว่าท่านนี้ควรจะยอมรับความจริง แล้วท่านก็ควรจะนั่งนิ่งๆ ดูการเดินทางของความจริง มันจะดีจะร้ายมันก็เปลี่ยนไปตามครรลองแหละคับผมว่า ผมไม่ได้ไม่ยอมรับบทความนี้นะคับ แต่ผมรู้สึกว่าท่านเหมมือนดีหัวแล้วเข้าบ้าน ไม่แชร์ความคิดกับใคร ถ้ายังไงผมว่าถ้ามีการคุยกันอย่างแฟร์ๆๆ น่าจะมีประโยชน์มากกว่าที่ท่านทำอยู่คับ
    ขอบคุณที่ให้โอกาศแสดงความคิดเห็นคับ ขอบคุณคับ
    Pol Srimanop
    Prompol Engineering Co.ltd.,
    74 SoiPhaholyothin 30 Phaholyothin Rd.
    Chankaseam Jatujak Bangkok 10900
    Tel:02-513-6861,02-939-6182
    Fax:02-513-6862
    Mobile phone:081-341-7056
    Email:ppe_pol@yahoo.com

mankorat's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    2 (100%)

มีคนเคยเล่าให้ผมฟังว่าคนนี้เคยจะไปซื้อรถ เขาตัดหน้าซื้อไปก่อนคนที่เป็นพ่อค้า เขาเลยเครียดแค้นแก้งคนไปทั่วครับ เวรกรรมจิงๆๆๆๆๆๆๆ
    อุดมเดช ประเสริฐชัยโชคดี 3722341669 กสิกรไทย ออมทรัพย์0848278900 0895790906 mankorat@sanook.com

Member giftzakotob's Avatar
    สถานที่
    เสนารักษ์ขับคนเดียว
    ขอบคุณ
    0
    2
    0

งดเเสดงความคิดเห็นครับ........

sssola's Avatar
    สถานที่
    ไม่สังกัด
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mankorat อ่านข้อความ
    มีคนเคยเล่าให้ผมฟังว่าคนนี้เคยจะไปซื้อรถ เขาตัดหน้าซื้อไปก่อนคนที่เป็นพ่อค้า เขาเลยเครียดแค้นแก้งคนไปทั่วครับ เวรกรรมจิงๆๆๆๆๆๆๆ
    โห....... ถึงขนาดนั้นเลย
    วาดรูปรถคลาสสิคสุดที่รักบนเสื้อยืด กดตามกระทู้นี้เลยครับ โทร 081 541 4848
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=661959

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190
    1 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mu641 อ่านข้อความ
    จริงๆแล้วเท่าที่ดูๆมา..คุณ nanona ..อาจจะแค่อยากให้ราคา
    รถมันถูกลง..เพื่อที่จะกระจายรถให้กับคนที่มีเงินน้อ ย..ได้มีใว้เป็น
    เจ้าของได้ครอบครองกันบ้าง..ก็เป็นได้..เพราะช่วงเวล านี้รถมีราคา
    แพงขึ้นมามาก..รถบ้างรุ่นบ้างคันก็เกินที่เด็กคนนึง. .จะไขว่คว้าได้..
    ความฝันของคนบ้างคนก็เลยต้องปิดฉากกันไป..เหลือแต่คน ที่มีฐานะ
    ดีเท่านั้นที่จะเล่นได้..
    สุดท้ายนี้...ผมอยากได้สังคมของผมคืนมา..สังคมของการเล่นรถ
    แบบพี่แบบน้อง..ไปไหนมาไหนมีแต่รอยยิ้มให้กัน..เห็นใ ครรถเสีย
    ก็จอดลงมาช่วยกันซ่อม..และไม่แบ่งแยกสัญชาติรถ..ไม่ว ่ารถอะไร
    ก็ขับไปด้วยกันได้..และ มีอะไหล่อะไรขาดเหลือนำมาแลกกันได้..
    ถ้าทุกอย่างกลับมาเป็นเหมือนเมื่อก่อนจริงๆ..สังคมนี ้คงน่อยู่ขึ้น
    เยอะคับ....ผมจะรอวันนั้น.............
    ด้วยจิตคาราวะ..... nan.jj ....
    ขอคารวะตอบครับ
    พี่สุดยอดมาก
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Senior Member aon.fitness's Avatar
    สถานที่
    กากอย-คลับ
    ขอบคุณ
    0
    2 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    ขอคารวะตอบครับ
    พี่สุดยอดมาก

ยากครับ
    พ่อค้า
    เจ้าของกระทู้
    เด็กน้อยเข้าวงการ
    ตัวผมเอง

ล้วนเเล้ว ชื่นชอบสิ่งที่กล่าวมาทั้งสิ้น เเต่ยุคสมัยมันเปลี่ยนไป วงการนี้ก็มิต่างอ่ะไรจากวงการพระเครื่อง ย่อมมี บางคน หรือหลายคน หรือ เป้นกลุ่ม ที่ต้องการปั่นราคา ปกติธรรมดาครับ ใจคนยากเเท้หยั่งถึง เเต่สิ่งที่เราจะทำได้ ก็ก่อนจะซื้อ ควรศึกษา ถึงข้อมูลไห้ดีดีจะได้ไม่ถูกหลอกครับ รบกับพวกนี้ยากครับ คุณรบกับคนนี้จบ เจ้าอื่นก็ขึ้นมา อีกทางนึงก็ถ้าอยากจะช่วยจิงๆ เราต้อง (คนทีมีใจที่จิงที่อยากช่วยวงการนี้นะครับ) สร้างจิตสำนึก ตรงไปตรงมา ตต่างคนต่างคิดเช่นนี้ จาก 1 เป้น 2 สองเป้น 4 ไม่ช้าไม่นานก็อาจจะกลมกลืนกินพวกนั้นได้ครับ ไม่มากก็น้อย เเต่อย่างไร มันก็ไม่หมดไปซะทีเดียว เเต่อยากให้รู้ไว้ ว่าของบางอย่างมันจะมี เพดาล ของมันเองครับไม่ต้องกลัว ขึ้นอยุ่กับคุณ ต้องการมันเเค่ไหน เท่านั้นเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aon.fitness : 17-07-2010 เมื่อ 01:09
    "คนจนทำอะไรก็ผิด"

CLASSIC IN MY LOVE CHOOSE TO DIFFERENT
    Email : aon_metha@msn.com

Senior Member Parman_Kan's Avatar
    สถานที่
    " ParmaN & Retro KAnchannaburi " (มีสมอง)
    ขอบคุณ
    0
    1
    1 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Ewing อ่านข้อความ
    ในกระทู้การเมืองอย่างนี้ พี่แนน รุ่นใหญ่ ก็ไม่ลืมที่จะทิ้ง บทความเท่ห์ๆไว้ นะครับ แน่นอนจริงๆๆ
    น้านี่ก็หลอนเค้าไปเรื่อย...เป็นงานเป็นการครับ...รุ ่นเล็กก็อย่าสิ...เดี๋ยวเค้าโบกให้หรอก...ลีโอสักขวด ไหมละ...หรือหมูกระทะดีครับ...
    [SIGPIC][/SIGPIC]
    ร้าน Retro Kanchanaburi...
    รับทำรถตู้โฟล์คเพื่อการค้าครับ...
    Tel...084-073-0084
    เก่ง ปาร์แมน & เรทโทร กาญจนบุรี
    ...

Senior Member Parman_Kan's Avatar
    สถานที่
    " ParmaN & Retro KAnchannaburi " (มีสมอง)
    ขอบคุณ
    0
    1
    1 (100%)

ไม่มีตังค์ก็อย่าคิดที่จะขับสิ...อ้าวซะงั้น...
    แต่เดี๋ยวนี้อะไรๆ ก็แพง จริงๆ นะ แต่จะทำไงได้...มันก็เป็นไปตามวันและเวลา ทุกวันนี้ผมไม่มีตังค์ ก็เลยยังไม่มีขับเลยอะจิ....แย่จัง...
    [SIGPIC][/SIGPIC]
    ร้าน Retro Kanchanaburi...
    รับทำรถตู้โฟล์คเพื่อการค้าครับ...
    Tel...084-073-0084
    เก่ง ปาร์แมน & เรทโทร กาญจนบุรี
    ...

Senior Member ซาก & เศษ's Avatar
    สถานที่
    ซาก & เศษ [ L.T.K ] - Long Time A Go KidS
    ขอบคุณ
    0
    2 (100%)

ไม่รู้ดิ.....ผ่านเข้ามาเฉย ๆ

ผมว่าความพอใจของเจ้าของ และ ความ พอใจของคนซื้อ เป็นสำคัญ

ผมมีเงิน แต่เจ้าของไม่ขาย ....... ก็ อด ไป

เจ้าของตั้งราคาสูง ....... ผมก็ไม่ซื้อ ........ ก็ อด ไป

เจ้าของบอกไม่รู้จะขายเท่าไหร่ (ในใจอยากได้ 5000) อยากได้เท่าไหร่ เสนอมา .........ผมพอใจซื้อ 50000 ก็เสนอไป ........ แฮปปี้ทั้งคู่

น้องขับ เฟอรารี่ ยานรังสิต จะขาย 62 ทะเบียนให้ เพราะไม่ได้ขี่ ........ พี่บอกตรง ๆ กดหมดบัตรจัดได้ ไม่ถึงหมื่น t t ..... น้องมันบอก โอเค มีรถไรแลกไหม ..... อืม มี วิบากเก่า ๆ พี่เอามา 18000 บอกกันตรง ๆ เงินเพิ่มไม่มีนะเว้ย ...... น้องที่น่ารักบอก จัดมาเลยพี่ เอาเวสป้า 62 ทะเบียนโอนไม่ขาดต่อ ไปได้เลย ....อะ ๆ ๆ ได้มาจริงนะจ๊ะ จอดแห้งอยู่บ้าน ได้มาไม่ถึง เดือน พูดจาภาษาใจ ไม่รู้ใครคิดยังไง แต่ การแลกเปลี่ยนครั้งนี้ ไม่ใช่การซื้อขายอย่างแน่นอน......รู้จักกันผ่านเว้ป คุยโทรศัพท์กัน 3 ครั้ง .... ถูกคอ การแลกเปลี่ยน ติ๊งต๊อง ๆ จึงเกิดขึ้น เพียงแค่โทรศัพท์ปรึกษาปัญหา รถ เล็ก ๆ แค่นั้นอ่ะครับ ..... พุดกันตรง ๆ ไม่มีหลอกลวง

มันอยู่ที่ใจ คนซื้อ - คนขาย ล้วน ๆ เลย ขายแพง ก็ไม่ซื้อ ให้ราคาถูกไป ก็ไม่ขาย คุยถูกคอ ให้ฟรีมีถมไป อย่ามาพูดเรื่องราคากะผม เลย ได้รถแพงกว่าราคาท้องตลาด บ่อยไป ได้ถูกกว่าท้องตลาด ก็บ่อยไป แบ่งปันพี่น้องวงการ ได้กำไล ก็บ่อยไป ขายเพือนฝูงขาดทุน ก็บ่อยไป ใครว่าเล่นรถโบราณแล้วรวยเงิน ไม่จริงหรอก....แต่ถ้ารวยเพือน....เอาไปเต็ม 100% ขอยืนยัน

ผม เล่นรถ และ บางทีก็โดน รถเล่น เจ็บตัวบ้าง แต่ก็ไม่เคยเสียใจ

ไม่ได้โกรธแค้น ขัดแย้ง และก็ ไม่ได้เห้นด้วย กะข้อความดังกล่าว แต่อยากจะบอกว่า บางครั้ง เราก็ควรที่จะยอมเจ็บตัวบ้าง เพื่อ น้อง ๆ รุ่นใหม่ ครับ ...... อยากได้ก็ให้มันไป นิด ๆ หน่อย ๆ คบกันได้นาน เดี๋ยวพอมีเด็ด ๆ มันจะคิดถึงเราคนแรก....ประสบการณ์จริง เดี๋ยวนี้ไม่ต้องวิ่งหารถล่ะ รอรับโทรศัพท์อย่างเดียว อย่างที่ พี่รุ่นใหญ่เค้าบอก สังคมนี้ คือสังคมแห่งการแบ่งปัน อย่าลืมนะจ๊ะ.....
    อย่าสนใจแต่คุณค่าของวัตถุ จนลืม สนใจคุณค่าของคนใกล้ตัว (เดี๋ยวมันจะตบกะบาลเอา)
    ใคร ๆ ก็ว่ากูไม่หล่อ.......แล้วกูเคยเถียงไหมล่ะ
    OnE MaN ShoW
    เปลี่ยนเบอร์โทรเป็น 082-5427030 ครับ
    Hi5 - http://bonzainaji.hi5.com
    mail - bonzainaji@hotmail.com
    เลขที่บัญชี - สุขสันต์ตยางคานนท์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาโลตัลระยอง 402-186718-8 ออมทรัพย์
    บ้านผมไม่ใช่ร้านขายรถนะครับ และผมก็ไม่ใช่พ่อค้าด้วยครับ

PHIAN 01-2898833's Avatar
    สถานที่
    CHIANGMAI-LAMPANG
    ขอบคุณ
    0
    4 (100%)

ฝาก1เพลง ชื่อเพลงคนอะไรไม่รู้

อยากได้รถสักคัน

Am G
    อยากได้บ้านสักหลัง อยากได้เมียที่ดี

A Bm
    ชีวิตก็เป็นอย่างนี้ เท่านั้นละหรือ

A D A D
    หรือว่าเป็นอย่างไร ใครช่วยตอบฉันที

Bm
    เช้างกๆ ทำงาน

A G
    รถราติดมโหฬาร รู้สึกทรมาน

A Bm
    เห็นแต่ตึกกระฟ้า...เหมือนสวรรค์รำไร

A D Bm
    สวรรค์นี้ของใคร คงไม่ใช่ของเรา

A G A
    ฉันเงียบสุดแล้ว ฉันทนสุดแล้ว

Bm A
    ไม่อยากเอ่ยปากเลย อยู่เงียบๆ เฉยๆ

G Bm
    แต่อดคิดไม่ได้ เก็บเอาไว้ไม่ไหว

A D
    มันไหลมาเป็นเพลง เพลงเหมือนไม่ใช่เพลง

SOLO: D A D Bm A D Bm A D

Bm
    อยากให้ใครสักคน

A G
    ช่วยให้เราหลุดพ้น จากห้วงเหวอบาย

A Bm
    อบายมุขอย่างหนา หนาตราไดโนเสาร์

A D
    เผาเท่าไรก็ทน คนอะไรไม่รู้

Bm
    * หนาตราไดโนเสาร์

A D
    เผาเท่าไรก็ทน คนอะไรไม่รู้

(ซ้ำ *)
    ลองไปหาฟังดูเด้อครับ น้าหงา คณะคาราวาน
    สบายดี

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

Talking สีสันของเวป

ไม่ได้โกงใคร ก็ไม่น่ากลัวอะไร

" คนขายไร้จรรยาบรรณ ไม่มีสัจจะ น่ากลัวกว่าเยอะ "

ขนาดเพื่อนกัน มันยังทำกันเลย
    หลบหน่อยพระเอกมา ^^

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมว่ามันเหมือน spam mail อ่ะ มีตนตนรึเปล่าก็ไม่รู้

Ewing's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ EKCO อ่านข้อความ
    ไม่ได้โกงใคร ก็ไม่น่ากลัวอะไร

" คนขายไร้จรรยาบรรณ ไม่มีสัจจะ น่ากลัวกว่าเยอะ "

ขนาดเพื่อนกัน มันยังทำกันเลย
    อันนี้โดนใจอย่างแรงครับ ถูกใจๆๆๆๆๆๆๆ

iamfree's Avatar
    ขอบคุณ
    1
    0

ผมขอไม่พูดถึงบทความของคุณnanonaนะครับ เพราะมีเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ได้แสดงความคิดเห็นกันไปเยอะแล้ว

ผมขอมองในจุดประสงค์หลักๆของเว็บ thaiscooter.com ที่ได้สร้างขึ้นมาเพื่อ เป็นแหล่งพบปะ พูดคุย ของกลุ่มคนที่มีรสนิยมชมชอบรถเหมือนๆกัน ได้มารู้จัก พูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์ ปัญหาต่างๆของรถที่ตัวเองชอบและใช้อยู่ ช่วยเหลือปรึกษา เอื้ออาทร มีไมตรีที่ดี แนะนำวิธีแก้ไขปัญหาของรถให้แก่กัน เป็นแหล่งร่วมรวบข้อมูล หาอะไหล่ที่เราต้องการ มันเป็นเจตนาและจุดประสงค์ที่ดีนะครับ

ผมอยู่ต่างจังหวัด ถ้าไม่มีโลกอินเตอร์เน็ต ผมก็คงจะหาอะไหล่รถผมที่ขาดคงยากขึ้น แต่ที่สำคัญผมได้รู้จักเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ได้คำแนะนำ ช่วยเหลือ แบ่งปันซึ่งและกัน โดยผ่านระยะเวลา... ทุกวันนี้ผมมีเพื่อนที่พูดคุยสนิทสนมกันถึงขั้นคุยแล กเปลี่ยนปัญหาของชีวิต โดยที่ไม่เคยได้เห็นหน้าค่าตา แต่เชื่อใจและศรัทธาต่อกันได้

ผมไม่ได้รังเกียจพ่อค้า เพราะหลายๆสิ่งที่ผมขาด เขาก็สามารถหามาให้ผมได้ โดยที่ผมไม่ต้องแลกกับเวลาที่มีค่าของ
    ผมกับสิ่งที่สำคัญมากกว่า มันถูกต้องครับ ที่การตกลงราคามัน เป็นเรื่องที่พอใจกันทั้ง2ฝ่าย เพียงแต่ถามว่า ถ้าคุณภาพเหมือนกัน เราจะเลือกซื้ออันที่ของถูกหรือแพง

ผมว่าการที่เราจะประกอบอาชีพอะไรสักอย่าง โดยเลือกจากงานที่เรารัก ถนัดและสนใจ ผมว่ามันเป็นสิ่งที่ดีและคงจะประสบความสำเร็จด้วย...
    ช่วงหนึ่งผมก็เคยเป็นขายของในเว็บนี้ ผมซื้อมา-ขายไป ได้กำไร เงินหมุนเร็วด้วย แต่วันหนึ่ง ผมรู้สึก ผมสูญเสียอะไรไปบางอย่าง........ผมก็เลยพอกับมันดีกว ่า...

สังคมและโลกหมุนไปทุกวันครับ แต่จะหันหรือเลี้ยว จะไปในทางที่ดี-ถูกทางหรือไม่ ผมไม่แน่ใจครับ

สังคมทุกวันนี้ ยอมรับคนที่ตัวเงินและวัตถุ ยิ่งลงทุนน้อยแต่ได้กำไรมาก คือคนเก่งและฉลาด โดยไม่ค่อยคำนึงถึงวิธีการที่ได้มาสักเท่าไร สิ่งเหล่านี้เป็นวัตถุ มองเห็นเป็นรูปธรรมจับต้องได้...และคนหมู่มากก็ยอมรั บกันง่ายด้วย

แต่อีกสิ่งหนึ่งที่ลึกๆทุกคนใฝ่ฝัน หรือสังคมในอุดมคติที่ต้องการมี.......สิ่งนี้มันเป็ นนามธรรม มองไม่เห็น จับต้องไม่ได้ ใช้ได้แค่ความรู้สึกและขนาดหัวใจเท่านั้นที่สัมผัสมั น.....

ผมอาจจะโชคดี ที่พอจะมีอาชีพอื่น เพื่อเลี้ยงตัวเอง ผมจึงเลือกหาเงินโดยทางอื่น พยายามให้เงินเข้ามาข้องเกี่ยวกับเพื่อนให้น้อยที่สุ ด ถ้าให้ได้ก็ให้ ให้ไม่ได้ก็ขอราคาทุน เอาไว้คุยแลกเปลี่ยนให้ใจกันดีกว่า รู้สึกว่าคุ้มกว่าเยอะเลย

ทุกครั้งที่ผมมองรถ ผมว่ามันเป็นประติมากรรมของยุคสมัย บอกเล่าเรื่องราวมีรายละเอียด เป็นอะไรที่มากกว่าเหล็กเก่าๆชิ้นหนึ่ง ได้ชื่นชมภูมิใจเล็กๆ เมื่อเห็นมันกลับมามีชีวิตอีกครั้ง....ได้พูดคุยกับเ พื่อนที่มีรสนิยมความรู้สึกคล้ายๆกัน มันก็เป็นความสุขใจ รางวัลเล็กๆในแต่ละวันที่ผมสามารถมีได้

พ่นไปเสียเยอะ!! อย่าไปคิดมากเลยครับ ในเมื่อเราเลือกที่จะรักและเสพกับวัตถุนิยม คุณก็ต้องทำใจยอมรับมัน
    เหมือนนักมวย ในเมื่อคุณเลือกเองที่จะขึ้นชก มันก็ต้องมีเจ็บจริง มีแผลจริง ทุกสังคมมีกฎลึกๆของมันเราก็ต้องยอมรับแม้ในใจจะไม่เ คารพกฎนั้น ในเมื่อเลือกขึ้นชกแล้ว ก็ไม่ควรบ่นครับ

เล่นรถเพราะการค้า หากรู้จักความพอดีในความเหมาะสม คุณก็จะประสบความสำเร็จเจริญรุ่งเรือง แต่หากไม่รู้จักความพอดี ขาดจรรยาบรรณ คุณก็ได้แค่เงินและถนนเส้นนี้ของคุณก็สั้นลงเรื่อยๆ มันมีผลของตัวมันเองทั้งทางตรงและทางอ้อมอยู่เสมอ

ทุกที่ มีทั้งในส่วนที่ดีและไม่ดี มันมีกันทุกสังคม..... แต่คุณเลือกเองได้ ว่าเราจะเดินไปในเส้นทางไหน.....
    สักลาย สุราษฎร์ธานี วาดภาพ,งานศิลปะเกี่ยวกับมอเตอร์ไซค์ รถจักรยาน
    http://www.facebook.com/FreedomTattooSurat

sssola's Avatar
    สถานที่
    ไม่สังกัด
    ขอบคุณ
    0
    0

ได้ประโยชน์มากมายเลยครับจากที่ได้อ่านบทความระบายคว ามรู้สึกถึงสภาพอดีตและปัจจุบัน ที่หลายๆคนพยายามอยากให้เป็นในแวดวงสองล้อคลาสสิค ทุกอย่างในอดีตไม่เคยเปลี่ยนครับ แต่ปัจจุบันกำลังจะเปลี่ยน อยู่ที่ว่าเราจะเลือกให้มันเปลี่ยนสังคมสองล้อคลาสสิ คนี้ไปทางไหน
    วาดรูปรถคลาสสิคสุดที่รักบนเสื้อยืด กดตามกระทู้นี้เลยครับ โทร 081 541 4848
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=661959

Bookmarks