ขอถามเซียนdatsunหน่อยครับเครื่องไม่ได้แจ้งลงเล่มต้ องทำยังไงครับ ขอด่วนๆเลยนะครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขอถามเซียนdatsunหน่อยครับเครื่องไม่ได้แจ้งลงเล่มต้ องทำยังไงครับ ขอด่วนๆเลยนะครับ

ไอแมงสาป's Avatar
    สถานที่
    ทราวดี คลาสสิค คลับ นครปฐม
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอถามเซียนdatsunหน่อยครับเครื่องไม่ได้แจ้งลงเล่มต้ องทำยังไงครับ ขอด่วนๆเลยนะครับ

พอดีไปเจอ 521 มาคันหนึ่ง อุปกณณ์ครบ คุยกันในราคา 20,000 บาท ทะเบียนขาดไปเมื่อเดือน เมษา 53
    คุยไปคุยมา คนขายบอกว่าเครื่องยังไม่ได้แจ้งลงเล่มกำลังตามเอกสา ร ผมก็เลยลังเล กลัวโอนเป็นชื่อผมไม่ได้
    ผมต้องทำยังไงบ้างครับ ช่วยตอบให้เข้าใจหน่อยครับ พอเจอรถที่ใช่กับมีปํญหาซะอีก

w110114's Avatar
    สถานที่
    MERCEDES - BENZ หลายกลุ่ม
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ควรขอเบอร์ติดต่อกับสมาชิก และคุณก็โทรไปปรึกษาเค้าจะดีกว่า หรือปรึกษากรมการขนส่งทางบกที่จังหวัดนครปฐม

Junior Member ต่อศักดิ์ Mud co.,'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

ควรให้เจ้าของเก่า ไปต่อภาษีประจำปีก่อน (ขาดเกิน 3 ปี ยกเลิกทะเบียน เรื่องจะไปกันใหญ่)

ซึ่ง การต่อภาษีประจำปี ไม่ต้องขูดเลขเครื่องไป ขูดแต่เลขคัศซีส์เท่านั้น

นั่นหมายความว่า ต้องไปหา ตรอ. ที่ซี้ๆกันหน่อย (อาจต้องคุยกับเขาตรงๆ หรือ ยัด....)

จากนั้นค่อยมาหาเครื่องเบลี่ยนเอาทีหลัง (เครื่อง j13,15,16 ยกลงราคาหลักพัน)

แจ้งโอน พร้อมเปลี่ยนเครื่องทีเดียวกัน
    เบื่อๆ 4x4 เลยหนีมาขี่ 4x2
    Mud company 4x4 Lampang Off Road Team

Member Jetty Vincent's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ของผมก็มีปัญหาครับ ซื้อมาจากคนในเว็บนี้แหละ ตกลงว่าจะส่งเอกสารโอนมาให้แล้วก็หาย ให้ตำรวจดูขอ้มูลจากกรมขนส่ง
    เขาบอกว่ามีชื่อรถ แต่ไม่มีชื่อผู้ครอบครอง ใครมีทางออกช่วยแนะนำทีครับ

Bookmarks