งานเชียงใหม่..น่าไปมาก พี่น้อง

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: งานเชียงใหม่..น่าไปมาก พี่น้อง

uLtRaMaNnNn's Avatar
    สถานที่
    singsing SPINT club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน งานเชียงใหม่..น่าไปมาก พี่น้อง

งานมีวันที่ 9 ธันวาเเน่นอนเเล้วครับ อยากจะประสานหลายๆกลุ่มที่จะเดินทางขึ้น มีหลายวิธี อทิเช่น ขี่ไป ใส่รถไฟไป ใส่รถบรรทุกรับจ้างไป เเละใส่รถกะบะส่วนตัว
    ตัวกระผมเเละเพื่อนๆอีกหลาย 10 คัน กะจะขี่ขึ้น เส้นทาง สายเอเชีย กรุงเทพ สิงห์บุรี นครสวรรค์ พิษณุโลก อุตรดิตถ์ ลำปาง เเละค้าง 1 คืนที่ลำปาง หรือก่อน หน้าจังหวัดนั้น ตามเหตุการณ์ เเละวันต่อไปค่อยเข้า เชียงใหม่ เริ่มออกเดินทาง เช้ามืด วันที่7 เวลา ตี5 ถึง ตี 5 ครึ่ง ออกที่หน้าลานพระรูป (ร่วมไหว้ขอพร พระบรมรูป ร.5 ) พอเพื่อนๆมากันครบๆก็ออกร่วมกัน โดยอาจจะมีการ เข้าไปรับกลุ่มต่างๆ ที่จะเเจม ด้วยตามจังหวัดต่างๆโดยจะมีการนัดหมายกำหนดเรื่องเวล าเเละสถานที่ อย่างเข้มงวด งานนี้ไม่มีรอถ้าช้ามาก เพราะระยะทางยาวไกลกว่า 7-800 กิโลเมตร รถจะวิ่งไปเรื่อยๆ เเละหยุดพักเป็นจุด ไม่เกินครั้งละ 80-100 กิโลเมตร เพื่อรักษา เครื่องยนต์ ท่านใดสนใจร่วมการเดินทาง ถ้าเป็นไปได้ ขอเสียงลงในกระทู้ด้วยครับ จะมีทืม เซอร์วิส เเละอาจจะมีการร่วมรับประทานอาหารจุดสำคัญต่าง ๆ ( จะสั่งรอไว้ร่วงหน้าเพราะจำนวนคนเยอะเเน่ๆ) งานนี้ เตรียมความพร้อมของรถ เเละคนให้ดี อากาศเย็นๆในเชียงใหม่ กะความสวยงามของเมืองเชียงใหม่รอท่านอยู่ ปล. ปีนี้เป็นการรวมที่เยอะมากในประวัติ.......เหนือ ใต้ ออก ตก ไปกัน คับคลั้ง ร่วมเฮฮาประสาคนรักสกู๊ตเตอร์ รวมรถ ประกวดรถ เเละกิจกรรม ต่างๆ นาๆ เเบบ ประสานมิตร พี่น้อง นานๆมีครั้งครับที่จะรวมได้ทั่วไทยเช่นนี้ ขอเชิญครับ
    ท่านใดมีข้อคิดเห็นดีๆ ในการเดินทาง ช่วยลง เเละมาคุยกันนะครับจะเป็นประโยชน์ต่อส่วนรวมไม่มากก็ น้อยครับ
    หรือท่านใดมีข้อสงสัย เกี่ยวกับรายละเอียดงานเชิญถามมาได้เลยครับ จะคอยประสานให้ตลอด ขอ ขอบคุณ มาณ.ที่นี้

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อีก1ทางเลือกนะครับ

--------------------------------------------------------------------------------

อีกหนึ่งทางเลือกครับ เอารถขึ้นรถไฟไป จากหัวลำโพง - ลำปาง 1000.- , หัวลำโพง - เชียงใหม่ 1050.- (ไม่รวมคน) แต่จะต้องเป็นรถที่มีทะเบียนเท่านั้น ไม่ก็ต้องมีสำเนาเล่มไปแสดงด้วย รถไม่ช้ำ คนไม่เหนื่อย... ส่วนราคาของผู้โดยสาร แล้วแต่ว่าจะนั่งแบบไหน หวานเย็น หรือว่ารถนอน สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ การรถไฟแห่งประเทศไทย 02-6218701 หรือ 1690

ใครสนใจมั่งครับ...ผมสนใจมากๆ
    ไปรถไฟก็ดีนะครับ...ขากลับค่อยขี่กลับ(จะได้ถนอมเครื ่องไปนิดนึง)
    ถือว่าเป็นทริปปีใหม่ไปเลย...
    ทริปนี้ถ้ามี2คันผมก็ไปนะ....ตอบด่วนๆๆๆๆๆๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย uLtRaMaNnNn : 07-11-2006 เมื่อ 13:53

topbig's Avatar
    สถานที่
    Top อะไหล่
    ขอบคุณ
    0

นี้เราก็ว่าจะชวนไปเหมือนกันน้องเราก็อยู่ลำปางถ้าไป จิงๆเดี๋ยวให้มันหาที่พักให้เลยถ้างัยไปทางไหนก็บอกด ้วยจะได้ไปด้วยถ้าไม่ติดอะไรนะผ่าน นครสวรรค์ด้วยนิฮิๆๆบ้านผมมมมมมงานนี้ทำตัวให้ว่างแน ่ๆๆ
    ร้านTop อะไหล่083-2101643 นครสวรรค์ จำหน่ายเครื่อง LIFAN 110-250 สูบตั้ง สูบนอนทุกรุ่น อะไหล่แต่งรถชาลี อยากดูรูปเครื่อง+อะไหล่ หาใน google พิมพ์ ร้าน Top อะไหล่ เลย

มาตรฐาน อยู่ลำปางครับ

ใช่ครับวันที่ 7 ธันวาจะมีงานที่ลำปางก่อนแล้ววันที่ 9 ธันวาก็จะเป็นงานที่เชียงใหม่ครับถ้าพี่ๆชาวSing Sin--- จะมาก็ให้พี่ผมลองโทรหาผมก่อนก็ได้ครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Narok อ่านข้อความ
    ใช่ครับวันที่ 7 ธันวาจะมีงานที่ลำปางก่อนแล้ววันที่ 9 ธันวาก็จะเป็นงานที่เชียงใหม่ครับถ้าพี่ๆชาวSing Sin--- จะมาก็ให้พี่ผมลองโทรหาผมก่อนก็ได้ครับ
    โอเชจ้า...เดี๋ยวขอคุยกันก่อนนะครับ
    เพราะมันไกลเหมือนกัน...ต้องถามความเห็นส่วนรวมก่อนน ๊า..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ทุกคน.......................
    หรือว่าถ้ามันไกลไป ก็จะชวนไปนครนายก(ใกล้ๆ)
    ดูเอานะ...สนใจอันไหนมากกว่ากัน

--------------------------------------------------------------------------------

เชิญเพื่อนๆร่วมงาน Vintagebikethailand Party จัดวันที่ 16 ธันวาคม 2549
    งานนี้ไม่มี การแบ่งแยกหรือ แบ่งกลุ่มใดๆทั้งสิ้นนะครับ ขอเพียงแต่ชอบในรถคลาสสิก ไม่ว่าจะเป็นรถเล็กหรือรถใหญ่ รถยุโรป หรือรถญี่ปุ่น หรือแม้แต่คนที่ไม่มีรถหรือกำลังจะมีก็ตาม สามารถมาได้
    หมดครับ
    สถานที่ ชื่อ "บ้านป่าริมเขื่อน" จังหวัด นครนายก 44 หมู่ 2 บ้านคลองบ่อ ต.หินตั้ง อ. เมือง จ. นครนายก บรรยากาศสวยมากๆ
    ที่พัก ทางเราจะจัดพื้นที่กางเต้นนอนมีสนามหญ้ากว่าและใหญ่ม าก เพื่อนๆต้องนำเต้นไปเองนะครับ
    อาหาร ช่วงหัวค่ำวันที่ 16 มีโต๊ะจีนพร้อมเครื่องดื่มหนึ่งชุด แถมมีดนตรี เล่นสดให้
    ฟังอีกด้วย ตอนเช้าวันที่17 มีข้าวต้ม+กาแฟ
    ราคาบัตรเข้างาน ราคาอยู่ที่ 200 บาท โดยทุกท่านจะได้รวมทำบุญ 100บาท และอีก100บาทเป็นค่าใช้จ่ายในงาน การซื้อบัตร ติดต่อ 089-300-6658 บอล ก่อนวันที่1 ธันวาคม 2549 ถ้ารวมๆกันมาซื้อก็ดีนะครับจะได้นั่งโต๊ะเดียวกันเพร าะทางเราจะมีโต๊ะจีนให้กับผู้ที่ซื้อบัตรล่วงหน้าเท่ านั้น สำหรับผู้ที่จะไปซื้อหน้างานทางเราขอเก็บ 200บาทครับ โดย 100 บาททำบุญ และทางเจ้าของสถานที่เข้าคิดค่ากางเต้นหัวละ50 บาท และอีก50บาทขอเป็นค่าข้าวต้ม+กาแฟนะครับ
    การรวมตัว ทางเราจะแจ้งให้ทราบอีกทีนะครับน่าจะเป็นปั้มแถวๆคลอ ง1หรือคลอง2 โดยเพื่อนๆไม่ต้องห่วงเรื่องการเดินทางนะครับ ทางเราจะขอความร่วมมือกับทางตำรวจเพื่อจะได้เดินทางไ ด้โดยสะดวก

Senior Member MEKIN's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ทิด สึกมาชวนออกทริปเลยนะครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ MEKIN อ่านข้อความ
    ทิด สึกมาชวนออกทริปเลยนะครับ
    สนใจไปด้วยกันกับกลุ่มเล็กๆกลุ่มนี้ไหมครับพี่เมย์

Senior Member MEKIN's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมไปเชียงใหม่วันที่2-5 ธค. คงไม่อยู่ถึงงานรวมscooterเชียงใหม่

ทิดเอ๊ย ทางนั้นน่ะ ขี่รถพัง แน่ แถมยังเป็นทางรถสิบล้อ รถเมล์เขาขี่กันอยู่ อันตรายสุด ๆ
    เส้นทางนะครับ กรุงเทพฯ-นครสวรรค์-กำแพงเพชร-ตาก-ลำปาง-ลำพูน-เชียงใหม่ เส้นนี้ขี่ง่าย แต่ว่าเส้นระหว่าง กำแพง-ตาก ขี่ยากหน่อย เส้นทางไกล มีหลับในได้เด้อ ตำรวจตั้งด่านเยอะ อาจโดนตรวจได้
    เมื่อคืนเพิ่งกลับมาจากเชียงราย ยังเห็นทหารคุ้มกันกำลังอยู่บางเส้นทาง บางจุด เด้อคับ
    +-+-+-+-+Sing Sing Sprint Club+-+-+-+-+

มาตรฐาน 00

ใช่ครับท่าพี่ไปทางอุตดิตมันอ้อมด้วยครับแล้วขึ้นเขา ด้วยอันตรายครับถ้ามาให้ง่ายก็ทางที่พี่เค้าบอกเมื่อ กี้อ่ะครับจะมีทางขึ้นเขานึดหน่อยคือเลยตากมาเถินนะค รับแล้วถ้ามาเข้าเขตเกาะคาก็ไม่ค่อยมีเขาแล้วครับเรื ่องด่านก็ไม่ค่อยมีปัญหาครับเพราะผมขี่ไปเถินบ่อยครั บจากเถินมาลำปางก็ประมาณสัก 85 กิโลได้ครับแต่ขึ้นเขาจริงๆก็ไม่เท่าไรครับ ไม่งั้นก็ง่ายเลยครับขึ้นรถไฟเลยรถเก่าผมที่พี่ผมขี่ ผมก็เอาทะเบียนคนอื่นให้ดู สีก็ไม่ตรงกันแล้วครับแต่พวกเค้าจะได้ค่าเชือกค่ายกข ึ้นยกลงเค้าก็เอาแล้วครับเสียค่า เอ็ม16 เฮ้ย... เอ็ม100นิดหน่อยรับรอง พริ้ว.....

Bookmarks