[ แนะนำ ] โปรดอ่านคับ จาก sroriginal - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: โปรดอ่านคับ จาก sroriginal

ounzaa's Avatar
    สถานที่
    BANGKOK RETRO OWNER CLUB!!!!!!
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    12 (100%)

อันนี้สำคัญสุดครับ อย่าแอ๊บครับ งง ปล.ยืมหน่อยนะครับ
    2324300579 ธ.กรุงเทพ สาขา ซีคอน ชื่อบัญชี สันติ อภิชาติโชติ จองสินค้าแล้วช่วยรักษาคำพูดด้วยนะคร้าบบบบบบ

บางกอก RETRO OWNER CLUB!!!!!!!!
    ATTN : พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ และทุกๆท่านครับ

ตลกดี ใครเคยเจอแบบผมบ้างครับ ผมเจอบ่อยมาก
    ให้ผู้ ญ โทรมาต่อราคา แล้วจะมีเสียงพากย์อยู่ข้างๆอะครับ ก็ประมาณว่า
    ลดหน่อยได้มั้ยคะพี่ น่านะ หนูอยากได้มานานแล้วนะคะพี่ เสียงอ้อนๆหน่อย แล้วก็จะมีเสียงชายหนุ่มซุบซิบๆ เบาๆห่างๆหน่อย เหมือนมีกุมารกระซิบอะครับ 5555555555
    โทรเองเถอะครับ ผู้ ช หรือ ผู้ ญ ราคาเท่ากันครับ เห็นผมหน้าหม้อไปได้ !!!!!!!!! อย่าใช้วิชานารีพิฆาตนะครับไม่ได้ผลหรอกครับ แหะๆ

ปล.ขาดนารี บ่ตาย แต่ขาดทุนตายยยเห๋งงงงงงงงงงงงงง!!!!!!!!!!!!!!!!

ขอบคุณ
    0
    2 (100%)

มาตรฐาน ค่อยพูดค่อยจา

ใจคนละดวง สมองคนละคน คิดต่างกันบ้าง ถูก(ใจ)บ้าง ไม่ถูก(ใจ)บ้าง ขอให้ค่อยพูดค่อยจากันนะครับ

oaksra's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ounzaa อ่านข้อความ
    อันนี้สำคัญสุดครับ อย่าแอ๊บครับ งง ปล.ยืมหน่อยนะครับ

ชอบตรงลายเซ็นต์พี่มากเลยครับ ผมไม่เข้าใจจริงๆ เป็นเหมือนกันบ่อยมากครับ
    @การอยู่ร่วมกันบนโลกนั้นไม่ง่ายแต่การเข้าใจและยอมร ับกันก็ไม่ยากเหมือนกัน@

สนใจติดต่อ โอ๊ก 081-7645024

นาย ชนิตย์พล สีนิคม ธนาคาร กรุงเทพ สาขาสันกำแพง เลขที่บัญชี 357-0-84362-7

ounzaa's Avatar
    สถานที่
    BANGKOK RETRO OWNER CLUB!!!!!!
    ขอบคุณ
    0
    12 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oaksra อ่านข้อความ
    ชอบตรงลายเซ็นต์พี่มากเลยครับ ผมไม่เข้าใจจริงๆ เป็นเหมือนกันบ่อยมากครับ
    ดีใจด้วยครับ แหะๆ
    2324300579 ธ.กรุงเทพ สาขา ซีคอน ชื่อบัญชี สันติ อภิชาติโชติ จองสินค้าแล้วช่วยรักษาคำพูดด้วยนะคร้าบบบบบบ

บางกอก RETRO OWNER CLUB!!!!!!!!
    ATTN : พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ และทุกๆท่านครับ

ตลกดี ใครเคยเจอแบบผมบ้างครับ ผมเจอบ่อยมาก
    ให้ผู้ ญ โทรมาต่อราคา แล้วจะมีเสียงพากย์อยู่ข้างๆอะครับ ก็ประมาณว่า
    ลดหน่อยได้มั้ยคะพี่ น่านะ หนูอยากได้มานานแล้วนะคะพี่ เสียงอ้อนๆหน่อย แล้วก็จะมีเสียงชายหนุ่มซุบซิบๆ เบาๆห่างๆหน่อย เหมือนมีกุมารกระซิบอะครับ 5555555555
    โทรเองเถอะครับ ผู้ ช หรือ ผู้ ญ ราคาเท่ากันครับ เห็นผมหน้าหม้อไปได้ !!!!!!!!! อย่าใช้วิชานารีพิฆาตนะครับไม่ได้ผลหรอกครับ แหะๆ

ปล.ขาดนารี บ่ตาย แต่ขาดทุนตายยยเห๋งงงงงงงงงงงงงง!!!!!!!!!!!!!!!!

Member Kongko's Avatar
    สถานที่
    Kongko
    ขอบคุณ
    0
    0

พี่อาร์ท แล้วเรื่องไมล์ของผมละคับผม ส่งของที่จะแลกกันให้หรือยังคับ จากโต้งอุตรดิตถ์

Member bigstroke's Avatar
    สถานที่
    bigstroke
    ขอบคุณ
    0
    0

ขอให้จบกันด้วยดีครับ แต่ ขออีกอย่าง ขอให้ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องหน่อยครับ คนอ่านงง .............
    อย่าดูถูกมนุษย์ด้วยกันเอง

Member Kongko's Avatar
    สถานที่
    Kongko
    ขอบคุณ
    0
    0

ตกลงกันดีๆคับพี่ เอาใจช่วยให้จบลงด้วยดี และก็ของผมด้วย

JACK6666's Avatar
    สถานที่
    กลายพันธุ์
    ขอบคุณ
    0
    2 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Kongko อ่านข้อความ
    พี่อาร์ท แล้วเรื่องไมล์ของผมละคับผม ส่งของที่จะแลกกันให้หรือยังคับ จากโต้งอุตรดิตถ์
    รอไปก่อนนะ ต.โต้ง อิอิ
    แดดร้อนเมื่อไหร่เจอกัน
    JACK6666 แบบข้า มันยูสเซอร์เดียว
    ::::::::::
    เกิดมามีความบ้าเป็นของตัวเอง
    089-727-7339
    JACK SR ::เหลือแต่ข้าก็ขี่

สถานที่
    กลายพันธุ์
    ขอบคุณ
    0
    2 (100%)

ดู่ดู๊ดู ดูเธอทำ
    JACK6666 แบบข้า มันยูสเซอร์เดียว

V I P MEMBER unique's Avatar
    สถานที่
    Bangyai Motor Classic
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

เห็นรูปจากผู้ซื้อ กับรูปจากผู้ขาย
    มันคือของอันเดียวกัน แต่มุมกล้องคนละมุมเลย
    เหล็กเป็นสนิมกับสแตนเลสน่าจะดูไม่ยากนะ

ติดต่อ 081-9786333 ท็อป

Senior Member canamosz's Avatar
    สถานที่
    FastPisTon MG
    ขอบคุณ
    0
    0

คิดแตกต่างกันได้ครับ แต่อย่าแตกแยก
    คนไทยด้วยกันทั้งนั้นครับ

เขตจตุจักร กทม

wantz65's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

เห็น ใจคนซื้อ ครับ วันหลัง กรุณา ลงรูปชัดๆ ตำหนิตรงไหนก้อ ถ่ายเลย ครับ ได้รับได้

- ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ซื้อของจากคุณไป บอกตามตรง ของส่งมาไม่ได้ตามที่คุณบอกผมเลย
    ผมซื้อไฟหน้าแทรกเกอ มา ราคา 1600 คุณบอกสวยมาก ผม ถามว่า ขนาด 5.5-6 นิ้ว รึ ป่าว คุณบอก ว่า ประมาณ 5.5-6 นิ้ว
    ผมย้ำเเล้ว นะ ว่า ถ้า ต่ำ กว่า 5.5 ผม ไม่ เอา คุณ ก็บอก ว่า ไม่ต่ำกว่า ผมเลยเอา
    - สรุป ของส่งมาถึง 5 นิ้ว เซ็ง อ่ะ ครับ สถาพก้อ พอรับได้ เเต่ก็ไม่ถึงกะสวย เพราะรูป มันไม่มีความชัดเลยผมก็เชื่อคุณ
    ว่าสวย แต่ ผมก็ไม่ได้โวยวายรายนะ เเค่ ของ ๆ คุณ ผมไม่ดูอีกเลย จบ ครับ

*** ช่วยย้ำนะครับ ไม่ใช้ว่าสอน เอาเป็นว่าเเนะนำ ละกัน ลงขายอ่ะครับ รูป+ ราคา ขอชัดๆ

ขอฝากเท่านี้ครับ
    นาย สาธิต สายรวมญาติ
    100/5 หมู่ 8 ต. แหลมบัว อ.นครชัยศรี นครปฐม 73120
    ธ.กสิกร สาขา ห้วยพลู

เลขบัญชี 368 - 2 - 36706 - 6
    ติดต่อ ตลอด 24 ชม.
    084 - 8002526 ทิต ครับ

สถานที่
    กลายพันธุ์
    ขอบคุณ
    0
    2 (100%)

อ่านเจ้าของกระทู้ แต่ได้ความรู้ที่คนตอบ อิอิ

Junior Member itsara's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    2 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sroriginal อ่านข้อความ
    ตกลงซื้อท่อกับผม ผมตั้งวั้ยราคา6300แมร่งต่อเหลือ5500ผมก้อหั้ย
    พอจะไปส่งของหั้ยมันบอกว่าหั้ยพันกระแทรกผมก้อพันหั้ยส่งemsผมก้อส่งหั้ยรูปผมลงวั้ย1รุป
    แล้วเค้าก้อโทมาหาผมบอกหั้ยผมถ่ายหั้ยดูหลายๆมุมผมก้อเติมเงินโทสับถ่ายหั้ยมันดู
    มันก้อตกลงซื้อของๆผมคอท่อเป้นของmotoshopปลายท่อtrappมีตาปั๊มอยู่แล้วจะมาหาว่าผม อย่างงู้นอย่างงี้คนที่ม่ายรู้ก้อมาหาว่าผมขายของโกงขายของม่ายดีอยากรู้อารายกูก้อตอบคุณแล้วคุณจะเอายังงัยกับกูที่กูม่ายรับโทสับคุณคุณก้อหาว่ากรูอย่างงุ้นอย่างงี้ผมก้อเป้ นคนธรรมดาๆที่ขายของกินไปวันๆๆๆแล้วรุปกูก้อส่งหั้ยค ุณดูตั้ง2รุปคุณตกลงเอาแล้วคุณจะเอายังงัยคับถ้ากรูโ กงเงินคุณไปฟรีๆคุณค่อยหน้าเอามาลงกูม่ายเคยโกงเงินก ินของมีกูบอกมีของม่ายมีกูโอนเงินคืนผมม่ายเคยเก็บเง ินคัยวั้ยฟรีๆๆคับมีของก้อส่งหั้ยถ้าผมโกงก้อว่าปายอ ย่างม่ายช่ายโทมาม่ายรับมาประจาร์ณผปมก้อม่ายสนจัยผม รู้ว่าตัวผมทำอารายอยู่แล้วคุนหล่ะพูดเกินความจริงไป รึป่าวที่มาหาว่าผมไม่ซื้อกับคุน

คนต่อมา

ไอ้แก๋วทหารนัยค่ายทหารแห่งหนึ่งนัยสัต**บ ประมาณสามทุ่มวันพฤหัสบดีที่ผ่านมามันโทมาหาผมมันบอก ว่ารถมันพัง
    ผมก้อด้วยความหวังดีบอกว่าจะไปถีบมาดูหั้ยมันบอกว่าม ่ายเป้นรัยผมก้อวางโทสับไปอีกประมาณ10นาทีมันโทมาผมก ้อรับแล้วมันก้อบอกว่ารถม่ายติดผมก้อบอกว่าเดวผมไปถี บหั้ยรอ5นาทีผมก้อไปหามันทันทีพอไปถึงผมก้อลองเช็คดู ว่ามันป้นอารายแต่ที่แน่ๆๆนอนที่สุดไฟมันม่ายออกจากค อยล์ผมก้แลยถีบรถมาที่บ้านผมถึงประมาณสามทุ่มคึ่งผมก ้อบอกกับมันว่าเดวพรุ่งงี้เช้าจะดูหั้ยมันก้อบอกว่าต ื่นแล้วค่อยโทมาหามันเดวมันจะเข้ามาพอหลังจากนั้นผมก ้อไปรับแฟนจากที่ทำงานพอรุ่งเช้า7โมงเช้าผมถอดชุดไฟไ ปหั้ยที่ร้านเครื่องเสียงวัดไฟทุกเส้นคับขอโทดไฟขาดน ัย3เส้นผมก้อหั้ยเค้าทำจนชั้ยงานด้ายปกติผมเสียไป500 ม่ายรู้ว่าถูกหรือแพงผมก้อเอากับมาสั่ยหั้ยโครตมันตา มเดิมพอสั่ยเสร็จปรากฎว่ารถติดคับ
    ผมก้อลองขี่ดูนัยหมู่บ้านของผมมานก้อม่ายมีปันหาอารา ยซักพักมันก้อมาผมก้อบอกว่ารถยังม่ายติดคืออันที่จิง แล้วผมจะเอารถวั้ยขี่เล่นซักแป้บแล้วช่วงเย้นๆจะหั้ย เข้ามาเอามันพูดจากวนตรีนพอรู้ว่ารถติดแล้วขอโทดเถอะ คับคนละคนกับเมื่อคืนเลยที่นั่งรอความช่วยเหลือตอนแร กผมก้อกะจะเอาแค่500ค่าที่ผมไปทำมาแต่แมร่งกวนตรีนซะ แล้วผมเลยบอกมันเอามา1000นึงผมเลยเอาค่ามั่นสั้ยมันม าสมน้ำหน้าแมร่งรถของคุณมันรถกระป๋องม่ายต้องกลัวว่า กรูจะถอดอะหลั่ยนัยตัวรถคุณหรอกคับกูม่ายเอาหรอกโหน่ าสมเพจจริงๆๆคับ

ของบางอย่างที่ขายแพงก้อผมซื้อมาแพงแล้วจะหั้ยขายถูก ได้ยังงงัยหล่ะคับ

อันไหนลดดด้ายก้อลดคัยมีปันหาอยากรู้เรื่องจริงโทมาถ ามผมด้ายเลยเพราะผมมั่นจัยนัยตัวผมเองเดวผมจะแนบรุปท ่อที่ตกลงกะมันวั้ยหั้ยดู0806466367
    อ่านมา 2 กระทู้แล้ว อยากให้ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องหน่อยครับ หากท่านอยากชี้แจ้ง ควรใช้ภาษาที่ถูกต้องอ่านง่าย
    (อีกอย่างมันบ่งบอกถึงวุฒิภาวะของผู้เขียนเองครับ)

ด้วยความเคารพ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย itsara : 20-07-2010 เมื่อ 00:29

Senior Member BusoH69's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ยังจะเคารพอยู่เหรอครับ

Bookmarks