ตามหาช่างเอก..ร้านตรงตีนสะพานกรุงเทพสี่แยกบุคคโล ด่วนที่สุด!!

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ตามหาช่างเอก..ร้านตรงตีนสะพานกรุงเทพสี่แยกบุคคโล ด่วนที่สุด!!

jeweljang's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Smile ตามหาช่างเอก..ร้านตรงตีนสะพานกรุงเทพสี่แยกบุคคโล ด่วนที่สุด!!

ตามหาช่างเอก..ร้านตรงตีนสะพานกรุงเทพสี่แยกบุคคโล ด่วนที่สุด!!

เนื่องจากผมได้นำรถไปซ่อมไว้ที่ร้านพี่เค้าตั้งแต่ต้ นปีที่แล้ว เวลาไปตามรถก็ถูกบ่ายเบี่ยงว่าติดงานซ่อมคันอื่นอยู่ ยังไม่ได้ทำเลย ทั้งๆ ที่อะไหล่ต่างๆ ผมเป็นคนจัดการหาซื้อจากในบอร์ดเวป Thaiscooter ทั้งนั้น มาต้นปีก็ซื้ออะไหล่ไปให้เค้าอีกรอบ
    ก็เห็นว่ารถถูกถอดอะไหล่รอประกอบไว้แล้ว เราก็นึกว่าจะแล้วเสร็จในไม่กี่อาทิดแต่ที่ไหนได้หลั งจากนั้นไม่สามารถติดต่อพี่แกได้เลยครับ จนมาช่วง 2 เดือนก่อนได้แวะไปถามข้างๆ ร้าน ก็ได้รับคำตอบว่าร้านแกปิดมานานหลายเดือนแล้ว อีกอย่างเจ้าของบ้านเค้าก็นำกุญแจมาล็อกไว้ แล้วก็ให้แกติดต่อไปคุยกับเจ้าของบ้านด้วยเพราะว่าตอ นนี้เจ้าของบ้านเค้าต้องการให้คนอื่นมาเช่าแล้วครับ( ผมได้ติดต่อกับเจ้าของบ้านไว้แล้ว) ซึ่งผมก็ได้แจ้งความไว้ที่สน.บุคคโลแล้วว่ารถผมยี่ห้ ออะไร รุ่นไหน ทั้งนี้รบกวนท่านที่นำรถไปซ่อมไว้ที่ร้านช่างเอก ช่วยมารวมตัวกันด้วยครับ เพราะถ้าเจ้าของบ้านเค้านัดเปิดบ้าน เพื่อให้เรานำรถออกจะได้ไปพร้อมกัน พร้อมทั้งนำหลักฐานการแจ้งความหรือเอกสารประกอบรถ เพื่อนำมายืนยันกับทางเจ้าของบ้านและเจ้าหน้าที่ตำรว จด้วยครับ วันนี้ผมได้ติดต่อกับรองผกก.สน.บุคคโลไว้แล้ว

ปล. ถ้าช่างเอก ได้เห็นกระทู้นี้กรุณาติดต่อกลับไปที่เจ้าของบ้าน ด่วนที่สุดครับ และถ้าผมได้รถคืนก็จะขอถอนแจ้งความให้แต่อะไหล่ต้องค รบนะครับ

รูป รูป  

Senior Member Indy_life's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณ เพชรเกษม คลับ
    ขอบคุณ
    0

สู้ๆคับ ร้านนี้เรื่องปัญหากับคนที่นำรถมาซ่อมบ่อยเหมือนกัน

อีกอย่างคือ ซ่อมช้า หรือไม่ค่อยทำ ไม่แน่ใจ บางคันจอดข้ามปี

ผมก็เคยมีปัญหา โดนไปหลายเงินเลย แต่ไม่อยากเอ่ยถึงมัน คิดเสียว่าฟาดเคราะห์

ยอมรับตัวตน ,, นี่แหละคนมีอุดมการณ์

Senior Member MUTU_Classic's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เห็นใจคับ......ไม่น่าทำแบบนี้ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คับ

พบกัน รักกัน สัมพันธ์ ยั่งยืน

jeweljang's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เซง ได้อีก เจ้าของบ้านดันเปิดบ้านให้ช่างมาขนรถหนีไปอีกรอบ

เห้อ ดีนะที่ได้เบอร์น้องสาวช่างมา รับปากว่าจะช่วยตามพี่ชายให้

นี่ว่าจะไปแจ้งความเพิ่มอีกกระทง และก็จะให้เค้าทำเรื่องส่งไปเขตสายไหมอีกรอบ

เห็นเจ้าของบ้านบอกย้ายไปสายไหมและ...

ยังไงผมต้องตามรถพ่อผมคืนมาให้ได้...ไม่ว่าจะนานแค่ไ หน ทำไม่ดีแล้วคิดว่าจะจบง่ายๆ เหรอครับ

Senior Member Indy_life's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณ เพชรเกษม คลับ
    ขอบคุณ
    0

ไม่รู้ตามได้ยัง

ยอมรับตัวตน ,, นี่แหละคนมีอุดมการณ์

Senior Member Byboat's Avatar
    สถานที่
    MCขับช้าช้า
    ขอบคุณ
    0

เอาใจช่วยครับ ขอให้ได้รถคืนไวๆ

ขอบคุณ
    0

สู้ๆนะคัรบ ขอให้ได้รถคืนเร็วๆครับ

Say it's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

ผมจำไม่ได้ว่า เป็นร้านประจำกลุ่มอะไร แต่กลุ่มใน กทม แน่นอน
    ลองถามคนที่เล่นรถดูอ่าคับ วงการรถเก่าไม่กว้างมาก
    เข้าใจหัวอกเลย

Junior Member
    สถานที่
    xxx
    ขอบคุณ
    0

รถยี่ห้ออะไรครับ เผื่อมีคนได้เบาะแส

น่าจะลอง ไปโพสในบอร์ด ซื้อขาย อีกสักกระทู้ ก็จะดีนะครับ คิดว่าน่าจะมีสมาชิกเข้ามาอ่านมากกว่า และช่วยกันชี้เบาะแสได้ดีกว่านี้ บอร์ดนี้มีคนอ่านน้อย

อย่าปล่อยคนชั่วลอยนวล ให้กำลังใจครับ

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=119404

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=286135

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=386717

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=386720
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chedindian : 12-12-2011 เมื่อ 20:04

koken999's Avatar
    สถานที่
    Honda Classic Saraburi !!!!
    ขอบคุณ
    0

แย่จัง
    ----------------------------------------------------------------I Classic
    ----------------------------นายศราวุธ ยูระมาศ ที่อยู่ปัจจุบัน 59/7 ซ.2 ถ.เทศบาล8 ต.ปากเพรียว อ.เมือง จ.สระบุรี 18000
    ------------------------------------บัญชีออมทรัพย์ 516-6-02592-2 ธนาคาร ธนาชาต สาขาถนนสุดบรรทัด
    ----------------------------------------------------ติดต่อ(หนุ่ย) 089-0897335 1-2Call
    ----------------------------------------[IMG] ซีรีย์เกาหลี ฝากรูป[/IMG]

Mr.Classic's Avatar
    สถานที่
    NAKHONSAWAN MOTORCYCLECLUB
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ตามคืนให้ได้นะครับน้า เอาใจช่วยครับ ได้ความยังไงมาเล่าสู่กันฟังบ้างเด้อ
    099-2949129 โอม

ขอบคุณ
    0

ขอให้ตามคืนได้ไวๆครับ

Bookmarks