ขอแสดงความยินดีกับบอร์ดใหม่ครับ

ชื่อกระทู้: ขอแสดงความยินดีกับบอร์ดใหม่ครับ

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

มาตรฐาน ขอแสดงความยินดีกับบอร์ดใหม่ครับ

ขอแสดงความยินดีกับบอร์ดที่ตั้งขึ้นมาใหม่ครับ กลุ่มจักรยานฝั่งธนมีกิจกรรมต่อเนื่องมาได้พักใหญ่แล ้ว จักรยานโบราณของเราจะได้มีบอร์ดใหม่ๆเพิ่มขึ้น ซึ่งก็จะได้รับทราบเรื่องราวและกิจกรรมดีๆเพิ่มขึ้นไ ปด้วย แล้วจะติดตามเข้ามาดูเรื่อยๆนะครับ

รูป รูป  
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    ขอแสดงความยินดีกับบอร์ดที่ตั้งขึ้นมาใหม่ครับ กลุ่มจักรยานฝั่งธนมีกิจกรรมต่อเนื่องมาได้พักใหญ่แล ้ว จักรยานโบราณของเราจะได้มีบอร์ดใหม่ๆเพิ่มขึ้น ซึ่งก็จะได้รับทราบเรื่องราวและกิจกรรมดีๆเพิ่มขึ้นไ ปด้วย แล้วจะติดตามเข้ามาดูเรื่อยๆนะครับ
    ขอบคุณมากครับพี่วสันต์

ไม่รู้ว่าแยกวงมาอย่างนี้จะมีคนให้ความสนใจบอร์ดนี้อ ยู่หรือเปล่า

แต่พวกเราฝั่งธน มีเจตนาที่ดี ทำด้วยใจ หวังดีต่อจักรยานโบราณ

ถึงแม้จะเป็นเด็กรุ่นหลังๆ หน่อย แต่ยังไง ก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

หวังว่าพี่ๆ น้องๆ จะเข้ามาเยี่ยมชมบอร์ดนี้เหมือนตอนกระทู้นี้อยู่หน้า ข้อมูล

พวกเราจะมีกิจกรรมดีๆ ต่อๆ ไป

อยากให้คนรักจักรยานโบราณเหมือนกันทุกคน

เข้าใจและรัก ซึ่งกันและกัน เหมือนพี่น้อง ต่อไป
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ใช่ครับ พวกเราก็พี่ๆน้องๆกันทั้งนั้น คิดดีทำดีแล้วก็ไม่ต้องกังวลครับ เดินหน้าต่อไป แล้วจะติดตามเข้ามาดูกระทู้ที่น่าสนใจครับ อย่างคลิปขี่จักรยานจากต่างประเทศที่อุ้ยนำมาลงก็น่า สนใจนะครับ เพิ่งเข้าไปดูเมื่อกีนี้เอง
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

'' งง '' ครับ

กระทู้หาย..............555+

แต่ก็ไม่เป็นไรครับ

วงการจักรยานไม่ได้กว้างอะไรมากมาย

พูดชื่อก็นึกหน้ากันออก

ดีครับ.........ยังไงก็รักการปั่นเหมือนเดิมครับ

วันที่ 18 เจอกันนะครับ

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    '' งง '' ครับ

กระทู้หาย..............555+

แต่ก็ไม่เป็นไรครับ

วงการจักรยานไม่ได้กว้างอะไรมากมาย

พูดชื่อก็นึกหน้ากันออก

ดีครับ.........ยังไงก็รักการปั่นเหมือนเดิมครับ

วันที่ 18 เจอกันนะครับ
    ถึงอยู่ที่ใหม่แต่ใจยังเหมือนเดิมครับ แนวคิดของกลุ่มฝั่งธนแต่เดิมแล้ว(และยังถึงปัจจุบัน) คือว่าพวกเราอยากปั่นจักรยานเลยชวนพี่ๆน้องๆมารวมตัว กัน พูดคุยแลกเปลี่ยนเรื่องราวดีๆและได้อนุรักษ์จักรยานโ บราณไปในตัวด้วย พวกเราไม่จำกัดว่าจะต้องเป็นคนที่อยู่ระแวกฝั่งธนเท่ านั้น จักรยานฝั่งธนแค่ชื่อเรียกครับ พวกเราตอนรับผู้มีอุดมการณ์เดียวกันทุกท่าน ไม่ว่าอยู่ทิศทางไหน ฝั่งได อยากเห็นการรวมตัวกันเยอะๆ ( คนเดียว 2 คน 3 คน เราก็ปั่น ฮิๆๆ) ขอบคุณพี่ๆในวงการที่ไห้การสนับสนุน แล้วเจอกันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mommam001 : 15-07-2010 เมื่อ 10:31
    ประธานสายมึน

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

ผมขอประกาศเลยนะครับ

ว่าบอร์ดจักรยานฝั่งธนนี้

ใครต้องการตั้งกระทู้เชิญเลยนะครับ

ยินดีมาก
    หากท่านใดมีข้อมูลดีๆ

ที่มีเจตนาอนุลักษณ์จักรยานโบราณไว้

ไม่มีการซื้อขายข้องเกี่ยว
    พวกเราเอามาเผื่อแผ่กันนะครับ

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

มีอะ(ไหล่)ไรมาเผื่อบ้างครับ รักษ์

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mankuzo อ่านข้อความ
    มีอะ(ไหล่)ไรมาเผื่อบ้างครับ รักษ์
    ฮ้าาา

เรารู้จักกันช้าไปหน่อยครับพี่ ตอนนี้ผมแทบจะไม่เหลืออะไรแล้ว นอกจากข้อมูลอันน้อยนิด

กลับมาครั้งนี้ไม่ได้แสวงหารถหรืออะไหล่ เท่าที่ควร แต่ถ้าอยากได้อะไรก็ลองถามๆ ดูก่อน

เผื่อมีจะยิบยื่นให้ครับ

TTBoyz's Avatar
    สถานที่
    Prathum,Chiangrai,Prae,Pisloke
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    ติดตามดูกลุ่มนี้มาตลอด เห็นว่าเป็นกลุ่มที่มีความตั้งใจ จริงใจ สร้างสรร และบ้าพลัง(โดยเฉพาะ 3 แกนนำรักษ์ อุ้ย มนตรี)
    ในวงการต้องมีคนแบบนี้บ้าง ขอให้สร้างสรรสิ่งดีๆให้วงการจักรยานโบราณนี้อย่างต่ อเนื่องตลอดไป ยินดีด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TTBoyz : 15-07-2010 เมื่อ 23:19

ขอบคุณทุกท่านครับ จะปรับปรุงและพัฒนาต่อไปครับ

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ ทางเรายินดีตอนรับทุกท่าน ใครอยากปั่นวันไหนอดทนรอทริปใหญ่ๆไม่ไหว โทรบอกหรือลงในกระทู้เลยครับ จะปั่นเป็นเพื่อน คนเดียวปั่น สองคนปั่น สามคนเราก็ปั่น และก็ปั่นได้ทุกวัน(ถ้าไม่ติดงานอย่างแรง)
    ประธานสายมึน

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TTBoyz อ่านข้อความ
    ติดตามดูกลุ่มนี้มาตลอด เห็นว่าเป็นกลุ่มที่มีความตั้งใจ จริงใจ สร้างสรร และบ้าพลัง(โดยเฉพาะ 3 แกนนำรักษ์ อุ้ย มนตรี)
    ในวงการต้องมีคนแบบนี้บ้าง ขอให้สร้างสรรสิ่งดีๆให้วงการจักรยานโบราณนี้อย่างต่ อเนื่องตลอดไป ยินดีด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ
    ตอนนี้ก็ยังพอได้อยู่เนื่องจากยังไม่ได้มีครอบครับแบ บเต็มตัว
    ก็เลยพอจะมีเวลาอยู่บ้าง (ก็เลยรีบทำ)

ก็คงเหมือนๆกับพี่ๆเพื่อนๆอยากจะทำแต่ก็ทำไม่ได้เนื่ องจากติดภาระทางครอบครัว

แต่ผมเชื่อว่าพี่ๆ เพื่อนๆ ก็ยังคง เอาจักรยานมาใช้ในชีวิตประจำวันอยู่

----------------------ทุกคนมีพลังอยู่ในตัวทุกคนครับ---------------------------

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย a_tez : 16-07-2010 เมื่อ 10:09

Bookmarks