ขับแล้วชอบดับ...ดับแล้วสตาร์ทให้ติดยาก

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขับแล้วชอบดับ...ดับแล้วสตาร์ทให้ติดยาก

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขับแล้วชอบดับ...ดับแล้วสตาร์ทให้ติดยาก

ผมขับsprintคับ
    ปัญหาของผมคือเวลาขับแล้วจะเบาเครื่องไม่ได้ถ้าเบาแล ้วรถจะดับคับต้องคอยบิดคันเร่งประคองไว้ตลอด ถ้าเกิดว่าขับไปแล้วดับจะสตาร์ทให้ติดยากมากคับ สตาร์ทจนเจ็บเท้าไปหมดแล้ว แต่สังเกตุว่าพอเวลาเครื่องเย็นหรือสตาร์ทตอนเช้าๆจะ สตาร์ทง่ายมากทีเดียวก็ติด
    ผมจึงอยากทราบปัญหาเบื้องต้นนะคับไม่อยากเอาไปร้านเล ยกลัวว่าช่างแถวนี้จะคิดเงินแพงกว่าความเป็นจริงนะคั บ ถ้าพอซ่อมเองได้ก็อยากจะซ่อมเองคับ
    ช่วยๆกันหน่อยนะคับเห็นแก่เด็กที่เพิ่งหัดรถด้วยคับ. ../\4

Junior Member กระเพรา's Avatar
    สถานที่
    Fat Bee scooterclub Chiang Rai
    ขอบคุณ
    0

ให้ดูเพิ่มอีกว่าน้ำมันพ่นออกจากปากคาบูหรือปล่าวถ้า พ่น ปัญหาอันนี้มาจาก โรตารี่เสียแน่นอนคับ ผ่าเครื่องทำโรใหม่อย่างเดียวคับ:cool:
    ชีวิตอยู่ที่เรากำหนดให้เป็นไป ไม่ใช่อยู่ที่ ดวง

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

มีอีกวิธี ลองจูนคาร์บูใหม่ อาจจะเป็นปัญหาที่คาร์บู หรือไม่ก็ ควอยไฟ ลองดู ไม่แน่ใจ ต้องลองหลายๆวิธีดูถ้าไม่อยากเสียตังไปหาช่างอะนะ แต่ถ้าเป็นผม หาช่างคับ ชัวร์ เพราะตอนนี้เปลี่ยนสายคลัชสายเกียร์ หรือแม้แต่ถ่ายน้ำมันเครื่องยังให้ช่างทำเลย แบบว่าขี้เกียจขึ้นสมอง
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

kook182's Avatar
    สถานที่
    หาอยู่จ้า
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เท่าที่รู้

em19
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sien_toon อ่านข้อความ
    ผมขับsprintคับ
    ปัญหาของผมคือเวลาขับแล้วจะเบาเครื่องไม่ได้ถ้าเบาแล ้วรถจะดับคับต้องคอยบิดคันเร่งประคองไว้ตลอด ถ้าเกิดว่าขับไปแล้วดับจะสตาร์ทให้ติดยากมากคับ สตาร์ทจนเจ็บเท้าไปหมดแล้ว แต่สังเกตุว่าพอเวลาเครื่องเย็นหรือสตาร์ทตอนเช้าๆจะ สตาร์ทง่ายมากทีเดียวก็ติด
    ผมจึงอยากทราบปัญหาเบื้องต้นนะคับไม่อยากเอาไปร้านเล ยกลัวว่าช่างแถวนี้จะคิดเงินแพงกว่าความเป็นจริงนะคั บ ถ้าพอซ่อมเองได้ก็อยากจะซ่อมเองคับ
    ช่วยๆกันหน่อยนะคับเห็นแก่เด็กที่เพิ่งหัดรถด้วยคับ. ../\4
    em19 em19 em19 เดินเบาดับให้หมุน(เรียกว่าอะไรไม่รู้)บนฝาปิดคาบูร์ จะได้ไม่ต้องคอยเบิลเครื่องตอนไฟแดง ดับแล้วติดยากเนี่ยรถเราเคยเป็น(ไม่รู้รถคุณฝ่าเครื่ องยังหรือเดิม) 1.ดูหัวเทียนห่างไปป่าวเคาะๆใกล้หน่อย ถ้าหัวใหม่ก็ 2.อาจเป็นที่ มัดข้าวต้ม ทองขาว คอนแดนเซอร์ ในใบพัดลม ต้องถอดใบพัดครับ ถ้ายังมือใหม ไปหาช่างครับ เราเปลี่ยนคอนเดนเซอร์ตัวเดียว เคาะหัวเทียน2ที สตาททีเดียวติด อะไหล่ไม่กี่ตังครับ ค่าแรงก็ไม่น่าเกิน200300นะ หายไวไวครับem19 em19 em19

Bookmarks