##ผมบ้าไปหรือเปล่าครับที่ซื้อ mazda1000 ครั้งละ 4 คัน## - หน้า 15

ร้านปัดฝุ่นมอเตอร์ไซค์โบราณ จำหน่าย Honda C70-C100 เครื่องเดิม-เครื่องดรีม ดรีมคุรุสภา Jx100 ติดต่อ 081-412-7470      PROFILE INTERIOR STUDIO รับออกแบบบ้านและออกแบบตกแต่งภายในบ้าน โทร.02-926-8939,081-482-1244      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      ร้านโบราณคลาสสิค ขายรถโบราณคลาสสิค c70 c100
หน้าที่ 15 จากทั้งหมด 17 หน้า แรกแรก ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ##ผมบ้าไปหรือเปล่าครับที่ซื้อ mazda1000 ครั้งละ 4 คัน##

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190

นั่นท่านแม่ทัพ เล่นเอาเสียวหลังแว๊บบบบบบ
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    872

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    นั่นท่านแม่ทัพ เล่นเอาเสียวหลังแว๊บบบบบบ
    ผมยังจำเรื่องราวในวัยเด็กของผมที่กอดคอกินเหล้า ขี่มอไซด์ซ้อนกันอย่างสนุกสนาน เพื่อนถึงเพื่อน สหายถึงสหาย วันนี้ที่แก่ตัวกันมา มีลูกมีเมียกัน ก็ยังกอดคอกันกินเหล้าอยู่เหมือนเดิม ผมไม่เคยเสียวหลังเลยครับ ไม่ใช่ไม่กลัวนะ 555 แต่ไม่คิดถึงเลยด้วยซ้ำเพราะมิตรภาพของเพื่อนมันบริส ุทธิ์มาก มันตายตกตามกันไม่ได้หรอก แต่ว่าหากวันสุดท้ายของชีวิตมาถึงก็คงมาส่งกัน...แล้ วสหายที่ล่วงลับไปแล้วก็มารอต้อนรับอยู่อีกดินแดนหนึ ่ง

เพื่อนเกลอ...มันมีมากกว่านั้นครับ......

ขออนุญาตรายงานความคืบหน้าครับ

คันสีเทาก็เดินทางจากเชียงใหม่สู่ลำปาง หลังจากมีปัญหาน้ำรั่วเล็ก ๆ น้อย ๆ แด่คุณหนุ่มก็ช่วยเป็นธุระพาไปหาช่างจัดการให้เรียบร ้อยในคืนนั้น ขอบคุณครับ

เมื่อคืนวันที่ 5 ส.ค. 53 ก็ได้ออกเดินทางจากลำปางสู่ กท. เรียบร้อยแล้วครับ

###ระยะทาง 631.10 กม. หมดค่า gas ไป 638 บาท###

***ใ้ช้เวลาในการเดินทางทั้งหมด 10.53 นาที แบ่งเป็น การเคลื่อนที่ 08.23 ชม. หยุดพักรถ 02.30 ชม. ทำความเร็วได้สูงสุด 108 กม./ชม.ครับ***

ลืมบอกไปว่า คันนี้ มีปัญหาตอนไปลองเครื่องมีเชียงใหม่ดังนี้ครับ

น้ำรั่ว เสียค่าทำเครื่องไป 6,000 กว่าบาท
    ค่าหม้อน้ำ 2,800 บาท
    ค่าหม้อลม 2,800 บาท
    ค่าช่วงล่าง 10,320 บาท

เมื่อถึงลำปางก็จัดแจง
    เปลี่ยนยาง 5,400 บาท
    คาบูเรเตอร์ 2,900 บาท

ก่อนไปเชียงใหม่ก็
    ติดตั้ง gas 17,000 บาท
    ฺBattery + อื่น ๆ 2,900 บาท
    สายยางน้ำ สายยางน้ำมัน ค่าแรงตั้งวาล์ว 850 บาท

ที่ กท. กำลังจะคีบ disk หน้าอีก 1 คู่ และติดตั้งแอร์อยู่ครับ

ขอขอบคุณผู้สนับสนุนรายการครับ 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chatupong : 06-08-2010 เมื่อ 14:03

คันสีขาว กับ คันสีแดง กำลังทำสีอยู่ครับ
    ดูภาพคันสีขาวก่อนนะครับ

งานได้แค่นี้ แต่เอาเงินยัดใส่กระเป๋าช่างเอาไว้แล้ว 9,000 บาท เผื่อจะได้มีแรงทำงานมากขึ้นครับ 555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    หากบางแคมีวาสนาได้ต้อนรับนายหัวก็ยินดีครับ...มาเที ่ยวเล่นก็ได้ครับ ไม่มีอะไรมากมายแค่กองขยะมาสด้าจำนวนมหาศาลที่คุณนาย กรี๊ดๆๆๆๆๆ และก็วี๊ดๆๆๆๆ ให้เก็บเสียทีแค่นั้นเองครับ......
    ขอบคุณครับ ไว้ว่่าง ๆ โอกาสดี ๆ จะแวะเวียนไปเยือนนะครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    872

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chatupong อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ ไว้ว่่าง ๆ โอกาสดี ๆ จะแวะเวียนไปเยือนนะครับ
    บางแคซอย 6 บ้านรกๆของคนบ้ามาสด้าครับ

ยินดีต้อนรับเสมอครับ 0878187117ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    บางแคซอย 6 บ้านรกๆของคนบ้ามาสด้าครับ

ยินดีต้อนรับเสมอครับ 0878187117ครับ
    Thanks ครับคุณ jodeci

สถานที่
    ขอบคุณ
    190

ใจเย็นๆครับผมรักกันครับเราชอบรถเมือนกันครับ
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    872

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    ใจเย็นๆครับผมรักกันครับเราชอบรถเมือนกันครับ
    นอนไม่หลับหรือเขาไม่ให้นอนครับท่านบอย ส่วนผมยังตาสว่างอยู่ครับ มานั่งตรวจบอร์ดตามปกติครับ คุณนายไม่ได้บังคับให้ดูซีรี่ย์เกาหลีแต่มันก็ฟังไปโ ดยปริยาย 5555

ฝนตกหนักพึ่งผ่านไปครับ คืนนี้อากาศคงเย็นสบายไปแล้ว ก็ขอให้ทุกท่านที่เข้านอนแล้ว นอนหลับฝันดีครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    190

นอนไม่หลับหรือเขาไม่ให้นอนครับท่านบอย ส่วนผมยังตาสว่างอยู่ครับ มานั่งตรวจบอร์ดตามปกติครับ คุณนายไม่ได้บังคับให้ดูซีรี่ย์เกาหลีแต่มันก็ฟังไปโ ดยปริยาย 5555

ฝนตกหนักพึ่งผ่านไปครับ คืนนี้อากาศคงเย็นสบายไปแล้ว ก็ขอให้ทุกท่านที่เข้านอนแล้ว นอนหลับฝันดีครับ
    อยากนอนใจจะขาดครับท่านพี่
    เป้นลูกน้องเค้าต้องทำใจครับ พิดโลกฝนกำลังหนักเลยครับ

อิจฉาคนได้นอนจังเล๊ยยย

โอนเงิน
    ส่งของ

ขอบคุณครับคุณบอย แต่ขอถามหน่อยคุณเคยเห็นรถของแกแล้วหรือครับ ? ผมไปอยู่ที่โน่นเป็นเดือน ยังไม่เคยเห็นเลยครับ เห็นแต่อะไหล่อย่างเดียวครับ 555

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ได้ใจครับท่าน chatupong
    จะได้รู้กันไปเลยเป็นพ่อค้าที่ดีต้องถือสัจจะนะครับไ ม่ใช่รับปากแล้วไม่ทำ

ขอแถมอีกนิดเถอะครับ กลัวพี่ ๆ น้อง ๆ คนอื่นจะไม่สบายใจ
    ผมอยากบอกว่า การทำรถ MAZDA1000 4 คันของผม ๆ ได้ซื้อของจากพี่ ๆ น้อง ๆ ดังนี้ครับ

1.ร้านมิตรดีเซลลำปาง อย่างที่เล่าไปแล้ว
    2.ไปเช็คเครื่องที่ที่อู่ช่างแขก ข้างทางรถไฟ และ อู่ลุงเวียน ก่อนถึงแยกทางไปราชภัฎลำปาง ก็ได้เล่าให้ฟังแล้ว
    3.คุณวัชระ ก็เล่าไปแล้ว

4.คุณวุฒิ (แพร่) ซื้อทั้งรถ ซื้อทั้งแก้มยางขาว คุณวุฒิก็น่ารักดี ก่อนซื้อรถก็คุยกันทางโทรศัพท์ เล่าให้ฟังหมดว่ารถเป็นอย่างนั้นเป็นอย่างนี้ พร้อมให้ลูกน้องขับมาส่งให้ที่
    โรงแรมทิพย์ช้าง โดยไม่ได้ขอเงินมัดจำอะไรผม นี่ถ้าผมไม่เอาไม่ต้องขับกลับไปแพร่อีกหรือ ? 555
    ของบางอย่างฝากลูกน้องมาให้ไม่ทัน คุณวุฒิก็อุตส่าห์ฝากรถอื่นมาให้ โดยไม่ร้องขอเรื่่องการจ่ายเงินก่อนแต่ ประการใด ของมาถึงที่โรงแรมผมไม่อยู่ก็อุตส่าห์ฝากไว้ให้ที่ front น่ารักครับ

5.อู่มงคลเซอร์วิส แม้รู้ว่าโดนฟันราคาเรื่องอะไหล่ในคันแรก แต่ผมไม่ติดใจ เพราะผมถือว่า แกไม่ได้ขายอะไหล่ แต่ข้างร้านขายอะไหล่ คันที่ 2 - 4 ผมก็หาอะไหล่มาให้
    แก ๆ ก็คิดค่าแรงตามที่ควรจะเป็น ผมเองก็เต็มที่กับลูกน้องแกทุกคน ไม่ว่าเครื่องดื่ม เบียร์ บุหรี่ แถมเงินใส่กระเป๋าให้ ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรครับ

6.คุณหนุ่ม (เชียงใหม่) ก็น่ารักทั้งครอบครัว ตลอดจนคุณไก่ ผมซื้อของแกนิดเดียว แต่ดูแลผมจนผมอายไปเลยครับ วันก่อนได้โอกาสเลยซื้อก๋วยเตี๋ยวร้านอร่อย ๆ แถวกาดฝากไปให้ คุณแม่ด้วยครับ

7.คณปอ (เชียงใหม่) ผมซื้อตะขอแก 20 ตัว จ่ายมัดจำไปให้ 2,000 บาท ผมแกล้งถามว่า ไม่ลดบ้างหรือ ? แกบอกว่า เดี๋ยวขอไปดูก่อน ไม่กี่วันแกก็โทร.มาบอกว่า ผมลดให้ 300 ครับพี่
    พอวันส่งของ ผมนัดไปทานเบียร์กันที่ กาแล Night Bazar แล้วจ่ายเงินให้แกอีก 3,000 บาท แกบอกไม่มีเงินทอนครับพี่ ผมบอกไม่เป็นไร ไม่ต้องทอน

8.คุณโจ้ (อุดรธานี) ก็เป็นคนน่ารัก ผมซื้อฝากระบะท้ายแก 2 อัน อันหนึ่ง 2,600 บาท แกก็อุตส่าห์ไปเลือกอันใหม่ ๆ มาให้ แถมโทร.มาแจ้งทุกระยะ ครั้งหลังสุดโทร.มา
    แจ้งเรื่องการส่งของ แกส่งมาทางรถทัวร์ ค่าขนส่งแพง ประมาณ 5-600 บาท ผมเลยถามแกกลับไปว่า ค่าขนส่งขนาดนั้นไหวไหม ? ถ้าไม่ไหวเดี๋ยวผมโอนเข้าไปให้
    แกบอกไม่เป็นไร ยังไหวอยู่ น่ารักจริง ๆ ครับ

ส่วนเรื่องเล็ก ๆ น้อยไม่เล่าแล้วนะครับ

ขอบคุณทุก ๆ ท่าน ทุก ๆ ความร่วมมือครับ ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chatupong : 10-08-2010 เมื่อ 18:57

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    872

ถ้านายหัวได้ชี้แจงแล้วจนหมดใจ ผมก็จะขออนุญาติลบในสิ่งที่อยู่ในใจนายหัวที่ได้ชี้แ จงไปด้วยนะครับ รวมถึงกระทู้โต้ตอบต่างๆของท่านวัชรเพื่อรักษาความสง บสุขในบ้านมาสด้านี้ต่อไป ผมว่าสิ่งที่นายหัวได้ชี้แจงมันอยู่ในใจของเราทุกคนแ ละก็หวังว่าทุกท่านที่ได้เข้ามาอ่านหรือแสดงข้อคิดเห ็นรวมถึงตัวของผมเองก็ได้ตระหนักถึงความรู้สึกของส่ว นรวมว่าไม่มีใครอยากจะให้บรรยากาศมันเป็นไปในทิศทางม ัวหมอง ท่านทั้งหลายเมื่อทราบก็ชั่งใจอย่าใช้ความรู้สึกมาตั ดสินท่านวัชรกับนายหัว จงรับรู้และนำมาเป็นโอกาสที่จะฝึกตัวเองให้เท่าทัน

ด้วยบารมีของนายหัว ในปฐพีไมมีผู้ใดกล้าต่อกร ผมหวังว่าเมื่อท่านได้ล้อมข้าศึกไว้ได้แล้วก็เปิดทาง หนีให้ข้าศึกด้วยครับ

Senior Member ArtiiE's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chatupong อ่านข้อความ
    ขอแถมอีกนิดเถอะครับ กลัวพี่ ๆ น้อง ๆ คนอื่นจะไม่สบายใจ
    ผมอยากบอกว่า การทำรถ MAZDA1000 4 คันของผม ๆ ได้ซื้อของจากพี่ ๆ น้อง ๆ ดังนี้ครับ

1.ร้านมิตรดีเซลลำปาง อย่างที่เล่าไปแล้ว
    2.ไปเช็คเครื่องที่ที่อู่ช่างแขก ข้างทางรถไฟ และ อู่ลุงเวียน ก่อนถึงแยกทางไปราชภัฎลำปาง ก็ได้เล่าให้ฟังแล้ว
    3.คุณวัชระ ก็เล่าไปแล้ว

4.คุณวุฒิ (แพร่) ซื้อทั้งรถ ซื้อทั้งแก้มยางขาว คุณวุฒิก็น่ารักดี ก่อนซื้อรถก็คุยกันทางโทรศัพท์ เล่าให้ฟังหมดว่ารถเป็นอย่างนั้นเป็นอย่างนี้ พร้อมให้ลูกน้องขับมาส่งให้ที่
    โรงแรมทิพย์ช้าง โดยไม่ได้ขอเงินมัดจำอะไรผม นี่ถ้าผมไม่เอาไม่ต้องขับกลับไปแพร่อีกหรือ ? 555
    ของบางอย่างฝากลูกน้องมาให้ไม่ทัน คุณวุฒิก็อุตส่าห์ฝากรถอื่นมาให้ โดยไม่ร้องขอเรื่่องการจ่ายเงินก่อนแต่ ประการใด ของมาถึงที่โรงแรมผมไม่อยู่ก็อุตส่าห์ฝากไว้ให้ที่ front น่ารักครับ

5.อู่มงคลเซอร์วิส แม้รู้ว่าโดนฟันราคาเรื่องอะไหล่ในคันแรก แต่ผมไม่ติดใจ เพราะผมถือว่า แกไม่ได้ขายอะไหล่ แต่ข้างร้านขายอะไหล่ คันที่ 2 - 4 ผมก็หาอะไหล่มาให้
    แก ๆ ก็คิดค่าแรงตามที่ควรจะเป็น ผมเองก็เต็มที่กับลูกน้องแกทุกคน ไม่ว่าเครื่องดื่ม เบียร์ บุหรี่ แถมเงินใส่กระเป๋าให้ ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรครับ

6.คุณหนุ่ม (เชียงใหม่) ก็น่ารักทั้งครอบครัว ตลอดจนคุณไก่ ผมซื้อของแกนิดเดียว แต่ดูแลผมจนผมอายไปเลยครับ วันก่อนได้โอกาสเลยซื้อก๋วยเตี๋ยวร้านอร่อย ๆ แถวกาดฝากไปให้ คุณแม่ด้วยครับ

7.คณปอ (เชียงใหม่) ผมซื้อตะขอแก 20 ตัว จ่ายมัดจำไปให้ 2,000 บาท ผมแกล้งถามว่า ไม่ลดบ้างหรือ ? แกบอกว่า เดี๋ยวขอไปดูก่อน ไม่กี่วันแกก็โทร.มาบอกว่า ผมลดให้ 300 ครับพี่
    พอวันส่งของ ผมนัดไปทานเบียร์กันที่ กาแล Night Bazar แล้วจ่ายเงินให้แกอีก 3,000 บาท แกบอกไม่มีเงินทอนครับพี่ ผมบอกไม่เป็นไร ไม่ต้องทอน

8.คุณโจ้ (อุดรธานี) ก็เป็นคนน่ารัก ผมซื้อฝากระบะท้ายแก 2 อัน อันหนึ่ง 2,600 บาท แกก็อุตส่าห์ไปเลือกอันใหม่ ๆ มาให้ แถมโทร.มาแจ้งทุกระยะ ครั้งหลังสุดโทร.มา
    แจ้งเรื่องการส่งของ แกส่งมาทางรถทัวร์ ค่าขนส่งแพง ประมาณ 5-600 บาท ผมเลยถามแกกลับไปว่า ค่าขนส่งขนาดนั้นไหวไหม ? ถ้าไม่ไหวเดี๋ยวผมโอนเข้าไปให้
    แกบอกไม่เป็นไร ยังไหวอยู่ น่ารักจริง ๆ ครับ

ส่วนเรื่องเล็ก ๆ น้อยไม่เล่าแล้วนะครับ

ขอบคุณทุก ๆ ท่าน ทุก ๆ ความร่วมมือครับ ขอบคุณครับ
    นี้แหละคับ ที่เรียกว่ามิตรภาพ

หน้าที่ 15 จากทั้งหมด 17 หน้า แรกแรก ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks