##ผมบ้าไปหรือเปล่าครับที่ซื้อ mazda1000 ครั้งละ 4 คัน## - หน้า 4

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 17 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ##ผมบ้าไปหรือเปล่าครับที่ซื้อ mazda1000 ครั้งละ 4 คัน##

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jk2514 อ่านข้อความ
    เอาใจช่วยครับ ผมก็หลงมาสด้าและช้างเหยียบเหมือนกัน ตอนนี้มีมาสด้าพัน 2 คัน ช้าง 1 เชือก โอกาสหน้าจะลงรูปให้ดูครับ
    โอ๊ย...บ้าำพอ ๆ กันเลยนะครับ คราก่อนผมมีช้างเหยียบอยู่ 3 คัน mazda1000 1 คัน daihatsu 1 คัน ครับ แต่เพราะความไม่เข้าใจของน้อง ๆ เห็นผมจอดทิ้งเอาไว้เฉย ๆ วันดีคืนดีก็เอาไปชั่งกิโลขายเสีย ฮา ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จึงเหลือแต่ช้างเหยียบที่สภาพพอดูได้อยู่เพียง 1 คันครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wat.lampang อ่านข้อความ
    ของฝากจากลำปางอย่าลืมนะ
    คุณวัชระ อย่าลืมตะขอที่ติดกับกระบะที่เพิ่งถอดออกไป เอามาให้ผมสองตัวด้วยนะครับ ถ้าไม่เจอผมรบกวนร้อยน็อตไว้กับฝาท้ายที่อู่พี่มงคลด ้วยนะครับ ขอบคุณครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ HM_man อ่านข้อความ
    ว้าว....อยากบ้าด้วยคนครับ แต่ว่าตอนนี้มีมาสด้าคันเดียวหัวก็จะแบะแล้ว อิ อิ อิ
    อาการบ้าของผมน่าจะขึ้นเร็ว ลงเร็วนะครับ ฮา
    ไม่เป็นไรหรอกครับ ค่อย ๆ บ้าไป เดี๋ยวก็บ้าถาวรเองครับ ฮา

Senior Member DAN_SL125's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chatupong อ่านข้อความ
    ***ก่อนอื่นขอแก้ไขรถก่อนครับ จากคันสีแดง........เป็นคันสีขาวครับ (หลายคันงงหมดแล้วครับ)

ผมอ่าน comment ท่านแล้ว ผมขำที่ว่า จะมีช่วงล่างเหมือน RX-7 ครับ ฮา
    มาถึวันนี้ผมพอสรุปได้เลยว่า ที่ลำปางมีปัญหาครับ ดังนั้นเพื่อน ๆ ที่จะมาซ่อมรถหรือทำอะไรเกี่ยวกับรถ ที่นี่ระมัดระวังกันหน่อยนะครับ
    ทำกับผม ไม่ได้ทำให้ผมจนลงหรอกครับ ในทำนองเดียวกันคนเอาไปก็ไม่ได้รวยขึ้นครับ ชิล ๆ ครับ ทุกอย่างได้ครั้งเดียว แล้วจบที่ตรงนั้นครับ
    ท่านตก 0 ไปหนึ่งตัวหรือเปล่าครับ (30,000 หรือ 3,000) เพราะว่าผมเคยไปถามร้านอะไหล่ในเชียงใหม่ ราคาอะไหล่ยกเซตช่วงล่างประมาณ สามพันกว่าครับ
    ถ้า 30,000 จริงก็ขออภัย สงสัยออกมาอาจจะมีสวิทซ์ปุ่มแดงข้างคอนโซล พอกดปุ๊ป ก็อาจจะมี "ปีก" ออกมาจากช่วงล่างแล้วบินขึ้นฟ้าเป็น "tranformer" อีกคันนะครับท่าน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chatupong อ่านข้อความ
    คุณ Jodeci ครับ เมื่อวานคันสีแดง โดนฟันค่าช่วงล่างไป 30,000 กว่าครับ ด้วยความเจ็บใจวันนี้ไปหามาได้อีก 1 คัน ประเภทที่ไม่ต้องทำอะไรเพิ่มเติมยกเว้น แอร์ครับ วันจันทร์จะลงรูปให้พิจารณาครับ ส่วนคันแดง ไม่เอาแล้วครับ ทำไปแล้วหมื่นนิด ๆ + ตัวรถอีก 22,000 ใครประสงค์จะรับไปเลี้ยงดู ไม่เกิน 30,000 มารับไปได้เลยที่ลำปางครับ ขอบคุณครับ
    ค่าช่วงล่าง 30000 หรือ 3000 ครับ

ถ้า 30000 จริงๆทำไมมันแพงขนาดนั้นครับ c23c23c23

noom_greenhouse's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เมื่อวานได้เจอกับพี่ จตุพงค์ แล้วอัธยาศัยดีเปนกันเองมากครับ

***สามหมื่นบาทเศษครับคุณแดน*** เสียดายที่ผมพักที่โรงแรมไม่มีเครื่อง scanner ครับ ไม่เช่นนั้นจะ scan ไปให้ดูครับ
    ชื่อร้านอะไหล่อยู่ที่ป้ายครับ ระมัดระวังกันหน่อยนะครับ

***สามหมื่นบาทเศษครับคุณแดน*** เสียดายที่ผมพักที่โรงแรมไม่มีเครื่อง scanner ครับ ไม่เช่นนั้นจะ scan ไปให้ดูครับ

ชื่อร้านอะไหล่อยู่ที่ป้ายครับ ระมัดระวังกันหน่อยนะครับ (อะไหล่ร้านนี้ + ค่าแรง 22,275 ครับ + ส่วนที่ผมไปซื้อให้อีกต่างหากครับ) สำหรับผมไม่เป็นไรครับ ตามสบายครับ
    ในความคิดเห็นของผม ๆ ว่าคนที่นี่ส่วนหนึ่งมีปัญหาจริง ๆ ครับ ผิดกับคนเชียงใหม่ครับ เพราะเมื่อคืนรถผมหม้อน้ำแห้งตอนไปเยี่ยมคุณหนุ่ม ทำให้ต้องนอนค้างที่เชียงใหม่ 1 คืน เช้าจัดการเปลี่ยนหม้อน้ำ + ท่อไอเสีย + สายยางหม้อน้ำ + กิ๊บรัดสาย หมดไปแค่ 3,000 เศษครับ ทำงานก็ดี ทำตั้งแต่เช้ายันบ่ายกว่า ถึงเสร็จครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ noom_greenhouse อ่านข้อความ
    เมื่อวานได้เจอกับพี่ จตุพงค์ แล้วอัธยาศัยดีเปนกันเองมากครับ
    ขอขอบคุณ ขอชื่นชมคุณหนุ่ม คุณไก่ และ คุณแม่ ด้วยนะครับ อัธยาศัยดีมาก ๆ เป็นห่วงเป็นใย มิหนำซ้ำผมยังรบกวนให้ช่วยดูแลรถที่เสียให้ด้วย แถมนำผมมาส่งที่ขนส่งอีกครับ ผมมาอยู่แถวนี้ 3-4 สัปดาห์ไม่ค่อยได้เจอบรรยากาศแบบนี้ที่ลำปางครับ
    แถวนี้ money talk ครับ ฮา

คันที่ 4 ครับ ขอขอบคุณคุณเป้ง ลำปาง เ้จ้าของรถด้วยน้ำใสใจจริงครับที่กรุณามอบรถที่รัก ที่ถนุถนอมให้ผมมาช่วยดูแลแทนครับ รถสวยจริง ๆ แถมยังมอบถ้วยที่ประกวดได้ที่ 1 มาให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

คันที่สี่นี่มัน ราชินีของมาสด้า1000นี่ครับ 5555 ก็ขอแสดงความยินดีด้วยครับและก็ขอแสดงความเสียใจที่ท ่านต้องไปเจอเรื่องราวที่ทำให้รู้สึกไม่ดี ท่านหนุ่มเป็นคนดีครับ เท่าที่ติดตามท่านในบอร์ดนี้มาก็เพื่อนฝูงมากมายให้ค วามเคารพรัก ก็น่าจะตอกย้ำถึงน้ำใสใจจริงของท่านว่าท่านเป็นที่รั กของทุกคนอย่างไร

ปล. คันที่4นี่...สุดๆแล้วนะครับ ไม่ต้องซื้อคันที่5แล้วนะ ถ้าจะเอาราชาของมาสด้า1000ก็ต้องRotaryเลยครับ 555

ปลล. แล้วสติ๊กเกอร์ของตาวีหนวดนี่ มันไปทั่วไทยจริงๆ 55555

noom_greenhouse's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    คันที่สี่นี่มัน ราชินีของมาสด้า1000นี่ครับ 5555 ก็ขอแสดงความยินดีด้วยครับและก็ขอแสดงความเสียใจที่ท ่านต้องไปเจอเรื่องราวที่ทำให้รู้สึกไม่ดี ท่านหนุ่มเป็นคนดีครับ เท่าที่ติดตามท่านในบอร์ดนี้มาก็เพื่อนฝูงมากมายให้ค วามเคารพรัก ก็น่าจะตอกย้ำถึงน้ำใสใจจริงของท่านว่าท่านเป็นที่รั กของทุกคนอย่างไร

ปล. คันที่4นี่...สุดๆแล้วนะครับ ไม่ต้องซื้อคันที่5แล้วนะ ถ้าจะเอาราชาของมาสด้า1000ก็ต้องRotaryเลยครับ 555

ปลล. แล้วสติ๊กเกอร์ของตาวีหนวดนี่ มันไปทั่วไทยจริงๆ 55555
    ว้ากกกกกก พี่วีก้อชมกันจนเขิลลลล แหม๋ๆๆ ชื่อเสียงกระผมคงมิอาจเทียบเทียมกับ ท่านแม่ทัพแห่งมาสด้าได้หรอก คร้าบบบบ อิอิ

ส่วนพี่จตุพงค์ พี่ก้อให้เกียร์ติ กับเด็กคนหนึ่งอย่างผม แค่นี้ผมก้อดีใจมากแล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย noom_greenhouse : 20-07-2010 เมื่อ 10:49

ถ้า 3,000 เขาเรียกว่า "โดนลิ้น" ครับคุณ Pu-eternal ฮา ไม่เป็นไรหรอกครับ ฟันผมอีก 10 คัน ผมก็ยังยิ้มได้ ชิลด์ ๆ ครับ

ขอบคุณครับ ที่คอยให้กำลังใจมาตลอดครับ
    เอางี้ไหมครับ jodeci คันที่ 5 นี่ เอาแต่โฉมของ MAZDA1000 ส่วนอื่นรื้อให้หมดเลยครับ ลง 1UZ FE (V8) set ช่วงล่างกันใหม่ทั้งหมด ทำเสร้จแล้วขับขึ้นไปเชียงใหม่ประชดคนลำปาง เอาขึ้น TG ไปลงที่ ภูเก็ตเลยครับ ฮา ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ส่วนคันที่ 6 ก็ต้องเป็น MAZDA800 อยู่ดีนั่นแหละครับ เพราะสั่งเขาไว้แล้ว เอาแบบเทพ ๆ เลยครับ ฮา

ขอบคุณครับ ที่คอยให้กำลังใจมาตลอดครับ
    เอางี้ไหมครับ jodeci คันที่ 5 นี่ เอาแต่โฉมของ MAZDA1000 ส่วนอื่นรื้อให้หมดเลยครับ ลง 1UZ FE (V8) set ช่วงล่างกันใหม่ทั้งหมด ทำเสร้จแล้วขับขึ้นไปเชียงใหม่ประชดคนลำปาง เอาขึ้น TG ไปลงที่ ภูเก็ตเลยครับ ฮา ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ส่วนคันที่ 6 ก็ต้องเป็น MAZDA800 อยู่ดีนั่นแหละครับ เพราะสั่งเขาไว้แล้ว เอาแบบเทพ ๆ เลยครับ ฮา

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 17 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks