##ผมบ้าไปหรือเปล่าครับที่ซื้อ mazda1000 ครั้งละ 4 คัน## - หน้า 6

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 17 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ##ผมบ้าไปหรือเปล่าครับที่ซื้อ mazda1000 ครั้งละ 4 คัน##

อย่าว่าแต่ท่านเลยครับ ผมเองก็ยังสงสัยตัวเองอยู่เหมือนกันว่า "บ้าหรือเปล่า ?" ครับ 555
    เมื่อตอนที่ได้คันที่ 4 มากะว่าจะขายคันสีแดง กับ คันสีเทาออกไป เอาไว้แค่สองคันพอ แต่พอถึงวินาทีนี้แล้ว ไม่ขายแล้วครับ จะไปให้สุดทางเลย แล้วค่อยว่ากันที่ปลายทางครับ กะว่าเมื่อทำช่วงล่าง ทำสีเสร็จ ทั้ง 4 เดินทางกลับถึงภูเก็ตเื่มื่อไหร่ ถ้ามีปัญหากับผู้ยิ่งใหญ่ในบ้าน ก็จะนำมาจอดข้างรั้วให้หมด แล้วทำ sticker ติดเอาไว้ว่า
    "ลูกเมียน้อย" ครับ 555 ให้มันรู้ไปว่า MAZDA1000 จะจอดในรั้วเดียวกันกับ Benz ไม่ได้ ให้มันรู้ไป 555

คาบู ฯ ตัวละ 2,900 บาทครับ (ร้านที่เงื้อดาบจะฟันผม เขาจะขายถูก ๆ ให้แค่ลูกละ 4,800 บาทเองครับ 555 ส่วนของเก่าก็คิดถูก ๆ แค่ลูกละ 2,600 บาทครับ)
    กันเอ้งกันเอง 555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แมงม่อน อ่านข้อความ
    แวะมาอ่านเรื่องราว ของท่านแล้ว ใช้เวลาอ่านไป ก็เกือบ 1 ชม.เห็นจะได้ ก็สงสัยเล็กๆว่าทำไมซื้อหลายคันแต่ก็เอาเถอะคะ มันเป็นความตั่งใจของท่านเราก็เลยเลิกสงสัย
    แต่ชอบคันนี้มากมาย ดูดุๆเข็มๆดี ชอบๆ

แนบเอกสาร 1942194

ปล.ถามนิสสสสนึงนะคะ ท่านซื้อคาบูมาตัวล่ะเท่าใหร่
    ขอบคุณล่วงหน้าจ้าววว
    คันที่ชอบทั้งที่เชียงใหม่และที่ลำปาง ประกาศขายที่ 350,000 บาทครับ ทั้งสองคันเปลี่ยนเครื่องเรียบร้อยแล้วครับ โดยที่เชียงใหม่ลง NISSAN 6 สูบ Turbo แรงใช้ได้ ส่วนที่ลำปางลงเครื่อง MITSUBISHI 4 สูบไม่มี Turbo ครับ (อืดแน่นอนครับ)

ขอบคุณที่แวะเข้ามาอ่าน ความบ้า ของผมนะครับ วันไหนลงไปภูเก็ต หาเพื่อนไปให้ได้สัก 8 คนนะครับ จะนำไปขับกี่วันก็ได้ครับ คิดว่าช่วยอุ่นเครื่องให้ด้วยก็แล้วกันครับ 555

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chatupong อ่านข้อความ
    คันที่ชอบทั้งที่เชียงใหม่และที่ลำปาง ประกาศขายที่ 350,000 บาทครับ ทั้งสองคันเปลี่ยนเครื่องเรียบร้อยแล้วครับ โดยที่เชียงใหม่ลง NISSAN 6 สูบ Turbo แรงใช้ได้ ส่วนที่ลำปางลงเครื่อง MITSUBISHI 4 สูบไม่มี Turbo ครับ (อืดแน่นอนครับ)

ขอบคุณที่แวะเข้ามาอ่าน ความบ้า ของผมนะครับ วันไหนลงไปภูเก็ต หาเพื่อนไปให้ได้สัก 8 คนนะครับ จะนำไปขับกี่วันก็ได้ครับ คิดว่าช่วยอุ่นเครื่องให้ด้วยก็แล้วกันครับ 555
    เรื่องราวของท่านนี่สุดยอดจริงๆครับ ผมก็แอบคิดตามว่า ท่านก็คงมาอยู่ในพื้นที่ได้หลายวันแล้วและก็แวะวนเวี ยนไปดูลูกๆทั้ง4คัน แต่ดูเหมือนว่าท่านจะขับเคลื่อนคันสีฟ้าเป็นหลักและใ นระหว่างทำรถก็ตามอะไหล่ไปให้ครบ จากนั้นก็พาลูกๆทั้ง4กลับภูเก็ตอย่างสมศักดิ์ศรีแล้ว ก็เข้าพื้นที่กดดันเบนซ์ที่บ้านว่าสาวๆลำปางเกอลี่ เบอรี่มาแล้นนน อะไรแบบนี้หรือเปล่าครับ 555

ขอให้ภารกิจลุล่วงและผ่านไปด้วยดีครับ ความสนุกสนานในชีวิตที่มีสหายมาสด้าแอบลุ้นเอาใจช่วย ครับ

สู้ สู้

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เรื่องราวของท่านนี่สุดยอดจริงๆครับ ผมก็แอบคิดตามว่า ท่านก็คงมาอยู่ในพื้นที่ได้หลายวันแล้วและก็แวะวนเวี ยนไปดูลูกๆทั้ง4คัน แต่ดูเหมือนว่าท่านจะขับเคลื่อนคันสีฟ้าเป็นหลักและใ นระหว่างทำรถก็ตามอะไหล่ไปให้ครบ จากนั้นก็พาลูกๆทั้ง4กลับภูเก็ตอย่างสมศักดิ์ศรีแล้ว ก็เข้าพื้นที่กดดันเบนซ์ที่บ้านว่าสาวๆลำปางเกอลี่ เบอรี่มาแล้นนน อะไรแบบนี้หรือเปล่าครับ 555

ขอให้ภารกิจลุล่วงและผ่านไปด้วยดีครับ ความสนุกสนานในชีวิตที่มีสหายมาสด้าแอบลุ้นเอาใจช่วย ครับ

สู้ สู้
    ท่านเดาได้ตรงเกือบ 100 % เลยครับ ส่วนการขับรถ พอทำเสร็จทดลองขับทุกคันครับ
    คันไหนไม่ผ่าน นำกลับไปแก้อีก แก้แล้วแก้อีก จนกว่าจะผ่านโน่นแหละครับ วันนี้กะว่าบางคันต้องเริ่มเสริมหม้อลม + หม้อพักลมเบรคบ้างแล้วครับ
    ส่วนอะไหล่ก็ติดตามทุกวันครับ เกือบครบแล้วครับ ที่ขาดหลัก ๆ ก็กระจกมองข้าง 3 คันครับ
    วันนี้บางคัน เริ่มติดแอร์ได้แล้วครับ (เมื่อวานได้ compressor air มาแล้ว)
    ส่วนกดดันเจ้าถิ่นไม่รู้จะสำเร็จหรือเปล่าครับ 555
    ขอบคุณสำหรับความห่วงใยและความปรารถนาดีมาตลอดครับ ขอบคุณจริง ๆ ครับ

ขอนำภาพถ่ายที่ถ่ายจากบนโรงแรมเมื่อเช้านี้ กับภาพเครื่อง 1UZ FE มาฝากท่านครับ

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ติดตามเรื่องราวอยู่ครับ ว่าจะดำเนินต่อไปอย่างไร ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจครับผม....

สุดยอดครับ
    รถเสร็จเมื่อใดคงมีคนแอบมองทุกๆคันสวยแน่นอน
    เป็นกำลังใจให้ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chatupong อ่านข้อความ
    อย่าว่าแต่ท่านเลยครับ ผมเองก็ยังสงสัยตัวเองอยู่เหมือนกันว่า "บ้าหรือเปล่า ?" ครับ 555
    เมื่อตอนที่ได้คันที่ 4 มากะว่าจะขายคันสีแดง กับ คันสีเทาออกไป เอาไว้แค่สองคันพอ แต่พอถึงวินาทีนี้แล้ว ไม่ขายแล้วครับ จะไปให้สุดทางเลย แล้วค่อยว่ากันที่ปลายทางครับ กะว่าเมื่อทำช่วงล่าง ทำสีเสร็จ ทั้ง 4 เดินทางกลับถึงภูเก็ตเื่มื่อไหร่ ถ้ามีปัญหากับผู้ยิ่งใหญ่ในบ้าน ก็จะนำมาจอดข้างรั้วให้หมด แล้วทำ sticker ติดเอาไว้ว่า
    "ลูกเมียน้อย" ครับ 555 ให้มันรู้ไปว่า MAZDA1000 จะจอดในรั้วเดียวกันกับ Benz ไม่ได้ ให้มันรู้ไป 555

คาบู ฯ ตัวละ 2,900 บาทครับ (ร้านที่เงื้อดาบจะฟันผม เขาจะขายถูก ๆ ให้แค่ลูกละ 4,800 บาทเองครับ 555 ส่วนของเก่าก็คิดถูก ๆ แค่ลูกละ 2,600 บาทครับ)
    กันเอ้งกันเอง 555
    คันไหนทำเสร็จแล้วเบื่อๆ

แบ่งๆมาทางนี้ก็ได้นะครับ

noom_greenhouse's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ใครมีค้างสต๊อกมาขายให้พี่เค้าดีกว่านะครับ ติดตามดูๆมานี่เปลี่ยนทั้งคันแล้วนะครับพี่ อิอิ แซวเล่นนะครับ

วันนี้เด๋วติดตามรถคันเทาให้ครับคงไม่เกินกำหนดครับ ซื้อมามากมายไม่มีที่จอดฝากไว้บ้านผมได้นะพี่ 555555

Chapter 1 น่าจะจบลงที่ ทำช่วงเครื่อง ช่วงล่างให้เสร็จ หาอุปกรณ์โฉม MAZDA1000 ให้ครบที่สุดแล้วส่งเข้าอู่ทำสีครับ
    ส่วน Chapter 2 อาจมีเฮครับ โปรดติดตามตอนต่อไปอีก 1 เดือนข้างหน้าครับ
    ขอขอบคุณสำหรับกำลังใจนะครับคุณ took_14

good idea ครับคุณหนุ่ม ว่าแต่ว่า สาวเจียงใหม่คนไหนเขาจะนั่ง MAZDA1000 หรือครับ ? เอาคันขาวที่จอดอยู่ใน greenhouse นั่นแหละไป รับสาว ท่าจะ work กว่านะครับ 555
    ดูแลเอาไว้ให้ดี ๆ นะครับ กลับไปขายบ้านสักหลังก่อนแล้วจะมารับไปอยู่ด้วยนะครั บ
    ขอบคุณสำหรับน้ำใจที่มีให้นะครับคุณหนุ่ม คุณไก่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chatupong : 21-07-2010 เมื่อ 22:06

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    สุดยอดครับ
    รถเสร็จเมื่อใดคงมีคนแอบมองทุกๆคันสวยแน่นอน
    เป็นกำลังใจให้ครับ
    ถ้าหาของได้ครบจริง และคนหาให้ไม่เขี้ยวจนเกินไป ผมว่าน้อง ๆ คันสีฟ้าทุกคันแน่นอนครับ
    ขอขอบคุณสำหรับกำลังใจที่มีให้นะครับคุณ imaxseel

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pu-eternal อ่านข้อความ
    คันไหนทำเสร็จแล้วเบื่อๆ

แบ่งๆมาทางนี้ก็ได้นะครับ
    ได้เลยครับ แต่ขอแลกกับ mazda800 สภาพเนียน ๆ นะครับ 1 คันจะแลกกี่คันค่อยว่ากัน ดีไหมครับ ? 555

วันนี้ทั้งสามคันนอนเรียงรายอยู่ในอู่ครับ
    - คันสีฟ้า เข้า check ช่วงล่าง ปรากฏว่า ต้องเปลี่ยนกระบอก clutch ล่าง สายอ่อนที่ clutch ล่าง สายอ่อนเบรคหน้า และ หลัง สายเบรคมือและอุปกรณ์เบรคมือทั้งหมด สวิทซ์กุญแจสตาร์ท ส่วนผ้าเบรคขอดูพรุ่งนี้อีกครั้งหนึ่งครับ

-คันแดง หลังจากทำช่วงล่างมา 3-4 วันนี้ไปลองขับดูแล้ว ปรากฏว่า เบรคยังต่ำอยู่ ต้องเปลี่ยนจานเบรคใหม่ทั้งหมด

- คันสีขาว หลังจากเปลี่ยนช่วงล่างทั้งหมดแล้ว clutch ยังแข็งอยู่ จะเปลี่ยนกระบอก clutch ล่างครับ่

-ส่วนคันสีเทา ได้รับแจ้งจากคุณหนุ่มว่า อาจต้องรอสัก 1-2 วัน ถึงจะเสร็จครับ เพราะหลังจากประกอบแล้วมีเสียงดังแก๊ก ๆๆ รอตรวจสอบดูพรุ่งนี้ครับ

วันนี้ทั้งสามคันที่ลำปางนอนแอ้งแม้งอยู่ในอู่ครับ 555

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chatupong : 21-07-2010 เมื่อ 22:47

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chatupong : 21-07-2010 เมื่อ 22:49

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

ใครผ่านอู่นี้คง งง ล่ะครับ ทำไมมาสด้า100 เยอะจัง อิอิ..

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 17 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks