##ผมบ้าไปหรือเปล่าครับที่ซื้อ mazda1000 ครั้งละ 4 คัน## - หน้า 7

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 17 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ##ผมบ้าไปหรือเปล่าครับที่ซื้อ mazda1000 ครั้งละ 4 คัน##

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chatupong อ่านข้อความ
    วันนี้ทั้งสามคันนอนเรียงรายอยู่ในอู่ครับ
    - คันสีฟ้า เข้า check ช่วงล่าง ปรากฏว่า ต้องเปลี่ยนกระบอก clutch ล่าง สายอ่อนที่ clutch ล่าง สายอ่อนเบรคหน้า และ หลัง สายเบรคมือและอุปกรณ์เบรคมือทั้งหมด สวิทซ์กุญแจสตาร์ท ส่วนผ้าเบรคขอดูพรุ่งนี้อีกครั้งหนึ่งครับ

-คันแดง หลังจากทำช่วงล่างมา 3-4 วันนี้ไปลองขับดูแล้ว ปรากฏว่า เบรคยังต่ำอยู่ ต้องเปลี่ยนจานเบรคใหม่ทั้งหมด

- คันสีขาว หลังจากเปลี่ยนช่วงล่างทั้งหมดแล้ว clutch ยังแข็งอยู่ จะเปลี่ยนกระบอก clutch ล่างครับ่

-ส่วนคันสีเทา ได้รับแจ้งจากคุณหนุ่มว่า อาจต้องรอสัก 1-2 วัน ถึงจะเสร็จครับ เพราะหลังจากประกอบแล้วมีเสียงดังแก๊ก ๆๆ รอตรวจสอบดูพรุ่งนี้ครับ

วันนี้ทั้งสามคันที่ลำปางนอนแอ้งแม้งอยู่ในอู่ครับ 555

สุดยอดจริงๆครับพี่ชาย ลงไปภูเก็ตจะไปขอขับใด้มั้ยครับ "พี่หลวง"......... อิอิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ใครผ่านอู่นี้คง งง ล่ะครับ ทำไมมาสด้า100 เยอะจัง อิอิ..
    แรก ๆ เจ้าของอู่ก็งง ๆ ว่า ทำไมผมซื้อหลายคัน นึกว่า เอาาไปขายครับ แต่ทำไป ๆ ก็รู้แล้วว่า ไม่ใช่ เพราะขนาดสิ่งที่ดีอยู่แล้ว แค่อัดจารบีไม่เข้า ผมก็บอกให้เปลี่ยนครับ ขอบคุณครับคุณ nUn_Su

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    สุดยอดจริงๆครับพี่ชาย ลงไปภูเก็ตจะไปขอขับใด้มั้ยครับ "พี่หลวง"......... อิอิ
    ยินดีครับคุณ sk9991

Senior Member DAN_SL125's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ใครผ่านอู่นี้คง งง ล่ะครับ ทำไมมาสด้า100 เยอะจัง อิอิ..

ค่ายมวย เฮ้ย.. อู่นี้อยู่ส่วนไหนของ จ.ลำปางหนา ครับท่าน ขอรายละเอียดซักนิด เผื่อเสาร์นี้ว่างจะ ride with pride ไปแอ่วลำปางหนา ครับผม

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DAN_SL125 อ่านข้อความ
    ค่ายมวย เฮ้ย.. อู่นี้อยู่ส่วนไหนของ จ.ลำปางหนา ครับท่าน ขอรายละเอียดซักนิด เผื่อเสาร์นี้ว่างจะ ride with pride ไปแอ่วลำปางหนา ครับผม
    ปากซอยข้างโรงแรมทิพย์ช้างครับคุณแดน

ค่ำนี้ขึ้นมารับคันสีเทากลับจากเชียงใหม่ครับ
    ขอบคุณคุณหนุ่ม คุณไก่ ที่ดูแลให้เป็นอย่างดีครับ เครื่องเงียบขึ้นกว่าเดิม วิ่งฉิวเลยครับ ขอบคุณจริง ๆ ครับ แถมคุณแม่ก็อัธยาศรัยดีมาก ๆ ครับ ขอบคุณครับ

รายงานความคืบหน้่าสำหรับวันนี้ครับ
    คันสีขาว ส่งเข้าอู่สีเรียบร้อยแล้วครับ
    คันสีแดงยังมีปัญหา เหยียบเบรคแล้วเท้าสั่นครับ ยังแก้ไขอยู่ครับ
    คันสีฟ้า เช่นเดียวกันครับ แต่ผมเอามาแก้ที่เชียงใหม่ครับ จะได้เพิ่มหม้อลมอีก 1 ชุดครับ
    คันสีเทา ยกเครื่องท่อนบนเรียบร้อยครับ

ถึงวันที่พระเอกต้องเข้าห้องผ่าตัด ปรากฏว่า่ หนักกว่าที่คิดครับ

[url=http://image.ohozaa.com/show.php?id=4d574ab0d28f8713fea9317883a0a0e9][/url

ประเภทเอาตะปูมาเกี่ยวก้ามปูเอาไว้ก็เพิ่งเคยเห็นนี่ แหละครับ 555

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chatupong : 23-07-2010 เมื่อ 01:35

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

เป็นกำลังใจให้ครับท่าน......มีคำถามนิดนึงครับ
    ถ้าทำครบหมดเสร็จหมดเรียบร้อยหมดทุกคันแล้ว...ท่านมี Project อะไรต่อไปครับ

ปล..ท่านทำรถทีเดียวสามคัน ยังเสร็จเร็วกว่าผมทำรถคันเดียวอีกครับ อิอิ

เป็นกำลังใจให้ครับท่าน......มีคำถามนิดนึงครับ
    ถ้าทำครบหมดเสร็จหมดเรียบร้อยหมดทุกคันแล้ว...ท่านมี Project อะไรต่อไปครับ

ปล..ท่านทำรถทีเดียวสามคัน ยังเสร็จเร็วกว่าผมทำรถคันเดียวอีกครับ อิอิ
    Project ต่อไปน่าจะเป็นรถยุโรปคันโตสักคัน เช่นพวก Dodge หรือ Jeep อะไรพวกนี้แหละครับ ขอบคุณครับคุณนัน

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chatupong อ่านข้อความ
    Project ต่อไปน่าจะเป็นรถยุโรปคันโตสักคัน เช่นพวก Dodge หรือ Jeep อะไรพวกนี้แหละครับ ขอบคุณครับคุณนัน
    5555 ปูเสื่อรอชมคนแรกเลยครับ ว่าแต่ถ้ามาสด้า1000เสร็จจะขับลงใต้ยังไงครับ หรือว่าสไลด์ออนไป...

ปล...ถ้าหามือขับเซียนๆ ผมกันท่านวี พร้อมน่ะครับ อิอิ

noom_greenhouse's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ช่วงเช้านำรถคันฟ้าเข้าไปทำเบรคให้แล้วนะครับ จะลองแก้ไขให้ก่อนหากต้องการใส่หม้อลมเบรกค่อยว่ากัน ครับพี่

จานเบรคต้องนำไปเจียร์ เพราะเปนคลื่น ผ้าเบรคเอาในกล่องที่พี่นำมาใส่เพราะที่ใส่มา มีการพอกหัวผ้าเบรคด้านลูกสูบ ที่จริงหากต้องการพอกต้องเสริมด้านที่มีตัวตั้งเบรกค รับ น๊อตกงจักรล๊อกจานเบรคมีมาข้างเดียวจัดเพิ่มเติมให้ค รับเพื่อความปลอดภัย และน้อตตั้งเบรกไม่ได้อยู่ในสภาพที่ใช้การได้ เด๋วจัดการให้ครับ เบื่องต้นนะครับพี่ ที่ผมแจ้งนี่เปนอาการเบื้องต้นที่ช่างเขาบอกมานะครับ พี่ มีไรเพิ่มเติมโทรหาครับ

ขอบคุณครับ

รูป รูป      

จะอึ้งหนัก ถ้ารู้ว่าทั้งหมด

เป็นของเจ้าของคนเดียว

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ noom_greenhouse อ่านข้อความ
    ช่วงเช้านำรถคันฟ้าเข้าไปทำเบรคให้แล้วนะครับ จะลองแก้ไขให้ก่อนหากต้องการใส่หม้อลมเบรกค่อยว่ากัน ครับพี่

จานเบรคต้องนำไปเจียร์ เพราะเปนคลื่น ผ้าเบรคเอาในกล่องที่พี่นำมาใส่เพราะที่ใส่มา มีการพอกหัวผ้าเบรคด้านลูกสูบ ที่จริงหากต้องการพอกต้องเสริมด้านที่มีตัวตั้งเบรกค รับ น๊อตกงจักรล๊อกจานเบรคมีมาข้างเดียวจัดเพิ่มเติมให้ค รับเพื่อความปลอดภัย และน้อตตั้งเบรกไม่ได้อยู่ในสภาพที่ใช้การได้ เด๋วจัดการให้ครับ เบื่องต้นนะครับพี่ ที่ผมแจ้งนี่เปนอาการเบื้องต้นที่ช่างเขาบอกมานะครับ พี่ มีไรเพิ่มเติมโทรหาครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับคุณหนุ่ม อะไรที่เกี่ยวกับความปลอดภัยเต็มที่เลยครับ ถ้าทำให้เบรคมือใช้ได้ด้วยยิ่งดีครับ

รายการความคืบหน้าจากร้านชัยมงคล เชียงใหม่ครับ ตอนนี้จานเบรคกำลังเจียร์ใหม่ สด ๆ ร้อน ๆ ยังไม่ยกลงจากแท่นเลยครับ 555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    จะอึ้งหนัก ถ้ารู้ว่าทั้งหมด

เป็นของเจ้าของคนเดียว
    555 เขาคงหาว่าผมบ้าจริงครับคุณปู

5555 ปูเสื่อรอชมคนแรกเลยครับ ว่าแต่ถ้ามาสด้า1000เสร็จจะขับลงใต้ยังไงครับ หรือว่าสไลด์ออนไป...

ปล...ถ้าหามือขับเซียนๆ ผมกันท่านวี พร้อมน่ะครับ อิอิ
    เมื่อกี้ทำซ่าส์เข้าไปถามที่ Cargo TG ปรากฏว่า เขาไม่รับขนส่งรถยนต์เสียแล้วครับ เสียดายที่ MAZDA น้อยไม่ได้ขึ้น TG 555
    ทำสีเสร็จแล้วค่อยนั่งวางแผนกันอีกครั้งครับคุณนัน ผมว่าน่าจะใส่ slide ไปลงแถวอยุูธยา ราคาไม่แพงคันละไม่เกิน 1,500 บาท ถ้าไปเดี่ยว ๆ เขาคิด 6000-7,000 บาทครับ หลังจากนั้นค่อยว่ากันอีกครั้งหนึ่ง หรืออีกแบบชวนเพื่อน ๆ หนีภรรยามาแอ่วสาวเหนือก็น่าจะ work นะครับ เพราะช่วงนี้ยังเป็นหน้า low อยู่ งานการของเพื่อน ๆ ทางโน้นก็ไม่มีอะไรกัน ขอลองคิดดูก่อนนะครับ ขอบคุณครับ

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 17 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks