##ผมบ้าไปหรือเปล่าครับที่ซื้อ mazda1000 ครั้งละ 4 คัน## - หน้า 9

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 17 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ##ผมบ้าไปหรือเปล่าครับที่ซื้อ mazda1000 ครั้งละ 4 คัน##

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chatupong อ่านข้อความ
    แหย่กันสนุก ๆ ครับคุณ jodeci ขอบคุณครับ
    ครับผม พี่น้องมาสด้าทุกท่านน่ารักมากครับ เหย้าแหย่กันอย่างสนุกสนานเลยเป็นเสน่ห์ของที่นี่ ส่วนมากจะสนิทสนมกันหมดก็เลยเล่นกันจนเละไปหมด 5555 หวังว่านายหัวคงไม่ถือสานะครับ มีอะไรให้ผมรับใช้ก็ยินดีครับ ^ ^

คันอื่น ๆ เป็นรถใช้ทำธุรกิจเรียบ ๆ ครับ ส่วน classic car คันอื่น ๆ ก็งั้น ๆ ครับคุณนัน อย่าเปิดมากเลยครับ นอกจากคนอื่นเขาจะหมั่นไส้เอาแล้ว อาจไม่มีคนคบด้วยก็ได้ ครับ รู้จักผมเพียงว่ามี MAZDA1000 4 คันก็พอแล้วล่ะครับ จะมาเที่ยวภูเก็ตไม่ใช่ปัญหาครับ ยินดีต้อนรับเสมอต้นเสมอปลายครับ Welcome ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ครับผม พี่น้องมาสด้าทุกท่านน่ารักมากครับ เหย้าแหย่กันอย่างสนุกสนานเลยเป็นเสน่ห์ของที่นี่ ส่วนมากจะสนิทสนมกันหมดก็เลยเล่นกันจนเละไปหมด 5555 หวังว่านายหัวคงไม่ถือสานะครับ มีอะไรให้ผมรับใช้ก็ยินดีครับ ^ ^
    ขอบคุณและยินดีเช่นเดียวกันครับ
    คืนนี้ทางเชียงใหม่มี Weekly Meeting กันครับ คุณปอก็ชวน คุณหนุ่มก็ชวน แต่ผมรังเกียจกลิ่นตัวตัวเองเหลือเกินครับ ไว้โอกาสพร้อม ๆ กว่าจะนี้จะไปนั่งเสวนาด้วยนะครับ

(คุณหนุ่ม กับ คุณแม่น่ารักมากครับ วันนี้นอกจากจะจัดการเรื่องรถให้แล้ว ยังอุตส่าห์ล้างรถให้อีกด้วย เกรงใจจริง ๆ ครับ ไม่รู้จะกล่าวว่ากระไรดี นอกจากซาบซึ้งในน้ำใจครับ)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pu-eternal อ่านข้อความ
    สีเหมือนกันเลยค๊าาา

จับ w124 แต่งงานกับ w210 ดีกว่าไหมครับคุณปู ? 555

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chatupong อ่านข้อความ
    คันอื่น ๆ เป็นรถใช้ทำธุรกิจเรียบ ๆ ครับ ส่วน classic car คันอื่น ๆ ก็งั้น ๆ ครับคุณนัน อย่าเปิดมากเลยครับ นอกจากคนอื่นเขาจะหมั่นไส้เอาแล้ว อาจไม่มีคนคบด้วยก็ได้ ครับ รู้จักผมเพียงว่ามี MAZDA1000 4 คันก็พอแล้วล่ะครับ จะมาเที่ยวภูเก็ตไม่ใช่ปัญหาครับ ยินดีต้อนรับเสมอต้นเสมอปลายครับ Welcome ครับ
    งั้นพวกผมก็ต้อนรับท่านด้วยไมตรีเสมอต้นเสมอปลายครับ พี่น้องของเราบางท่านช่วยเหลือเต็มที่โดยไม่หวังสิ่ง ใดตอบแทน ผมก็หวังว่าท่านจะได้สัมผัสนั้นจากพวกเราด้วย หวังว่าจะได้รับเกียรติช่วยเหลือท่านบ้างในการทำรถมา สด้าของท่านได้สมบูรณ์ครับ

ในที่สุดหม้อลม break ของ TOYOTA ก็เข้าประจำการใน MAZDA1000 คันสีเทาเรียบร้อยแล้วครับ
    (วันนี้ไปดู MAZDA800 มาหนึ่งคัน สภาพไม่ครบครับ เลยไม่ได้ถ่ายรูปมาอวดกันครับ)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    งั้นพวกผมก็ต้อนรับท่านด้วยไมตรีเสมอต้นเสมอปลายครับ พี่น้องของเราบางท่านช่วยเหลือเต็มที่โดยไม่หวังสิ่ง ใดตอบแทน ผมก็หวังว่าท่านจะได้สัมผัสนั้นจากพวกเราด้วย หวังว่าจะได้รับเกียรติช่วยเหลือท่านบ้างในการทำรถมา สด้าของท่านได้สมบูรณ์ครับ
    ขอบคุณและดีใจเป็นที่สุดครับ คิดว่า trip นี้มาพักผ่อนที่ลำปาง & เชียงใหม่ก็ OK แล้วล่ะครับ 555

เอาภาพรถ JEEP จากเชียงใหม่มาฝากครับ

คันสีฟ้าปุเลง ๆ จากเชียงใหม่ สู่ กทม. ออกเดินทางประมาณ 4 ทุ่ม ถึง กทม.ประมาณ 7 โมงเช้าครับ หมดค่าน้ำมันไป 2,000 กว่าบาท กินใช้ได้ครับ ความเร็ว 100-120 กม./ชม. แวะพักช่วงสั้น ๆ 4-5 ครั้งครับ
    ปัญหาที่เิจอ ช่วงล่วงมีจังหวะให้ตัวน้อยเกินไป เวลาลงหลุมหรือเข้าทางต่างระดับด้วยความเร็วดังกล่าว มีอาการแกว่งเหมือนคนเมายาดองครับ 555

คันสีฟ้าปุเลง ๆ จากเชียงใหม่ สู่ กทม. ออกเดินทางประมาณ 4 ทุ่ม ถึง กทม.ประมาณ 7 โมงเช้าครับ หมดค่าน้ำมันไป 2,000 กว่าบาท กินใช้ได้ครับ ความเร็ว 100-120 กม./ชม. แวะพักช่วงสั้น ๆ 4-5 ครั้งครับ
    ปัญหาที่เิจอ ช่วงล่วงมีจังหวะให้ตัวน้อยเกินไป เวลาลงหลุมหรือเข้าทางต่างระดับด้วยความเร็วดังกล่าว มีอาการแกว่งเหมือนคนเมายาดองครับ 555

สุดยอดครับ
    ขับข้ามวันกันเลยครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    สุดยอดครับ
    ขับข้ามวันกันเลยครับ
    ลืมบอกไปว่า ในภาพเป็นการ test drive ขึ้นดอยสุเทพ ด้วย gear 3 และ 4 ผ่านสบาย ๆ ครับ ความร้อนไม่ขึ้น ระบบ break สมบูรณ์แต่มีเสียงดังนิดหนึ่งที่ break หลัง ช่างบอกว่าจานเบรคใหม่กับผ้าเบรคหลังไม่เข้ากัน โดยเบรคหลังคุณภาพต่ำไป รอให้เบรคหมดแล้วค่อยไปอัดหรือว่ากันใหม่ครับ ขอบคุณครับคุณ imaxseel

noom_greenhouse's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เปนไงบ้างพี่ถึงไหนแล้วครับว่างๆส่งข่าวบ้างครับ จาก ไก่ หนุ่ม เจียงใหม่เจ้า

Senior Member markky's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สุดยอดเลยคร๊ายพี่ ขับข้ามวันเลย ผมยังอยากขับของผมไปเชียงใหม่บ้างเลยครับ..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ noom_greenhouse อ่านข้อความ
    เปนไงบ้างพี่ถึงไหนแล้วครับว่างๆส่งข่าวบ้างครับ จาก ไก่ หนุ่ม เจียงใหม่เจ้า

ขอบคุณครับไก่ และ หนุ่ม รถที่หนุ่มล้างให้งาม ๆ พอมาถึง กทม. ดูไม่ได้เลยครับ อุตส่าห์ล้างให้ แต่สุดท้ายก็เลอะอยู่ดีครับ ไว้เมื่อถึงปลายทางแล้ว จะล้างชดเชยให้นะครับ
    ส่วนคันสีเทา ยังมีปัญหากับหม้อลม break ผมเลยทิ้งเอาไว้ให้เที่ยวเชียงใหม่ไปพลาง ๆ ครับ 555
    ( สงสัยไม่อยากกลับ ไว้ให้เขาอยากกลับแล้วค่อยไปรับดีกว่านะครับ )
    ขอบคุณสำหารับน้ำใจงาม ๆ เป็นที่สุดครับ อย่าลืมหากันชนหน้างาม ๆ ให้สักชุดเน้อ 555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ markky อ่านข้อความ
    สุดยอดเลยคร๊ายพี่ ขับข้ามวันเลย ผมยังอยากขับของผมไปเชียงใหม่บ้างเลยครับ..
    น่าจะลองดูนะครับ ผมเองพอได้ขับรถคันนี้เมื่อคืน ทำให้นึกถึงสมัยหนุ่ม ๆ ครับ 555
    ไม่เคยได้ทำในสิ่งที่อยากทำมานาน 30 กว่าปีแล้วครับ เมื่อได้ทำแล้ว รู้สึกว่า ตัวเองหนุ่มขึ้นเยอะเลยครับ 555
    ยอมรับว่า เหนื่อยครับ แต่ได้รสชาติอีกแบบหนึ่งที่เงินอย่างเดียวซื้อไม่ได้ ครับ (ต้องลงมือทำเองด้วยครับ)

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 17 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks