##ผมบ้าไปหรือเปล่าครับที่ซื้อ mazda1000 ครั้งละ 4 คัน## - หน้า 14

หน้าที่ 14 จากทั้งหมด 17 หน้า แรกแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ##ผมบ้าไปหรือเปล่าครับที่ซื้อ mazda1000 ครั้งละ 4 คัน##

วันนี้ไปเชียงกงบางนามา เจอเจ้านี่อีกหนึ่งคันครับ เลยเก็บรูปมาฝากเพื่อน ๆ เผื่อมีคนสนใจ size ใหญ่ (เต็มไม้เต็มมือดีครับ) 555

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

นั่งอ่านมาตั้งแต่หน้าแรกถ้าผมเจอแบบพี่ผมคงแย่ครับ
    ลำพังพนักงานเงินเดือนห้าพันเจ็ดอย่างผม
    ถ้าซ่อมทีโดนขนาดนั้น.............................. ...แย่แน่ครับ

เฮ่อจะเปลี่ยนยาง%ยังต้องเก็บตังค์เป็นเดือนเลยอ่ะพี ่

เอาใจช่วยครับพี่คนดีดียังมีอยู่
    เค้าเรียกค่าเข้าวงการมั้งครับผมโดนมาแล้วเมื่อครั้ง ขับเวสป้า
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    นั่งอ่านมาตั้งแต่หน้าแรกถ้าผมเจอแบบพี่ผมคงแย่ครับ
    ลำพังพนักงานเงินเดือนห้าพันเจ็ดอย่างผม
    ถ้าซ่อมทีโดนขนาดนั้น.............................. ...แย่แน่ครับ

เฮ่อจะเปลี่ยนยาง%ยังต้องเก็บตังค์เป็นเดือนเลยอ่ะพี ่

เอาใจช่วยครับพี่คนดีดียังมีอยู่
    เค้าเรียกค่าเข้าวงการมั้งครับผมโดนมาแล้วเมื่อครั้ง ขับเวสป้า
    รู้ทั้งรู้ว่าเขาหลอก ก็ยังเต็มใจให้หลอกนี่ครับ 555
    ขอบคุณครับคุณ boy คนเราก็ต่างจิตต่างใจครับ โดยลืมนึกถึงวันสุดท้ายของชีวิตว่า เอาอะไรไปไม่ได้เลย
    คนดีก็ดีใจหายครับ คนเงินเดือน 5,700 HONDA Dream ยังมีไม่ได้เลยครับ 555
    ขอบคุณอีกครั้งนะครับคุณ boy ขอให้มีความสุขในการทำงานวันแรกของสัปดาห์ครับ Good Monday ครับ

เอ้า....ระดับปรมาจารย์ตักม้อยังโดนมาก่อนหรือครับ ? 555
    ผมนี่โดนหลายเรื่องจากคนเพียงไม่กี่คน แต่ไม่อยากเล่าให้ฟังทั้งหมดครับ ทุกวันนี้ก็แหยง ๆ ผมไปแล้วล่ะครับ 555
    คือพยายามฟัน แต่ผมก็พยายามซื้อ เอาซี ใครจะหมดตัวกว่าใคร 555
    ผมว่า พวกเราต้องช่วยกันเขี่ยคนพวกนี้ให้พ้น ๆ วงการไปดีกว่าครับ การค้าขายกับเพื่อนในวงการเดียวกัน ทำได้เป็นเรื่องปกติ แต่การไปฟันราคาจนน่าเกลียด
    การเอาของคุณภาพแย่ ๆ มาขาย (แล้วบอกว่าเป็นของแท้) การส่งของไม่ครบ ฯลฯ เป็นเรื่องที่น่ารังเกียจครับ
    ไม่ต้องกลัวงานเข้าครับ ถ้าจะลุยกันจริง ๆ ผมคนหนึ่งล่ะที่ไม่กลัวใคร พร้อมลุยด้วยคนครับ 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 11-08-2010 เมื่อ 00:05

สถานที่
    ขอบคุณ
    189

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chatupong อ่านข้อความ
    รู้ทั้งรู้ว่าเขาหลอก ก็ยังเต็มใจให้หลอกนี่ครับ 555
    ขอบคุณครับคุณ boy คนเราก็ต่างจิตต่างใจครับ โดยลืมนึกถึงวันสุดท้ายของชีวิตว่า เอาอะไรไปไม่ได้เลย
    คนดีก็ดีใจหายครับ คนเงินเดือน 5,700 HONDA Dream ยังมีไม่ได้เลยครับ 555
    ขอบคุณอีกครั้งนะครับคุณ boy ขอให้มีความสุขในการทำงานวันแรกของสัปดาห์ครับ Good Monday ครับ

จริงๆครับพี่ห้าพันเจ็ด รวมค่าเข้ากะก็หกพันกว่าบาทที่อยุ่ได้เพราะว่ามันอยู ่ไกล้บ้านครับค่าไช้จ่ายน้อย

อยุ่แบบสมถะครับพี่

ใจรักครับค่อยๆทำไปทีละนิดๆ10ปีสวยก็ไม่สายครับผม
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Senior Member DAN_SL125's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chatupong อ่านข้อความ
    รบกวนคุณแดนหน่อยครับ
    1. กันชนหน้า 1 ชุด
    2. กระจังหน้า 2-3 ชุด
    3. กระจกมองหลัง 3 ชุด (แบบมีตัว m ครับ)
    4. เหล็กที่กระจกหลัง (เป็นซี่ ๆ ) เรียกไม่ถูกครับ 2 ชุด
    5.ฝากระบะท้าย 2 ฝาครับ (แบบตัวหนังสือเล็กครับ)

พอมีของไหมครับ ? ราคามิตรภาพแบบลำปางไม่เอานะครับ 555

โอ้โห ลูกพี่ ของที่สั่งมา ไม่ใช่พิชช่านะที่จะสั่งได้ง่าย ๆ เดี๋ยวนี้ของพวกนี้เป็น
    "สมบัติของชาติ" แล้วนะครับ ไม่เป็นไรครับ หากพบเจอตามโชคชะตานำพาแล้วจะรีบบอกนะครับลูกพี่

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

ใจเย็นๆครับท่านพี่ชาย อย่าไปลุยกับเขาเลยครับท่านพี่ แค่ท่านพี่พิมพ์แค่นี้พ่อค้าที่ท่านพี่ว่าก็ขนลุกโหม ดแว้วๆๆๆๆ5555555 จริงครับค้าขายในวงการเดียวกันผมว่าสบายใจกว่าเยอะคร ับ แต่ก็เห็นใจพ่อค้านะครับ คือก็อาชีพเขาก็ต้องเข้าใจครับ แต่ยังไงท่านพี่ใจเย็นๆนะครับ ของผมก็ขาดหลายอย่างครับ *อย่างท่านboy115ว่านะครับทําทีละนิ
    10ปีสวยก็ไม่สายครับผม*............
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 11-08-2010 เมื่อ 00:06

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DAN_SL125 อ่านข้อความ
    โอ้โห ลูกพี่ ของที่สั่งมา ไม่ใช่พิชช่านะที่จะสั่งได้ง่าย ๆ เดี๋ยวนี้ของพวกนี้เป็น
    "สมบัติของชาติ" แล้วนะครับ ไม่เป็นไรครับ หากพบเจอตามโชคชะตานำพาแล้วจะรีบบอกนะครับลูกพี่
    ไม่ได้รีบร้อน ค่อย ๆ หาไปครับคุณแดน 555
    ตอนนี้มีคนส่งเมล์มาแจ้งให้ทราบแล้วว่า กันชนหน้ามีอยู่หนึ่งอัน ราคา 2,500 บาทครับ (สภาพไม่เรียบครับ)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ใจเย็นๆครับท่านพี่ชาย อย่าไปลุยกับเขาเลยครับท่านพี่ แค่ท่านพี่พิมพ์แค่นี้พ่อค้าที่ท่านพี่ว่าก็ขนลุกโหม ดแว้วๆๆๆๆ5555555 จริงครับค้าขายในวงการเดียวกันผมว่าสบายใจกว่าเยอะคร ับ แต่ก็เห็นใจพ่อค้านะครับ คือก็อาชีพเขาก็ต้องเข้าใจครับ แต่ยังไงท่านพี่ใจเย็นๆนะครับ ของผมก็ขาดหลายอย่างครับ *อย่างท่านboy115ว่านะครับทําทีละนิ
    10ปีสวยก็ไม่สายครับผม*............
    555 ใคร ๆ ต่างก็มีอาชีพครับคุณ sk
    ของฟรีไม่มีในโลก อย่างที่ฝรั่งบอกว่า no free lunch ครับ
    ของถูกก็หายาก ไม่เป็นไร ได้ก็ดีไม่ได้ก็แล้วไป 555
    แต่ของที่ราคาสมเหตุสมผล อย่างที่ฝรั่งว่า just price ยังมีอยู่ในโลกครับ
    ิboard อื่น ๆ เขาขายของให้เพื่อน ๆ ไปใช้ราคาน่าใช้ทั้งนั้นครับ อย่างผมเคยขายไมล์ 6 สูบ ไปให้เพื่อนใน board ใช้ ก่อนส่งก็ดูของเรียบร้อยแล้วว่ายังใช้ได้ดี เพราะผมซื้อมาแล้วไม่ได้ใช้ ก็เก็บเอาไว้ นึกสนุก ๆ ก็นำออกมา post ขายดูต่ำกว่าทุน ก็มีคนซื้อไป พอได้รับของ เขาเอาไปให้ร้านแกะ ไม่รู้ทำอีท่าไหนเฟืองไมล์แตก เขาบอกว่า ของใช้ไม่ได้ ผมก็รีบคืนเงินไปให้ ของก็ไม่ต้องส่งคืนมาให้ผม เอาเก็บไว้ได้เลย อยู่มาวันดีคืนดี เขาโทร.มาบอกผมว่า ของที่ผมให้เก็บไว้ เขาขายอะไหล่บางชิ้นได้ และอยากจะส่งเงินมาให้ผม ๆ บอกว่า เอาเก็บไว้ก่อน เผื่อมีอะไรเล่นดี ๆ แล้วค่อยหักเงินกัน 555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    จริงๆครับพี่ห้าพันเจ็ด รวมค่าเข้ากะก็หกพันกว่าบาทที่อยุ่ได้เพราะว่ามันอยู ่ไกล้บ้านครับค่าไช้จ่ายน้อย

อยุ่แบบสมถะครับพี่

ใจรักครับค่อยๆทำไปทีละนิดๆ10ปีสวยก็ไม่สายครับผม
    ดีครับ คนสมถะนี่อยู่ตรงไหนก็ได้ (ยกเว้น กลางอกสาว) ว่าไหม ? 555

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

555 ใคร ๆ ต่างก็มีอาชีพครับคุณ sk
    ของฟรีไม่มีในโลก อย่างที่ฝรั่งบอกว่า no free lunch ครับ
    ของถูกก็หายาก ไม่เป็นไร ได้ก็ดีไม่ได้ก็แล้วไป 555
    แต่ของที่ราคาสมเหตุสมผล อย่างที่ฝรั่งว่า just price ยังมีอยู่ในโลกครับ
    ิboard อื่น ๆ เขาขายของให้เพื่อน ๆ ไปใช้ราคาน่าใช้ทั้งนั้นครับ อย่างผมเคยขายไมล์ 6 สูบ ไปให้เพื่อนใน board ใช้ ก่อนส่งก็ดูของเรียบร้อยแล้วว่ายังใช้ได้ดี เพราะผมซื้อมาแล้วไม่ได้ใช้ ก็เก็บเอาไว้ นึกสนุก ๆ ก็นำออกมา post ขายดูต่ำกว่าทุน ก็มีคนซื้อไป พอได้รับของ เขาเอาไปให้ร้านแกะ ไม่รู้ทำอีท่าไหนเฟืองไมล์แตก เขาบอกว่า ของใช้ไม่ได้ ผมก็รีบคืนเงินไปให้ ของก็ไม่ต้องส่งคืนมาให้ผม เอาเก็บไว้ได้เลย อยู่มาวันดีคืนดี เขาโทร.มาบอกผมว่า ของที่ผมให้เก็บไว้ เขาขายอะไหล่บางชิ้นได้ และอยากจะส่งเงินมาให้ผม ๆ บอกว่า เอาเก็บไว้ก่อน เผื่อมีอะไรเล่นดี ๆ แล้วค่อยหักเงินกัน 555
    หากบางแคมีวาสนาได้ต้อนรับนายหัวก็ยินดีครับ...มาเที ่ยวเล่นก็ได้ครับ ไม่มีอะไรมากมายแค่กองขยะมาสด้าจำนวนมหาศาลที่คุณนาย กรี๊ดๆๆๆๆๆ และก็วี๊ดๆๆๆๆ ให้เก็บเสียทีแค่นั้นเองครับ......

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

อ่านแล้วสนุกครับ กำลังตามหา mazda 1000 อยู่ครับ ถ้าได้แล้วคงค่อยๆ ทำ เหมือนคุณบอยว่า 10 ปียังไม่สาย
    แต่ผมขอแค่ 9 ปี พอครับ อิอิ เอาใจช่วยทุกคนครับ "รักรถเหมือนกัน ใจเย็นๆ ด้วยนะครับ เพื่อมิตรภาพอันยาวไกล"

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ใจเย็นครับ เรื่องนี้มันไม่มีตรงกลางระหว่างขาวกับดำครับ ไม่มีสีเทาด้วย มันเป็นความรู้สึกที่ละเอียดอ่อนทั้งสองฝ่าย ผมก็มีเพื่อนเป็นพ่อค้า และในขณะเดียวกันก็มีพ่อค้าเป็นเพื่อน มันเป็นสองโลกที่สามารถขนานกันไปได้ หมายถึงอาจจะไม่ได้บรรจบกันแต่ก็ต้องพึ่งพาอาศัยกัน อาจจะมีบ้างที่ผมด่าเพื่อนผมและเพื่อนผมก็ด่าผมบ้าง พอทุกอย่างสงบมันก็สอนเราหลายๆอย่าง ว่าเราอยากจะเป็นใครในวงการนี้

-who am i to disagree, everybody looking for something-

สถานที่
    ขอบคุณ
    189

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ting2220 อ่านข้อความ
    อ่านแล้วสนุกครับ กำลังตามหา mazda 1000 อยู่ครับ ถ้าได้แล้วคงค่อยๆ ทำ เหมือนคุณบอยว่า 10 ปียังไม่สาย
    แต่ผมขอแค่ 9 ปี พอครับ อิอิ เอาใจช่วยทุกคนครับ "รักรถเหมือนกัน ใจเย็นๆ ด้วยนะครับ เพื่อมิตรภาพอันยาวไกล"
    นั่นๆๆเห้นผมขับหล่ออ่ะดิ๊ เอ้ามาๆๆๆครับบอร์ดนี้เข้ามาแล้วเห้นหลายๆสิ่งที่เรา ยังไม่เคยเห็นครับ

พรุ่งนี้ขึ้นเชียงไหม่ขอไห้ได้รถครับ
    ป.ล.แล้วอย่าไปบอกไครนะว่าไอ้บอยมันแอบเล่นเนตที่ทำง าน
    555555ดึกๆๆมันเหงาครับผู้จัดการ

โอนเงิน
    ส่งของ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

นั่นๆๆเห้นผมขับหล่ออ่ะดิ๊ เอ้ามาๆๆๆครับบอร์ดนี้เข้ามาแล้วเห้นหลายๆสิ่งที่เรา ยังไม่เคยเห็นครับ

พรุ่งนี้ขึ้นเชียงไหม่ขอไห้ได้รถครับ
    ป.ล.แล้วอย่าไปบอกไครนะว่าไอ้บอยมันแอบเล่นเนตที่ทำง าน
    555555ดึกๆๆมันเหงาครับผู้จัดการ
    ถ้าเหงาเจ๊ปุ๊ทำให้คลายเหงาได้ครับ อาจจะไพากันไปขับมอไซด์ผาดโผน ส่วนใครจะรั้งเอวใครก็ตกลงกันเอาเองครับ อย่าให้เสียเปรียบนะ 555

ขอให้ประสบชัยและโชคดีครับ

หน้าที่ 14 จากทั้งหมด 17 หน้า แรกแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks