สมาคมคนหูเบา - หน้า 3

ชื่อกระทู้: สมาคมคนหูเบา

Senior Member badboy234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    มาแนวเดี่ยวกันเลย

เจ๊ยังจำได้แม่น ย้อนไปสัก 10 ปีที่แล้ว

เจ๊มีรถกระบะคันแรกในชิวิต รถใหม่ๆ ป้ายแดง

กำลังจะได้ทำเครื่องเสียงตามความฝัน

แต่แล้ว ความบรรลัยก็เกิดขึ้น

เมื่อบิดารู้ว่ากระทำชำระกับม้าเหล็ก

พร้อมโดนว่าชุดใหญ่ๆ

เพียงแค่เจ๊ โหลดนิดหน่อยเอง

วิ่งกับพิ้นติดตาแมว

เว้าคัซสีจนแทบขาด ย้ายหูแหน

ลูกยางกันกระแทกถอดออกจนหมด

คานถังน้ำมันก็ตัดทิ้ง
    มาถึงทุกวันนี้เจ๊ ยังไม่เข้าใจว่าทำไม่เสี่ยถึงโกรธ
    เจ๊ผมว่ามันไม่นิดแหละล่ะเป็นพ่อเจ๊นี่ตีตายแหละไปทำ ขนาดนั้น

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    อ่านไปอ่านมาชากกกกกกกกกกกอยากใส่บ้างอะครับ แต่ทีนิขอคําแนะนําก่อนครับ ว่าควรจะแจะกะบะยิงเข้าในหรือ แจะควํ่าพื้นดีครับ ตอนนี้มี12นิ้วอยู่ไม่ใด้ใช้1คู้ครับ กลางแหลมครบ ปรีแอมป์2ตัว คาปา1ตัว พาวเวอร์กลาง1ตัว4แนล เครื่องเล่นซีดี1แผ่น ยังขาดพาวเวอร์ขับซับ12 ...1ตัวครับ คือขอคําชี้แนะครับว่าจะประมาณใหนดีครับ จะใด้ให้ช่างแจะกะบะก่อนทําสีไปเลยครับผม........... .เอาดว้ยคนครับ555555555
    เจาะกระบะไปเลยครับ แต่พาวเวอร์ต้องแน่จริงนะ ไม่งั้นถ้ากลัวรั่วก็เจาะเข้าข้างในเลยครับ(แต่เสียร ถเยอะ)
    รถผมไม่แรง!! แค่ใครอย่ามาแซงแล้วปาดหน้า!! เด๊วเจอกันนนนน!!!!!

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    อ่านไปอ่านมาชากกกกกกกกกกกอยากใส่บ้างอะครับ แต่ทีนิขอคําแนะนําก่อนครับ ว่าควรจะแจะกะบะยิงเข้าในหรือ แจะควํ่าพื้นดีครับ ตอนนี้มี12นิ้วอยู่ไม่ใด้ใช้1คู้ครับ กลางแหลมครบ ปรีแอมป์2ตัว คาปา1ตัว พาวเวอร์กลาง1ตัว4แนล เครื่องเล่นซีดี1แผ่น ยังขาดพาวเวอร์ขับซับ12 ...1ตัวครับ คือขอคําชี้แนะครับว่าจะประมาณใหนดีครับ จะใด้ให้ช่างแจะกะบะก่อนทําสีไปเลยครับผม........... .เอาดว้ยคนครับ555555555
    รถพวกเราคันมันเล็ก ถ้าจะใส่ 12"

ต้องเจาะสถานเดียวค๊า

ส่วนจะเจาะลงพื้น หรือเข้าตัวรถก็จะดีคนละแนว

เจาะลงพื้น คนอื่นจะได้ฟังกับเราแบบเต็มๆ

ถ้าเจาะเข้าตัวรถ ถ้าเปิดจนคนอื่นได้ฟัง หูเราอาจช้าได้ (คนข้างๆตบ จะเปิดดังไปไหน) 555

ส่วนเจาะเจ๊ว่ารอให้ร้านเครื่องเสียงเจาะเองดีกว่า

เจ๊กลัวเจาะไปแล้วรูไม่ตรงเดี่ยวจะงานเข้า

ส่วนรถเจ๊ที่คอนโซลหน้า ว่าจะเจะาที่ลง Front ไว้เลยก่อนทำสี

เพราะเวลากลัวทำสีแล้วค่อยเจาะ เกิดสีกระเทาะมางานจะเข้า

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ badboy234 อ่านข้อความ
    เจ๊ผมว่ามันไม่นิดแหละล่ะเป็นพ่อเจ๊นี่ตีตายแหละ ไปทำขนาดนั้น
    ได้เล่าละ ขอเหล้าต่อแล้วกัน 55

จากนั้น เจ๊ก็เข้าเมืองหลวง

เพื่อฝึกวิทยายุทธ

เลยได้มาศึกลำใหม่ Honda Accord

ผ่านไป ปีกว่า โดนด่าอีกแล้ว

เพราะจับได้ว่าเจ๊แอบไปเปลี่ยนเครื่องใหม่

หลังจากนั้นมาอีกปี โดนจับเปลี่ยนรถอีก

จาก Honda มาเป็น BMW Big nose

คราวนี้บิดาคงคิดว่า BMW มันคงไม่กล้าทำอะไร

ผิดแล้วค๊าๆๆๆๆๆๆ 55555

เจ๊จับกดจนมิด แล้วก็กิน J

วีรกรรมของเจ๊ เกี่ยวกับเจ้า 4 ล้อ

ยังมีเรื่องเล่าอีกเยอะ

อ่านจบแล้ว มีใครสนใจรับเจ๊เป็นลูกสาวไหมค๊าาาา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pu-eternal : 21-07-2010 เมื่อ 16:37

Senior Member badboy234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    รถพวกเราคันมันเล็ก ถ้าจะใส่ 12"

ต้องเจาะสถานเดียวค๊า

ส่วนจะเจาะลงพื้น หรือเข้าตัวรถก็จะดีคนละแนว

เจาะลงพื้น คนอื่นจะได้ฟังกับเราแบบเต็มๆ

ถ้าเจาะเข้าตัวรถ ถ้าเปิดจนคนอื่นได้ฟัง หูเราอาจช้าได้ (คนข้างๆตบ จะเปิดดังไปไหน) 555

ส่วนเจาะเจ๊ว่ารอให้ร้านเครื่องเสียงเจาะเองดีกว่า

เจ๊กลัวเจาะไปแล้วรูไม่ตรงเดี่ยวจะงานเข้า

ส่วนรถเจ๊ที่คอนโซลหน้า ว่าจะเจะาที่ลง Front ไว้เลยก่อนทำสี

เพราะเวลากลัวทำสีแล้วค่อยเจาะ เกิดสีกระเทาะมางานจะเข้า

ได้เล่าละ ขอเหล้าต่อแล้วกัน 55

จากนั้น เจ๊ก็เข้าเมืองหลวง

เพื่อฝึกวิทยายุทธ

เลยได้มาศึกลำใหม่ Honda Accord

ผ่านไป ปีกว่า โดนด่าอีกแล้ว

เพราะจับได้ว่าเจ๊แอบไปเปลี่ยนเครื่องใหม่

หลังจากนั้นมาอีกปี โดนจับเปลี่ยนรถอีก

จาก Honda มาเป็น BMW Big nose

คราวนี้บิดาคงคิดว่า BMW มันคงไม่กล้าทำอะไร

ผิดแล้วค๊าๆๆๆๆๆๆ 55555

เจ๊จับกดจนมิด แล้วก็กิน J

วีรกรรมของเจ๊ เกี่ยวกับเจ้า 4 ล้อ

ยังมีเรื่องเล่าอีกเยอะ

อ่านจบแล้ว มีใครสนใจรับเจ๊เป็นลูกสาวไหมค๊าาาา
    ตายๆแต่ละคัน เจ๊อย่าเพิ่งเจาะเลยรอดูรถผมก่อนเด๊วคอยคิดว่าจะเจาะ ดีไหม
    รถผมไม่แรง!! แค่ใครอย่ามาแซงแล้วปาดหน้า!! เด๊วเจอกันนนนน!!!!!

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ไม่มีใครว่าเจ๊หรอก และไม่มีใครอยากได้เจ๊เป็นลูกสาวหรอกแต่อยากได้เจ๊เป ็นพี่มากกว่า เพราะน้องๆของเจ๊เอากระทิงร้องเป็นลิงบาบูเลยครับ - -"

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ไม่มีใครว่าเจ๊หรอก และไม่มีใครอยากได้เจ๊เป็นลูกสาวหรอกแต่อยากได้เจ๊เป ็นพี่มากกว่า เพราะน้องๆของเจ๊เอากระทิงร้องเป็นลิงบาบูเลยครับ - -"

กลับมาคุยเรื่องเครื่องเสียงดีกว่าคร๊าาาาาาา

อยากได้คำแนะนำชุดเบาๆครับ ไม่เน้นดังเน้นเสียงออกครบฟังสบายหูอ่ะครับเพราะแก่แ ล้ว เอาอารมณ์ประมาณ audiophile อ่ะครับ

Senior Member Uckero's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สองแต้มๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

หมอบบบบบบบบบ
    ของเราแค่ซับ 8" ดอกเดียวเอง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    อยากได้คำแนะนำชุดเบาๆครับ ไม่เน้นดังเน้นเสียงออกครบฟังสบายหูอ่ะครับเพราะแก่แ ล้ว เอาอารมณ์ประมาณ audiophile อ่ะครับ
    หา Front Hi power ดีๆสักตัว พวก Alpine Clarion

และ กลาง แหลม ดีๆสักชุด

ยกเสียงแหลมที่เสา A

และเน้นที่สายดีๆ หน่อย

ตามนี้ก็ได้เสียงที่ต้องการแล้วครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

Nudies Jeans + Panarai พวกผมคงจะไม่ไหวหงะเจ๊ เมื่อก่อนอาจจะโอเค ตอนนี้ขนาดกางเกงในยังต้องใส่กลับด้านเลยดีกว่าซื้อใ หม่ 5555

เมื่อก่อนก็ Onitsuka Tigers ตอนนี้ไปเจอรองเท้านันยางดีใจสุดๆ รองเท้าเทพของตูเลย 5555

ขอบคุณ
    0

ผมว่านะfrontอะไรก็สู้pioneerไม่ได้สักอย่างผมลองมาห มดแล้ว เสียงออกใสที่สุด

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ badboy234 อ่านข้อความ
    ผมว่านะfrontอะไรก็สู้pioneerไม่ได้สักอย่างผมลองมาห มดแล้ว เสียงออกใสที่สุด
    มีรุ่นแนะนำไหมครับท่านปล้๊ก อยากได้มาฟังเพลงคลาสสิคครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    Nudies Jeans + Panarai พวกผมคงจะไม่ไหวหงะเจ๊ เมื่อก่อนอาจจะโอเค ตอนนี้ขนาดกางเกงในยังต้องใส่กลับด้านเลยดีกว่าซื้อใ หม่ 5555

เมื่อก่อนก็ Onitsuka Tigers ตอนนี้ไปเจอรองเท้านันยางดีใจสุดๆ รองเท้าเทพของตูเลย 5555

ข่าวด่วนครับเช้านี้ ผลการประชุมบอร์ดนันยางเตรียมปรับราคารองเท้าเพิ่มขึ ้นในไตรมาสนี้ นัยว่ามีผลกระทบมาจากกระแสอะไรสักอย่างนี่แหละ อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    ข่าวด่วนครับเช้านี้ ผลการประชุมบอร์ดนันยางเตรียมปรับราคารองเท้าเพิ่มขึ ้นในไตรมาสนี้ นัยว่ามีผลกระทบมาจากกระแสอะไรสักอย่างนี่แหละ อิอิ
    วังหงส์ไม่รอดแน่คราวนี้ น้ำท่วมจอแน่ๆ 555 นันยางแพงขนาดใหนไม่รู้แต่มีคนอยากได้รองเท้าดาวเทีย มของนายห้างครับ ต้องล็อคครับ

เกิบนันยางเจ๊ก็ใส่ค๊า

ทั้งทำงาน ทั้งใส่เที่ยว ทั้งเล่นกีฬาคู่เดียวคุ้มค๊าาา

ส่วนเกิบเสือน้อย เจ๊ก็มีอยู่ฝูงหนึ่งน่าจะ 7-8 ตัวได้

แต่ที่รักที่สุดก็ 2 ตัวนี้

Mini Limited

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ผมก็เป็นแฟนOnitsukaครับ มีเยอะมั้ย ไม่เยอะนะก็ใส่ตามฝ่ายcustumeหามาให้ 5555 แต่จริงๆแล้วผมชอบรองเท้าconverseที่สุดครับ ส่วนแฟนผมใช้ของแถวบางแคครับ 5555

Bookmarks