เก็บเล็ก ผสมน้อย - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เก็บเล็ก ผสมน้อย

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ไหลมาแล้วครับ5555555......
    ก็ไม่มีอะไรแล้วครับ รถมาสด้า800 จะมีเสียงจากการบิดกุญแจที่ไฟเราะหูมากครับ ไม่ว่าจะบิดไปทางซ้ายหรือขวา จะได้ยินเสียงของระบบกลไกด้านใน "ล๊อค" ๆ ลองบิดกุญแจแล้วฟังดูซิครับ........

ขอบคุณคร๊าบ...ท่านอื่นมีอะไรบอกกล่าวก็ตามสบายครับ จะได้เป็นข้อมูลเล็กๆน้อยๆไว้ประดับความรู้กัน

รูป รูป  

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

แต่ละท่านอาจจะมีความรู้ที่เหมือนกันและแตกต่างกันไป อย่ามองว่าความรู้ของท่านเป็นสิ่งเล็กๆน้อยๆจึงไม่อย ากนำมาเล่า แต่มันอาจจะเป็นความรู้ที่ยิ่งใหญ่ของใครบางคนก็ได้น ๊ะครับ จะจากประสบการณ์โดยตรง หรือ ข้อมูลจากที่ผู้รู้แนะนำมาก็ยินดีครับ .......

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    ไม่อยากเรียกว่าล้างเลยครับ อาย! ลวก ครับเรียกว่าลวก ถึงจะถูก แต่ก็อยากเห็นผลของน้ำยาตัวนี้ครับ
    โอ๊วววววว

ขาว เนียล

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    ยังไม่สรุปผลอย่างเป็นทางการน๊ะครับ แต่จะรายงานผลตามที่เห็นตอนนี้ครับ.....
    ไม่มีผลต่อซีน หรือ ยางใดครับ ในส่วนที่เป็นอลูมิเนียม ผ่านครับ แต่ส่วนที่เป็นโลหะเริ่มมีผิวสนิมขึ้นบาง ครับส่วนนี้ไม่ผ่านครับ หากจะนำมาล้างในส่วนที่เป็นอลูมิเนียมของรถคาดว่าได้ ผลครับ .....

น้ำยาตัวนี้อยู่ในร้านแอร์ครับ....หากท่านสนใจอยากเอ าไปลองล้างมิเนียมชิ้นไม่ใหญ่มาก ก็ส่งชื่อและบ้านเลขที่(ที่อยู่ไม่ต้องส่งครับเดี๋ยว ไม่มีที่ซุกหัวนอน) มาทางมือถือ ผมมีแบ่งให้ครับ ฟรีตลอดงาน ครับ......

เพื่อเป็นการสมนาคุณชาวมาสด้า วันนี้ฉาย2เรื่องควบครับ 555555 ขออณุญาติจิบน้ำเย็นๆซัก5นาทีเดี๋ยวมาดูอีกเรื่องครั บ อย่าเพิ่งลุกไปไหนไกลครับ เรื่องหลังชื่อเรื่อง เสียบแล้วบิดครับ55555555
    ขอเสริมอีกนิดนะค๊าาาาา

ใช้เป็ดก็ได้เหมือนกันค๊า

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    ขอเสริมอีกนิดนะค๊าาาาา

ใช้เป็ดก็ได้เหมือนกันค๊า

คราบน้ำลายกับคราบฉี่รดที่นอนเอาออกได้มั้ยเจ๊....

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    คราบน้ำลายกับคราบฉี่รดที่นอนเอาออกได้มั้ยเจ๊....
    ออกแน่นอน

เดี่ยวเจ๊ จัดให้

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ถ้ามีคนล้างรถแบบนี้ก็ดีนะสิ ลิงค่างเก้งกวางคงร้องระงม อ้อ กระทิงบาบูด้วย หวู้ๆๆๆๆๆ สาวใช้ที่บ้านชาตินี้ไม่เคยโดนแดด ชุดที่คุณเธอออกมาชมสวนเป็นชุดเดียวกับคนขายพวงมาลัย ตามสี่แยกที่โผล่มาแต่ตาแล้วปิดทุกอย่างด้วยอาภรณ์รอ บกาย 5555

Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

มาตรฐาน คิ้วนางงิ้ว

วันนี้มีวิธีทำคิ้ว mazda 800 ราคาถูกหรือสำหรับคน งบน้อย หาของไม่ใด้ หรือขี้เกียจตามหาของ
    งานออกมาก็พอรับใด้รับถ้าไม่คิดอะไรมากนะครับ
    ความรู้นี้ผมใด้จากช่างที่เขาปั้น 800 ขึ้นมานะครับ
    ขั้นตอนแรกก็หาเหล็กฉาก ขนาดเท่ากับคิ้ว 800 เดิมๆ
    ขั้นตอนที่สอง ก็วัดขนาดความยาวจากคิ้วเดิม
    แล้วก็ทำการตัด คิ้วข้างประตูก่อน 2เส้นเป็นเส้นที่ทำง่ายที่สุดครับ เมื่อตัดเสร็จก็ทำการปิดด้านปลายของคิ้วทั้งสอง
    ถ้ามีของจริงดูจะดีมากครับ
    ทีนี้ถึงเส้นที่ทำยากที่สุด คือคิ้วฝากระโปรง คือมันต้องงอเข้ารูปกับกระโปรง
    เราก็นำเหล็กฉาก ที่ความยาวพอดีกับของเดิม แต่เผื่อไว้บ้างก็ดีนะครับ ไว้ตัดออกตอนหลังใด้
    นำเหล็กฉาก ที่จะทำให้โค้ง มาลนไฟแล้วค่อยๆดัดไปเรื่อยๆนะครับอย่าใจร้อน
    ขณะที่ดัดไปก็นำไปทาบกับฝากระโปรงไปครับ เพื่อที่จะใด้เข้ารูปครับ
    ทำอย่างนี้ทั้ง 4 ชิ้นที่มีการโค้งนะครับ
    ส่วนจุดต่อตรงกลางของฝากระโปรง ก็ใช้เหล็กฉากทีมีขนาดใหญ่กว่ามาทำครับ
    ส่วน น็อตสำหรับยึด ก็ ให้ใช้รูเดิมของมัน(ถ้าไม่มีก็เจาะใหม่) เเล้วนำคิ้วลงไปทาบกับตัวรถ แล้ว mark รูเพื่อที่จะใด้
    เชื่อมน็อตตัวผู้ติดกับคิ้ว แล้วก็ทดสอบลองใส่ดูครับ
    ขั้นตอนสุดท้ายก็นำไปชุบ โครมเมี่ยม งานออกมาเงาวับ ตัวฉากจะแนบกับตัวรถพอดีครับ
    เป็นอันว่าเสร็จครับ คิ้วนางงิ้ว
    ปล.ถ้ามีของจริงดูจะดีมากครับ

รูป รูป    

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phrapon อ่านข้อความ
    วันนี้มีวิธีทำคิ้ว mazda 800 ราคาถูกหรือสำหรับคน งบน้อย หาของไม่ใด้ หรือขี้เกียจตามหาของ
    งานออกมาก็พอรับใด้รับถ้าไม่คิดอะไรมากนะครับ
    ความรู้นี้ผมใด้จากช่างที่เขาปั้น 800 ขึ้นมานะครับ
    ขั้นตอนแรกก็หาเหล็กฉาก ขนาดเท่ากับคิ้ว 800 เดิมๆ
    ขั้นตอนที่สอง ก็วัดขนาดความยาวจากคิ้วเดิม
    แล้วก็ทำการตัด คิ้วข้างประตูก่อน 2เส้นเป็นเส้นที่ทำง่ายที่สุดครับ เมื่อตัดเสร็จก็ทำการปิดด้านปลายของคิ้วทั้งสอง
    ถ้ามีของจริงดูจะดีมากครับ
    ทีนี้ถึงเส้นที่ทำยากที่สุด คือคิ้วฝากระโปรง คือมันต้องงอเข้ารูปกับกระโปรง
    เราก็นำเหล็กฉาก ที่ความยาวพอดีกับของเดิม แต่เผื่อไว้บ้างก็ดีนะครับ ไว้ตัดออกตอนหลังใด้
    นำเหล็กฉาก ที่จะทำให้โค้ง มาลนไฟแล้วค่อยๆดัดไปเรื่อยๆนะครับอย่าใจร้อน
    ขณะที่ดัดไปก็นำไปทาบกับฝากระโปรงไปครับ เพื่อที่จะใด้เข้ารูปครับ
    ทำอย่างนี้ทั้ง 4 ชิ้นที่มีการโค้งนะครับ
    ส่วนจุดต่อตรงกลางของฝากระโปรง ก็ใช้เหล็กฉากทีมีขนาดใหญ่กว่ามาทำครับ
    ส่วน น็อตสำหรับยึด ก็ ให้ใช้รูเดิมของมัน(ถ้าไม่มีก็เจาะใหม่) เเล้วนำคิ้วลงไปทาบกับตัวรถ แล้ว mark รูเพื่อที่จะใด้
    เชื่อมน็อตตัวผู้ติดกับคิ้ว แล้วก็ทดสอบลองใส่ดูครับ
    ขั้นตอนสุดท้ายก็นำไปชุบ โครมเมี่ยม งานออกมาเงาวับ ตัวฉากจะแนบกับตัวรถพอดีครับ
    เป็นอันว่าเสร็จครับ คิ้วนางงิ้ว
    ปล.ถ้ามีของจริงดูจะดีมากครับ
    ตอนนี้ของเจ๊ ติดตรงที่ตัดโค้งนี้แหละค๊า

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    ตอนนี้ของเจ๊ ติดตรงที่ตัดโค้งนี้แหละค๊า
    อ้าวนึกว่าเจ๊ถนัดอะไรที่มันโค้งๆ...(โก้งโค้ง) อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

รู้แล้วว่าขายอะไรหลอกชาวมาสด้าดี เป็ดปลอมดีกว่า 55555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    รู้แล้วว่าขายอะไรหลอกชาวมาสด้าดี เป็ดปลอมดีกว่า 55555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ขอตัวไปจับเป็ดซักครู่นะครับ ถ้าโชคดีอาจจะได้ภาพติดมือมาด้วยครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

10ปีที่เป็ดไม่ได้เป็นเป็ด
    10ปีที่เป็ดต้องถูกตั้งในห้องน้ำ
    10ปีที่เป็ดไม่เคยขายดีอย่างนี้
    โย่โย่...ก๊าบๆๆๆๆ วัสซับเป็ด ก๊าบๆ
    ขอสัมผัส ขอฉันจับ...

เอาละครับ เป็ดหมดบางแคไป2ขวดเช้านี้ ถ้าไม่หาว่าเวอร์จะไปสุพรรณฯหาซื้อซักโหลหนึ่ง จะเอามาเย้ยปลัดโอ 55555

ซื้อดิสต์มาคู่หนึ่งแล้วไม่ได้ใช้เพราะว่าอยากรู้ว่า อ๋อ นี่เหรอดิสต์ 5555 ปล่อยให้สนิมมันเขรอะแบบนี้ครับ

หามุมสวยๆเน้นๆว่า เป็ดจะเอาออกมั้ยนะครับ

อย่าทำให้ผมขายหน้านะไอ้เป็ดสด...นี่ครับ ขาวจั๊วะเลย

จริงๆแล้วมันก็ออกได้อีกครับแต่ว่าเช้านี้ต้องส่งคุณ ลูกไปสปาครับ เลยขัดแบบรีบๆ

10ปีที่เป็ดไม่ได้เป็นเป็ด
    10ปีที่เป็ดต้องถูกตั้งในห้องน้ำ
    10ปีที่เป็ดไม่เคยขายดีอย่างนี้
    โย่โย่...ก๊าบๆๆๆๆ วัสซับเป็ด ก๊าบๆ
    ขอสัมผัส ขอฉันจับ...

เอาละครับ เป็ดหมดบางแคไป2ขวดเช้านี้ ถ้าไม่หาว่าเวอร์จะไปสุพรรณฯหาซื้อซักโหลหนึ่ง จะเอามาเย้ยปลัดโอ 55555

ซื้อดิสต์มาคู่หนึ่งแล้วไม่ได้ใช้เพราะว่าอยากรู้ว่า อ๋อ นี่เหรอดิสต์ 5555 ปล่อยให้สนิมมันเขรอะแบบนี้ครับ

หามุมสวยๆเน้นๆว่า เป็ดจะเอาออกมั้ยนะครับ

อย่าทำให้ผมขายหน้านะไอ้เป็ดสด...นี่ครับ ขาวจั๊วะเลย

จริงๆแล้วมันก็ออกได้อีกครับแต่ว่าเช้านี้ต้องส่งคุณ ลูกไปสปาครับ เลยขัดแบบรีบๆ

เจ๊ ถามหน่อยค๊า

ชุดนี้จับลง 800 ได้เลยไหมค๊า

หรือต้องแปลงเยอะขนาดไหน

แล้วชุดนี้ 4 รู 100 เท่าไหร่ค๊า

Bookmarks