เก็บเล็ก ผสมน้อย - หน้า 4

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เก็บเล็ก ผสมน้อย

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phrapon อ่านข้อความ
    วันนี้มีวิธีทำคิ้ว mazda 800 ราคาถูกหรือสำหรับคน งบน้อย หาของไม่ใด้ หรือขี้เกียจตามหาของ
    งานออกมาก็พอรับใด้รับถ้าไม่คิดอะไรมากนะครับ
    ความรู้นี้ผมใด้จากช่างที่เขาปั้น 800 ขึ้นมานะครับ
    ขั้นตอนแรกก็หาเหล็กฉาก ขนาดเท่ากับคิ้ว 800 เดิมๆ
    ขั้นตอนที่สอง ก็วัดขนาดความยาวจากคิ้วเดิม
    แล้วก็ทำการตัด คิ้วข้างประตูก่อน 2เส้นเป็นเส้นที่ทำง่ายที่สุดครับ เมื่อตัดเสร็จก็ทำการปิดด้านปลายของคิ้วทั้งสอง
    ถ้ามีของจริงดูจะดีมากครับ
    ทีนี้ถึงเส้นที่ทำยากที่สุด คือคิ้วฝากระโปรง คือมันต้องงอเข้ารูปกับกระโปรง
    เราก็นำเหล็กฉาก ที่ความยาวพอดีกับของเดิม แต่เผื่อไว้บ้างก็ดีนะครับ ไว้ตัดออกตอนหลังใด้
    นำเหล็กฉาก ที่จะทำให้โค้ง มาลนไฟแล้วค่อยๆดัดไปเรื่อยๆนะครับอย่าใจร้อน
    ขณะที่ดัดไปก็นำไปทาบกับฝากระโปรงไปครับ เพื่อที่จะใด้เข้ารูปครับ
    ทำอย่างนี้ทั้ง 4 ชิ้นที่มีการโค้งนะครับ
    ส่วนจุดต่อตรงกลางของฝากระโปรง ก็ใช้เหล็กฉากทีมีขนาดใหญ่กว่ามาทำครับ
    ส่วน น็อตสำหรับยึด ก็ ให้ใช้รูเดิมของมัน(ถ้าไม่มีก็เจาะใหม่) เเล้วนำคิ้วลงไปทาบกับตัวรถ แล้ว mark รูเพื่อที่จะใด้
    เชื่อมน็อตตัวผู้ติดกับคิ้ว แล้วก็ทดสอบลองใส่ดูครับ
    ขั้นตอนสุดท้ายก็นำไปชุบ โครมเมี่ยม งานออกมาเงาวับ ตัวฉากจะแนบกับตัวรถพอดีครับ
    เป็นอันว่าเสร็จครับ คิ้วนางงิ้ว
    ปล.ถ้ามีของจริงดูจะดีมากครับ
    ขอบคุณพี่เกริก ที่ช่วยเอา...ขี้เลื่อย ออกจากหัวผม 555555

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ครับท่าน พวกเราถนัดแบบนี้แหละ แบบที่ชาวบ้านเค้าไม่ทำกัน 5555
    แม่ทัพนันมายืนยันแบบนี้ ผมค่อยสบายใจหน่อยครับว่าเรื่องบ้าบอของเรานั้นมันเป ็นเรื่องปกติ 5555

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

เรียนท่านแม่ทัพครับ น้องมีเรื่องให้สงสัยครับ คือว่าm800 แบตเตอรี่ ที่จริงอยู่ขวา หรือซ้ายครับ เห็นของพี่เกริกอยู่ขวา ของพี่ตุ๊กอยู่ซ้ายครับ ของผมอยู่ขวาครับ แล้วของจริง
    อยู่ทางไหนครับ จะใด้แก้ไขให้ถูกต้องครับผม ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sk9991 : 27-07-2010 เมื่อ 14:22

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    มันมากันอีกแล้ว..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ที่ผมนำมาเปิดเผยเพราะผมเห็นว่ามันน่าจะถึงเวลาที่จะ เปิดผอบและปลดล็อคความอยากรู้ของทุกท่านได้แล้ว โดยเฉพาะสหายของผมท่านนัน ป่านนี้สวนละมุดราบเป็นหน้ากองไปแล้วมั้ง ล้อเล่นเน้ออ้าย...

คงไม่มีใครนึกบ้านำมาขายนะ อิอิ

ช่วงล่างก็คือ8แรงกระบะดีๆนี่เอง เจ๋งมั้ยครับ ผมแค่จะบอกว่าผมไม่ได้โม้นะ มันมีจริงๆ..............

Save เข้าสู่คัมภีร์อรหัน

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    ท่านปุ๊เคลียร์งานที่ทำงานแล้วเหรอครับ แล้วเอาเวลาตอนใหนมาเปลี่ยนชุดเป็นเจ๊ครับ........

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ท่านปุ๊เคลียร์งานที่ทำงานแล้วเหรอครับ แล้วเอาเวลาตอนใหนมาเปลี่ยนชุดเป็นเจ๊ครับ........
    ขึ้นโรงพักมาค๊า

เซ็งเป็ด เซ็งไก่ เซ็งห่าน

ประมาณว่า่ลูกน้องถอยรถออกจากโรงงาน

แล้วมีลุงแก่ๆ ขับมอเตอร์ไซร์มา ขนของอย่างเยอะ

แล้วตกใจล้มไปเอง ทำให้แขนหัก

ทางเจ๊ ก็พาไปส่งโรงพยาบาลพร้อมออกค่าใช้จ่ายให้ทุกอย่าง

แล้ววันนี้เสือกคึกอะไรก็ไม่รู้ จะมาขอค่าทำขวัญ 20000 บาท

แต่เจ๊บอกว่าให้แค่ 5000 เอาไหม ถ้าไม่เอาก็ไม่ต้องเอา เพราะทางเจ๊ไม่ผิด

คุณบ้าหรือปล่าว กรณียนี้ไม่ให้สักบาทก็ได้นะ ทั้งที่รถก็ไม่ได้ชน

และตั้งแต่วันเกิดเหตุก็ลงบันทึกประจำวันไปแล้ว ว่าคนขับมอเตอร์ไซร์ประมาทเอง

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    ขึ้นโรงพักมาค๊า

เซ็งเป็ด เซ็งไก่ เซ็งห่าน

ประมาณว่า่ลูกน้องถอยรถออกจากโรงงาน

แล้วมีลุงแก่ๆ ขับมอเตอร์ไซร์มา ขนของอย่างเยอะ

แล้วตกใจล้มไปเอง ทำให้แขนหัก

ทางเจ๊ ก็พาไปส่งโรงพยาบาลพร้อมออกค่าใช้จ่ายให้ทุกอย่าง

แล้ววันนี้เสือกคึกอะไรก็ไม่รู้ จะมาขอค่าทำขวัญ 20000 บาท

แต่เจ๊บอกว่าให้แค่ 5000 เอาไหม ถ้าไม่เอาก็ไม่ต้องเอา เพราะทางเจ๊ไม่ผิด

คุณบ้าหรือปล่าว กรณียนี้ไม่ให้สักบาทก็ได้นะ ทั้งที่รถก็ไม่ได้ชน

และตั้งแต่วันเกิดเหตุก็ลงบันทึกประจำวันไปแล้ว ว่าคนขับมอเตอร์ไซร์ประมาทเอง
    งั้นผมขอเบียร์ขวดครับ ค่าตกใจที่เจ๊เล่ามา....

Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    ขอบคุณพี่เกริก ที่ช่วยเอา...ขี้เลื่อย ออกจากหัวผม 555555
    เรียกผมน้องเถอะครับ
    ใด้คุยกับพี่ตุ๊ก คุยกันตั้งนานผมก็ใด้แต่หะอะไรนะพี่ กว่าจะคุยกันเข้าใจผมก็อดยิ้มไม่ใด้ครับผมก็เหน่อพี่ ก็ใต้
    งานเข้าแล้วตู แต่ก็คุยกันภาษา 800 เลยเข้าใจกัน ในภายภาคหน้าพี่มีอะไรให้น้องช่วยเหลือ ผมยินดีนะครับ

งั้นผมขอเบียร์ขวดครับ ค่าตกใจที่เจ๊เล่ามา....
    เปลี่ยนเป็นสนทนากับเจ๊ได้ไหมค๊า

มึนเหมือนกัน

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phrapon อ่านข้อความ
    เรียกผมน้องเถอะครับ
    ใด้คุยกับพี่ตุ๊ก คุยกันตั้งนานผมก็ใด้แต่หะอะไรนะพี่ กว่าจะคุยกันเข้าใจผมก็อดยิ้มไม่ใด้ครับผมก็เหน่อพี่ ก็ใต้
    งานเข้าแล้วตู แต่ก็คุยกันภาษา 800 เลยเข้าใจกัน ในภายภาคหน้าพี่มีอะไรให้น้องช่วยเหลือ ผมยินดีนะครับ
    555555 ครับภาษา800 เข้าใจกันได้ครับ.... ในภายภาคหน้าพี่มีอะไรให้น้องช่วยเหลือ น้องก็ยินดีเช่นกันครับ .....

รูป รูป    

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    555555 ครับภาษา800 เข้าใจกันได้ครับ.... ในภายภาคหน้าพี่มีอะไรให้น้องช่วยเหลือ น้องก็ยินดีเช่นกันครับ .....
    พี่ตุ๊ก อย่าให้อีเจ๊มันเห็นนะ เซฟรูปไปนอนฝันแน่ๆครับ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

พี่ตุ๊ก อย่าให้อีเจ๊มันเห็นนะ เซฟรูปไปนอนฝันแน่ๆครับ

อาเจ๊ชอบของขาวๆ ครับ ดำๆแบบผม ปลอดภัย ครับ...หายห่วง

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อาเจ๊ชอบของขาวๆ ครับ ดำๆแบบผม ปลอดภัย ครับ...หายห่วง
    พี่ตุ๊ก ขออวยชัยให้โชคดีเจอหมากทั้งเครือนะครับพี่ เดี๋ยวหลังดูมวยเสร็จผมจะส่งคำภีร์ไปกดดันพี่ต่อครับ 555555555555

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

พี่ตุ๊ก ขออวยชัยให้โชคดีเจอหมากทั้งเครือนะครับพี่ เดี๋ยวหลังดูมวยเสร็จผมจะส่งคำภีร์ไปกดดันพี่ต่อครับ 555555555555
    55555555555เช็คเวลาผิดครับท่านแม่ทัพ แป๋วๆๆๆๆๆๆ ผมออกมาจากตัวเมืองเช้าครับ ร้านยังไม่ทันเปิดเลย ต้องกลับมาก่อน ได้มาแต่แห้วครับ เลยไม่เจอหมาก...เดี๋ยวเย็นนี้เข้าไปใหม่ครับ ถ้าไม่หายสงสัย ผมไม่ยอมครับ555555
    ดูมวยไปด้วย ท่องตำราไปด้วย น่าสนุกน๊ะครับ.....

Bookmarks