ปัญหา ของ เพลทยางขอบขาว

ชื่อกระทู้: ปัญหา ของ เพลทยางขอบขาว

Senior Member โคกคูณตระกูลแลม's Avatar
    สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ปัญหา ของ เพลทยางขอบขาว

ใครมีปัญหาบ้างคับ ลองมาเล่าสู่กันฟังดีกว่า เพื่อให้น้องๆ ที่อยากจะซื้อได้รู้เป็นความรู้คับ
    .
    .
    ..:: เลิก Mods ชั่วคราว ::..

Senior Member mee&most's Avatar
    สถานที่
    Sing Sing Sprint Club
    ขอบคุณ
    0

ผมใช้อยู่นะคับ มันมีปัญหาคือว่าพอมันเลอะ ขี้เลน แล้วมันล้างออกยังไงมันก็ยังไม่ยอมขาวเหมือนเดิมอ่ะค ับ ใช้ไปนานๆก็เหลืองไปเรื่อยๆ ใครมีวิธีรักษาก็ช่วยบอกด้วยนะคับ
    S!nG S!nG Spr!nT cLuB
    ท่านใดสนใจอยากร่วมอุดมการณ์กับเรา เชิญครับ!!

/\6TeLePhOnE 081-256-0702,083-887-3582/\6
    /\2 S!nG S!nG Spr!nT cLuB & BaNgBo cLaSSiC cLuB/\2
    จภ.ชลบุรี รุ่น 002 ฉลามแสด

Junior Member กระเพรา's Avatar
    สถานที่
    Fat Bee scooterclub Chiang Rai
    ขอบคุณ
    0

ถูกกก...ต้องน่ะคราบ
    ชีวิตอยู่ที่เรากำหนดให้เป็นไป ไม่ใช่อยู่ที่ ดวง

แล้วถ้ามีน้ำมันที่ออกจากท่อติดจะทำให้ออกขาวเหมือนเ ดิมทำไงครับ รถผมเพียบเลย เช็ดแล้วไม่ออก
    "Freedom is nothing else but a chance to do better."

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

ทางแก้นะครับ เลิกใส่ ครับ...
    จะไม่ต้องล้าง และไม่ต้องขัด
    ถึงจะเป็นขอบขาวแบบติดล้อ... หรือแพงๆ มันก็จะเหลือง
    เมื่อตากแดดนานๆ และจะเป็นสีเหลืองไหม้ๆ
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Senior Member โคกคูณตระกูลแลม's Avatar
    สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

ของผมมัน ทำให้ยางผมส่ายอะคับ เพราะว่ามันกินยาง แต่ก็ไม่ใช่ทุกคันนะคับ คันเก่าผมไม่เป็น
    .
    .
    ..:: เลิก Mods ชั่วคราว ::..

Senior Member mee&most's Avatar
    สถานที่
    Sing Sing Sprint Club
    ขอบคุณ
    0

ผมเคยลองเอาน้ำยาทารองเท้าผ้าใบสีขาวมาทานะ มันก็ขาวได้ซักพักนึงนะ อาจเป็นวิธีช่วยก็ได้นะฮะ
    S!nG S!nG Spr!nT cLuB
    ท่านใดสนใจอยากร่วมอุดมการณ์กับเรา เชิญครับ!!

/\6TeLePhOnE 081-256-0702,083-887-3582/\6
    /\2 S!nG S!nG Spr!nT cLuB & BaNgBo cLaSSiC cLuB/\2
    จภ.ชลบุรี รุ่น 002 ฉลามแสด

Junior Member hitler's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

Talking

ลองใช้น้ำมันก๊าดเช็ดดูซิครับรับลองขาวสะอาดแน่นอน/\2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hitler อ่านข้อความ
    ลองใช้น้ำมันก๊าดเช็ดดูซิครับรับลองขาวสะอาดแน่นอน/\2
    จะลองทำดูนะ ขอบคุณครับ
    "Freedom is nothing else but a chance to do better."

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

ก็ใช้ไปอย่างนั้นแหละ
    ตั้งแต่ขาว ยันมันเหลือง........ แลดูขลังดี(แต่ต้องเนียนเสมอกันน่ะ)

ใส่ไปเหอะนะ เพราะนานๆไป ขอบมันก็จะขาด แล้วก็ต้องเปลี่ยนใหม่
    หมั่นสังเกตกันด้วยนะ โดยเฉพาะล้อหน้าด้านโช๊ค ถ้ามันขาดพันล้อตอนขี่ละจะยุ่ง
    (อาจมีการสแครซอย่างไม่ได้ตั้งใจก็ได้)
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Junior Member pathongko567's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ...

ปัญหาไม่รู้ว่าจะเป็นเฉพาะ รถของผมคันเดียวย(รึเปล่า)นะคับ
    คือ ปกติผมจะไม่ชอบเติมลมยางหน้าแข็งมากเพราะมานจะเด้งมา กเมื่อขึ้นลูกระนาดในหมู่บ้าน (ลูกระนาดหมู่บ้านผม รถใครโหลดมีร้องแน่สูงแบบ เกือบ 10 cm แล้วหน้าตัดด้วยครับ) ถ้ายางลมหน้าอ่อนหน่อย ขอบขาวจะมาเบียดกับโช๊คหน้า ทำให้เกิดรอยเสียดสีเป็นสีเดียวกับโช๊ค เช็ดยากมากทรมานสุดๆ ยิ่งหน้าฝน ทางเข้าหมู่บ้านน้ำท่วมครับ ต้องเช็ดทุกวัน เพราะมิเช่นนั้น แทนที่จะโชว์ความสวยของรถจะโชว์ความสกปรกแทน ส่วนล้อหลังถ้าเติม 2 t มากเกินมีน้ำมันออกมาจากท่อก็จะเลอะเต็มๆเลยครับ ก่อนหน้านี้รถของผมน้ำมันจะรั่วออกมาทางดุมล้อ แล้วลงมาที่ ขอบขาวเต็มๆเลยครับ เลยเซ็งเป็นพิเศษ คือต้องล้างกันบ่อยเลยทีเดียว แต่ถ้า จขกท. มีเวลาดูแลรักษาดี ก็ติดไปเถอะครับ สวยดีครับ วันนั้นยังมีพวกเด็กแว๊ดมาถามผมเลยว่าขอบขาวมีขายที่ ไหนจะซื้อมาใส่ honda click 5555 เล่นเอางงเลย
    em19 em18
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pathongko567 : 14-11-2006 เมื่อ 23:11
    P a T h O n G K o 5 6 7

Senior Member barbies_69's Avatar
    สถานที่
    Amigo cafe'
    ขอบคุณ
    0

ถ้ามันเลอะดำๆ ใช้น้ำยา สเตคลีน เช็ดก็ออกครับ แต่ถ้ามันเหลืองก็ไม่รู้ว่าจะออกหรือเปล่า (ขวดสีขาว ฝาสีฟ้า ขายตามเซเว่นอ่ะ)

Bookmarks