จีบไงดี

ชื่อกระทู้: จีบไงดี

Senior Member bizkik's Avatar
    สถานที่
    ''เพชรเกษม Road CluB''
    ขอบคุณ
    0

Red face จีบไงดี

สวัสดีชาว honda n360 ผมเผอิญไปเจอเจ้ามินิ n 360 ด้วยความชอบอยู่แล้วจึงอดใจไม่ได้ที่จะถามหาเจ้าของ ขณะยืนถ่ายรูปรถอยู่ สภาพรถยางแบนสีล้อ จอดสนิมขึ้นฝากระโปรง ก็มีคุณลุงขี่จักรยานมาจอดหน้ารถ ผมเลยถามว่ารถบ้านไหนคับ ลุงบอกรถพี่ชายลุงเอง ผมชวนคุยนอกเรื่องไปสักพักจึงเข้าประเด็นลุงขายมั้ยค ับ ลุงบอกไม่ขายหรอกยกให้คนอื่นเค้าไปแล้ว ผมจึงกลับมาตั้งหลักใหม่ไว้ค่อยไปจีบอีกที ใครมีวาทะคารมเด็ดในการจีบรถ แนะนำทีนะคับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

5555 ! เจอมุกเดียวกันเลย แล้วคุณไม่ถามกลับคุณลุงไปละว่ายกให้คนอื่นเค้าไปแล้ ว ๆ คนนั้นเป็นใครที่ไหน ผมจะได้เอาขันหมากไปสู่ขอรถคันนี้ได้ถูกครับคุณลุง

Senior Member bizkik's Avatar
    สถานที่
    ''เพชรเกษม Road CluB''
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ avn360 อ่านข้อความ
    5555 ! เจอมุกเดียวกันเลย แล้วคุณไม่ถามกลับคุณลุงไปละว่ายกให้คนอื่นเค้าไปแล้ ว ๆ คนนั้นเป็นใครที่ไหน ผมจะได้เอาขันหมากไปสู่ขอรถคันนี้ได้ถูกครับคุณลุง

55+ ลุงเค้าบอกว่าพี่ชายเค้ายกให้ลูกศิษย์ไปแล้ว แต่ผมดูสภาพรถน่าจะจอดมาไม่ต่ำกว่า 5 ปี เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะลองไปหาแกใหม่ทิ้งเบอร์ติดต่อไว้ใ ห้ลุง เผื่อเค้าเปลี่ยนใจไม่มาเอาแล้ว ถ้าไม่ได้จริงๆคงจะใช้ไม้ตายลงไปดิ้นกับพื้นแล้วร้อง จะอาวววๆๆ แบบตอนเด็กๆอะคับ

Bookmarks