ขอบคุณท่านวีในทุกๆเรื่อง ที่มีน้ำใจกับเรา ทำให้พวกเราได้มาพบกัน

ชื่อกระทู้: ขอบคุณท่านวีในทุกๆเรื่อง ที่มีน้ำใจกับเรา ทำให้พวกเราได้มาพบกัน

Junior Member แมงม่อน's Avatar
    สถานที่
    ชมรมหอพัก ม.แม่โจ้
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณท่านวีในทุกๆเรื่อง ที่มีน้ำใจกับเรา ทำให้พวกเราได้มาพบกัน

ของต่างๆที่ท่านพี่ให้เรามานั้น มันไม่ใช่มีค่าสำหรับเราเพียงผู้เดียวเท่านั้น
    แต่ มันยังทำให้เรามีมิตภาพเพิ่มมากขึ้นอีกด้วย

คำๆหนึ่งที่ท่านดอนพูดขึ้นมาว่า คนที่ผมอยากพบมากที่สุดในตอนนี้คือพี่วี

เราได้แต่ของที่เขาส่งมาให้
    เราไม่เคยตั่งคำถามว่าสติ๊กเกอร์อันล่ะเท่าใหร่
    แล้วของที่ส่งมาให้มันมีมูลละค่าเท่าใหร่
    ใหนจะค่าส่งอีก เรานับแล้ว ทั่วประเทศมันมากโข
    เรานับถือ และขอคารวะน้ำใจอันงดงามของท่านพี่วีมาก

ขอบคุณค่ะ
    [email protected](ม่อน)
    มือถือ 088-4008188

Junior Member แมงม่อน's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เรื่องแรก สำหรับม่อนแล้ว เรื่องสติ๊กเกอร์ที่ท่านมอบมาให้น้องคนนี้ 2แผ่นนั้นตามที่ได้บอกไปว่าเอามาให้เพื่อน อีกคนซึ่งตอนนี้ ต้าร์กลุ่มเวสป้าแม่โจ้ได้รับไปเรียบร้อยแล้ว ถ่ายรูปแล้ว แต่ทว่า ขอเวลาสักหน่อย เพราะมีเหตุขัดข้องกล้องตัวนั้นยังใช้การไม่ได้(รูปอ ยู่ในความจำกล้อง)

เรื่องที่ 2 ยางกันโคลน ซึ่ง ครั้งแรกที่เห็นกล่องที่ท่านวีส่งมา ตกใจ มาก มันเป็นกล่องใหญ่ เกินกว่าที่จะมีสติกเกอร์ 2แผ่น เปิดมาดีใจมาก มียางกันโคลน2คู่
    ก็ยังคิดว่า เอ พี่เขาจะให้เราส่งเงินไปให้ยังไงทำไมพี่เขาไม่บอก
    แต่มีจดหมายน้อยๆ เขียนแนบมา แต่มิได้ระบุแม้แต่คำเดียวว่าให้ส่งเงินกลับหรืออย่า งใด
    เราจึงคิดว่า หากความมีน้ำใจของพี่นั้น เราได้สานต่อ พี่เขาคงดีใจ ท่านส่งมาให้ม่อนกับเอฟ 2 คู่ เราจึงคิดกันว่าเราก็ควรแบ่งให้คนที่ยังไม่มีบ้าง ผู้ที่ ยิ้มแป้น คือคนที่อยู่ในภาพด่านล้างค่ะ

Name:  1.jpg
Views: 394
Size:  119.0 KB

ขอบคุณท่านวีมาก และม่อนกับเอฟ หวังว่าท่านวีคงไม่คิดว่าเราได้ของฟรีมาแล้วเอามาให้ โดยไม่เสียดาย
    แท้จริงแล้ว ถ้าเป็นคนอื่นที่ไม่ใช่ มาสด้าคลับ
    หัวเด็ดตีนขาดขอซื้อเราก็ไม่กล้าให้คนอื่นแน่นอน
    แต่นี่ ก็น้องๆในกลุ่มทั้งพี่แดน ทั้งอีกหลายๆคนในกลุ่มมีน้ำใจกันมาก
    ม่อนคงยืนนิ่งๆเก็บของใว้ใช้คนเดียวคงละอายแก่ใจแย่

หวังว่าท่านพี่วีคงไม่ว่ากันนะคะ

vespa ff's Avatar
    สถานที่
    ขับไปตามใจ ตามอารมณ์
    ขอบคุณ
    0

ถูกต้องแล้วครับ น้ำใจดีๆที่หาชื้อที่ใหนไม่ได้
    มันคือความงามที่มาจากใจจริง
    (ยกนิ้วให้เลยครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vespa ff : 24-07-2010 เมื่อ 20:50
    FUll Moon Home.
    บริการห้องพัก รายวัน- รายเดือน
    ห้องพัก โมเดิร์น สไตล์
    ท่ามกลางบรรยากาศอันแสนร่มรื่น

088-4067769

www.facebook.com/pages/Full-Moon-Home

105/1 ม. 10 ต.ป่าไผ่ อ.สันทรายจ.เชียงใหม่, Chiang Mai, Thailand 50210

เลขที่บัญชี 714-214083-1 นาย พิทักษ์ พฤกษาวิลัยงาม ธนาคารไทยพาณิชน์ จำกัด สาขาย่อย ถนนโชตนา (เชียงใหม่) ออมทรัพย์

[email protected]

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Views: 316
Size:  43.2 KB
    สติ๊กเกอร์ ที่ท่านวีให้มา2แผ่น แบ่งให้เพื่อนแล้วนะคะ มีหลักฐานพร้อม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย แมงม่อน : 24-07-2010 เมื่อ 20:48

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แมงม่อน อ่านข้อความ
    ของต่างๆที่ท่านพี่ให้เรามานั้น มันไม่ใช่มีค่าสำหรับเราเพียงผู้เดียวเท่านั้น
    แต่ มันยังทำให้เรามีมิตภาพเพิ่มมากขึ้นอีกด้วย

คำๆหนึ่งที่ท่านดอนพูดขึ้นมาว่า คนที่ผมอยากพบมากที่สุดในตอนนี้คือพี่วี

เราได้แต่ของที่เขาส่งมาให้
    เราไม่เคยตั่งคำถามว่าสติ๊กเกอร์อันล่ะเท่าใหร่
    แล้วของที่ส่งมาให้มันมีมูลละค่าเท่าใหร่
    ใหนจะค่าส่งอีก เรานับแล้ว ทั่วประเทศมันมากโข
    เรานับถือ และขอคารวะน้ำใจอันงดงามของท่านพี่วีมาก

ขอบคุณค่ะ
    คงไม่สามารถปล่อยให้คืนอันเป็นนิรันดร์นี้ผ่านพ้นไปโ ดยที่ไม่ได้กล่าวข้อความใดๆให้สหายได้รับรู้ว่าผมมีค วามรู้สึกที่เขินอายมากขนาดใหน ความรู้สึกที่รับรู้ถึงตัวอักษรของท่านในนามของสหายแ คว้นล้านนาที่ได้เข้ามาทำให้หัวใจเป็นปิติยินดีกับคว ามรู้สึกดีๆที่ท่านได้กล่าวถึง มันน่าจะเป็นดั่งนิทานก่อนนอนที่อยากอ่านไปตลอดไม่อย ากให้มันจบ ดั่งเจ้าหญิงและเจ้าชาย สหายถึงสหาย ไม่รู้สินะว่าจะยิ้มแก้มปริขนาดใหนที่เห็นท่านทั้งหล ายในแคว้นล้านนาในวันหนึ่ง คงเข้าไปกอดทุกท่านให้ชื่นใจ ให้หายคิดถึง เพื่อนที่เข้ามาในชีวิตแล้วเป็นสหายนิรันดร...

เรื่องราวของผมเป็นเรื่องราวของผู้ชายคนหนึ่งที่มีตั วตนจริงๆในโลกนี้ อาจจะฟังดูไร้เหตุผลแต่ว่าสุขใจที่เห็นท่านทั้งหลายม ารวมตัวกันเพราะคนคนเดียวได้....ภายใต้สัญลักษณ์เดีย วที่ทำให้พวกเรามาเจอกัน มันทรงพลังขนาดใหน วันนี้ผมได้รับแรงสะท้อนของตราสารนี้แล้วครับ ขอบคุณมากๆครับสำหรับความในใจแทนสหายทุกท่านจากแคว้น ล้านนา ซึ้งใจจริงๆครับ

อยากเจอท่านดอนเช่นกัน ท่านม่อน ท่านเอฟ ท่านแดน ท่านภูมิ ท่านบูม ท่านปิ้ง ท่านโน๊ต ท่านปุย ท่านหนุ่ม หลายๆท่านที่ไม่อาจเอ่ยได้หมด (เยอะจริงๆ)

สติ๊กเกอร์อันละเท่าไหร่ ก็อันละเท่ารอยยิ้มของท่านนั่นแหละครับ ^ ^

วันข้างหน้าผมจะไปรับคารวะสหายทุกท่านถึงแคว้นล้านนา ครับ สัญญาครับ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

ไอ้วีมันไปใหนว่ะ......มามารีบมาตอบน้องๆเค้าหน่อย

อ้าว....มาแล้ว

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แมงม่อน อ่านข้อความ
    เรื่องแรก สำหรับม่อนแล้ว เรื่องสติ๊กเกอร์ที่ท่านมอบมาให้น้องคนนี้ 2แผ่นนั้นตามที่ได้บอกไปว่าเอามาให้เพื่อน อีกคนซึ่งตอนนี้ ต้าร์กลุ่มเวสป้าแม่โจ้ได้รับไปเรียบร้อยแล้ว ถ่ายรูปแล้ว แต่ทว่า ขอเวลาสักหน่อย เพราะมีเหตุขัดข้องกล้องตัวนั้นยังใช้การไม่ได้(รูปอ ยู่ในความจำกล้อง)

เรื่องที่ 2 ยางกันโคลน ซึ่ง ครั้งแรกที่เห็นกล่องที่ท่านวีส่งมา ตกใจ มาก มันเป็นกล่องใหญ่ เกินกว่าที่จะมีสติกเกอร์ 2แผ่น เปิดมาดีใจมาก มียางกันโคลน2คู่
    ก็ยังคิดว่า เอ พี่เขาจะให้เราส่งเงินไปให้ยังไงทำไมพี่เขาไม่บอก
    แต่มีจดหมายน้อยๆ เขียนแนบมา แต่มิได้ระบุแม้แต่คำเดียวว่าให้ส่งเงินกลับหรืออย่า งใด
    เราจึงคิดว่า หากความมีน้ำใจของพี่นั้น เราได้สานต่อ พี่เขาคงดีใจ ท่านส่งมาให้ม่อนกับเอฟ 2 คู่ เราจึงคิดกันว่าเราก็ควรแบ่งให้คนที่ยังไม่มีบ้าง ผู้ที่ ยิ้มแป้น คือคนที่อยู่ในภาพด่านล้างค่ะ

Views: 394
Size:  119.0 KB

ขอบคุณท่านวีมาก และม่อนกับเอฟ หวังว่าท่านวีคงไม่คิดว่าเราได้ของฟรีมาแล้วเอามาให้ โดยไม่เสียดาย
    แท้จริงแล้ว ถ้าเป็นคนอื่นที่ไม่ใช่ มาสด้าคลับ
    หัวเด็ดตีนขาดขอซื้อเราก็ไม่กล้าให้คนอื่นแน่นอน
    แต่นี่ ก็น้องๆในกลุ่มทั้งพี่แดน ทั้งอีกหลายๆคนในกลุ่มมีน้ำใจกันมาก
    ม่อนคงยืนนิ่งๆเก็บของใว้ใช้คนเดียวคงละอายแก่ใจแย่

หวังว่าท่านพี่วีคงไม่ว่ากันนะคะ
    ไม่ว่าหรอกครับ ท่านม่อนข้ามพ้นตัวเองไปแล้วครับ รับรู้ในสิ่งที่ท่านได้ทำก็สุขใจแล้วครับ ผมก็พยายามคัดของที่คิดว่าดีที่สุดไปให้ มันไม่ได้ดีขนาดเอาไปขายได้แต่มันก็ดีตรงที่ว่าจากเพ ื่อนให้เพื่อน ผมก็ไม่ต่างจากสหายทุกแคว้นที่มองเห็นเรื่องราวของอน าจักรล้านนามีการไปมาหาสู่กัน เห็นแล้วอิจฉาครับ แต่ก็มีความสุขดีที่ได้แต่มอง 5555

วันนี้มีความสุขมากๆครับ ขอบคุณนะครับ ^ ^

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespa ff อ่านข้อความ
    ถูกต้องแล้วครับ น้ำใจดีๆที่หาชื้อที่ใหนไม่ได้
    มันคือความงามที่มาจากใจจริง
    (ยกนิ้วให้เลยครับ)
    คนเหนือจิตใจดีครับ หล่อด้วยครับ 555555 หวังว่าคงได้เข้าคารวะท่านเอฟซักวันนะครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

คนที่1 น้องเบิ้ล 2. เอฟ 3.โน๊ตและแฟน 4.ท่านพี่แดน 5.ท่านปอ
    6.ภูมิ 7.เสื้อฟ้ายังไม่สนิทเจอกันครั้กแรกแต่หยิบหมูทอดให้ น้องเขากินแล้วหวังว่าเขาคงจำเราได้8.น้องแบงค์

Name:  6รวมตัว.jpg
Views: 286
Size:  120.9 KBName:  7รวมตัว.jpg
Views: 275
Size:  118.6 KB
    ถ้าไม่มีคนคนนี้ที่ ชื่อ นาวี ศรีสุนทร (หรือในนาม jodeci) พวกเราจะมีรอยยิ้มแบบนี้ใหม
    และคนที่คอยเป็นดั่งกาวประสานใจให้พวกเราชาวเหนือได้ เหนียวแน่น ก็ต้อง พี่แดนแน่นอน ขอบคุณพี่ทั้ง 2 มากคะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย แมงม่อน : 24-07-2010 เมื่อ 21:26

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

ชาวเหนือเค้ากลมเกลียว เหนียวแน่นกันจริงๆน่ะครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

Views: 316
Size:  43.2 KB
    สติ๊กเกอร์ ที่ท่านวีให้มา2แผ่น แบ่งให้เพื่อนแล้วนะคะ มีหลักฐานพร้อม
    555 น่ารักจัง ผมไม่แน่ใจว่าผมส่งไปทั่วไทยกี่แผ่นแล้ว แต่ก็ยินดีและไม่เหนื่อยครับที่จัดส่งความสุขไปถึงทุ กท่านครับ

ปล. แฟนของผมบอกว่าเป็นบ๊องอะไรยิ้มอยู่ได้ ก็เลยลากมาให้ดูที่ท่านม่อนกล่าว ฮูหยิน...อมยิ้มกลับไปนอนต่อแล้ว 5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 24-07-2010 เมื่อ 21:25

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ชาวเหนือเค้ากลมเกลียว เหนียวแน่นกันจริงๆน่ะครับ
    เห็นมั้ยละว่าเขากลมเกลียวกันขนาดใหน สาวเหนือก็น่ารัก บ่าวเหนือก็มีน้ำใจ คนภาคกลางอย่างพวกเรา (กลางเมืองแม่สะเรียง 555) ต้องดูไว้ เอ้า..ดื่มอีกซักแก้วนึง

ท่านแม่ทัพของเจ๊ ไม่ทำให้ใครผิดหวัง

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    ท่านแม่ทัพของเจ๊ ไม่ทำให้ใครผิดหวัง
    เรื่องเดียวที่ผมรู้ว่าเจ๊ผิดหวังในตัวผมก็คือเจ๊กับ ผม เรายังไม่มีอะไรกันครับ - -" 555555555555

ปล. เจ๊รู้ใช่มั้ยว่าผู้ชายอยู่รวมกันเยอะๆถ้ามีคนโพล่งข ึ้นมาว่า เฮ้ย เรารักนายว่ะ นั่นแหละจุดเริ่มต้นของการแตกแยกเลย ล้อเล่นครับ 5555

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

nUn_Su // jodeci // วันใดเจอหน้ากันขอ
    เดินไปแป๊ะมือแบบแรงๆ
    แล้วขอกอดแน่นๆสักทีนะ
    และทุกๆท่านที่ยังไม่ได้เอ่ยนามด้วยคร้าาา ^__^

Name:  ร่วมทำบุญ.jpg
Views: 353
Size:  125.9 KB

และหากไม่มีมาสด้าคลับ เราคงไม่ได้ร่วมทำบุญกับน้องภูมิสุดหล่อ แถมใจบุญ
    ต้องบุกป่าฝ่าดงไปช่วยชาวบ้านทำแสงซูล่าเซลใน อ.เสมิง จ.เชียงใหม่
    เราก็ได้ร่วมทำบุญไปแค่ 200
    ถึงมีน้อย ก็ให้ด้วยความตั่งใจนะ
    ขอบคุณมาสด้าคลับที่ทำให้เรามาเจอคนดีๆ
    ขอบคุณคะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย แมงม่อน : 24-07-2010 เมื่อ 22:10

Bookmarks