-->ท่องเที่ยวมัน!..มัน!..ไปกับ BMW Gangster ขี่ชิวๆรันอินรถ ที่ตลาดร้อยปีสามชุก จ.สุพรรณบุรี <--

ชื่อกระทู้: -->ท่องเที่ยวมัน!..มัน!..ไปกับ BMW Gangster ขี่ชิวๆรันอินรถ ที่ตลาดร้อยปีสามชุก จ.สุพรรณบุรี <--

มาตรฐาน -->ท่องเที่ยวมัน!..มัน!..ไปกับ BMW Gangster ขี่ชิวๆรันอินรถ ที่ตลาดร้อยปีสามชุก จ.สุพรรณบุรี <--

สวัสดีมิตรรักแฟนๆทีมงาน BMW Gangster หลังจากพวกเราได้หายหน้าหายตาไปนานจากการท่องเที่ยว
    อยู่หลายเดือนตอนนี้พวกเราได้กลับมาแล้วกลับมาพร้อมก ลับการเดินทางแบบบ้านๆไปเที่ยวตลาดร้อยปีสามชุก
    เหตุผลของการเดินทางครั้งนี้ก็เพื่อนพา น้าเกริก[สเปรย์only],เจ๊กหมัดปทุมฯ สมาชิกของกลุ่มเราที่ได้รถมาใหม่
    ไปขี่รถเพื่อให้รถพ้นรันอินและถือเป็นการเตรียมตัวให ้พร้อมกับทริปเมืองกาญฯที่จะมาถึง
    พูดมาก็มากเชิญรับชมภาพกันเลยดีกว่าครับ

#1จากภาพท่านคงเห็นปัญหาของท่าน สเปรย์only กันแล้วใช่ไหมครับ แบบว่าบังโคลนหน้าพึ่งจะเสร็จสดๆร้อนๆ
    พอได้บังโคลนหน้ามาเสี่ยเจปทุมฯก็ค่อยๆบันจงใส่ ให้พร้อมกับการท่องเที่ยว

#2 เมื่อรถพร้อมคนหร้อมทุกอย่างพร้อมเราก็เริ่มออกเดินท างกันเลยครับ
    ทริปนี้มีสมาชิกใหม่มาร่วมเดินทางแบบบ้านๆไปกับเราด้ วยคือ คุณเพ้งR75/5 ยินดีต้อนรับครับ

#3นี่แหละโฉมหน้าตัวจริงเสียงจริงของ น้าเกริก[สเปรย์only] ตุ๋งเลยใช่ไหมพี่เกริก

#4ภาพต่อไปนี้คือท่านประธานดิเรกแห่งทีมงานพลังหนุ่ม Boss ใหญ่ของตัวกระผมเองครับ
    ปล.ท่านผู้นี้เป็นตัวจริงในเรื่อง....[ปิ้งย่าง]ฮ่า..ฮ่า+ จริงไหมท่านสมาชิกทุกท่าน

บทสนทนา
    อาจารย์เลย์ : เรกพี่ฝากดูรถขนุนมันด้วยนะ
    พี่เรก : ได้เลยครับพี่ไม่ต้องเป็นห่วง พวกผมขี่กัน จิว..จิว..อยู่แล้วพี่

#5หล่อหลายเด้อยั่งงี้เขาผู้นั่นก็คือ เจ๊กหมัดปทุมฯ เป็นไงบ้างไอ้ทิดได้ข่าวว่ายอดกำลังเดินหรือ..อิอิอิ +

#6สมาชิกท่านต่อไปคือ เสี่ยบี้ไดนาโม เจ้าของห้าแรงแซงยาก
    ผมบอกได้คำเดียวเลยว่ารถคันนี้ สุโค่ย!..

#7สมาชิกท่านต่อไปคือนายหัวขนุน เขาผู้นี้เป็นศิษย์เอกของ พี่ช็อป-หลายเด้อ...เฮ้ย!พูดผิด พี่ช็อปไรเดอร์...555+

#8สมาชิกท่านต่อไปเขาผู้นั่นก็คือไอ้มดเอ๊กซ์ซุปเปอร์ว ัน ดูได้จากหน้ากากของรถ (สังเกตุจากแววตา เฮ้อ!..วันนี้กรูจะแปลงล่างหรือแปลงบนดีว่ะ..ขำๆนะพี ่)
    บทสนทนา
    พี่เจ : เอกทำไมไม่เอาหน้ากากมาใส่แบบพี่บ้างแหละพอใส่ชิวแล้ ว รถขี่ดีมากๆเลยนะมันตัดลมออกหมดเลย
    เอก : ไอ้ผมก็อยากจะใส่อยู่เหมือนอะพี่แต่ติดที่บารมีไม่ถึ ง..ของอย่างี้ต้องรอให้มีทั้งวัยวุฒิและคุณวุฒิก่อนพ ี่..555+

#9เตรียมตัวก่อนออก ตรวจเช็คคนตรวจเช็ครถ เมื่อทุกอย่างพร้อมก็ บรื้น..บรื้น..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eak_khanak : 14-10-2012 เมื่อ 20:07

หลังจากนั้นพวกเราก็ออกเดินทางไปยังจุดหมายต่อไปคือป ั๊มน้ำมันแห่งหนึ่งในจ.ปทุมธานี
    เพื่อไปรับเพื่อนสมาชิกที่รออยู่อีกสองคัน คือ เจ้าสัวต้อง_ดูคาตูด และ เสี่ยจี๊ด_ห้าแรง

#10พอถึงที่หมายก็เสวนากันอย่างออกรสออกชาด ซึ่งดูได้จากภาพ

#11เฟี๊ยวเงาะๆกันทั้งนั้น

#12รถของท่านเจ้าสั่วต้องและเสี่ยจี๊ด...แหล่มเลย

#13อีกมุมกับภาพสวยๆ

#14เอ๊ะ...ไอ้บี้มันไปหาอะไรกินตรงนั้นว่ะ สงสัยจะว่าเมาแดด

#15โอ๊ว!...แดงได้ใจ จี๊ด...ไปเลยวัยรุ่น

#16ชัดๆอีกภาพสำหรับพี่เกริก_สเปรย์only ขาวอวบเนียนดีจริงๆ

#17ภาพต่อไปคือคุณเพ้ง R75/5 Toaster

#18หลังจากโม้กันจนอิ่มหนำสำราญแล้วก็ตรวจเช็คน้ำมันกัน อีกทีแล้วเตรียมมุ่งหน้าสู่จุดหมาย ตลาดร้อยปีสามชุก Let's go...
    The goal of riding a motorcycle is not a speed. But it is the friendship between the travel more.

Senior Member AAA's Avatar
    สถานที่
    มุดสังหอม
    ขอบคุณ
    0

มีต่ออีกไหมครับ รออยู่ครับ
    เราต่างก็เกิดไม่ทันกันทั้งนั้น..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ AAA อ่านข้อความ
    มีต่ออีกไหมครับ รออยู่ครับ
    จัดไปครับคุณ AAA

#19หล่อเหลือเกินน้าเกริกท่าพระจันทร์ บนอาน R69s

#20นี่ก็เท่ห์ใช่ย่อยคุณเพ้ง R75/5

#21ส่วนนี่ฅ.คนรักเมีย พี่เขาลงทุนซื้อเบาะเบิ้ลใหม่แกะห่อจากเยอรมัน มาให้ภรรยาสุดที่รักซ้อน สุดๆไปเลยใช่ไหมล่ะ

#22ส่วนท่านนี้ก็ร้อนแรงได้ใจ (เด็กและสตรีมีคัน กรุณาไปเกาไกลๆ) ไม่ยังงั้นโดนพี่เขา....

#23เจ๊กหมัดจิตวิญญาณนักแข่ง
    ข้านี้แกจอมลุ่มล่ามเอามากๆ จริงไหมพี่ดิเรก_ชายชาติอาชาไนย...อิอิอิ+

#24ชัดๆกับเสี่ยบี้ไดนาโม เสี่ยบี้บอกห้าแรงคันนี้ลองแล้วเยี่ยม

#25เสี่ยต้องกับพี่อุ๊ภรรยาสุด..เลิฟ ได้ข่าวมาว่าปีนี้พี่ต้องแกได้เขาชิงรางวัลผัวดีเด่น แห่งชาติ

-จากผลโหวดคะแนนตอนนี้ คะแนนไล่เลี่ยกันมาก มีผู้เข้าชิงอยู่สี่ท่านคือ

1.เสี่ยเลย์_เลียล้ม
    2.ท่านดิเรก_ประธานทีมงานพลังหนุ่ม
    3.พี่ต้อง_ดูคาตูด
    4.น้าวัช_ชาลี คนนี้ พักหลังชักห่างๆไม่ยอมเข้ามาเช็คชื่อเลย ว่าไงพี่เสาร์นี้ไปเปล่าปาร์ตี้หนุ่มโสด

#26ส่วนนี้ตัวกระผมเอง เอก_กระทุ่มแบน แมนเหลือเกิน ขอชมตัวเองหน่อย...อิอิอิ+

เดี๋ยวว่างๆมาต่อนะครับ ขอตัวไปลวกก๋วยเตี่ยวก่อน...555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eak_khanak : 30-07-2010 เมื่อ 10:09

Member weaon08's Avatar
    สถานที่
    INDEPENDENT
    ขอบคุณ
    0

แรงกันทุกคันเลย...ขอบคุณทีมงานบ้านๆมากครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

อยากไปแต่ไม่รถครับ เพราะรถยังไม่เสร็จ อาจารย์เลย์ทำรถให้ผมด้วยนะ อยากขี่กับพวกพี่เขาด้วยอ่ะครับ เห็นแล้วน่าสนุก

Member proof's Avatar
    สถานที่
    Pakkred Scooter Club @ โบราณนิยม
    ขอบคุณ
    0

สนุกทุกอนู เมาทุกรูขุมขน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ weaon08 อ่านข้อความ
    แรงกันทุกคันเลย...ขอบคุณทีมงานบ้านๆมากครับ
    ไม่เป็นไรครับพี่ ว่างๆไปขี่รถเที่ยวกันอีกนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jirathanakorn อ่านข้อความ
    อยากไปแต่ไม่รถครับ เพราะรถยังไม่เสร็จ อาจารย์เลย์ทำรถให้ผมด้วยนะ อยากขี่กับพวกพี่เขาด้วยอ่ะครับ เห็นแล้วน่าสนุก
    สู้ๆครับพี่กลอฟ์

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ proof อ่านข้อความ
    สนุกทุกอนู เมาทุกรูขุมขน
    ใช่...หรือ...คุณ proof

มารับชมภาพกันต่อเลยครับ

#27และแล้วเหตุการณ์ไม่คาดคิดก็เกิดขึ้น เมื่อรถน้าเกริกก็เกิดอาการสูบเบ่ง
    พวกเราเลยต้องจอดหยุดพัก เพื่อให้รถน้าเกริกเย็นตัวลง
    จะไม่ให้สูบเบ่งได้ยังไง ท่านพี่แกเล่นบิดไม่ยอมผ่อนเลย
    บอกให้พี่แกขี่ชิวๆที่ 80 พี่แกก็ขี่ 80 จริงๆแต่เป็น 80 ไมล์นะ..ฮ่า..ฮ่า..

ปล.น้องบอกแล้วให้เน้นที่เครื่อง อย่างไปเน้นที่อะไหล่แต่งมันไม่ลิงค์..อิอิอิ+ ขำๆพี่

#28อีกมุมกับภาพนายแบบเกาหลี เจ เจ ซอย(ยิกๆ)

#29ส่วนภาพนี้เค้าเอง ไม่หล่อนะแต่อยากให้ห่อกลับบ้าน

ปล.ต้องเลือกนะว่าจะเอาไปกินหรือเอาไปทิ้ง แต่บุคคลส่วนมากชอบเอาไปทำอย่างอันหลังมากกว่า...ฮ่า ฮ่าฮ่า

#30นี่ก็พระเอกเกาหลีอีกหนึ่งท่าน เขามีนามว่า ยอง ยอง ซอย
    ชอบจริงๆไอ้เรื่องพันนี้

#31ส่วนภาพนี้เสี่ยบี้ไดนาโมเอง แต่งตัวอย่างกับจะไปเล่น BB GUN

#32เต็มๆอีกภาพกับเสี่ยบี้ไดนาโม บนอานห้าแรงและท่านประธานดิเรกสเปรย์สด บนอานหกแรง

#33ภาพต่อไปคือเอกและหกแรงของเขา

#34ส่วนภาพนี้พี่จี๊ดและพี่ลัย คู่เลิฟ

เดี๋ยวมาต่อนะ

#35หลังจากรถน้าเกริกสูบหายเบ่งแล้ว พวกเราก็ลุยกันต่อ Go..Go..

#36พุ่งทะยานออกมาคันแรกคือกระผมเอง

#37และตามมาติดๆกันก็คือเสี่ยต้องดูคาตูด

ปล.ปล่อยมืออย่างนี้ผมรู้นะว่าพี่คิดอะไรอยู่..อิอิอ ิ+

#38R75/5 ของเค้าดีจริงๆ ใช่ไหมพี่เพ้ง

#39ภาพวิวสวยๆทางด้านหลัง ทางตรงๆใส่กันมันมือไปเลย

#40ขี่แบบชิวๆสไตล์พี่เรก

#41เย้!...ใกล้ถึงสามชุกแล้ว

และแล้วพวกเราก็เดินทางมาถึงตลาดสามชุก

#38หลังจากที่พวกเราเดินเที่ยวจนหน่ำใจกันแล้ว ต่อไปก็ถึงเวลาการรับประทานอาหาร กินกันง่ายๆตามสไตล์บ้านๆ แต่สิ่งที่ขาดไม่ได้เลยคือการหาอะไรเย็นๆดื่มและก็คุ ยเมาท์กันแบบดูดดื่มได้อารมณ์เป็นอย่างยิ่ง

#39อีกภาพเพื่อย้ำความว่าเราบ้านๆกันจริงๆ

#40หลังจากที่อิ่มหน่ำสำราญกันแล้วพวกเราก็ชักภาพกับป้า ยยอดฮิตของตลาดสามชุก หลังจากนั่นพวกเราก็มุ่งตรงกลับบ้าน จบทริปการท่องเที่ยวแบบบ้านๆเพียงเท่านี้

ออกพรรษาแล้วค่อยเจอกัน

รูป รูป  

Watchy's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy_classicbike อ่านข้อความ
    นี่มัน69s นี่หน่า.....

ไปดูสินค้าทั้งหมดที่ผมขายได้ที่http://www.watchy.lnwshop.com

ท่านใด สนใจ หรือต้องการติดต่อสอบถาม ติดต่อผมได้โดยตรง ที่
    โทร.: 089-177-1717 และ E-mail : [email protected]

ติดต่อ-พบปะพูดคุยกับผมผ่านFacebook ได้ที่
    <<< กดเลย

Member เรก6เเรง's Avatar
    สถานที่
    ฺBMW GANGSTER THAILAND
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy_classicbike อ่านข้อความ
    คับคล้ายคับคาว่าเมื่อ 2ปีที่เเล้ว มีพี่คนหนึ่งบอกว่าติดเข้าพรรษา เเต่กลิ่นสมุนไพรมันโช้ยฟุ้งเลยไม่รู้ว่าเค้าเรียกว่ าเเหกพรรษาหรือปล่่าว ครบรอบอีกเเล้วน้ะครับพี่ นนทบุรี เมืองกาญ เอราวัณ ชิวๆ กับทีมงานบ้านๆ ออกจาก Lay bmw service 9.oo น. เส้นทางบางบัวทอง สุพรรณ พนมทวน ท่าม่วง เข้าถึงตัวเมือง กาญ บอกทางละเอียดหน่อย เพื่อเจอสมาชิกกลุ่มอื่น เพิ่ม งานนี้ น่าจะมีปาร์ตี้หนุ่มโสดด้วย ขอให้ทุกคนเตรียมตัวให้พร้อม
    BMW STATION C&C SERVICE MODIFY AND PARTS CLASSIC AND CUSTOM
    https://www.facebook.com/pages/Bmw-S...6550?pnref=lhc

Watchy's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เรก6เเรง อ่านข้อความ
    คับคล้ายคับคาว่าเมื่อ 2ปีที่เเล้ว มีพี่คนหนึ่งบอกว่าติดเข้าพรรษา เเต่กลิ่นสมุนไพรมันโช้ยฟุ้งเลยไม่รู้ว่าเค้าเรียกว่ าเเหกพรรษาหรือปล่่าว ครบรอบอีกเเล้วน้ะครับพี่ นนทบุรี เมืองกาญ เอราวัณ ชิวๆ กับทีมงานบ้านๆ ออกจาก Lay bmw service 9.oo น. เส้นทางบางบัวทอง สุพรรณ พนมทวน ท่าม่วง เข้าถึงตัวเมือง กาญ บอกทางละเอียดหน่อย เพื่อเจอสมาชิกกลุ่มอื่น เพิ่ม งานนี้ น่าจะมีปาร์ตี้หนุ่มโสดด้วย ขอให้ทุกคนเตรียมตัวให้พร้อม
    แหม....น่าเสียด๊าย...เสียดาย.....
    ที่ไม่มี อตก. ในโปรแกรม.........

ไปดูสินค้าทั้งหมดที่ผมขายได้ที่http://www.watchy.lnwshop.com

ท่านใด สนใจ หรือต้องการติดต่อสอบถาม ติดต่อผมได้โดยตรง ที่
    โทร.: 089-177-1717 และ E-mail : [email protected]

ติดต่อ-พบปะพูดคุยกับผมผ่านFacebook ได้ที่
    <<< กดเลย

Bookmarks