ขอบคุณท่านวีในทุกๆเรื่อง ที่มีน้ำใจกับเรา ทำให้พวกเราได้มาพบกัน - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขอบคุณท่านวีในทุกๆเรื่อง ที่มีน้ำใจกับเรา ทำให้พวกเราได้มาพบกัน

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แมงม่อน อ่านข้อความ
    nUn_Su // jodeci // วันใดเจอหน้ากันขอ
    เดินไปแป๊ะมือแบบแรงๆ
    แล้วขอกอดแน่นๆสักทีนะ
    และทุกๆท่านที่ยังไม่ได้เอ่ยนามด้วยคร้าาา ^__^
    ยินดีครับสหาย มิตรภาพและความอบอุ่นของพี่น้องมาสด้าที่เราสัมผัสได ้ แล้วขอรับเครื่องดื่มที่ชงโดยฝีมือท่านม่อนเพื่อเป็น เกียรติด้วยครับ 5555

เจ๊ ยังค้างค่าอะไหร่ท่านแม่ทัพเหมือนกัน

แต่ที่เซ็งสุดๆ ก็ตรงที่ถามเป็นเงินเท่าไหร่

ท่านแม่ทัพบอกว่าเดี่ยวก่อน

จะรอให้เจ๊มีท้องใช่ไหมค๊า

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    เจ๊ ยังค้างค่าอะไหร่ท่านแม่ทัพเหมือนกัน

แต่ที่เซ็งสุดๆ ก็ตรงที่ถามเป็นเงินเท่าไหร่

ท่านแม่ทัพบอกว่าเดี่ยวก่อน

จะรอให้เจ๊มีท้องใช่ไหมค๊า
    5555 เจ๊ครับ เก็บเงินล้านของเจ๊มาอุดหนุนนมหนูที่บางแคซอย 6 เถิดครับ ผมยังไม่เห็นตัวเองจะรวยอะไรถ้าจะขายอะไหล่มาสด้า และคนที่พ่อค้าคิดว่าน่าจะรวยที่สุดในมาสด้าก็ต้องเป ็นผม ผิดและถูกทั้งหมดนั่นแหละครับ ทองสิบบาทผมยังโยนทิ้งมาแล้ว ไม่ต้องห่วงผมครับ วันใหนผมซมซานไปนครพนมหาน้ำเย็นๆให้ผมซักแก้วได้ดื่ม ก็พอครับ 55555

- อยากได้มิตรภาพครับ เงินไม่อยากได้ -

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    5555 เจ๊ครับ เก็บเงินล้านของเจ๊มาอุดหนุนนมหนูที่บางแคซอย 6 เถิดครับ ผมยังไม่เห็นตัวเองจะรวยอะไรถ้าจะขายอะไหล่มาสด้า และคนที่พ่อค้าคิดว่าน่าจะรวยที่สุดในมาสด้าก็ต้องเป ็นผม ผิดและถูกทั้งหมดนั่นแหละครับ ทองสิบบาทผมยังโยนทิ้งมาแล้ว ไม่ต้องห่วงผมครับ วันใหนผมซมซานไปนครพนมหาน้ำเย็นๆให้ผมซักแก้วได้ดื่ม ก็พอครับ 55555

- อยากได้มิตรภาพครับ เงินไม่อยากได้ -
    แล้วเราจะได้เห็นดีกัน 555555555

เจ๊พูดจริง ทำจริงค๊า

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    แล้วเราจะได้เห็นดีกัน 555555555

เจ๊พูดจริง ทำจริงค๊า
    ก็เพราะเห็นดีสิค่ะ ผมเลยไม่ได้เกียรตินิยมเลย ลอกเขาจนได้ดี ถ้าทำเองก็ได้เอไปตั้งนานแล้วววว!!!!

5555555555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แมงม่อน อ่านข้อความ
    คนที่1 น้องเบิ้ล 2. เอฟ 3.โน๊ตและแฟน 4.ท่านพี่แดน 5.ท่านปอ
    6.ภูมิ 7.เสื้อฟ้ายังไม่สนิทเจอกันครั้กแรกแต่หยิบหมูทอดให้ น้องเขากินแล้วหวังว่าเขาคงจำเราได้8.น้องแบงค์

แนบเอกสาร 1949810แนบเอกสาร 1949811
    ถ้าไม่มีคนคนนี้ที่ ชื่อ นาวี ศรีสุนทร (หรือในนาม jodeci) พวกเราจะมีรอยยิ้มแบบนี้ใหม
    และคนที่คอยเป็นดั่งกาวประสานใจให้พวกเราชาวเหนือได้ เหนียวแน่น ก็ต้อง พี่แดนแน่นอน ขอบคุณพี่ทั้ง 2 มากคะ
    คนที่ 7. ท่านจิวครับผม สงสัยเจ้าตัวแอบน้อยใจแล้วครับ ป่านนี้..... 55555+

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ before100 อ่านข้อความ
    คนที่ 7. ท่านจิวครับผม สงสัยเจ้าตัวแอบน้อยใจแล้วครับ ป่านนี้..... 55555+
    ขนาดผมยังจำไม่หมดเลยครับ ต้องให้อภัยครับ สหายชาวล้านนาเยอะจริงๆ

Member degdoytak's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เรื่องแรก สำหรับม่อนแล้ว เรื่องสติ๊กเกอร์ที่ท่านมอบมาให้น้องคนนี้ 2แผ่นนั้นตามที่ได้บอกไปว่าเอามาให้เพื่อน อีกคนซึ่งตอนนี้ ต้าร์กลุ่มเวสป้าแม่โจ้ได้รับไปเรียบร้อยแล้ว ถ่ายรูปแล้ว แต่ทว่า ขอเวลาสักหน่อย เพราะมีเหตุขัดข้องกล้องตัวนั้นยังใช้การไม่ได้(รูปอ ยู่ในความจำกล้อง)

เรื่องที่ 2 ยางกันโคลน ซึ่ง ครั้งแรกที่เห็นกล่องที่ท่านวีส่งมา ตกใจ มาก มันเป็นกล่องใหญ่ เกินกว่าที่จะมีสติกเกอร์ 2แผ่น เปิดมาดีใจมาก มียางกันโคลน2คู่
    ก็ยังคิดว่า เอ พี่เขาจะให้เราส่งเงินไปให้ยังไงทำไมพี่เขาไม่บอก
    แต่มีจดหมายน้อยๆ เขียนแนบมา แต่มิได้ระบุแม้แต่คำเดียวว่าให้ส่งเงินกลับหรืออย่า งใด
    เราจึงคิดว่า หากความมีน้ำใจของพี่นั้น เราได้สานต่อ พี่เขาคงดีใจ ท่านส่งมาให้ม่อนกับเอฟ 2 คู่ เราจึงคิดกันว่าเราก็ควรแบ่งให้คนที่ยังไม่มีบ้าง ผู้ที่ ยิ้มแป้น คือคนที่อยู่ในภาพด่านล้างค่ะ

แนบเอกสาร 1949671

ขอบคุณท่านวีมาก และม่อนกับเอฟ หวังว่าท่านวีคงไม่คิดว่าเราได้ของฟรีมาแล้วเอามาให้ โดยไม่เสียดาย
    แท้จริงแล้ว ถ้าเป็นคนอื่นที่ไม่ใช่ มาสด้าคลับ
    หัวเด็ดตีนขาดขอซื้อเราก็ไม่กล้าให้คนอื่นแน่นอน
    แต่นี่ ก็น้องๆในกลุ่มทั้งพี่แดน ทั้งอีกหลายๆคนในกลุ่มมีน้ำใจกันมาก
    ม่อนคงยืนนิ่งๆเก็บของใว้ใช้คนเดียวคงละอายแก่ใจแย่

หวังว่าท่านพี่วีคงไม่ว่ากันนะคะ
    ติดตั้งเรียบร้อยแล้วครับขอบคุณท่านแม่ทัพวีที่ส่งให ้พี่แมลงแมงม่อน
    แล้วก็ขอบคุบพี่แมลงแมงม่อนที่กรุณามอบให้กระผมนะครั บ
    ขอบคุณมากมายขอรับกระผม

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ degdoytak อ่านข้อความ
    ติดตั้งเรียบร้อยแล้วครับขอบคุณท่านแม่ทัพวีที่ส่งให ้พี่แมลงแมงม่อน
    แล้วก็ขอบคุบพี่แมลงแมงม่อนที่กรุณามอบให้กระผมนะครั บ
    ขอบคุณมากมายขอรับกระผม
    ด้วยความยินดีอย่างสุดๆครับ มันต้องมีอะไรซักอย่างในบางแคซอย6แน่นอนที่ทำให้สมบั ติมันงอกเงยไม่รู้จักหมด.....

Senior Member DAN_SL125's Avatar
    ขอบคุณ
    0

วันหลังไปกาดโฮ๊ะต้องเซ่นเจ้าที่ด้วย เห็นไหม เจอ shutter เลย

รูป รูป  

Senior Member DAN_SL125's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อย่าลืมแขกพิเศษของคืนนัี้นด้วยนะครับ ท่านพี่ wuttdy มาจากไกลจากเมืองแป้ เลยครับ
    ยินดีต้อนรับอีกครั้งครับ เป็นครั้งแรกที่เห็นท่านพี่ตัวจริง รู้่สึกประทับใจมากครับ วันใดได้ไปแอ่วเมืองแป้ จะไปแวะหาเน้อ

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0

บรรยากาศรวม ๆ ณ วันนั้น อบอุ่นมาก ภาพโดยรวมสนุกสนาน มีการเปิดหนังใบ้ เรื่อง "cast away"

รูป รูป  

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DAN_SL125 อ่านข้อความ
    บรรยากาศรวม ๆ ณ วันนั้น อบอุ่นมาก ภาพโดยรวมสนุกสนาน มีการเปิดหนังใบ้ เรื่อง "cast away"
    ท่านแดน ลำเอียงจังครับผม ทำไมไม่เห็นมีรูปแก็งค์ racing เลยครับ

แมงม่อน8's Avatar
    สถานที่
    MAZDA clob
    ขอบคุณ
    0

คิดถึงกระทู้นี้จังเลย
    จารุชา เหยินน้อย (โทร 088-4008188) ม่อนม่อน
    Jaruchar@hotmail.com

Bookmarks