สมาชิกใหม่ มีมาสด้าพัน 2 คัน กับช้าง 1 เชือก อยู่ลำลูกกา ปทุมธานี - หน้า 3

ชื่อกระทู้: สมาชิกใหม่ มีมาสด้าพัน 2 คัน กับช้าง 1 เชือก อยู่ลำลูกกา ปทุมธานี

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

............แล้วคันสีเทาขายไปยังครับ....มีหลายคันจ ริงๆๆแล้วพอมีอะไหล่มั้งไหมครับ....

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

ใจเย็นๆครับพี่น้อง บรรยากาศมันจะเสีย เรื่องมันผ่านมาแล้ว ผมเข้าใจท่านนะเพราะผมก็เคยโดน แต่มันจะมีประโยชน์อะไรที่จะให้เขาคนนั้นมาเปิดเผย.. เพราะมันหน้าอายสิ้นดี..
    ให้ถือซะว่าเป็นประสบการณ์ ความโง่ของตัวเราเอง หรือเป็นกรรมเก่าของเรา ก็ชดใช้กันชาตินี้ บาป บุญ มีจริง สาธุ..

Senior Member jk2514's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ............แล้วคันสีเทาขายไปยังครับ....มีหลายคันจ ริงๆๆแล้วพอมีอะไหล่มั้งไหมครับ....
    คันเทาขายไปภูเก็ตแล้วครับ ที่เห็นมีหลายคันเพราะชอบครับ ทำไปขายไป อะไหล่พอมีครับ ชิ้นไหนได้ราคาก็ขายไปครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ใจเย็นๆครับพี่น้อง บรรยากาศมันจะเสีย เรื่องมันผ่านมาแล้ว ผมเข้าใจท่านนะเพราะผมก็เคยโดน แต่มันจะมีประโยชน์อะไรที่จะให้เขาคนนั้นมาเปิดเผย.. เพราะมันหน้าอายสิ้นดี..
    ให้ถือซะว่าเป็นประสบการณ์ ความโง่ของตัวเราเอง หรือเป็นกรรมเก่าของเรา ก็ชดใช้กันชาตินี้ บาป บุญ มีจริง สาธุ..
    ไม่ได้เครียดครับ เล่าสู่กันฟังครับ ไม่มีเจตนาจะประจานใคร ไม่งั้นเอ่ยชื่อไปแล้ว ยอมรับว่าเชื่อใจคนครับ คนเราไม่มีใครโง่กว่ากันครับ
    บอกแล้วว่าไม่ใช่เรื่องเงิน ไม่เสียดายครับ แค่เตือนคนอื่นๆครับ

ขอบคุณ
    0

ในที่สุด น้องแดงก้อเสร็จจนได้ ทำเกือบทั้งคันเลย เครื่อง เกียร์ ช่วงล่าง เสร็จ ว่าจะหาแก๊สมาใส่ แนะนำด้วนครับ
    ใครมีชุดแก๊สเก่าเหลือ แจ้งด้วยครับ
    Name:  SAM_1629.JPG
Views: 367
Size:  74.2 KB
    Name:  SAM_1630.JPG
Views: 227
Size:  87.5 KB
    Name:  SAM_1631.JPG
Views: 231
Size:  81.6 KB

ขอบคุณ
    0

ชมต่อครับ
    Name:  SAM_1632.JPG
Views: 210
Size:  90.4 KB
    Name:  SAM_1633.JPG
Views: 213
Size:  86.9 KB
    Name:  SAM_1634.JPG
Views: 211
Size:  89.7 KB
    ลองขับแล้ว สงสัยยางต้องเปลี่ยน คลัชก็ยังต่ำอยู่ ทำต่อไป

ขอบคุณ
    0

อยากได้ proceed จัง ใครมีชี้แนะด้วยครับ เอ๋ 0804432225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jk2514 อ่านข้อความ
    คันเทาขายไปภูเก็ตแล้วครับ ที่เห็นมีหลายคันเพราะชอบครับ ทำไปขายไป อะไหล่พอมีครับ ชิ้นไหนได้ราคาก็ขายไปครับ
    สวัสดีท่าน ผมกอล์ฟจากภูเก็ตครับ
    ตอนนี้เจ้าบุเรงนองยังคงวิ่งปุเรงๆฝ่าลมฝนอยู่เนืองๆ ครับ..
    มีซ่อมโน่นซ่อมนี้ไปบ้างตามเรื่องตามราว..
    มีเรื่องจะรบกวนท่านสักเรื่องนึง คือเมื่อสักประมาณหนึ่งเดือนที่ผ่านมานี้ผมเห็นว่ายา งที่ติดรถมาเริ่มมีสภาพไม่น่าไว้วางใจแล้วสำหรับความ ปลอดภัยในหน้าฝนที่กำลังจะมาถึงนี้ ผมจึงจัดการถอยรองเท้าใหม่ให้แก่เจ้าบุเรงนองทั้งสี่ เส้น สวยงามเกาะถนนดียิ่งขึ้น ผมบอกกับตัวเอง..
    ปัญหามันอยู่ตรงที่ เมื่อผ่านไปประมาณหนึ่งอาทิตย์ บ่ายวันนึงขณะผมกำลังจะออกจากบ้านไปทำธุระ ผมจึงได้พบว่ายางหลังข้างด้านขวามีลมอ่อนกว่าด้านอื่ นๆ ตอนแรกเข้าใจว่าเหยียบตะปูเข้าไป แต่พอไปถึงที่ร้านปรากฎว่าอาการลมอ่อนมันเกิดจากแม็ก ครับท่าน กล่าวคือ ขอบแม็กได้ถูกเจียแต่งจนลึกเข้าไปถึงรูจุ๊บ หลังจากที่ยางได้ถูกเปลี่ยนลงไปใหม่จุ๊บตัวใหม่เกิดก ารเสียดสีกับขอบแม็กจนมีอาการลมรั่วซึมออกมา ทางร้านลองเปลี่ยนจุ๊บที่เป็นเหล็กให้แต่ก็ยังมีอากา รรั่วซึมอยู่ดี ทางออกสุดท้ายก็คือใส่ยางในครับ สรุปคือตอนนี้เจ้าบุเรงนองใส่ยางในที่ล้อหลังด้านขวา ...
    ดังนี้อยากจะรบกวนท่านสักนิด ว่าท่านพอจะมีแม็กสแปร์แบ่งปันให้ผมสักหนึ่งข้างไม๊ค รับ ถ้ามีรบกวนแจ้งราคา ค่าจัดส่งรายละเอียดอื่นๆถ้ามี
    ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
    กอล์ฟ@ภูเก็ต

ขอบคุณ
    0

คุณกอล์ฟ แมกซ์ไม่มีเลยครับ ยังไงจะลองถามเพื่อนๆให้ครับ ถ้ามีจะรีบแจ้งให้ทราบครับ
    ดีใจครับ เจ้าบุเรงนองไปอยุ่กับท่าน ดูแลอย่างดี ก้อดีใจครับ หากมีอะไรให้ช่วยยินดีครับ ถ้าสามารถ

Senior Member เจนจัด's Avatar
    สถานที่
    MAZDA PHETCHABUN
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jk2514 อ่านข้อความ
    รายงานตัวด้วยครับ ลูกผู้ชายกล้าขาย ก็กล้าซื้อ ผมว่าสักครู่คงมีคนมารับครับ
    ส่วนผมเงินไม่ว่า แต่คำพูดมันสำคัญกว่า ขอกันกินมากกว่าครับ
    เอาใจช่วยคนที่คิดจะเล่นรถเก่าครับ...
    แนบเอกสาร 2355613
    คันที่ว่า สีแดงครับ ซ่อมเสร็จจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ
    สวยคาบ
    Mazda Club Thailand

เหมือนจะเห็น volk golf mk1 แว๊ปๆ ทำเสร็จแล้วถ่ายรูปมาโชว์หน่อยนะคับ

คุณกอล์ฟ แมกซ์ไม่มีเลยครับ ยังไงจะลองถามเพื่อนๆให้ครับ ถ้ามีจะรีบแจ้งให้ทราบครับ
    ดีใจครับ เจ้าบุเรงนองไปอยุ่กับท่าน ดูแลอย่างดี ก้อดีใจครับ หากมีอะไรให้ช่วยยินดีครับ ถ้าสามารถ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ..

Bookmarks