วันๆ ทำอะไรบ้าง รายงานผล....... - หน้า 156

ร้านปัดฝุ่นมอเตอร์ไซค์โบราณ จำหน่าย Honda C70-C100 เครื่องเดิม-เครื่องดรีม ดรีมคุรุสภา Jx100 ติดต่อ 081-412-7470      PROFILE INTERIOR STUDIO รับออกแบบบ้านและออกแบบตกแต่งภายในบ้าน โทร.02-926-8939,081-482-1244      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      ร้านโบราณคลาสสิค ขายรถโบราณคลาสสิค c70 c100
หน้าที่ 156 จากทั้งหมด 316 หน้า แรกแรก ... 56 106 146 147 148 149 150 151 152 153 154 155 156 157 158 159 160 161 162 163 164 165 166 206 256 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,326 ถึง 2,340 จากทั้งหมด 4731

ชื่อกระทู้: วันๆ ทำอะไรบ้าง รายงานผล.......

Senior Member kratae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    ขอบคุณแม่ทัพ พี่ jodeci
    ที่ได้นำสารมาบอกกล่าวกับพี่น้องของเรา เป็นไปตามนั้นครับ
    อาการล่าสุด โต้งโยคีสามารถ เดินเข้าห้องน้ำได้ และ อาการปวดท้องเบาบางลง
    มีพยาบาลคนสวยได้เข้ากายภาพบำบัด วันละ 2 เวลา แต่**ังงดอาหารอยู่
    ถึงแม้จะร้องหิวข้าวเพียงใด ก็ไม่อาจจัดสรรให้ได้ ขอบคุณพี่น้องในบ้านมาสด้า
    ที่ได้ขอพรจากสิ่งศักดิ์สิทธิ์และส่งกำลังใจมาให้ อาการดีวันดีคืน จนน่าแปลกใจ
    ปฏิหารย์มีจริง รู้สึกซาบซึ้ง กับน้ำใจไมตรี ที่ส่งมาถึง พี่น้องโนสคูลทูเดย์
    เห็นโต้งโยคีบอกว่า จะขอคุณหมออยู่โรงพยาบาลต่ออีกสัก 2 เดือน
    เพราะ พยาบาลสวยมาก 5555555555+

ด้วยความเคารพ
    no school today pattaya
    ปล.มีภาพล่าสุดมาให้พี่น้อง ได้ชมกัน ไม่ต้องเป็นห่วงนะครับ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง
    [IMG]http://image.ohozaa.com/i/955/9ZuzH.JPG[/IMG]
    [IMG]http://image.ohozaa.com/i/5bc/AHkR7.JPG[/IMG]
    [IMG]http://image.ohozaa.com/i/ef9/QEC55.JPG[/IMG]
    [IMG]http://image.ohozaa.com/i/24f/YnR5I.JPG[/IMG]
    [IMG]http://image.ohozaa.com/i/e57/5tDV.JPG[/IMG]
    [IMG]http://image.ohozaa.com/i/626/HQILo.JPG[/IMG]
    [IMG]http://image.ohozaa.com/i/04c/WHY6W.JPG[/IMG]
    [IMG]http://image.ohozaa.com/i/798/j9xXh.JPG[/IMG]
    [IMG]http://image.ohozaa.com/i/767/qqU2d.JPG[/IMG]
    หายไวๆนะค่ะ.........................

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

สารจากพัทยา no school today pattaya
    ตอนนี้ โต้ง โยคี ได้เดินทางกลับบ้านอย่างปลอดภัยแล้ว
    อาการทุกอย่างไม่มีอะไรที่น่าเป็นห่วง ขอบคุณพี่น้องของเรา
    ที่ส่งกำลังใจมาให้จนหายดี และพี่น้องทุกท่านได้ส่ง โต้ง โยคี
    กลับบ้าน อย่างสวัสดิภาพ ขอบคุณ ขอบคุณ และ ขอบคุณ
    และที่ลืมเสียมิได้ ขอบคุณพี่ชาย jodeci ที่ได้นำข่าวสาร
    มาแถลงการณ์ ให้พี่น้องของเราได้รับทราบ ขอบคุณกระทู้ "วัน ๆ ทำอะไร " ที่ให้ใช้พื้นที่
    ในการพูดคุย
    ด้วยความเคารพ รัก พี่น้องบ้านมาสดาคลับ

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ

เลือกไม่ถูกจริงๆค๊าาาา
    หายไวๆนะครับ............สู้ๆๆ

สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    สารจากพัทยา no school today pattaya
    ตอนนี้ โต้ง โยคี ได้เดินทางกลับบ้านอย่างปลอดภัยแล้ว
    อาการทุกอย่างไม่มีอะไรที่น่าเป็นห่วง ขอบคุณพี่น้องของเรา
    ที่ส่งกำลังใจมาให้จนหายดี และพี่น้องทุกท่านได้ส่ง โต้ง โยคี
    กลับบ้าน อย่างสวัสดิภาพ ขอบคุณ ขอบคุณ และ ขอบคุณ
    และที่ลืมเสียมิได้ ขอบคุณพี่ชาย jodeci ที่ได้นำข่าวสาร
    มาแถลงการณ์ ให้พี่น้องของเราได้รับทราบ ขอบคุณกระทู้ "วัน ๆ ทำอะไร " ที่ให้ใช้พื้นที่
    ในการพูดคุย
    ด้วยความเคารพ รัก พี่น้องบ้านมาสดาคลับ

คิดถึง no school today pattaya ทุกท่านครับ

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    คิดถึง no school today pattaya ทุกท่านครับ
    รักเราไม่เก่าเลย คิดถึงเช่นกันครับ พี่อุ้ยหนวดงาม

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

รักเราไม่เก่าเลย คิดถึงเช่นกันครับ พี่อุ้ยหนวดงาม
    ผมรู้สึกหัวใจเต้นเเรงทุกครั้งที่เจอกันครับ........ ........555+

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    ผมรู้สึกหัวใจเต้นเเรงทุกครั้งที่เจอกันครับ........ ........555+
    อ่อ..นึกว่าหายใจทางเหงือกซะอีก.555555
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : stormmaker_co@yahoo.com

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    อ่อ..นึกว่าหายใจทางเหงือกซะอีก.555555
    คนนะครับไม่ใช่ปลา.............

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    872

เขียนที่สาทร โรงแรมอันดับสองของโลก(ปี2006)

สวัสดีครับพี่ซิกแซก พี่เคเคและพี่น้องNo School Today Pattayaทุกท่านครับ พอดีคิดถึงพี่โต้งเลยมาเขียนอะไรนิดหน่อย พี่ซิกแซกเคยถามผมว่า ทำไมถึงต้องจ่าหน้าซองว่าจดหมายถึงjodeciในราตรีนั้น บนเขาค้อ ผมก็บอกว่า ในความคิดของผม สิ่งที่สำคัญจริงๆแล้วไม่ได้อยู่ที่ว่าผู้รับจะได้รั บจดหมายของเราหรือเปล่า แต่อยู่ที่ตอนลงมือเขียนว่าเราคิดถึงเขาและถวิลหาเขา ขนาดใหน ตอนนี้ผมก็ไม่รู้หรอกว่าพี่โต้งจะมาอ่านตอนใหนแต่ผมก ็จะเขียนถึงเพราะความคิดถึงมันเดินทางเร็วกว่าเสียง. ...

ผมพึ่งทานข้าวกลางวันครับ มีปลานิลทอดเค็มกับแกงเทโพวิญญาณกุ้ง ผมชอบเปรียบเปรยอาหารที่ทำงานเป็นแพ็คคู่เพราะว่าผมก ินอาหารคู่นี้มานานแล้วครับ ไม่รู้ปีละกี่ครั้งแต่มันก็ไม่เคยพรากจากกัน จะเลือกกินอย่างเดียวก็ได้แต่อีกจานหรืออีกชามอาจจะไ ม่พอใจ มันก็เลยต้องคู่กัน

ตอนเช้าๆฝนตกนิดหน่อย ส่วนตอนนี้ร้อนครับ เอาแน่เอานอนไม่ได้เหมือนจิตใจคน เอาแน่เอานอนไม่ได้ เมื่อก่อนถ้าไม่ได้กินกาแฟตอนกลางวันจะงุ่นง่านมาก แต่วันนี้ไม่ได้ิกินครับ กูก็ไม่เห็นเป็นไรนี่หว่า 5555 ในชีวิตเราใช้ความเคยชินเกิน50% พอวันหนึ่งมันขาดไปหรือไม่ได้ทำ จริงๆแล้วมันก็ไม่เป็นไรหรอก มันก็สอนให้ผมลองมายืนในส่วนที่ขาดไปไม่ได้ทำ ก็เลยทราบว่ามันมีเรื่องราวมากมายจริงๆที่ยังไม่ได้ท ำ

อีกไม่นานครับพี่โต้งผมก็จะไปยืนทำในส่วนที่ยังไม่ได ้ทำและจะทำให้มันหมดเลย 5555

หวังว่าพี่คงดีขึ้นมากแล้วจากพยาบาลที่ยืนประกบหรือไ ม่ก็ต้องรีบหายจากคุณแม่บ้านที่ยืนกดดัน - -"

ด้วยความเคารพและคิดถึง...

Jodeci

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เขียนที่สาทร โรงแรมอันดับสองของโลก(ปี2006)

สวัสดีครับพี่ซิกแซก พี่เคเคและพี่น้องNo School Today Pattayaทุกท่านครับ พอดีคิดถึงพี่โต้งเลยมาเขียนอะไรนิดหน่อย พี่ซิกแซกเคยถามผมว่า ทำไมถึงต้องจ่าหน้าซองว่าจดหมายถึงjodeciในราตรีนั้น บนเขาค้อ ผมก็บอกว่า ในความคิดของผม สิ่งที่สำคัญจริงๆแล้วไม่ได้อยู่ที่ว่าผู้รับจะได้รั บจดหมายของเราหรือเปล่า แต่อยู่ที่ตอนลงมือเขียนว่าเราคิดถึงเขาและถวิลหาเขา ขนาดใหน ตอนนี้ผมก็ไม่รู้หรอกว่าพี่โต้งจะมาอ่านตอนใหนแต่ผมก ็จะเขียนถึงเพราะความคิดถึงมันเดินทางเร็วกว่าเสียง. ...

ผมพึ่งทานข้าวกลางวันครับ มีปลานิลทอดเค็มกับแกงเทโพวิญญาณกุ้ง ผมชอบเปรียบเปรยอาหารที่ทำงานเป็นแพ็คคู่เพราะว่าผมก ินอาหารคู่นี้มานานแล้วครับ ไม่รู้ปีละกี่ครั้งแต่มันก็ไม่เคยพรากจากกัน จะเลือกกินอย่างเดียวก็ได้แต่อีกจานหรืออีกชามอาจจะไ ม่พอใจ มันก็เลยต้องคู่กัน

ตอนเช้าๆฝนตกนิดหน่อย ส่วนตอนนี้ร้อนครับ เอาแน่เอานอนไม่ได้เหมือนจิตใจคน เอาแน่เอานอนไม่ได้ เมื่อก่อนถ้าไม่ได้กินกาแฟตอนกลางวันจะงุ่นง่านมาก แต่วันนี้ไม่ได้ิกินครับ กูก็ไม่เห็นเป็นไรนี่หว่า 5555 ในชีวิตเราใช้ความเคยชินเกิน50% พอวันหนึ่งมันขาดไปหรือไม่ได้ทำ จริงๆแล้วมันก็ไม่เป็นไรหรอก มันก็สอนให้ผมลองมายืนในส่วนที่ขาดไปไม่ได้ทำ ก็เลยทราบว่ามันมีเรื่องราวมากมายจริงๆที่ยังไม่ได้ท ำ

อีกไม่นานครับพี่โต้งผมก็จะไปยืนทำในส่วนที่ยังไม่ได ้ทำและจะทำให้มันหมดเลย 5555

หวังว่าพี่คงดีขึ้นมากแล้วจากพยาบาลที่ยืนประกบหรือไ ม่ก็ต้องรีบหายจากคุณแม่บ้านที่ยืนกดดัน - -"

ด้วยความเคารพและคิดถึง...

Jodeci
    ครึ่งค่อน วันนี้Jodeci หายไปไหน...ใครเห็นหรือ....
    คิดสิ่งใด อยากหารือ ฤาหนักใจ ให้วานบอก...
    หนามใดยอก..บอกไม่เจ็บ เก็บตอกติด..ออกฤทธิ์ร้าย
    มีสิ่งใด ให้เราช่วย ไปด้วยกัน พลันผ่อนคลาย
    แถลงไข ในใต้จิต ที่นึกคิด..บอกมิตรพลัน
    ฟังคำเจ้า ที่เล่าร้อง ฟ้องขึ้งถึงเนื้อเรื่อง
    ให้ขุ่นเคือง เรื่องอันใดซ่อนไว้ ในคำนั่น
    เก็บสิ่งใด ในความหมาย ประชดแกมประชัน
    คำดื้อรั้น คำน้อยใจ ในชะตา มาเป็นพรวน
    โอ้ยามนี้ มีสหายคนใด ไว้เคียงเจ้า
    ดึกดื่นเฝ้า เดาอยู่ได้ ไม่หน่ายหนี
    หรือเพียงเรา เข้าใจถึง ฤทธิ์ร้ายในอัคคี
    จึงได้มี จิตประหวั่น พรั่นนัก ยากหักลืม

..............ด้วยสัมผัสที่ห่วงใย................พ ี่ชายใกล้บ้าน
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : stormmaker_co@yahoo.com

Senior Member tikker's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    ครึ่งค่อน วันนี้Jodeci หายไปไหน...ใครเห็นหรือ....
    คิดสิ่งใด อยากหารือ ฤาหนักใจ ให้วานบอก...
    หนามใดยอก..บอกไม่เจ็บ เก็บตอกติด..ออกฤทธิ์ร้าย
    มีสิ่งใด ให้เราช่วย ไปด้วยกัน พลันผ่อนคลาย
    แถลงไข ในใต้จิต ที่นึกคิด..บอกมิตรพลัน
    ฟังคำเจ้า ที่เล่าร้อง ฟ้องขึ้งถึงเนื้อเรื่อง
    ให้ขุ่นเคือง เรื่องอันใดซ่อนไว้ ในคำนั่น
    เก็บสิ่งใด ในความหมาย ประชดแกมประชัน
    คำดื้อรั้น คำน้อยใจ ในชะตา มาเป็นพรวน
    โอ้ยามนี้ มีสหายคนใด ไว้เคียงเจ้า
    ดึกดื่นเฝ้า เดาอยู่ได้ ไม่หน่ายหนี
    หรือเพียงเรา เข้าใจถึง ฤทธิ์ร้ายในอัคคี
    จึงได้มี จิตประหวั่น พรั่นนัก ยากหักลืม

..............ด้วยสัมผัสที่ห่วงใย................พ ี่ชายใกล้บ้าน
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

ป๊ายังสบายดีครับ วันนี้ก็ส่งแมสเสจหากันอยู่เลยครับ วันนี้ผมอยู่สำเพ็ง ป๊าบอกอยู่สุโขทัยครับ คงไม่ไกลกันครับแต่ไม่มีเวลาไปหากันเท่านั้นเอง

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

สงสัยนั่งทำ มาสด้า เดอะ มูฟวี่ อยู่มั้งครับพี่กัปตัน

Senior Member kratae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เป็นห่วงกำนันเช่นกันค่ะ แต่ไม่กล้าถามไถ่ ได้แต่ติดตามข่าวอยู่ห่างๆ
    และแอบหวังว่าจะสบายดี.................

...รักและเคารพและห่วงใยและคิดถึงเสมอ.............. . น้องสาวไกลบ้าน......

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    872

ขอบพระคุณครับพี่ชาย กัปตันคาเปลล่าของบ้านมาสด้า อ่านแล้วปลื้มใจและรู้สึกดีมากมายครับ ไม่ได้หายไปใหนครับยังวนเวียนอยู่กับพวกท่านทั้งหลาย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    ป๊ายังสบายดีครับ วันนี้ก็ส่งแมสเสจหากันอยู่เลยครับ วันนี้ผมอยู่สำเพ็ง ป๊าบอกอยู่สุโขทัยครับ คงไม่ไกลกันครับแต่ไม่มีเวลาไปหากันเท่านั้นเอง
    แล้วได้อะไรมาบ้างหละลูกเจี๊ยบ ขยัน อดทน คือDNAของชาวมาสด้านะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    สงสัยนั่งทำ มาสด้า เดอะ มูฟวี่ อยู่มั้งครับพี่กัปตัน
    นั่งดูพี่ปู่แหย่คนนั้นแซวคนนี้ครับ 555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ
    เป็นห่วงกำนันเช่นกันค่ะ แต่ไม่กล้าถามไถ่ ได้แต่ติดตามข่าวอยู่ห่างๆ
    และแอบหวังว่าจะสบายดี.................

...รักและเคารพและห่วงใยและคิดถึงเสมอ.............. . น้องสาวไกลบ้าน......
    ถามได้ครับ แต่ชอบตอบหนักๆให้เครียดหรือไม่ก็หัวเราะเอิ๊กอ๊ากไร ้สาระไปเลย 5555

ตอบคำถามพี่น้องที่ห่วงใยนะครับ ไม่ได้หายไปใหนครับ ช่วงเช้าผู้จัดการโรงแรมเรียกเข้าพบครับ ก็สอบถามถึงเหตุผลของการลาออกจากงาน แม่ทัพของสุโขทัยที่ผ่านมาทุกยุคสมัย ได้ทั้งโล่ห์และรองเท้า - -" ความรู้สึกคือไม่อยากจะเป็นเสร็จนาค่าโคถึก เสร็จศึกฆ่าขุนพลและอีกอย่างก็ถูกจองจำอยู่ในสูทมามา กกว่า15ปี ถามว่าชอบมั้ย ผมไม่ชอบหรอกครับพึ่งมาค้นพบตัวตนของตัวเองเมื่อเขาค ้อนี่แหละ ชัดเจนมาก...

ก็เลยคิดว่าน่าจะเป็นช่วงเวลาที่ดีในการลองเดินผ่านห ุบเขาแห่งความกลัวนี้ด้วยตัวเอง ผ่านอ้อมแขนยักษ์ใหญ่ที่อุ้มชูมากเนิ่นนาน ฟังเสียงหัวใจของตัวเอง ใช้ประสบการณ์นำทางให้ผ่านพ้น...

ตอนนี้ที่ทำงานเขาพูดกันอยู่เรื่องเดียวครับ เรื่องที่ผมลาออก 555 น้องๆต่างแผนกที่นับถือและชอบพอกันก็ตกใจและก็มาอวยช ัยให้โชคดีครับ ตอนเย็นก็ใช้เวลาอยู่กับป้าแดงครับ พอดีตั้งใจว่าจะเปลี่ยนยางขอบขาวที่ฉีก ก็ทำการเปลี่ยนเรียบร้อยและก็ถอดคาร์บูออกมาล้างชุดใ หญ่ฉลองที่น้ำมันปรับราคาถูกลง 555 ผมชอบประโยคนี้ครับ อยู่กันตามประสา...555

แล้วก็นั่งดื่มเบียร์ฟังบทเพลงคุ้นหู ไม่เด่นไม่ดังจะไม่หันหลังกลับไป และก็โต้ตอบพูดคุยกับเพื่อนๆในfacebookนิดหน่อยครับ ตอนดึกๆราวเที่ยงคืนก็นั่งทำรูปครับ อยากจะทำให้มันเรียบร้อยเสียที ส่วนหนังของชาวมาสด้าก็ซื้อโปรแกรมมาแล้วยังไม่ได้ติ ดตั้งลงคอมฯครับ ยุ่งเหมือนกัน วันๆของผม...

เตรียมตัวเที่ยวอย่างเดียวแล้วครับพี่อ๊อก ป้าแดงจะเอียง ยางจะถีก น้ำมันจะท่วม แต่ผมก็วิ่งมาแล้วกับสหายทั้งหลาย 1000กว่าโล ใช่มั้ยครับ 5555

หน้าที่ 156 จากทั้งหมด 316 หน้า แรกแรก ... 56 106 146 147 148 149 150 151 152 153 154 155 156 157 158 159 160 161 162 163 164 165 166 206 256 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks