วันๆ ทำอะไรบ้าง รายงานผล....... - หน้า 157

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 157 จากทั้งหมด 316 หน้า แรกแรก ... 57 107 147 148 149 150 151 152 153 154 155 156 157 158 159 160 161 162 163 164 165 166 167 207 257 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,341 ถึง 2,355 จากทั้งหมด 4731

ชื่อกระทู้: วันๆ ทำอะไรบ้าง รายงานผล.......

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    ครึ่งค่อน วันนี้Jodeci หายไปไหน...ใครเห็นหรือ....
    คิดสิ่งใด อยากหารือ ฤาหนักใจ ให้วานบอก...
    หนามใดยอก..บอกไม่เจ็บ เก็บตอกติด..ออกฤทธิ์ร้าย
    มีสิ่งใด ให้เราช่วย ไปด้วยกัน พลันผ่อนคลาย
    แถลงไข ในใต้จิต ที่นึกคิด..บอกมิตรพลัน
    ฟังคำเจ้า ที่เล่าร้อง ฟ้องขึ้งถึงเนื้อเรื่อง
    ให้ขุ่นเคือง เรื่องอันใดซ่อนไว้ ในคำนั่น
    เก็บสิ่งใด ในความหมาย ประชดแกมประชัน
    คำดื้อรั้น คำน้อยใจ ในชะตา มาเป็นพรวน
    โอ้ยามนี้ มีสหายคนใด ไว้เคียงเจ้า
    ดึกดื่นเฝ้า เดาอยู่ได้ ไม่หน่ายหนี
    หรือเพียงเรา เข้าใจถึง ฤทธิ์ร้ายในอัคคี
    จึงได้มี จิตประหวั่น พรั่นนัก ยากหักลืม

..............ด้วยสัมผัสที่ห่วงใย................พ ี่ชายใกล้บ้าน

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ขอบพระคุณครับพี่ชาย กัปตันคาเปลล่าของบ้านมาสด้า อ่านแล้วปลื้มใจและรู้สึกดีมากมายครับ ไม่ได้หายไปใหนครับยังวนเวียนอยู่กับพวกท่านทั้งหลาย

แล้วได้อะไรมาบ้างหละลูกเจี๊ยบ ขยัน อดทน คือDNAของชาวมาสด้านะครับ

นั่งดูพี่ปู่แหย่คนนั้นแซวคนนี้ครับ 555

ถามได้ครับ แต่ชอบตอบหนักๆให้เครียดหรือไม่ก็หัวเราะเอิ๊กอ๊ากไร ้สาระไปเลย 5555

ตอบคำถามพี่น้องที่ห่วงใยนะครับ ไม่ได้หายไปใหนครับ ช่วงเช้าผู้จัดการโรงแรมเรียกเข้าพบครับ ก็สอบถามถึงเหตุผลของการลาออกจากงาน แม่ทัพของสุโขทัยที่ผ่านมาทุกยุคสมัย ได้ทั้งโล่ห์และรองเท้า - -" ความรู้สึกคือไม่อยากจะเป็นเสร็จนาค่าโคถึก เสร็จศึกฆ่าขุนพลและอีกอย่างก็ถูกจองจำอยู่ในสูทมามา กกว่า15ปี ถามว่าชอบมั้ย ผมไม่ชอบหรอกครับพึ่งมาค้นพบตัวตนของตัวเองเมื่อเขาค ้อนี่แหละ ชัดเจนมาก...

ก็เลยคิดว่าน่าจะเป็นช่วงเวลาที่ดีในการลองเดินผ่านห ุบเขาแห่งความกลัวนี้ด้วยตัวเอง ผ่านอ้อมแขนยักษ์ใหญ่ที่อุ้มชูมากเนิ่นนาน ฟังเสียงหัวใจของตัวเอง ใช้ประสบการณ์นำทางให้ผ่านพ้น...

ตอนนี้ที่ทำงานเขาพูดกันอยู่เรื่องเดียวครับ เรื่องที่ผมลาออก 555 น้องๆต่างแผนกที่นับถือและชอบพอกันก็ตกใจและก็มาอวยช ัยให้โชคดีครับ ตอนเย็นก็ใช้เวลาอยู่กับป้าแดงครับ พอดีตั้งใจว่าจะเปลี่ยนยางขอบขาวที่ฉีก ก็ทำการเปลี่ยนเรียบร้อยและก็ถอดคาร์บูออกมาล้างชุดใ หญ่ฉลองที่น้ำมันปรับราคาถูกลง 555 ผมชอบประโยคนี้ครับ อยู่กันตามประสา...555

แล้วก็นั่งดื่มเบียร์ฟังบทเพลงคุ้นหู ไม่เด่นไม่ดังจะไม่หันหลังกลับไป และก็โต้ตอบพูดคุยกับเพื่อนๆในfacebookนิดหน่อยครับ ตอนดึกๆราวเที่ยงคืนก็นั่งทำรูปครับ อยากจะทำให้มันเรียบร้อยเสียที ส่วนหนังของชาวมาสด้าก็ซื้อโปรแกรมมาแล้วยังไม่ได้ติ ดตั้งลงคอมฯครับ ยุ่งเหมือนกัน วันๆของผม...

เตรียมตัวเที่ยวอย่างเดียวแล้วครับพี่อ๊อก ป้าแดงจะเอียง ยางจะถีก น้ำมันจะท่วม แต่ผมก็วิ่งมาแล้วกับสหายทั้งหลาย 1000กว่าโล ใช่มั้ยครับ 5555

อยู่ดีมีแฮงเด้อพี่ชาย..คิดฮอดหลายๆ

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ได้ยินคำตอบก็ดีใจครับ ที่ยังอยู่ดีมีแฮง..แต่อยู่คนเดียว คิดคนเดียว ตอบตัวเองคนเดียว..บางทีมันก็ไม่ค่อยเวิร์ค..(เพราะผ มเคยเป็น5555)..เหงาในเบื้องลึกของจิตใจซะเปล่าๆ..สร ุปกลัวท่านจะเหงาละครับ
    ปอลิง..ต้องมีเพื่อนด้วยนะ ถึงจะเรียกได้ว่า..อยู่กันตามประสา........ผมว่างั้น !..บังเอิญเพื่อนแบบผม มันมีเซ้นท์ในด้านความรู้สึกครับ
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : stormmaker_co@yahoo.com

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

Name:  DSC02509.JPG
Views: 70
Size:  138.0 KB

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

สวัสดี ตอนเที่ยงๆ ของวันใหม่
    เมื่อวานยุ่งทั้งวัน ตั้งแต่อรุณเบิกฟ้า ยันราตรีมาเยี่ยมเยือน
    เรือ่งราวของพี่น้อง no school กับการดำเนินชีวิต ก็คงไม่ต่างจากวงล้อของเครื่องจักร
    หรือสายน้ำอันเชี่ยวกาจ มันก็คงทำหน้าที่ของมันอย่างไม่รู้จักเหน็ดเหนื่อย
    บางครั้งผมก็อดคิดเล่น ๆ ไม่ได้ว่า ชีวิตที่โลดแล่นอยู่ทกวันนี้ เราเป็นคนกำหนด
    มันเองหรือหน้าที่ และความเคยชินเป็นผู้กำหนด เราถึงทำมันอย่างซื่อสัตย์
    ผมก้าวขาออกมาจากระบบนานมากแล้ว อาจเป็นเพราะผมฟังผู้คนเหล่านั้นคุยกันไม่รู้เรื่อง
    เพียงเพราะผมเข้ากับผูููุ้คนเหล่านั้นไม่ได้ ผมเลยถูกมองแตกต่าง แต่ความเป็นจริง
    ผมกลับมองผู้คนเหล่านั้นต่างหาก ที่ช่างน่าขันเสียเหลือเกิน มันคงคิดว่ามันมีความสุข มากมายกว่าคนอย่างผม
    แต่เปล่าเลยผมต่างหากที่โคตรมีความสุข ผมเป็นคนกำหนดราคาสินค้าของผมเอง
    ผมแถมของให้ลูกค้าที่น่ารักของผมโดยที่ไม่ต้อง ขออนุญาติใคร หรือยกให้ฟรีๆ โดยมีบทสนทนาอย่างออกรสออกชาติ
    ยามที่ผมเจอลูกค้าคอเดียวกัน ผมปิดร้านเร็วขึ้นทั้งที่เพิ่งเปิดร้านได้แค่ครึ่ง ชั่วโมง เพียงเพราะผมต้องพา
    หมาที่บ้านไปทำหมัน ผมมีความสุขกับสิ่งที่สังคมอาจจะมองว่ามัน ไร้สาระ
    ผมนึกอยากกินเหล้าในขณะที่ ทุกคนกำลังทำงาน ในขณะเดียวกันผมทำงานกลางแดดเปรี้ยง
    ในขณะที่ทุกคนนั่งทำงานอยู่ในห้องแอร์ ในเวลาที่ฝนตกบางคนอาจถึงบ้านแล้ว แต่ผมยังนั่งขายของอยู่ท่ามกลาง
    สายฝน ไม่มีเวลาไหนดีและเหมาะสมกับใคร แต่เราใช้เวลาของแต่ละวันไปกับอะไรต่างหาก
    ผมมีความสุขดีกับทุกวันนี้ กับครอบครัวอันเป็นที่รัก และเข้าใจความเป็น
    ตัวตนของผมมากที่สุด ผมมีความสุขกับสหายของผมที่เป็นดั่งแรงขับเคลื่อนในช ีวิต
    ผมขอส่งกำลังใจให้พี่ชายของผม jodeci ก้าวเดินออกมาจากระบบที่ได้ห้อมล้อมท่านมาเป็นเวลานา น
    ได้อย่างทรนง สง่าผ่าเผย ท่านอาจหาญเป็นที่สุด จุดที่ท่านยืนอยู่นี้ มันแข็งแรง และอบอุ่นเสียจนท่านไม่ต้องกังวลใดๆ
    เลย ท่านเข้มแข้งเกินกว่าที่จะก้มหัวให้กับผู้คนเหล่านั้ นได้อีก แต่ผู้คนเหล่านั้นต่างหากที่จะต้องยอมศิโรราบให้แ่ก่ ท่าน
    เพราะตอนนี้ท่านมีเพียงร่างเดียว คือร่างกายและเลือดเนื้อของผู้ชายที่ ชื่อ jodeci
    ด้วยความเคารพ รัก
    zigzag no school today pattaya

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ขอบพระคุณครับพี่ชาย กัปตันคาเปลล่าของบ้านมาสด้า อ่านแล้วปลื้มใจและรู้สึกดีมากมายครับ ไม่ได้หายไปใหนครับยังวนเวียนอยู่กับพวกท่านทั้งหลาย

แล้วได้อะไรมาบ้างหละลูกเจี๊ยบ ขยัน อดทน คือDNAของชาวมาสด้านะครับ

นั่งดูพี่ปู่แหย่คนนั้นแซวคนนี้ครับ 555

ถามได้ครับ แต่ชอบตอบหนักๆให้เครียดหรือไม่ก็หัวเราะเอิ๊กอ๊ากไร ้สาระไปเลย 5555

ตอบคำถามพี่น้องที่ห่วงใยนะครับ ไม่ได้หายไปใหนครับ ช่วงเช้าผู้จัดการโรงแรมเรียกเข้าพบครับ ก็สอบถามถึงเหตุผลของการลาออกจากงาน แม่ทัพของสุโขทัยที่ผ่านมาทุกยุคสมัย ได้ทั้งโล่ห์และรองเท้า - -" ความรู้สึกคือไม่อยากจะเป็นเสร็จนาค่าโคถึก เสร็จศึกฆ่าขุนพลและอีกอย่างก็ถูกจองจำอยู่ในสูทมามา กกว่า15ปี ถามว่าชอบมั้ย ผมไม่ชอบหรอกครับพึ่งมาค้นพบตัวตนของตัวเองเมื่อเขาค ้อนี่แหละ ชัดเจนมาก...

ก็เลยคิดว่าน่าจะเป็นช่วงเวลาที่ดีในการลองเดินผ่านห ุบเขาแห่งความกลัวนี้ด้วยตัวเอง ผ่านอ้อมแขนยักษ์ใหญ่ที่อุ้มชูมากเนิ่นนาน ฟังเสียงหัวใจของตัวเอง ใช้ประสบการณ์นำทางให้ผ่านพ้น...

ตอนนี้ที่ทำงานเขาพูดกันอยู่เรื่องเดียวครับ เรื่องที่ผมลาออก 555 น้องๆต่างแผนกที่นับถือและชอบพอกันก็ตกใจและก็มาอวยช ัยให้โชคดีครับ ตอนเย็นก็ใช้เวลาอยู่กับป้าแดงครับ พอดีตั้งใจว่าจะเปลี่ยนยางขอบขาวที่ฉีก ก็ทำการเปลี่ยนเรียบร้อยและก็ถอดคาร์บูออกมาล้างชุดใ หญ่ฉลองที่น้ำมันปรับราคาถูกลง 555 ผมชอบประโยคนี้ครับ อยู่กันตามประสา...555

แล้วก็นั่งดื่มเบียร์ฟังบทเพลงคุ้นหู ไม่เด่นไม่ดังจะไม่หันหลังกลับไป และก็โต้ตอบพูดคุยกับเพื่อนๆในfacebookนิดหน่อยครับ ตอนดึกๆราวเที่ยงคืนก็นั่งทำรูปครับ อยากจะทำให้มันเรียบร้อยเสียที ส่วนหนังของชาวมาสด้าก็ซื้อโปรแกรมมาแล้วยังไม่ได้ติ ดตั้งลงคอมฯครับ ยุ่งเหมือนกัน วันๆของผม...

เตรียมตัวเที่ยวอย่างเดียวแล้วครับพี่อ๊อก ป้าแดงจะเอียง ยางจะถีก น้ำมันจะท่วม แต่ผมก็วิ่งมาแล้วกับสหายทั้งหลาย 1000กว่าโล ใช่มั้ยครับ 5555

ใจหายเลยครับพี่แนฟ.....แล้วมีแผนในอนาคตรึป่าวครับพ ี่ เป็นห่วงน่ะครับพี่

ปล..แต่พี่แนฟ แน่จริงๆครับ ผมยังไม่แน่ขนาดนี้เลย ทั้งๆที่กระทบกระทั้งกับนายทุกๆวัน ผมหมดแรงเมื่อไหร่ก้อคงต้องถอยเหมือนกันครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    เมื่อวานยุ่งทั้งวัน ตั้งแต่อรุณเบิกฟ้า ยันราตรีมาเยี่ยมเยือน
    เรือ่งราวของพี่น้อง no school กับการดำเนินชีวิต ก็คงไม่ต่างจากวงล้อของเครื่องจักร
    หรือสายน้ำอันเชี่ยวกาจ มันก็คงทำหน้าที่ของมันอย่างไม่รู้จักเหน็ดเหนื่อย
    บางครั้งผมก็อดคิดเล่น ๆ ไม่ได้ว่า ชีวิตที่โลดแล่นอยู่ทกวันนี้ เราเป็นคนกำหนด
    มันเองหรือหน้าที่ และความเคยชินเป็นผู้กำหนด เราถึงทำมันอย่างซื่อสัตย์
    ผมก้าวขาออกมาจากระบบนานมากแล้ว อาจเป็นเพราะผมฟังผู้คนเหล่านั้นคุยกันไม่รู้เรื่อง
    เพียงเพราะผมเข้ากับผูููุ้คนเหล่านั้นไม่ได้ ผมเลยถูกมองแตกต่าง แต่ความเป็นจริง
    ผมกลับมองผู้คนเหล่านั้นต่างหาก ที่ช่างน่าขันเสียเหลือเกิน มันคงคิดว่ามันมีความสุข มากมายกว่าคนอย่างผม
    แต่เปล่าเลยผมต่างหากที่โคตรมีความสุข ผมเป็นคนกำหนดราคาสินค้าของผมเอง
    ผมแถมของให้ลูกค้าที่น่ารักของผมโดยที่ไม่ต้อง ขออนุญาติใคร หรือยกให้ฟรีๆ โดยมีบทสนทนาอย่างออกรสออกชาติ
    ยามที่ผมเจอลูกค้าคอเดียวกัน ผมปิดร้านเร็วขึ้นทั้งที่เพิ่งเปิดร้านได้แค่ครึ่ง ชั่วโมง เพียงเพราะผมต้องพา
    หมาที่บ้านไปทำหมัน ผมมีความสุขกับสิ่งที่สังคมอาจจะมองว่ามัน ไร้สาระ
    ผมนึกอยากกินเหล้าในขณะที่ ทุกคนกำลังทำงาน ในขณะเดียวกันผมทำงานกลางแดดเปรี้ยง
    ในขณะที่ทุกคนนั่งทำงานอยู่ในห้องแอร์ ในเวลาที่ฝนตกบางคนอาจถึงบ้านแล้ว แต่ผมยังนั่งขายของอยู่ท่ามกลาง
    สายฝน ไม่มีเวลาไหนดีและเหมาะสมกับใคร แต่เราใช้เวลาของแต่ละวันไปกับอะไรต่างหาก
    ผมมีความสุขดีกับทุกวันนี้ กับครอบครัวอันเป็นที่รัก และเข้าใจความเป็น
    ตัวตนของผมมากที่สุด ผมมีความสุขกับสหายของผมที่เป็นดั่งแรงขับเคลื่อนในช ีวิต
    ผมขอส่งกำลังใจให้พี่ชายของผม jodeci ก้าวเดินออกมาจากระบบที่ได้ห้อมล้อมท่านมาเป็นเวลานา น
    ได้อย่างทรนง สง่าผ่าเผย ท่านอาจหาญเป็นที่สุด จุดที่ท่านยืนอยู่นี้ มันแข็งแรง และอบอุ่นเสียจนท่านไม่ต้องกังวลใดๆ
    เลย ท่านเข้มแข้งเกินกว่าที่จะก้มหัวให้กับผู้คนเหล่านั้ นได้อีก แต่ผู้คนเหล่านั้นต่างหากที่จะต้องยอมศิโรราบให้แ่ก่ ท่าน
    เพราะตอนนี้ท่านมีเพียงร่างเดียว คือร่างกายและเลือดเนื้อของผู้ชายที่ ชื่อ jodeci
    zigzag no school today pattaya

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

Angry

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    Name:  DSC02509.JPG
Views: 70
Size:  138.0 KB

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ใจหายเลยครับพี่แนฟ.....แล้วมีแผนในอนาคตรึป่าวครับพ ี่ เป็นห่วงน่ะครับพี่

ปล..แต่พี่แนฟ แน่จริงๆครับ ผมยังไม่แน่ขนาดนี้เลย ทั้งๆที่กระทบกระทั้งกับนายทุกๆวัน ผมหมดแรงเมื่อไหร่ก้อคงต้องถอยเหมือนกันครับ
    สวัสดีครับพี่นัน แผนในอนาคตของผมคือพยายามใช้เงินให้หมดก่อนที่จะไม่ม ีแรงใช้ครับ 555++

ปล. ท่านยังมีครอบครัว มีคุณสุ มียัยหนุต้องดูแล ผมเคยพูดครั้งหนึ่งว่า เราไม่ได้มีชีวิตเพื่อตัวของเราเอง เรามีชีวีตเพื่อขับเคลื่อนส่วนอื่นๆรอบๆตัว...ท่านมี ครอบครัวต้องดูแล ผมก็มีครอบครัวต้องดูแล มีแม่ มีญาติพี่น้องเพื่อนฝูงต้องดูแล บ่าของผมแบกอะไรไว้มากมายแต่ว่าวันนี้ผมไม่ได้ถอยหรอ กนะ ผมกำลังเตรียมตัวจะวิ่งต่างหาก ตื่นเต้นว่ะ 555++

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ w_tikki อ่านข้อความ
    ไม่มีอะไรหรอกพี่ติ๊ก เชื่อผมได้ครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

สวัสดีครับพี่นัน แผนในอนาคตของผมคือพยายามใช้เงินให้หมดก่อนที่จะไม่ม ีแรงใช้ครับ 555++

ปล. ท่านยังมีครอบครัว มีคุณสุ มียัยหนุต้องดูแล ผมเคยพูดครั้งหนึ่งว่า เราไม่ได้มีชีวิตเพื่อตัวของเราเอง เรามีชีวีตเพื่อขับเคลื่อนส่วนอื่นๆรอบๆตัว...ท่านมี ครอบครัวต้องดูแล ผมก็มีครอบครัวต้องดูแล มีแม่ มีญาติพี่น้องเพื่อนฝูงต้องดูแล บ่าของผมแบกอะไรไว้มากมายแต่ว่าวันนี้ผมไม่ได้ถอยหรอ กนะ ผมกำลังเตรียมตัวจะวิ่งต่างหาก ตื่นเต้นว่ะ 555++
    ยังไม่บอกอีกน่ะ....

Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

ทางเตียนเวียนไปนรก ทางรกวกขึ้นสวรรค์ ครับ
    เมื่อท่านตัดสินใจแล้วย่อมเป็นทางที่ดีที่สุดครับ
    อยู่ที่ใครจะกล้าก้าวผ่านความกลัวนี้ก่อนใครก็เท่านั ้นเอง
    เป็นห่วงอยู่ ห่างๆนะครับ
    ว่างแล้วอย่าลืมพาป้าแดงมาท่าม่วงนะครับ 5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากครับพี่ชาย ขอโทษทีที่หายศรีษะไปทั้งวัน พอดีทำงานบ้านกับซ่อมป้าแดงนิดหน่อยที่ประตูมันตก ก็เลยทำเอง ก็ไม่ยากนี่หว่าตอนนี้ก็ปิดได้ดีแล้วครับ รถที่มันเอียงๆ ผมก็นั่งเอียงๆตามป้าแดงไปด้วย วันนี้ไปไกลแล้ว ถอยไม่ได้แล้ว ก็พี่อ๊อกบอกว่าต้องมีตั้งแต่สองคนขึ้นไป แต่ผมก็นับป้าแดงเป็นสมาชิกของบ้านผมด้วย ผมก็เลยอยู่กันตามประสา ป้าเอียง ผมก็เอียงตาม น่ารักดี ลูกผมก็เอียงคอดู แม่หมาก็เอียงตัวตาม ที่บ้านพร้อมใจกันเอียง...ผมก็เลยไม่รู้สึกว่าป้าแปล กอะไรจากใคร 555

ก็เพราะผมมาเจอกับท่านทั้งหลาย คนคิดมากมาเจอคนให้มุมเอียงๆในความคิดทำให้ผมได้รู้จ ักตัวตนของผมมากขึ้น ขอบคุณมากๆครับ

ปล. วันนี้เริ่มงานเบาๆครับ หาอะไรทำในบ้านให้เรียบร้อย แก้ไขซ่อมแซมไปเรื่อยเปื่อย จะไม่อยู่เมืองหลวงซักพักครับ ก็เลยต้องเตรียมบ้านให้เรียบร้อยครับผม

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phrapon อ่านข้อความ
    ทางเตียนเวียนไปนรก ทางรกวกขึ้นสวรรค์ ครับ
    เมื่อท่านตัดสินใจแล้วย่อมเป็นทางที่ดีที่สุดครับ
    อยู่ที่ใครจะกล้าก้าวผ่านความกลัวนี้ก่อนใครก็เท่านั ้นเอง
    เป็นห่วงอยู่ ห่างๆนะครับ
    ว่างแล้วอย่าลืมพาป้าแดงมาท่าม่วงนะครับ 5555
    ไปครับ ว่าแต่สหายรักจำได้มั้ยเมื่อหลายปีก่อน เคยมีคนบอกกับท่านว่า ถ้าผมไปตกระกรรมลำบาก ซมซานไปท่าม่วง ขอน้ำเย็นซักแก้วจากมิตรก็พอ? ตอนนี้เหมือนจะเป็นอย่างนั้นแล้วครับ 5555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ยังไม่บอกอีกน่ะ....
    ไม่ต้องห่วงผมครับพี่นัน ผมเอาตัวรอดได้ ลูกหญิงเหล็กแห่งแม่สะเรียงไม่อดตายไม่เจ็บไม่จนและไ ม่รวย 5555+++

งานอันดับแรกคือ ไปกราบแม่สะเรียงครับ จากบ้านนอกมาตั้งแต่อายุ16ปีครับพี่นันไม่ได้ใช้ชีวิ ตที่นั่นเลย กลับไปละลายพฤติกรรมตัวเองก่อนครับ ปรนนิบัติรับใช้แม่ พากันตุเลงๆไปกับรถเก่าๆตามประสา เหมือนประดั่งว่า30ปีก่อนหน้านี้ครับ 555

ต่อมาก็กลับมาเมืองหลวงครับ ถมที่ครับ ทำโรงรถ ทำเรือนรับรองครับ สงสารสหายที่มาเยี่ยมมาทีไรก็เปิดแต่โรงหนูต้อนรับไม ่สมศักดิ์ศรีบ้านแม่ทัพเลย 5555 จากนั้นก็ทำรถครับ เหลืออีกหลายโปรเจคเลยครับ แต่ระหว่างนั้นก็เดินสายเยี่ยมเพื่อนฝูงครับ และก็เตรียมงานขึ้นบ้านใหม่ของปลัดโอ ปราณบุรี สัต**บ พัทยา ทริปอีสานและก็ภาคใต้ครับ ตกงานแล้วยิ่งยุ่งกว่าเดิมครับ.... - -"

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ไม่มีอะไรหรอกพี่ติ๊ก เชื่อผมได้ครับ

หน้าที่ 157 จากทั้งหมด 316 หน้า แรกแรก ... 57 107 147 148 149 150 151 152 153 154 155 156 157 158 159 160 161 162 163 164 165 166 167 207 257 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks