วันๆ ทำอะไรบ้าง รายงานผล....... - หน้า 190

หน้าที่ 190 จากทั้งหมด 316 หน้า แรกแรก ... 90 140 180 181 182 183 184 185 186 187 188 189 190 191 192 193 194 195 196 197 198 199 200 240 290 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,836 ถึง 2,850 จากทั้งหมด 4731

ชื่อกระทู้: วันๆ ทำอะไรบ้าง รายงานผล.......

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

คิดถึงต้นเสมอนะ ช่วงเวลาที่เราห่างกันก็เป็นห่วงแต่คิดว่าด้วยภารกิจ มากมายที่สำคัญกว่า ขอให้เข้มแข็งและอดทน คนของประชาชน พี่น้องของชาวมาสด้า

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

ท้อแท้ในโชคชะตาครับ
    มีพี่สาวท่านนึงบอกอย่าไปเครียดก็เอาอีเขียวไปนั่งจิ บเบียร์แก้เซงครับ
    ไม่ขับนานมากสตาร์ทอยู่พักไหญ่

เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Senior Member DogGedly's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Name:  IMG_4214.jpg
Views: 146
Size:  20.2 KB
    Name:  IMG_4217.jpg
Views: 142
Size:  30.4 KB
    วันี้ไปจ้องๆ มองๆ น้องขจี ไปเจอ ตรงนี้แตก ครับ งงเหมือนกัน แตกตอนไหน --

สอบถามหน่อยครับ ว่า มีผลหรืออาการ ข้างเคียง ต่อสิ่งใดไม๊ครับ
    เพราะช่วงนี้ น้อง ขจี อาการ ล่อแล้ นิดนึง สตาร์ทแก๊สติดยากมาก
    เกิดจาก จุดนี้ รึป่าว เพราะได้ยินเสียงอากาศ ดังพอสมควร แล้วลองกดๆ ให้สนิท ก้ไม่มีเสียงน่ะครับ ว่าจะ หยอดกาว ไปก่อน55+
    และราคา คาร์บู อยู่ที่ เท่าไร ครับ

--หากระทู่ตัวเงอไม่เจอครับ 55 เยอะมาก ไม่รุ้จะสอบถามจากกระทู้ไหนแนะนำหน่อยน่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DogGedly : 25-09-2011 เมื่อ 15:31

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DogGedly อ่านข้อความ
    วันี้ไปจ้องๆ มองๆ น้องขจี ไปเจอ ตรงนี้แตก ครับ งงเหมือนกัน แตกตอนไหน --

สอบถามหน่อยครับ ว่า มีผลหรืออาการ ข้างเคียง ต่อสิ่งใดไม๊ครับ
    เพราะช่วงนี้ น้อง ขจี อาการ ล่อแล้ นิดนึง สตาร์ทแก๊สติดยากมาก
    เกิดจาก จุดนี้ รึป่าว เพราะได้ยินเสียงอากาศ ดังพอสมควร แล้วลองกดๆ ให้สนิท ก้ไม่มีเสียงน่ะครับ ว่าจะ หยอดกาว ไปก่อน55+
    และราคา คาร์บู อยู่ที่ เท่าไร ครับ

--หากระทู่ตัวเงอไม่เจอครับ 55 เยอะมาก ไม่รุ้จะสอบถามจากกระทู้ไหนแนะนำหน่อยน่ะครับ
    ถ้าหากระทู้ตัวเองไม่เจอ ให้คลิกที่ชื่อ ยูซเซอร์ของตัวเองที่อยู่ทางซ้ายมือ พอเปลี่ยนหน้ามาก็ให้คลิกที่ ดูกระทู้ทั้งหมด ขอให้โชคดีครับ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DogGedly อ่านข้อความ

เครื่องเดินเบาไม่นิ่ง จนถึงดับไปเลย บางที่อาจสตาร์ทติดยากส์ รถพี่ก้อเคยแตกครับ แตกจากการสั้นสะเทือนมาก ลองเปลี่ยนแค่ฐานที่แตกก้อพอครับไม่ต้องเปลี่ยนทั้งล ูก...

ปล..กระทู้เก่าๆพี่เคยลงรูปไว้ แต่จำไม่ได้แล้วอยู่แห่งหนใหน อิอิ

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    เครื่องเดินเบาไม่นิ่ง จนถึงดับไปเลย บางที่อาจสตาร์ทติดยากส์ รถพี่ก้อเคยแตกครับ แตกจากการสั้นสะเทือนมาก ลองเปลี่ยนแค่ฐานที่แตกก้อพอครับไม่ต้องเปลี่ยนทั้งล ูก...

ปล..กระทู้เก่าๆพี่เคยลงรูปไว้ แต่จำไม่ได้แล้วอยู่แห่งหนใหน อิอิ
    น้องไม่มีความรู้เรื่องเครือง แต่ขอเอาใจช่วยนะครับ
    พี่ชายนันสุ ยังไม่นอนหรอครับคืนนี้ ดึกแล้วนะพี่ชายดูแลตัวเองนะครับ

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ doggedly อ่านข้อความ

กาวอุดไม่น่าอยู่นะ...ไม่แน่ใจว่าเชื่อมปิเนียมได้ไห มถ้าได้หาโรงกลึงที่เชื่อมเนียนๆแล้วไห้เค้าเจียเรีย บน่าจะอยู่ครับ
    ปล่อยไว้งี้เดี๋ยวอีกข้างแตกแน่นอนครับ

แรงอัดรั่วสตาร์ทยากเหมือนที่พี่นันบอกแหละ
    ผมเคยมาแล้วเคสมอไซค์(sr400)เส้นผมบังภูเขาจริงๆเดิน เบาไม่ได้ทำปรับจูนเป็นอาทิตย์สุดท้ายคอหรีดรั่ว555+
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    น้องไม่มีความรู้เรื่องเครือง แต่ขอเอาใจช่วยนะครับ
    พี่ชายนันสุ ยังไม่นอนหรอครับคืนนี้ ดึกแล้วนะพี่ชายดูแลตัวเองนะครับ
    พี่นันคงตื่นมาดูตุ๊กแกคุยกันอะครับ เพราะว่าเห็นว่าบ้านใหม่น่าอยู่กว่าเล้าไก่ ดังนั้นพี่นันเลนต้องตื่นมายับยั้งตุ๊กแกก่อนที่จะเล ยเถิดย้ายเข้าอยู่ถาวรอะครับพี่ซิกแซก ผิดถูกรอพี่ๆท่านอื่นๆเข้ามาแนะนำต่อไปครับ ด้วยความเคารพ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    คิดถึงต้นเสมอนะ ช่วงเวลาที่เราห่างกันก็เป็นห่วงแต่คิดว่าด้วยภารกิจ มากมายที่สำคัญกว่า ขอให้เข้มแข็งและอดทน คนของประชาชน พี่น้องของชาวมาสด้า

คิดถึงเช่นกันครับพี่ชาย
    เวลาเราไม่ค่อยตรงกันทำให้ไม่ได้ออกทริปร่วมกันเลย
    พัทยาก็อยากไปนะครับแต่ด้วยเหตุการณ์ไม่ปกติเช่นนี้ท ำให้ต้องทำงานทุกวัน
    เว้นวันที่ต้องไปเรียนเท่านั้นที่จะได้พักผ่อนครับ
    คิดถึงทุกๆท่านครับ

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

เรื่องพระลองใจ"
    "ฝัน"วันหนึ่งชายหนุ่มผู้ไม่ค่อยมีโอกาสที่จะทําบุญม ากนักนอนหลับไปฝันว่า....
    เขาไปทํานาตามปกติ เที่ยงเขาก็กินข้าวตามปกติจนอิ่ม..แต่วันนี้เขามีข้า วที่เหลือแล้วจากการกินไม่หมดอยู่ครึ่งหม้อ!
    เขาเกิดความคิดว่าอยากจะเอาข้าวไปให้ปลาในคลองกิน..เ พื่อหวังว่าตัวเองจะได้บุญเหมือนคนอื่นเขาบ้าง^_^..
    เขาไม่รอช้าเพราะต้องไถนาต่อในตอนบ่าย...เขารีบเดินไ ปริมคลอง แล้วโปรยข้าวสุกคงในคลองทันที เขาเดินโปรยอย่างมีความสุข
    ที่ได้"ทําบุญ"อย่างที่ใจนึกใว้^_^..เขาเดินโปรยไปเร ื่อยๆจนท้ายคลอง ทันใดนั้นเขาก็เห็นว่านํ้าท้ายคลองเกือบแห้งแล้ว เพราะฝนไม่ตก!
    ทันใดนั้นสายตาเขาก็เหลือบไปเห็นปลาเล็กปลาน้อยที่ดิ ้นรนเพื่อเอาชิวิตรอดจากแสงแดดในคลองอย่างน่าสงสาร! ในใจเขาตอนนั้นกลับนึกว่าเขาจะรีบกลับบ้าน
    เพื่อไปเอาถุงใบใหญ่ๆมาใส่ปลาตรงหน้าเพื่อ"เอาไปกิน" ทันใดนั้นในฝันของชายชาวนา เขาก็เกิดนิมิตรว่านี้ขนาดเราฝันไป.พระท่านยังลองใจ" เราเลยรึ!
    เขาสดุ้งตื่นจากฝัน และเสียใจมากที่ตัวเองแม้แต่ความฝันยังไม่มีโอกาสได้ ทําบุญเลย!!
    เรื่องจริงที่เล่าสู้กันฟังและผมจะไปทําบุญบ้าง..... เพราะไม่อยากฝันอีก..............จบ..

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

วันๆทำอะไรเหรอ...
    เช้า
    คุยกับพี่นัน อัพเดทความเป็นไปของชีวิต สแตนด์บายรอท่านแม่ทัพแจ้งความจำนงว่าต้องการอะไร (อยากจะบอกว่าผมดีใจนะครับที่พี่นันโทรหาผม อย่างน้อยผมก็รู้ว่า เวลาพี่นันบอกว่าพี่นันไม่มีญาติที่ลพบุรี ก็อยากให้พี่นันทราบว่า พี่นันมีพี่น้องอยู่ทั่วประเทศที่พี่นันนับไม่หมดนั่ นแหละครับ)

กลางวัน
    สารวนเกี่ยวกับการจำแนกงาน เซ็นต์เอกสาร ตอบเมล์ ทำวีดีโอ - -" ตรวจงานที่ค้างไว้(เหลืออีกสามวัน ให้ตายเหอะ) วางแผนอนาคตกับทีมงาน มอบนโยบายครั้งสุดท้าย(ประหนึ่งว่าขนาดวันสุดท้ายก็ท ำให้มันสุดๆไปเลย)

บ่าย
    ทำงานวุ่นวายไปหมด แจ้งพนักงานที่สนามบินว่าผมจะไปเยี่ยมครั้งสุดท้าย และสรุปผลงานให้ฟังว่าทำอะไรสำเร็จบ้างในช่วงที่ผมเป ็นหัวหน้าและอยากจะได้อะไรหลังจากที่ผมออกไปแล้วจะได ้ไปแจ้งหัวหน้าใหม่(ท่านรองรักษาการแทน)ให้ตามงานต่อ

เย็น
    ปั่นจักรยานเล่น พาพี่เชออกมาเดิน ไปยืนดูรถมาสด้าที่จอดเรียงรายกันในสวน...

ข้อสังเกต...เกิดความคิดขึ้นมาอีกแล้วว่า....ฉันเหนื ่อย...

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

-ของพี่มีหลายลูกมาเอาไปยำโลดสู

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    วันๆทำอะไรเหรอ...
    เช้า
    คุยกับพี่นัน อัพเดทความเป็นไปของชีวิต สแตนด์บายรอท่านแม่ทัพแจ้งความจำนงว่าต้องการอะไร (อยากจะบอกว่าผมดีใจนะครับที่พี่นันโทรหาผม อย่างน้อยผมก็รู้ว่า เวลาพี่นันบอกว่าพี่นันไม่มีญาติที่ลพบุรี ก็อยากให้พี่นันทราบว่า พี่นันมีพี่น้องอยู่ทั่วประเทศที่พี่นันนับไม่หมดนั่ นแหละครับ)

กลางวัน
    สารวนเกี่ยวกับการจำแนกงาน เซ็นต์เอกสาร ตอบเมล์ ทำวีดีโอ - -" ตรวจงานที่ค้างไว้(เหลืออีกสามวัน ให้ตายเหอะ) วางแผนอนาคตกับทีมงาน มอบนโยบายครั้งสุดท้าย(ประหนึ่งว่าขนาดวันสุดท้ายก็ท ำให้มันสุดๆไปเลย)

บ่าย
    ทำงานวุ่นวายไปหมด แจ้งพนักงานที่สนามบินว่าผมจะไปเยี่ยมครั้งสุดท้าย และสรุปผลงานให้ฟังว่าทำอะไรสำเร็จบ้างในช่วงที่ผมเป ็นหัวหน้าและอยากจะได้อะไรหลังจากที่ผมออกไปแล้วจะได ้ไปแจ้งหัวหน้าใหม่(ท่านรองรักษาการแทน)ให้ตามงานต่อ

เย็น
    ปั่นจักรยานเล่น พาพี่เชออกมาเดิน ไปยืนดูรถมาสด้าที่จอดเรียงรายกันในสวน...

ข้อสังเกต...เกิดความคิดขึ้นมาอีกแล้วว่า....ฉันเหนื ่อย...
    พี่เข้าใจ...เหนื่อยก็พิงไหล่ได้นะ
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    พี่เข้าใจ...เหนื่อยก็พิงไหล่ได้นะ
    ขอบพระคุณครับพี่ชาย...

หรือเป็นเพียงรอยยิ้มรอยนั้นเมื่อวันแรกเจอ...

เจอกันที่พัทยาครับพี่

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

ขอบพระคุณครับพี่ชาย...

หรือเป็นเพียงรอยยิ้มรอยนั้นเมื่อวันแรกเจอ...

เจอกันที่พัทยาครับพี่

ผิดครับ..เจอปั๊มเชลล์ก่อนตะหาก..55555
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

หน้าที่ 190 จากทั้งหมด 316 หน้า แรกแรก ... 90 140 180 181 182 183 184 185 186 187 188 189 190 191 192 193 194 195 196 197 198 199 200 240 290 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks