วันๆ ทำอะไรบ้าง รายงานผล....... - หน้า 20

หน้าที่ 20 จากทั้งหมด 316 หน้า แรกแรก ... 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 70 120 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: วันๆ ทำอะไรบ้าง รายงานผล.......

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

13.41 นาทีรายงานผลจากร้านผดุงยนต์วรจักร พบลูกหลานจำนวนมากมุ่งหน้าไปร้านเจ๊กโดยมีอาอี้คอยอธ ิบายทาง วันนี้เจ๊กมีความสุขมากๆแน่ที่ลูกหลานมาสด้าคลับไทยแ ลนด์พากันไปอุดหนุน รายงานจากลูกกรอกวีที่ทำงานอยู่ที่สาทรแต่ว่าทำตัวเห มือนอยู่หน้าร้านเพราะเห็นทุกอย่าง....

อิ อิ บอกแล้วว่าถ้าเกี่ยวกับมาสด้า ผมรู้ไปโม๊ดดดดดด 5555

กลับมาประจำการเหมือนเดิมแล้วค๊าาาา

หลังจากห่างหายไปนาน

พอดีปลุกปล้ำเจ้า KSR น้อยๆ ค๊าาาา

ผลการแข่งขัน ได้ที่ 1 ของภาคอีสาน

และได้ที่ 3 ของประเทศไทย

มาดูรถเทพกันได้เลยค๊า

เริ่มจากอันดับ 1 ของประเทศไทย (น่าจะที่ 1 ในโลกด้วย)
    รถรวมของแต่ง 1,xxx,xxx บาท
    เฉพาะระบบเบรค 450,000+ ค๊า
    ปั้มบนขวา Brembo โลโก้แดง Rossi Limited + ชุดแต่ง antlion
    มือครัชน้ำมันBrebo โลโก้แดง Rossi Limited + ชุดแต่ง antlion
    ปั้มกระทุ้ง Brebo Gp
    ปั้มเบรคหน้า ซ้าย ขวา Brebo ด้วง Gp ข้างละตัว
    ปั้มเบรคหลัง Brebo ด้วง Gp
    โช็คหลัง Ohlins
    กันสะบัด Ohlins

อันดับทีี่ 2 ค๊า
    รถรวมของแต่ง 8xx,xxx ค๊า
    เฉพาะระบบเบรค+ช่วงล่าง 500,000 ค๊า
    ปั้มบนขวา Brembo โลโก้แดง Rossi Limited
    มือครัชน้ำมันBrembo โลโก้แดง Rossi Limited
    ปั้มเบรคซ้าย Brembo โลโก้แดง + ก้านแต่ง Crg
    ปั้มกระทุ้ง Brembo Gp
    ปั้มเบรคหน้า Brembo ด้วง Gp
    ปั้มเบรคหลังตัวบน Brembo ด้วง Gp
    ปั้มเบรคหลังตัวบน Brembo แมลงสาป
    จานหน้าซิ่ง Brembo
    กันสะบัด Ohlins หมุดทอง

ส่วนเจ๊ได้อันดับ 3 ของประเทศไทย และที่ 1 ของภาคอีสานค๊า
    รถรวมของแต่ง 5xx,xxx บาท
    เฉพาะระบบเบรคและช่วงล่าง 1xx,xxx ค๊า
    ปั้มเบรคบนขวา Brembo italy Limited + กระปุ๊กแต่ง Rozima
    ปั้มครัชซ้าย Brembo italy Limited + กระปุ๊กแต่ง Rozima
    ปั้มเบรคหน้า Brembo ด้วง
    ปั้มเบรคหลัง Brembo ด้วง
    กันสะบัด Ohlins Scott

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ภรรยาของผมเองครับ 555 หล่อนทำได้ที่หนึ่งในอีสานและที่สามของประเทศไทย (ไอ้ที่หนึ่งในโลกกับราคา1ล้านยังเด๊ะๆ คะแนนรวมทั้งหมดกับความบ้าบิ่นของหล่อนก็รับถ้วยที่ห นึ่งในสามโลกไปด้วยเลยก็แล้วกัน...)

มิน่าหละ วันที่13เดือนพฤษจิกายนที่ผ่านมา บางแคมึดตึดตื๋อเลย...อีเจ๊สว่างสุดในปฐพีนี่เอง 555555 - -"

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ซู๊ดยอดครับเจ๊....!!!!

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

เสียดาย เศร้าใจ หม่นหมอง ร้องไห้........

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    เสียดาย เศร้าใจ หม่นหมอง ร้องไห้........
    วันที่ความเจ็บช้ำมันทำลายหัวใจ
    วันที่คำว่ารักมันได้ผลักฉันล้มลง
    วันนั้นฉันเคยคิดว่าชีวิตฉันมันคงหมดความหมาย
    พอน้ำตามันไหลจนไม่มีเหลืออยู่
    พอฉันได้เรียนรู้ก้าวผ่านคำว่าแพ้พ่าย
    คำว่ารักที่เคยทำให้ฉันล้มลง ที่จริงไม่ใช่..

มันแค่ผลักให้ฉันก้าวเดินต่อไป.. อีกครั้ง
    เมื่อก่อนเคยรักมากเท่าไหร่
    มันยังคงรักมากเท่านั้น แต่ชีวิตมันต้องเป็นไป
    เมื่อก่อนเคยรักเธอที่สุด มันยังคงรักเธอสุดหัวใจ
    ไม่เคยจะเสียดาย ที่ชีวิตฉันเคยได้รักเธอ

เราเดินกันมาไกลมากสหาย...ไกลเกินกว่าที่เราคาดหวัง ไกลเกินกว่าที่จะยืนเดียวดาย นี่คืออนาจักรที่ท่านร่วมสร้างมาพร้อมกับสหายมาสด้าท ั้งประเทศ ไม่มีอะไรให้เสียดายครับ...เพราะมาสด้านำพาพวกเราไปไ กลกว่านั้น แล้ว สิ่งที่เรารักมันจะยังคงอยู่และเป็นตำนานไปแล้ว... เรื่องราวของพวกเรายังคงดำเนินไป บ้านมาสด้าไม่มีแค่อะไหล่....

ไม่เคยเสียดายครับและรู้สึกว่ามันเป็นเพียงปฐมบทของม ิตรภาพที่พึ่งจะเริ่มต้นครับ

Ride With Pride

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    วันที่ความเจ็บช้ำมันทำลายหัวใจ
    วันที่คำว่ารักมันได้ผลักฉันล้มลง
    วันนั้นฉันเคยคิดว่าชีวิตฉันมันคงหมดความหมาย
    พอน้ำตามันไหลจนไม่มีเหลืออยู่
    พอฉันได้เรียนรู้ก้าวผ่านคำว่าแพ้พ่าย
    คำว่ารักที่เคยทำให้ฉันล้มลง ที่จริงไม่ใช่..

มันแค่ผลักให้ฉันก้าวเดินต่อไป.. อีกครั้ง
    เมื่อก่อนเคยรักมากเท่าไหร่
    มันยังคงรักมากเท่านั้น แต่ชีวิตมันต้องเป็นไป
    เมื่อก่อนเคยรักเธอที่สุด มันยังคงรักเธอสุดหัวใจ
    ไม่เคยจะเสียดาย ที่ชีวิตฉันเคยได้รักเธอ

เราเดินกันมาไกลมากสหาย...ไกลเกินกว่าที่เราคาดหวัง ไกลเกินกว่าที่จะยืนเดียวดาย นี่คืออนาจักรที่ท่านร่วมสร้างมาพร้อมกับสหายมาสด้าท ั้งประเทศ ไม่มีอะไรให้เสียดายครับ...เพราะมาสด้านำพาพวกเราไปไ กลกว่านั้น แล้ว สิ่งที่เรารักมันจะยังคงอยู่และเป็นตำนานไปแล้ว... เรื่องราวของพวกเรายังคงดำเนินไป บ้านมาสด้าไม่มีแค่อะไหล่....

ไม่เคยเสียดายครับและรู้สึกว่ามันเป็นเพียงปฐมบทของม ิตรภาพที่พึ่งจะเริ่มต้นครับ

Ride With Pride

Thank you....หลายๆเด้อเพื่อน ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับ.....

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    Thank you....หลายๆเด้อเพื่อน ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับ.....
    เปลี่ยนเป็นพลังงานขับเคลื่อนท่านอื่นๆต่อไป...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

วันๆก็ไม่ได้ทำอะไรครับ เป็นบ่าวไพร่ให้ท่านผู้มีทรัพย์...วานเอารถไปจอดให้ห น่อยครับ

รถแบบนี้ไม่ต้องมาเรียกผมนะครับ เพราะไม่ทันลูกน้องซักคน 5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

แต่คันนี้ต้องเรียกผมเท่านั้นครับ เพราะกูเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ ห้าห้าห้าห้า

รถของคุณสวัสกดิ์ หุ้นตระกูลครับ ท่านเป็นเจ้าพ่อวงการรถคลาสิคตัวจริง ท่านมีรถคลาสสิคทั้งหมด150คันแกบอกว่า

กูแก่แต่ยังแรดอยู่...

กูชอบของเก่าทุกอย่างยกเว้นเมีย...

ท่านทราบว่าผมชอบรถคลาสสิคก็เลยอนุญาติให้ถ่ายรูปได้ เลยเปิดประทุนโชว์ซะเลย ท่านบอกว่า มึ งอายุแค่นี้เล่นรถคลาสสิคก็ดีแล้ว ต่อไปจะรุ่ง แล้วท่านก็ถามว่า มึ งเล่นอะไรอยู่ ผมก็บอกว่า ผมเล่นรถมาสด้าครับ เล่นรถตู้บองโก้

ท่านบอกว่ากูมีทุกสีเลย 55555555555555

mustangคันนี้ท่านบอกว่าขับง่าย ขับสนุกแต่ว่าเซ็งชิบหาย หาปั้มที่เติม95ยากมาก ในใจคิดว่า ยกให้ผมเถอะท่าน 5555

สีสวยมาก เกล็ดงามโคตรๆๆๆๆๆๆๆ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ท่านบอกว่า กูชอบรถคลาสสิคเพราะว่าเป็นเวลาเดียวที่กูมีความสุข ท่านอายุ70กว่าแล้วแต่ยังเหมือนจิ๊กโก๋อยู่เลย ใส่แหวนแม่ งครบทุกนิ้วเลย 55555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ท่านบอกว่า มึ งจะเข้าไปนั่งด้วยมั้ยเดี๋ยวกูเอากุญแจให้ลองขับเลย 555 ผมก็บอกว่า ไม่ดีกว่าครับท่าน ขอแค่เอามือสากๆของคนยากได้ลูบไล้ก็พอครับ....

ท่านใจดีมากครับ คุยสนุก ผมชอบท่านมาก เหมือนนักเลงดี ชอบเรียกมึ ง กูแต่ผมว่ามันจริงใจดีเหมือนท่านจะเอ็นดูเพราะว่า อายุ70กว่าแล้วยังแรดอยู่เลยยยย

รถคันนี้ท่านมี12คันครับ Mustang 1965 Convertible กูมีทุกสี ทุกรุ่นเลย แต่คันนี้เด็กดูแลรถมันเลือกให้ ชักอยากจะไปสมัครเป็นคนดูแลรถแล้วสิ 5555

ประทุนเปิดไฟฟ้านะครับ

หน้าที่ 20 จากทั้งหมด 316 หน้า แรกแรก ... 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 70 120 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks