= = = logo หรือ สัญลักษณ์ของมาสด้าคลับไทยแลนด์ = = = - หน้า 2

ร้านปัดฝุ่นมอเตอร์ไซค์โบราณ จำหน่าย Honda C70-C100 เครื่องเดิม-เครื่องดรีม ดรีมคุรุสภา Jx100 ติดต่อ 081-412-7470      PROFILE INTERIOR STUDIO รับออกแบบบ้านและออกแบบตกแต่งภายในบ้าน โทร.02-926-8939,081-482-1244      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      ร้านโบราณคลาสสิค ขายรถโบราณคลาสสิค c70 c100

ชื่อกระทู้: = = = logo หรือ สัญลักษณ์ของมาสด้าคลับไทยแลนด์ = = =

Member FreeSize's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Name:  FreeSize2.jpg
Views: 1371
Size:  69.4 KB

แบบว่าเซ็งอะดึกๆไม่มีไรทำนั่งออกแบบไรเล่น
    ~๐~...รถผมไม่ใหม่ แค่ทำให้วิ่งได้เป็นพอ...~๐~
    เอาเว็บบิทน้อยๆมาฝากhttp://www.ruk-bit.com/signup.php?referrer=FreeSize

ขอบคุณ
    0

อยากบอกว่า ลืมเซฟเป็นไฟล์ที่แก้ไขได้ 555

มึนเลย เอริ๊กๆ

รูป รูป  
    ~๐~...รถผมไม่ใหม่ แค่ทำให้วิ่งได้เป็นพอ...~๐~
    เอาเว็บบิทน้อยๆมาฝากhttp://www.ruk-bit.com/signup.php?referrer=FreeSize

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    872

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    ครับเข้าใจทุกอย่างครับ งานออกแบบต้องมีเวลาจำกัดครับถึงจะมันส์ ไม่งั้นมันจะเปลี่ยนไปเรื่อยครับ ผมอยากเห็นแนวคิดของท่านอื่นๆ เพราะสังเกตุจากแหล่งมาแต่ล่ะท่าน
    ล้วนมาหลากหลายสาขา จากบริษัทบ้าง ท่านลองนึกว่าโลโก้บริษัทที่ท่านทำอยู่ เค้าสื่ออะไร สวยถูกใจท่านหรือยัง ผมว่าคนที่มาเล่นรถเก่า หรือคลาสิคต้องมีแนวศิลปะในตัว
    เพียงแต่ยังหาวิธีนำเสนอกันไม่ถูก คล้ายๆสมัยตอนเรียนผมอายครับที่จะทำออกมา เห็นคนอื่นสวยแล้วกลัว จริงๆแล้วไม่ใช่ครับความกลัวเราสร้างมันขึ้นมาเอง เราทำของเรา ชอบของเรา แล้วให้คนอื่นตัดสิน จากนั้นค่อยให้สังคม มันจะเป็นเช่นนี้ขึ้นไปเรื่อยๆ จนเป็นที่ยอมรับโดยส่วนรวมครับ ลายเซ็นต์ของท่านแม่ทัพผมยอมรับว่าสวยงามครับ และอาจ
    จะเพิ่มคำว่า club thailand และ classic truck(บรรทุก) เป็น classic car(ติดได้ทุกรุ่น) ก็สมบูรณ์แล้วครับ(ความคิดเห็นส่วนตัว) และน่าจะลองพิมพ์กลับด้าน(กาวด้านหน้า)เพื่อติดด้านใ นของรถ ทั้งนี้เวลาเช็ดหรือทำความสะอาดกระจกด้านนอกจะรักษาข องชิ้นงานได้ดีขึ้น อะไรประมาณนี้ครับนี่เป็นแค่บางส่วนของผมน่ะครับคนอื ่นผมไม่รู้ ติชมอย่างไร และที่กล่าวมาไม่ใช่ผมไม่มีอะไรทำน่ะครับ ขายของหาเงินมาเลี้ยงครอบครัวเหมือนกันครับ และก็ยังคิดไม่ออกเหมือนกัน ห้า ห้า (กำลังเคลิ้มตามเลย) สัปดาห์หน้าล่ะกัน เนื่องจาก คอมผมเสียพร้อมกัน 2 เครื่อง ไม่สามารถสร้างสรรค์งานออกมาให้เพื่อนๆ ดูได้ครับ ขอบคุณครับ
    น้อมรับไว้พิจารณาครับ ผมไม่เก่งเรื่องศิลปะครับ ไม่เก่งซักอย่าง 555 ผมเก่งอย่างเดียวคือ หายใจเก่งครับ และก็สามารถถอนหายใจได้ด้วย อิอิ ลองดูครับ ถอนหายใจ...

นั่นแหละครับ..สุดยอด

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    น้อมรับไว้พิจารณาครับ ผมไม่เก่งเรื่องศิลปะครับ ไม่เก่งซักอย่าง 555 ผมเก่งอย่างเดียวคือ หายใจเก่งครับ และก็สามารถถอนหายใจได้ด้วย อิอิ ลองดูครับ ถอนหายใจ...

นั่นแหละครับ..สุดยอด
    ถ่อมตนเสมอเลยท่านแม่ทัพใหญ่เรา ผมว่าดูไปดูมา ของท่านแม่ทัพวี นี่คลาสสิคจิงๆ เดี๋ยวผมจะลองเติม clubthailand ดู น่ะครับ ถ้าไม่ลงตัวคงจะเป็นอันเดิม เหอๆ จิงๆก่อนติสส์แตกผมได้มีโอกาสทำงานโลโก้
    ของมอเตอร์ไซค์ไฟฟ้า ที่นำเข้าจากจีนมาขาย ไม่รู้ธุรกิจเป็นไงบ้าง หรืออยู่ส่วนไหนของประเทศไทยเรา
    ว่างๆ จะรื้องานมาให้ชมน่ะครับ ไม่นานเมื่อปี 2551 ที่ผ่านมาเองครับ . .

และแล้วสมองน้อยๆ ขอผมก็คิดแบบได้ว่า โลโก้ที่ผมจะทำนี้ต้องเอาไปทำอย่างอื่นได้มากมาย เช่น หัวจดหมาย สมุดบันทึก งานกัดกรดติดบนรถ(กระจังหน้า ท้ายรถ ข้างรถ) สติกเกอร์ เข็มกลัด สกรีนผ้า และอื่นๆ อีกมากมาย
    (จริงๆ ว่าจะทำไว้ใช้เองก่อนครับ แต่ลองมาเสนอเพื่อนๆ ดูก่อนเพื่อเป็นงานส่วนรวมครับ) อาจจะมีบางท่านว่าทำไม
    คนเขียนกระทู้ ยังไม่ยอมส่ง รอลอกชาวบ้านเค้าป่าว ไม่ครับ ผมทำการบ้านไว้ก่อนมานำเสนอครับ เพียงแต่มีอุปสรรคในบางเรื่องเข้ามาเท่านั้นเอง เอาเป็นว่านำมาเสนอบางส่วนก่อนเลยครับ เดี๋ยวจะหาว่าผมรอดูไอเดียเพื่อนๆ

ดึกๆ นี้ เอางานมาส่งก่อนครับ ลักษณะที่โดนตัดทอนแล้ว เหลือแค่นี้น่ะครับ . . .แบบเต็มๆ รอพรุ่งนี้ครับ รู้อดีตมากเท่าไหร่ ย่อมมองข้างหน้าได้ไกลครับ

2010

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    872

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    ถ่อมตนเสมอเลยท่านแม่ทัพใหญ่เรา ผมว่าดูไปดูมา ของท่านแม่ทัพวี นี่คลาสสิคจิงๆ เดี๋ยวผมจะลองเติม clubthailand ดู น่ะครับ ถ้าไม่ลงตัวคงจะเป็นอันเดิม เหอๆ จิงๆก่อนติสส์แตกผมได้มีโอกาสทำงานโลโก้
    ของมอเตอร์ไซค์ไฟฟ้า ที่นำเข้าจากจีนมาขาย ไม่รู้ธุรกิจเป็นไงบ้าง หรืออยู่ส่วนไหนของประเทศไทยเรา
    ว่างๆ จะรื้องานมาให้ชมน่ะครับ ไม่นานเมื่อปี 2551 ที่ผ่านมาเองครับ . .

และแล้วสมองน้อยๆ ขอผมก็คิดแบบได้ว่า โลโก้ที่ผมจะทำนี้ต้องเอาไปทำอย่างอื่นได้มากมาย เช่น หัวจดหมาย สมุดบันทึก งานกัดกรดติดบนรถ(กระจังหน้า ท้ายรถ ข้างรถ) สติกเกอร์ เข็มกลัด สกรีนผ้า และอื่นๆ อีกมากมาย
    (จริงๆ ว่าจะทำไว้ใช้เองก่อนครับ แต่ลองมาเสนอเพื่อนๆ ดูก่อนเพื่อเป็นงานส่วนรวมครับ) อาจจะมีบางท่านว่าทำไม
    คนเขียนกระทู้ ยังไม่ยอมส่ง รอลอกชาวบ้านเค้าป่าว ไม่ครับ ผมทำการบ้านไว้ก่อนมานำเสนอครับ เพียงแต่มีอุปสรรคในบางเรื่องเข้ามาเท่านั้นเอง เอาเป็นว่านำมาเสนอบางส่วนก่อนเลยครับ เดี๋ยวจะหาว่าผมรอดูไอเดียเพื่อนๆ

ดึกๆ นี้ เอางานมาส่งก่อนครับ ลักษณะที่โดนตัดทอนแล้ว เหลือแค่นี้น่ะครับ . . .แบบเต็มๆ รอพรุ่งนี้ครับ รู้อดีตมากเท่าไหร่ ย่อมมองข้างหน้าได้ไกลครับ

2010
    เข้าใจความรู้สึกและเจตนาของท่านครับ ผมยังเข้าไม่ถึงความเป็นศิลปินอย่างท่านแม้แต่น้อย บางทีผมก็พยายามจะเป็นติสต์แต่มันไม่ติสต์ครับ 555 ด้วยความที่ว่าผมชอบทำอะไรมากมายไปหมดก็เลยทำได้ไม่ด ีซักอย่าง แต่ผมชอบคิดเหมือนท่านนั่นแหละ และก็คิดแยบยลด้วยครับเลยดูบ้าๆบอๆ

ที่ผมเขียนว่าผมหายใจเก่งลองมาถอนหายใจ ที่ผมเขียนไปอย่างนั้นก็คือว่า เราหายใจทุกวันก็เหมือนทำเรื่องที่เคยชิน ไม่ว่าเราจะเจอเรื่องที่เป็นอุปสรรคหรือเรื่องที่ผ่า นไปด้วยดีเราก็ยังหายใจแปลว่าคุณค่าของการมีชีวิตยัง มีอยู่ เรายังมีพลังที่จะทำเรื่องราวมากมาย ทำได้ไม่ได้ก็ยังคงหายใจ ผมกำลังให้กำลังใจท่านJackyและท่านทั้งหลายครับ

การถอนหายใจไม่ได้ทำให้เราตาย การถอนหายใจเหมือนการเอาอากาศเก่าออกแล้วสูดอากาศเข้ าไปใหม่ เหมือนถอยแต่ก็ยังเดิน.........เมื่อมันไปต่อไม่ได้ก ็ลองถอยซักก้าว หยุดซักครึ่งจังหวะ อาจจะมีหนทางที่ราบรื่นกว่า

ปรัชญาถอนหายใจเขียนโดย Jodeci ผู้ที่ถอนหายใจมาชั่วชีวิตแต่ยังหายใจอยู่....

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

2010
    แบบที่ท่านแจ๊กกี้ทำมาดูสวยครับ ผมชอบงานลักษณะมีมิติและมีเงา ของแสงครับ มันดูแล้วเกิดอารมย์ดีครับ ส่วนใหญ่จะเห็น แบนๆครับ .....ขอเป็นกำลังใจครับ....

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ปรัชญาถอนหายใจเขียนโดย Jodeci ผู้ที่ถอนหายใจมาชั่วชีวิตแต่ยังหายใจอยู่....
    คำคมประจำสัปดาห์กับช่วงเก็บตก

คมมากมาย... (รับตุ๊กตาหม๊หลินหุ้ยไปเลยคร่ะ)

ขอบคุณ
    9
    1

เข้าใจความรู้สึกและเจตนาของท่านครับ ผมยังเข้าไม่ถึงความเป็นศิลปินอย่างท่านแม้แต่น้อย บางทีผมก็พยายามจะเป็นติสต์แต่มันไม่ติสต์ครับ 555 ด้วยความที่ว่าผมชอบทำอะไรมากมายไปหมดก็เลยทำได้ไม่ด ีซักอย่าง แต่ผมชอบคิดเหมือนท่านนั่นแหละ และก็คิดแยบยลด้วยครับเลยดูบ้าๆบอๆ

ที่ผมเขียนว่าผมหายใจเก่งลองมาถอนหายใจ ที่ผมเขียนไปอย่างนั้นก็คือว่า เราหายใจทุกวันก็เหมือนทำเรื่องที่เคยชิน ไม่ว่าเราจะเจอเรื่องที่เป็นอุปสรรคหรือเรื่องที่ผ่า นไปด้วยดีเราก็ยังหายใจแปลว่าคุณค่าของการมีชีวิตยัง มีอยู่ เรายังมีพลังที่จะทำเรื่องราวมากมาย ทำได้ไม่ได้ก็ยังคงหายใจ ผมกำลังให้กำลังใจท่านJackyและท่านทั้งหลายครับ

การถอนหายใจไม่ได้ทำให้เราตาย การถอนหายใจเหมือนการเอาอากาศเก่าออกแล้วสูดอากาศเข้ าไปใหม่ เหมือนถอยแต่ก็ยังเดิน.........เมื่อมันไปต่อไม่ได้ก ็ลองถอยซักก้าว หยุดซักครึ่งจังหวะ อาจจะมีหนทางที่ราบรื่นกว่า

ที่ผมชอบเพื่อน(นาวี)คนนี้ เพราะเค้าเป็นคนแบบนี้แหล่ะ ห้า ห้า เค้าคนนี้ปูแนวทางมาเยอะครับ เราเห็นท่านมุ่งมั่น
    มันทำให้ผมกลับมามุ่งมั่นอีกครั้ง หลังจากเจอภาวะเศรษฐกิจในครั้งนั้น ผมก็สู้ครับ ไม่เคยคิดจะมาเล่นรถเก่าเลย
    ภาวะจำยอมให้ได้ผันตัวเอง ไม่มีความรู้ใดๆ แต่ถายใน 4 เดือนผมทำรถผมพอดูได้ครับ และก็ยังคิดอยู่ทุกวันนี้ว่า
    ตูมาขายน้ำนี้ทุกวันได้อย่างไร ตูจะเป็นอย่างนี้อีกนานเท่าไหร่ ได้เจอผู้คนมากมาย ความรู้ที่เคยนั่ง จิ้มๆ หน้าคอมตั้งแต่เข้างาน จนเลิกงาน (9.00-17.30) มันกว้างไกล ท้าทายชีวิต ผู้คนรอบข้างทั้งดี และร้ายเราต้องให้สติตัวเองตลอด
    ผมจะร่วมสร้างจินตนาการไปด้วยครับ จนกว่าผมบอกตัวเองว่าไปทำอย่างอื่นเหอะ ทุกอย่างเราไม่อาจทำคนเดียวให้สำเร็จและดั่งใจได้ครั บ บริษัทถึงมีแผนกต่างๆ เหมือนช่างทำรถจึงต้องแบ่งเป็นหลายแผนกเช่นกัน ยินดีมากครับ
    รถเก่าๆ นำพามาให้ผมได้เจอเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่ร่วมรังสรรค์ผลงานในสไตล์ของตัวเองออกมา ทำให้มันสนุกครับ

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

เป็นกําลังใจให้ทุกท่านครับ .................พี่แจ็กกี้ครับ บน797 ครับพี่..........................555อึบๆ

ขอบคุณ
    9
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    แบบที่ท่านแจ๊กกี้ทำมาดูสวยครับ ผมชอบงานลักษณะมีมิติและมีเงา ของแสงครับ มันดูแล้วเกิดอารมย์ดีครับ ส่วนใหญ่จะเห็น แบนๆครับ .....ขอเป็นกำลังใจครับ....
    พี่ตุ๊กครับ ความโหนกนูนทำให้เกิดอารมณ์เลยหรอครับ ผมตั้งใจให้กลมนูนแต่ Program ทำได้แค่นี้ครับ ผมอ้างอิงจากลูกโลกเราครับ ผมอยากให้เป็นโลกของมาสด้าคลับ
    ที่ใช้อักษรเก่า แต่เพิ่มความนุ่มนวล ทั้งนี้ความนุ่มนวลก็เป็นพื้นฐานของความดีงามเช่นกัน อักษร m ผมว่ามันสวยและเป็นตำนานไปแล้ว สีแดงน้ำเงินแบ่งขาวใช้สีจากธงชาติเรา
    บ่งบอกถึงความเป็นไทย โลโก้และสีนี้ ผมจะให้นึกถึงว่ามันคือมาสด้าคลับไทยแลนด์เท่านั้น โปรแกรมที่จะช่วยงานสวยๆ คือพวก 3D ครับแต่ผมทำไม่เป็น ห้า ห้า

อันนี้แบบเต็มๆ ครับ ตามที่รอคอย ผมลองใส่พื้นขาว เหลือง ดำ เพื่อทดสอบเรื่องสี พอไปได้ครับ(ในเวลานี้) ยังไงรับไว้ในอ้อมใจด้วยน่ะครับ
    และถ้าผมนึกออกอีก(รอหน่อยน่ะ) จะนำมาเสนออีกน่ะครับ ผมทำเยอะแต่จะนำมาเสนอไม่เกิน 3 แบบ ตามมาตราฐานและหลักการครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vw_jacky : 16-08-2010 เมื่อ 15:06

ขอบคุณ
    9
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    เป็นกําลังใจให้ทุกท่านครับ .................พี่แจ็กกี้ครับ บน797 ครับพี่..........................555อึบๆ
    เอ้ยลืมอ่ะ น้องโอ . . . เอาไงดี

ขอบคุณ
    0

[/QUOTE]

งามมากมายครับ

เหมือนสัญลักษณ์ แป๊ปซี่เยย ชอบอันซ้ายมืออะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FreeSize : 16-08-2010 เมื่อ 14:13

ขอบคุณ
    9
    1

เดี๋ยวจะลองทำ(จำลองภาพ)เป็นพวก พวงกุญแจ สกรีนเสื้อ หรือกระเป๋า ดูก่อนว่าพอจะโอเคมั๊ย ไว้คราวหน้าครับ ไปขายของก่อนครับ บะบาย

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    872

ที่ผมชอบเพื่อน(นาวี)คนนี้ เพราะเค้าเป็นคนแบบนี้แหล่ะ ห้า ห้า เค้าคนนี้ปูแนวทางมาเยอะครับ เราเห็นท่านมุ่งมั่น
    มันทำให้ผมกลับมามุ่งมั่นอีกครั้ง หลังจากเจอภาวะเศรษฐกิจในครั้งนั้น ผมก็สู้ครับ ไม่เคยคิดจะมาเล่นรถเก่าเลย
    ภาวะจำยอมให้ได้ผันตัวเอง ไม่มีความรู้ใดๆ แต่ถายใน 4 เดือนผมทำรถผมพอดูได้ครับ และก็ยังคิดอยู่ทุกวันนี้ว่า
    ตูมาขายน้ำนี้ทุกวันได้อย่างไร ตูจะเป็นอย่างนี้อีกนานเท่าไหร่ ได้เจอผู้คนมากมาย ความรู้ที่เคยนั่ง จิ้มๆ หน้าคอมตั้งแต่เข้างาน จนเลิกงาน (9.00-17.30) มันกว้างไกล ท้าทายชีวิต ผู้คนรอบข้างทั้งดี และร้ายเราต้องให้สติตัวเองตลอด
    ผมจะร่วมสร้างจินตนาการไปด้วยครับ จนกว่าผมบอกตัวเองว่าไปทำอย่างอื่นเหอะ ทุกอย่างเราไม่อาจทำคนเดียวให้สำเร็จและดั่งใจได้ครั บ บริษัทถึงมีแผนกต่างๆ เหมือนช่างทำรถจึงต้องแบ่งเป็นหลายแผนกเช่นกัน ยินดีมากครับ
    รถเก่าๆ นำพามาให้ผมได้เจอเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่ร่วมรังสรรค์ผลงานในสไตล์ของตัวเองออกมา ทำให้มันสนุกครับ
    ห้าห้าห้า แล้วผมเป็นคนแบบใหนครับ - -

ห้าห้าห้า แล้วผมเป็นคนแบบใหนครับ - -
    เจ๊เรียกไม่ถูกเหมือนกัน

รู้แต่ว่า 3000 ปี จะเกิดมาอยู่ 1 คน

Bookmarks