เรื่องมีอยู่ว่า...

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เรื่องมีอยู่ว่า...

Senior Member ArtiiE's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Mazda 1000 Flat Black

เรื่องมีอยุ่ว่า....ที่บ้านกระผมเปิดอู่ซ่อมรถอยู่คั บ แล้วมีลูกค้าท่านนึง ได้นำมาสด้า 1000 2 คัน มาที่อู่ เพื่อที่จะสลับ
    ตัวbody เนื่องจาก คันที่ใช้งานอยู่มันเริ่่มผุตามกาลเวลา ทางอู่ผมก้ได้จัดการ สลับให้เป็นที่เรียบร้อย โดยการ สลับทั้งเครื่อง และเลขคัตซี โดยที่ คัตซี ใช้วิธีการตัดเลาะ ออกแล้วสลับกัน อาศัยการเชื่อม เนียนๆ+การแต่งให้เรียบเนียนเหมือนเดิม ทางอู่ผมได้คิดค่าเสียหายทั้งหมด 2000 บาท โดยที่พ่อผม(เจ้าของอู่*-*)ได้ขอเจ้ามาสด้า 1000 คันที่่ สลับbody แทนค่าแรง ซึ่งเจ้าของก้ ยินดี จึงเป็นที่มา ในการได้ครอบครอง และเป็นจุดเริ่มต้นในการ บุรณะเจ้ามาสด้า 1000 คันนี้ใหม่ โดยจอดทิ้งมาเป็น ปี ด้วยความที่เล่นเวปนี้อยุ่นาน บังเอิญ!!!!!! <<<<ขอใช้คำว่าบังเอิญ เพราะมันเป็นอย่างนั้นจิงๆ ได้เหนว่าเวปนี้มีบอด ของคนใช้มาสด้าอยุ่ เลยเข้ามาดู ก้เลยรุ้สึก เห้ย...มันก้สวยนี่หว่าาา จึงทำให้เช้าวันนี้ ได้เริ่ม จััดการกับเจ้า มาสด้าคันนี้ ซะเลย ไหนๆก้มีอยุ่แล้วว

เริ่มจาก ขนเอาขยะจาก กระบะท้ายออก เยอะมากๆๆๆ 55 แล้วก้ ทำการวางเครื่อง ลงไป น่าจะเปนเครื่ออง 1300 และก้ ตัดต่อเพลากลาง เสดเรียบบร้อย เด๋วพรุ้งนี้จะไปหาออะไหล่มาสด้าต่อ พอดีมีพักพวกพ่อ ชอบเล่นรถเก่า มีอะไหล่เก่าๆอยุ่เยอะเลยถือโอกาศไปหาของซะหน่ออยยย

เพราะเจ้าคันนี้ มันแถบไม่มีอะไรมาเลยย

-*-

(ปล.จะพยายามลงรูปให้ดูนะคับ แอบงงเล็กน้อย มือใหม่ ค๊าบบ)

สภาพห้องเครื่องคับ มาแบบ โล่งๆเลย
    Name:  IMG_9645.JPG
Views: 945
Size:  58.8 KB
    ส่วนนี้ด้านนหน้า รถ คับ
    Name:  IMG_9646.JPG
Views: 940
Size:  47.7 KB
    ภายใน คับบ แถบไม่มีอะไรเหลือเลย -*-
    Name:  IMG_9647.JPG
Views: 938
Size:  55.6 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ArtiiE : 22-10-2010 เมื่อ 15:53

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน mazda 1000 Flat Black

ต่อคับบ

ชัดๆไปเลย ไม่มีอะไรจิงๆ -*-
    Name:  IMG_9648.JPG
Views: 948
Size:  56.3 KB

ท้ายรถคับ หลังจากเอา ขยะกอง โต!! ออกจากกระบะ
    Name:  IMG_9649.JPG
Views: 999
Size:  60.6 KB

และนี่เครื่องคับ สภาพดีมากๆๆ รื้อมาดูผ้าคลัช เจ้าของเดิมพึ่งเปลี่ยนมายกชุดเลยคับ สภาพสวยๆเลยเครื่องนี้
    Name:  IMG_9650.JPG
Views: 952
Size:  59.7 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ArtiiE : 22-10-2010 เมื่อ 15:51

ขอบคุณ
    0

อีกนิดๆ

เผลอแปป เดียว วางเสดละทั้งแท่นเครื่องและ แท่นเกียร์ ต้องขอบคุณพ่อและพี่ที่อู่ที่ช่วยกันทำ
    Name:  IMG_9654.JPG
Views: 991
Size:  58.7 KB

ขาแท่นเครื่อง คับ แต้มๆไว้ก่อน ค่อยตกแต่งทีหลัง *-*
    Name:  IMG_9655.JPG
Views: 1022
Size:  50.9 KB

สุดท้าย คับบ สภาพล้อกระทะ สงสัยนิดนึงคับ ล้อกระทะแบบนี้ สามารถใส่ฝาตบได้ไหม คับ
    แต่ผผมชอบกระทะที่ มันมี ช่องตรองขอบกระทะะเล็กๆมากกว่า เด๋วพรุ้งนี้ไปลองหาดู
    Name:  IMG_9657.JPG
Views: 1832
Size:  53.0 KB

วันนี้ก้ หมดเท่าานี้ก่อนคับ งานไม่ค่อยคืบหน้าเนื่อง ที่อู่ก้มีงานเข้ามาเรื่องๆ โชคดีงานน่อยหน่อยเลยได้มาทำรถ ตัวเอง

*-*

ขอบคุนที่ รับชม และ รับฟังคับบ

ยังขาดอะไหล่อีกเเยอะ ยังไงรบกวนพี่ๆ ด้วยนะคับบ

ขอบคุณ
    0

ลืมแนะนำตัว คับบ

ชื่อ อาท คับบ อายุ 20 ปี อยุ่หาดใหญ่ คับบ

ยังเรียนอยุ่เลยย อาศัยชอบ และก้ช่วยที่บ้านทำงานเลย มีความรุ้ทางช่างค่อนข้างเยอะ

และพ่อก้ชอบรถเก่าๆเหมือนกันเลยโชคดีได้าหา มาปั้น เรื่อยๆ คับ

*-*

โปรคเจคหน้าออาจจะเป็น โตโยต้า 700

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ArtiiE อ่านข้อความ
    อีกนิดๆ

เผลอแปป เดียว วางเสดละทั้งแท่นเครื่องและ แท่นเกียร์ ต้องขอบคุณพ่อและพี่ที่อู่ที่ช่วยกันทำ
    Name:  IMG_9654.JPG
Views: 991
Size:  58.7 KB

ขาแท่นเครื่อง คับ แต้มๆไว้ก่อน ค่อยตกแต่งทีหลัง *-*
    Name:  IMG_9655.JPG
Views: 1022
Size:  50.9 KB

สุดท้าย คับบ สภาพล้อกระทะ สงสัยนิดนึงคับ ล้อกระทะแบบนี้ สามารถใส่ฝาตบได้ไหม คับ
    แต่ผผมชอบกระทะที่ มันมี ช่องตรองขอบกระทะะเล็กๆมากกว่า เด๋วพรุ้งนี้ไปลองหาดู
    Name:  IMG_9657.JPG
Views: 1832
Size:  53.0 KB

วันนี้ก้ หมดเท่าานี้ก่อนคับ งานไม่ค่อยคืบหน้าเนื่อง ที่อู่ก้มีงานเข้ามาเรื่องๆ โชคดีงานน่อยหน่อยเลยได้มาทำรถ ตัวเอง

*-*

ขอบคุนที่ รับชม และ รับฟังคับบ

ยังขาดอะไหล่อีกเเยอะ ยังไงรบกวนพี่ๆ ด้วยนะคับบ
    ล้อกระทะแบบนี้...ฝาตบต้องใส่แบบเต็มใบ ของขอบ13ถึงจะได้น่ะครับ

ขอบคุณ
    0

คับบ

ผม ล้อนี่ก้ขอบ 13 แต่ผมไม่ชอบแบบเต็มใบ

สงสัยต้องหากระทะใหม่

*-*

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ArtiiE อ่านข้อความ
    คับบ

ผม ล้อนี่ก้ขอบ 13 แต่ผมไม่ชอบแบบเต็มใบ

สงสัยต้องหากระทะใหม่

*-*

ถ้าไม่หาใหม่ก้อทำหมุดล๊อกฝาตบเองได้ครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ถ้าไม่หาใหม่ก้อทำหมุดล๊อกฝาตบเองได้ครับ

คบผม แต่ส่วนตัวไม่ชอบ แบบนี้ด้วย คับ

ค่อยหาใหม่ก้ได้ คับ

*-*

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ยินดีที่ได้รู้จักและขอต้อนรับสู่บอร์ดมาสด้าคลาสสิค ครับ บอร์ดที่เป็นเรื่องราวของ "ความเป็นไปได้ทั้งมวล ที่มนุษย์พึงกระทำได้" นี่คือการสร้างรถขึ้นมาทั้งคันเลยนะครับ ขอเป็นกำลังใจให้ท่านสนุกสนานในการทำรถคันนี้นะครับแ ละก็ถือว่าท่านได้เริ่มต้นเรื่องราวของท่านได้รวดเร็ วมากๆ ในวัย20ปีเท่ากัน ผมยังคุ้ยถังขยะอยู่เลย (ทุกวันนี้ก็คุ้ยขยะอยู่ครับ 55555)

ยิ่งมีอู่เป็นของตัวเองก็น่าจะสนุกสนาน จะติดตามเรื่องราวของท่านต่อไปครับ

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณ คับ ที่ติชม

วันนี้ รื้แก้มข้างดู รถผุ เยอะมากๆๆ

ตอนนี้กำลังพิจารณาว่าจะ ตัดผุ หรือ ยกหัวเก๋ง ใหม่ใส่เลย

ต้องการอะไหล่อีกหลายอย่างคับ เช่นกันชนเล็ก กระจังหน้า ไฟต่างๆ กระ+ฝาตบ ประมานนี้อ่ะคับบ

รบกวน ด้วย คับบ

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

ยินดีด้วยครับน้องเต็มที่ๆ...อะไหล่มีแถวๆสุราษฎร์คร ับใกล้กันเลยเดี๋ยวท่านก้อมารายงานตัวครับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

ยินดีด้วยครับ จะคอยติดตามครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณ
    0

เด๋ววันนี้มาลงรูปเพิ่มเติม ค๊าบบบ

ตอนนี้ ขอตัวไปเรียนก่อนคับบ

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    ยินดีด้วยครับน้องเต็มที่ๆ...อะไหล่มีแถวๆสุราษฎร์คร ับใกล้กันเลยเดี๋ยวท่านก้อมารายงานตัวครับ
    5555555 อะไหล่ที่สุราษฎร์ ร้านนี้เด็ดสุดครับพี่วุ๊ดๆๆๆๆๆๆอิๆๆ แค่ผมทำตัวคล้ายแมงมุมปีนป่ายดูอะไหล่นิดหน่อยเอง ป้าถึงกับติดป้ายเลยครับ.......นิกหน่อยเอง จิง จิง แต่อย่าให้สาบานน๊ะ!!!!.......
    ---------------------------------------------------------------------------------------------
    สวัสดีครับ โกอ๊าท ยินดีต้อนรับครับและขอเป็นกำลังใจในการทำรถน๊ะครับ.. ..

รูป รูป  

ขอบคุณ คับ ที่ติชม

วันนี้ รื้แก้มข้างดู รถผุ เยอะมากๆๆ

ตอนนี้กำลังพิจารณาว่าจะ ตัดผุ หรือ ยกหัวเก๋ง ใหม่ใส่เลย

ต้องการอะไหล่อีกหลายอย่างคับ เช่นกันชนเล็ก กระจังหน้า ไฟต่างๆ กระ+ฝาตบ ประมานนี้อ่ะคับบ

รบกวน ด้วย คับบ
    เจ๊ไปเจอมา ยกทั้งชุด

หัวเก๋ง กระบะ ภายใน

9000 บาทค๊าาา

Bookmarks