ตราสารจากแม่ทัพแห่งเมืองพระธาตุนครพนม - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ตราสารจากแม่ทัพแห่งเมืองพระธาตุนครพนม

Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pu-eternal อ่านข้อความ
    เจ๊ต้องคอยแอบลูกน้องนั่งทำค๊าาาาาาาาาาา

ทำไป ขำตัวเองไป

555555555555
    ลูกปะคำของวัดใหนครับเนี่ย ลูกใหญ่จัง ใส่แล้วป้องกันพ่อค้าอะไหล่ mazda รุกรานใด้แน่นอน อาจารย์ วี ฟันธง
    แนบเอกสาร 1967347

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

eเจ๊...รอบหน้าจัดเป็นนิ้วแทนน๊ะครับ... องค์วีขยี้มาร 55555+

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    eเจ๊...รอบหน้าจัดเป็นนิ้วแทนน๊ะครับ... องค์วีขยี้มาร 55555+
    ชาวมาสด้าทำเรื่องพวกนี้ได้เป็นปกติอยู่แล้วครับ ไม่แกล้งกันก็แหย่กัน 5555 องค์วีบี้นมหนู - -"

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ไม่มีลางสาด เอ๊ย ลางสังหรณ์มาก่อนครับว่าวันนี้จะมาถึง วันที่ผมโวยวายอยู่ในสวน ไม่แน่ใจตัวเองว่าเสียงโหยหวนของตัวเองเป็นเสียงหัวเ ราะปนครวญครางหรือเปล่า แต่หมามาล้อมดูผมครับ - -"

เพราะกล่องใบนี้เดิมทีมันตั้งอยู่ในห้องรับแขกแล้วผม ก็ยกออกมาแกะที่หน้าบ้าน...มิน่าหละ บ้านตูฝนตกทุกวัน อิอิ ดูบุคคลอันเป็นที่รัก ใครหนอส่งอะไรมาให้เราก็พบว่าเป็น อีเจ๊โหดยอดยาหยีจากนครพนมที่เกิดมาเพื่อดับโจเดซี่ บี้น้องปลั๊ก ฮักนันสุ ยั่วยุพี่ตุ๊ก ปลุกท่านบอย สอยท่านโด่ง ฯลฯ

ในกล่องบรรจุภัณฑ์ก็มีของดังต่อไปนี้

แหนมไซด์เท่าของจริงของเจ๊...ผมหงายหลังครับ

สติ๊กเกอร์Ride With Pride จำนวนมหาศาล...ผมครวญครางครับ

กระดาษเปล่าๆต้องท่องนะโมสามจบแล้วตัวอักษรถึงจะโผล่ ครับ...อันนี้ผมขำครับ อ้าว ตูหยิบผิด 5555

อันนี้จุกครับ ซาบซึ้งในน้ำใจของแม่ทัพรูปหล่อแห่งนครพนม ผมไม่แปลกใจเลยครับที่ท่านเป็นที่รักของหมู่สหายและส ตรี อันนี้ผมอ่านแล้วตาเป็นสระอิครับ อิอิ

ปล. เจอดีแน่อีเจ๊ 5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ทัพเอกจากอีสานส่งกองทัพยางเข้าประจำการณ์ที่บางแคคร ับ เสริมทัพเอกของบ้านตาขุนให้แข็งแกร่งยิ่งขึ้น รวมๆแล้วก็ช่วยได้หลายคันแล้วนะครับ

พ่อคนดีฝังใน งามทั้งกายและใจ ดูซิมหาเศรษฐีเมืองนครพนมผู้มากบารมี อุตส่าห์ไปคุ้ยของแบบนี้แล้วก็ส่งมาเสริมทัพหลวง เจอเจ๊ปุ๊เมื่อไหร่ขอกอดทีนะครับ ยางคันเร่งแบบนี้ผมก็มีอยู่บ้างแต่ผมขออนุญาติขอใช้ข องท่านปุ๊ในการติดตั้งลงไปในอีพรหล้านะครับ เพราะทุกครั้งที่ผมขับเคลื่อนอีพรหล้าไปในทุกหนทาง มันอาจจะไม่ใช่งานศิลปะที่งดงามเหมือนรถคลาสสิคแต่เป ็นงานที่ผองเพื่อนชาวมาสด้าทั้งหลายได้ร่วมกันสร้างอ ีพรหล้า ดั่งเป็นสัญลักษณ์แห่งมิตรภาพครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

แกะแหนมออกมาบางส่วน **บห่อมัดรวมอยู่ในสภาพทูโก คือสามารถร้อยแขนเอาไปกินยามไปเที่ยวได้ เวลาไปเที่ยวตามป่าตามเขาแถวเอกมัย-ทองหล่อก็ติดตัวไปด้วย หิวก็แกะกินเลย 55555

สภาพน่ารัก พอดีคำ ขอชิมหน่อยนะครับ

แกะออกมาน่ากินมากครับ สีสวย หอม และสอาดมาก น่าจะใช้ของดีมากๆมาทำแหนม ต้องลองกินครับ

อื้ม..อร่อยครับ ไม่เปรี้ยวมาก รสชาติกลมกล่อม น่าจะใช้ข้าวเหนียว+กระเทียมอย่างดี ส่วนหมูแดงและหนังหมูก็น่าจะใช้ส่วนที่ดีที่สุด 555 กินเป็นอย่างเดียวครับ แต่ชอบกินแหนมครับ

ผมเป็นคนที่ไม่เห็นแก่กินเท่าไหร่ครับ - -" แต่ถ้าเป็นของที่มาจากเพื่อนรักหรือสหายอันเป็นที่รั ก ผมจะต้องชิมแล้วบอกเขาว่ามันอร่อยถูกปากขนาดใหน อร่อยจริงๆครับ กินสดก็อร่อย เอาไปทอดก็อร่อยครับ

ท้ายสุดก็กราบขอบพระคุณเจ๊ปุ๊มากกกกกกกกกกกกก นะครับ คงได้ตอบโต้อย่างสาสม เอ๊ย สมเหตุสมผลในคราวต่อไปครับ ขอตัวไปซื้อเบียร์ก่อนครับ 555555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ไม่มีลางสาด เอ๊ย ลางสังหรณ์มาก่อนครับว่าวันนี้จะมาถึง วันที่ผมโวยวายอยู่ในสวน ไม่แน่ใจตัวเองว่าเสียงโหยหวนของตัวเองเป็นเสียงหัวเ ราะปนครวญครางหรือเปล่า แต่หมามาล้อมดูผมครับ - -"

เพราะกล่องใบนี้เดิมทีมันตั้งอยู่ในห้องรับแขกแล้วผม ก็ยกออกมาแกะที่หน้าบ้าน...มิน่าหละ บ้านตูฝนตกทุกวัน อิอิ ดูบุคคลอันเป็นที่รัก ใครหนอส่งอะไรมาให้เราก็พบว่าเป็น อีเจ๊โหดยอดยาหยีจากนครพนมที่เกิดมาเพื่อดับโจเดซี่ บี้น้องปลั๊ก ฮักนันสุ ยั่วยุพี่ตุ๊ก ปลุกท่านบอย สอยท่านโด่ง ฯลฯ

ในกล่องบรรจุภัณฑ์ก็มีของดังต่อไปนี้

แหนมไซด์เท่าของจริงของเจ๊...ผมหงายหลังครับ

สติ๊กเกอร์Ride With Pride จำนวนมหาศาล...ผมครวญครางครับ

กระดาษเปล่าๆต้องท่องนะโมสามจบแล้วตัวอักษรถึงจะโผล่ ครับ...อันนี้ผมขำครับ อ้าว ตูหยิบผิด 5555

อันนี้จุกครับ ซาบซึ้งในน้ำใจของแม่ทัพรูปหล่อแห่งนครพนม ผมไม่แปลกใจเลยครับที่ท่านเป็นที่รักของหมู่สหายและส ตรี อันนี้ผมอ่านแล้วตาเป็นสระอิครับ อิอิ

ปล. เจอดีแน่อีเจ๊ 5555

เจ๊มีฟามสุขเป็นที่สุด 555555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    เจ๊มีฟามสุขเป็นที่สุด 555555
    มันก็มีวันที่ผมมีฟามสุขเช่นกันครับ หุหุ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    มันก็มีวันที่ผมมีฟามสุขเช่นกันครับ หุหุ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    ขอให้แม่ทัพจงรู้ว่า อย่ายั่วยุแม่ทัพ เพราะว่ามันจุก(เพราะมีความสุข) อิอิ

Bookmarks