ชาวมาสด้าไม่ทราบว่าท่านใดทำอาชีพอะไรบ้างครับ - หน้า 10

หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ชาวมาสด้าไม่ทราบว่าท่านใดทำอาชีพอะไรบ้างครับ

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ off-nin อ่านข้อความ
    เมธีครับ อดีตเคยทำงานเป็นผู้ดูแลสนามกอล์ฟแถวหัวหิน(หลายแห่ง ) ทำได้ประมาร3ปี(2ที่)
    เงินเดือนไม่มาก งานก็ดูแลสนามหญ้าสำหรับกีฬาคนมีตัง แต่พอทำไปก็รู้ว่ามันเซ็ง กับเจ้านายและลูกน้อง
    เลยออกมา กะว่าจะมีอาชีพของตัวเอง(ความฝันแบบพนักงานบริษัททั่ วไป)
    ออกมาเลี้ยงปลาเลยครับ(ปลาดุก) สรุปเจ็ง
    ทำมะพร้าวขาวต่อ มะพร้าวที่ไปโรงงานกระทิ ก็เจ็ง
    ปัจจุบันทำนา กับรับจ้างขนเหล้าส่งตามร้านค้า ท้อครับอยากกลับอยากกลับ แต่ไม่ถอย อยากมีร้านขายต้นไม้ครับ (ผมเชื่อว่าผมทำได้)
    สู้ๆ ครับท่าน ความเชื่อก็เป็นแรงบันดาลใจในการเริ่มและดำเนินธุรกิ จของผมครับ
    สิ่งสำคัญคือเป้าหมายครับ ถ้าเราเชื่อว่าเราจะไปถึงก็ลุยเลยครับ.........

Senior Member เจนจัด's Avatar
    สถานที่
    MAZDA PHETCHABUN
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RO_Tung_RY อ่านข้อความ
    สู้ๆ ครับท่าน ความเชื่อก็เป็นแรงบันดาลใจในการเริ่มและดำเนินธุรกิ จของผมครับ
    สิ่งสำคัญคือเป้าหมายครับ ถ้าเราเชื่อว่าเราจะไปถึงก็ลุยเลยครับ.........
    Mazda Club Thailand

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    แล้วเด็กมันไม่หลับไม่นอนกันเลยเหรอครับ พรุ่งนี้มันต้องปโรงเรียนกันแล้วนะครับ เฮ้อ...เด็กติดเกม
    แต่หลัง4ทุ่มก็ต้อง18+นะครับ..หลังตี2ก็จะเป็นพวกนัก ร้อง-โคโยตี้-พวกที่ทำงานกลางคืนนะครับ..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    แหมท่านตั้มน่าอิจฉาจัง5555
    อยากให้ลองมั่งจัง..อิอิอิ..

เบือเหมือนกันครับอยากกลับไปเป็นลูกจ้างเมีเวลาเลิกง าน.มีวันหยุดกับเขาบ้าง..

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    แต่หลัง4ทุ่มก็ต้อง18+นะครับ..หลังตี2ก็จะเป็นพวกนัก ร้อง-โคโยตี้-พวกที่ทำงานกลางคืนนะครับ..

อยากให้ลองมั่งจัง..อิอิอิ..

เบือเหมือนกันครับอยากกลับไปเป็นลูกจ้างเมีเวลาเลิกง าน.มีวันหยุดกับเขาบ้าง..
    งั้นถ้าจะกรีฑาทัพไปเมืองสองแควต้องดูโมงยามให้ดีให้ ไปถึงตอนตีสองก็แล้วกัน....

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    ตั้มครับ..อาชีพเฝ้าเด็กครับ..เฝ้าทั้งวัน..วันนี้ก็ มีแววว่าจะเฝ้ายันเช้าครับ..
    ผม.คนติด.เด็ก..555++
    ผมก็เคยเฝ้าอยู่ 3-4 ปีครับแต่ผมเฝ้าไม่ดึกครับเพราะของผมต่ำกว่า 18 แต่ตอนนี้เลิกเฝ้าละ...^__^

หุ่น's Avatar
    สถานที่
    อิสระ...
    ขอบคุณ
    0

ขอฝากเนื้อ ฝากตัว ในฐานะน้องใหม่ ด้วยนะครับ ชื่อหุน ครับ
    อาชีพหลายอย่าง 1.เป็น Sale ของบริษัทขายสีทาสนามเทนนิส
    สีทาสนามแบตมินตัน สีทาสนามกีฬาทั่วไปครับ (เป็นแบบฟรีแลนด์)...
    2.ทำธุระกิจของครอบครับ เป็นบริการรับฝากรถ ชั่วโมงล่ะ 40 บาท
    แถวๆ พาหุรัด ครับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในกลุ่มมาสด้า คนไหนผ่านไปแถวนั้น
    ไม่มีที่จอด เชิญได้เลยนะครับ (ฟรีครับ ไม่ต้องเสียค่าจอด) อิอิอิ....
    3.เสาร์-อาทิตย์ ขายเสื้อผ้า อยู่ที่ตลาดรถไฟ คร๊าฟฟฟ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หุ่น : 19-07-2011 เมื่อ 22:22
    ฿฿฿ การโอนเงิน ฿฿฿

ธนาคารกสิกรไทย สาขาวังบูรพา

เลขที่บัญชี 044-2-68550-9 ออมทรัพย์

ชื่อบัญชี นายสิชา ธนะพัฒน์

E:mail : Sicha_bg@hotmail.com

โอนเงินแล้ว ขอความกรุณา แจ้งหน่อยนะครับ

ถ้าจัดส่งของ ที่อยู่ตามนี้ครับ...

707-711 ถนนจักรเพชร

แขวงวังบูรพา เขตพระนคร กทม. 10200

โทร.080-555-1455 ( 08.00-22.00 น.)

>>>>>>>>>>>>>>> 24 มิถุนา ยังคงมี 76 ระนอง 2 # ๔๔ <<<<<<<<<<<<<<<

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ huahin-13 อ่านข้อความ
    พี่ตุ๊กครับ สนใจอยากเปิดร้านอาหารสัตว์ พร้อมกรูมมิ่งด้วย อยากขอคำปรึกษาหน่อยครับพี่ พอดีกำลังจะซื้อตึกใหม่ อยากเปิดแบบนี้บ้างครับ ที่หัวหินครับ รักหมามากๆ อยากเปิดจัง
    ลืมบอกไปครับ ปัจจุบันเป็นเจ้านายตัวเอง ขายของเล็กๆน้อยๆ หาเช้ากินบ่าย หาค่ำกินพรุ่งนี้ อดีตลูกจ้างหลายบริษัท โครตเซ็งชีวิตนายรักนายคิดถึงอยู่ตลอด ทนไม่ไหว ออกดีกว่า ทำมาหลายอย่าง (ทำทัวร์ ,ผจก.ร้านกาแฟคอฟฟี่เวิล์ด , ผจก.เขต โซเวนเต้คออฟฟี่แอนด์ที ,ผจก.เขต นู้ดเดิลการ์เดน ,เซลล์บ.นกนางนวลสแตนเลส, ผจก.ทีวีไดเร็คแถววัชรพล ก็อยู่มาแล้ว) แต่สุดท้ายโครตเบื่อกทม. เบื่อรถติดทุกวัน เบื่อไปหมด เลยทิ้งทุกอย่างกลับบ้านนอกดีกว่า ชึวิตมีอะไรให้หากินอีกตั้งมากมาย
    086-6894690 ยินดีให้คำปรึกษาตลอดครับ..... ไม่ยากครับ เด๊วผมจะเผยเคล็ดวิชามาร เอ้ย! วิชาการให้ อิอิๆๆๆ

รูป รูป    
    .......เราสร้างดวง อย่าให้ดวงสร้างเรา......

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    ผมก็เคยเฝ้าอยู่ 3-4 ปีครับแต่ผมเฝ้าไม่ดึกครับเพราะของผมต่ำกว่า 18 แต่ตอนนี้เลิกเฝ้าละ...^__^
    ผมก็อยากเลิกทำอยู่เหมือนกันครับ..อยากกลับไปทำเต็นท ์รถเหมือนเดิม..
    เบื่อครับอะไรๆก็โทษร้านเกมส์..

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

ผมก็อยากเลิกทำอยู่เหมือนกันครับ..อยากกลับไปทำเต็นท ์รถเหมือนเดิม..
    เบื่อครับอะไรๆก็โทษร้านเกมส์..
    ร้านเกมส์มันต้องทำใจครับ เพื่อนผมก็เปิดอยู่เหมือนกัน ก็เข้าใจความรู้สึกครับ

เต๊นท์รถก็ดีครับ จะได้มีแต่ผู้ใหญ่ ไม่ต้องรบกับเด็ก ๆ

Junior Member off-nin's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RO_Tung_RY อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ อ่านแล้วมันเกิดพลัง

Senior Member huahin-13's Avatar
    ขอบคุณ
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    086-6894690 ยินดีให้คำปรึกษาตลอดครับ..... ไม่ยากครับ เด๊วผมจะเผยเคล็ดวิชามาร เอ้ย! วิชาการให้ อิอิๆๆๆ
    ขอบคุณมากครับพี่ เดี๋ยวว่างๆ ผมโทรปรึกษาแน่นอนครับ
    อย่าขับรถเร็วเกิน เดี๋ยวอะไหล่หลุด ต้องจอดเก็บ ............

ขายอะไหล่มาสด้า m1000 เหลือใช้ ตามlink นี้่ครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.Ubvc2dio_Us
    สนใจ โทร... 088-941-9624 / 096-426-1425
    Line id : huahin-66
    โอนเงิน ธ.กรุงไทย สาขาหัวหินมาร์เกตวิลเลจ เลขที่ 489-0-07882-7
    ชื่อบัญชี นายสนิทพันธ์ พิพิธธนาบรรพ์ บัญชีนี้บัญชีเดียว เท่านั้นครับ
    เช็คพัสดุได้ที่นี่ http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx

"กอล์ฟ" ทำงานโรงแรมอยู่ภูเก็ต
    ว่างๆก็เชียร์บอล
    เป็นแฟนหงส์แดงครับ e10

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

เป็นกำลังใจให้พี่น้องมาสด้าทุกเหล่าอาชีพและสาขา ทั้งงานส่วนตัวและงานประจำ ลูกจ้างยันเจ้านาย ของเป็นกำลังใจให้สู้ชีวิตครับ วันใหนได้ดีอย่าลืมรถที่ฝ่าฟันมาด้วยกันนะครับ เอาขึ้นหิ้งเลยครับพี่น้องงงงงงงงงง

Senior Member markky's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมน้องมาร์คครับ อาชีพเป็นลูกจ้าง หาเช้ากินค่ำ พอมีพอกินไปวันๆครับ....

Junior Member mp33_hunter's Avatar
    สถานที่
    mazda club thailand
    ขอบคุณ
    0

ผมเต่า..เป็นลูกจ้างชั่วคราวเหมือนกันครับ
    ออกสำรวจนกอพยพย้ายถิ่น และนกหายากตามทะเลและชายฝั่ง ครับ

หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks