ชาวมาสด้าไม่ทราบว่าท่านใดทำอาชีพอะไรบ้างครับ - หน้า 2

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ชาวมาสด้าไม่ทราบว่าท่านใดทำอาชีพอะไรบ้างครับ

นู๋ฮอทมาแว๊วววว จร้าาา อยู่อุทัยธานีโดย กำเนิดคะ
    อาชีพหลัก ชาวเกาะตัวโยง 55555
    อาชีพเสริม สมาชิกองค์การบริหารส่วนตำบล ขอรับกระผม
    ว่างๆๆ ก้อ เข้าไร่อ้อย ค้าาาา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย นู๋ฮออท : 02-08-2010 เมื่อ 18:57

Member FreeSize's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    จอดำครับ ฮูหยินเอางานส่งเมล์ครับ จอดำทั้งหมดเลย รีสตาร์ทก็ไม่ขึ้น อีกเครื่องช่างบอกเมนบอร์ดพัง อีกเครื่องฮาร์ดดิสเจ้ง และล่าสุดเครื่องเครื่องส่วนตัวผม
    จอดำครับพี่น้อง คงไม่เกี่ยวกับ พ.ร.ก.(พนักงานรื้อกองขยะอะไหล่) ที่ยังคงอยู่น่ะ นี่ถึงได้ใช้เครื่องผลไม้แหว่ง(apple) อันแสนทรมานอยู่เนี๊ยะครับท่านปลั๊ก
    รีแล้วมีขึ้น bios ตอนแรกมั้ย อันนี้ไม่แน่ใจนาครับ (เฉพาะผมนะ)
    เครื่อง pc รึป่าว ถ้าใช้ลองถอดแรมมาทำความสะอาดดูครับ ที่แถบทองแดง เอายางลบ ลบ และเช็ดด้วยผ้าให้สะอาด
    ลองดูครับ ถ้าไม่ติดต้องคุณปลั๊กและหละ 555 ผมต้องเห็นภาพอะนะ

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ FreeSize อ่านข้อความ
    ชื่อ กี ครับ ปัจจุบันทำงานอยู่สำนักงานจัดหางานชลบุรี

เป็นขี้ข้าเค้าครับ 555 เป็นพนักงานอัตราจ้าง จะโดนออกตอนไหนก็ได้

เคยทำอยู่ ศูนย์มะเร็งชล กะ รพ.เอกชล เป็นเจ้าหน้าที่คอมครับ

ซ่อมคอมได้เหมียนกันถึงไม่เก่งแต่ก็ไปได้ครับ

อยากเป็นเจ้าหน้าที่โสตมั่งจังนิ 555 คุณปลั๊กมีรับบอกที เมื่อไม่นานเพื่อนพึ่งจาชวนไปทำที่หอสมุด แต่ไม่ได้ไป
    เคยทำอยู่ ศูนย์มะเร็งชล น่าจะรู้จักกะนายหนุ่ยเจ้าหน้าที่อยู่นะ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    เคยทำอยู่ ศูนย์มะเร็งชล น่าจะรู้จักกะนายหนุ่ยเจ้าหน้าที่อยู่นะ
    ชาย รึ หญิง ทำหน้าที่ไร

ทำนานยัง รึว่าเพิ่งเข้า ถ้าพึ่งเข้าไม่รู้จักชัวร์ 555

เพราะเราออกมานานและ ทำได้ ปีนึง

แต่ก็รู้จักทั้งศูนย์ เพราะ ซ่อมคอมให้เค้าทั้งหมดอะ

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ FreeSize อ่านข้อความ
    ชาย รึ หญิง ทำหน้าที่ไร

ทำนานยัง รึว่าเพิ่งเข้า ถ้าพึ่งเข้าไม่รู้จักชัวร์ 555

เพราะเราออกมานานและ ทำได้ ปีนึง

แต่ก็รู้จักทั้งศูนย์ เพราะ ซ่อมคอมให้เค้าทั้งหมดอะ
    ชายครับเป็นเจ้าหน้าที่คนเมืองแพร่ทำนานแล้วครับยังอ ยู่นะ

แนะตัวเลยครับผม WUTTDY ครับwutเฉยๆก้อด้ายครับ
    เคยทำงานเช่นกานครับฝ่าย consultants tesco lotus
    ปันจุบันคุณฮูหยินจ้างให้ออกมาอยู่บ้านเฉยๆครับอยู่เ ฉยบ่ด้ายต้องแอบมาเป็นป่อค้ารถเก่ารถเฒ่าครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wuttdy : 02-08-2010 เมื่อ 19:58

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    ชายครับเป็นเจ้าหน้าที่คนเมืองแพร่ทำนานแล้วครับยังอ ยู่นะ

แนะตัวเลยครับผม WUTTDY ครับwutเฉยๆก้อด้ายครับ
    เคยทำงานเช่นกานครับฝ่าย consultants tesco lotus
    ปันจุบันคุณฮูหยินจ้างให้ออกมาอยู่บ้านเฉยๆครับอยู่เ ฉยบ่ด้ายต้องแอบมาเป็นป่อค้ารถเก่ารถเฒ่าครับผม
    หนุ่ย ไม่รุ้ดิ มีภาพมั้ยคุ้นๆ ต้องเห็นหน้า

เหอๆๆๆ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    ลืมบอกสถานที่ เสาร์อาทิตย์ ตั้งแต่แปดโมงเช้าถึงสีโมงเย็น ประจำที่ตลาดน้ำคลองลัดมะยม(เขตตลิ่งชัน)กทม.
    และทุกวัน(ก่อนนั้นสนามหลวง)ตั้งแต่มืดๆ ถึงตีสอง ข้างศาลอาญา กทม. ที่เหลือนอนอย่างเดียวครับ พักสมอง(หลังจากใช้มาอย่างหนัก)
    อนาคตคิดไว้จะเป็นตัวแทนจำหน่ายอะไหล่แท้ "มาสด้า" จากนายห้างใหญ่ แต่เพียงผู้เดียว ห้า ห้า ฮิ้ว
    ในอนาคตนี้ผมจะมีลูกจ้าง+เพื่อนจ้าง คือท่านJackyครับ เราจะเริ่มธุรกิจเล็กๆในสวนก่อนครับ ถ้าไม่เมาหัวทิ่มธุรกิจของเราคงจะรุ่งครับ แต่พรุ่งนี้มีประชุมกับท่านJackyตอน8โมงเช้าครับ เอาตัวตุ่นไปด้วยดีกว่า ท่าทางจะขุดยาววววว.......

ขอบคุณ
    0

โอ ครับ พอจำได้และ ตอนนี้ก็ทำอยู่ใช้มะ

อืม ถ้าคนเดียวกันก็ใช้ละมั้ง

หน้าตาออก เหมือนจะครึ่งควบลูกอะ

ผมออกทองๆเหลืองๆ แบบว่าเป็นเองอะไม่ได้ย้อม

หน้ายาวๆพื้นผิวที่หน้าไม่ค่อบเรียบ

ใช้ป่าวหว่า หุหุ ใส่ใหญ่เลย

ถ้าใช้อย่าไปบอกเค้านะเดี๋ยวมีเคือง 555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ในอนาคตนี้ผมจะมีลูกจ้าง+เพื่อนจ้าง คือท่านJackyครับ เราจะเริ่มธุรกิจเล็กๆในสวนก่อนครับ ถ้าไม่เมาหัวทิ่มธุรกิจของเราคงจะรุ่งครับ แต่พรุ่งนี้มีประชุมกับท่านJackyตอน8โมงเช้าครับ เอาตัวตุ่นไปด้วยดีกว่า ท่าทางจะขุดยาววววว.......

เป็นกรรมกรสื่อสารครับ ทำงานด้านเทคนิคกับผู้ให้บริการอินเตอร์เน็ตรายหนึ่ง ครับ(ขออนุญาตสงวนนาม เพราะกลัวโดนด่า 555666)
    มีหน้าทีแบกหามข้อมูลที่เหล่านักท่องเน็ตโต้ตอบกระทู ้กันครับ 5555 เอาจริงๆก็ดูแลระบบอินเตอร์เน็ตที่เราๆท่านๆใช้กันอย ู่นี่แหละครับ
    มีปัญหาก็ปรึกษาได้ แต่ ช่วยไม่ได้นะครับ 6666

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

เป็นนักเคมี บริษัทปูนซีเมนต์ครับ คิดสูตร วิเคราะห์ วิจัย ตรวจสอบ ทดสอบ ฯลฯ

ปล..โรงงานปุ๋ยเจ๊ปุ๊ รับสมัครนักเคมีมั้ยครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    เป็นนักเคมี บริษัทปูนซีเมนต์ครับ คิดสูตร วิเคราะห์ วิจัย ตรวจสอบ ทดสอบ ฯลฯ

ปล..โรงงานปุ๋ยเจ๊ปุ๊ รับสมัครนักเคมีมั้ยครับ
    รอโรงงานแห่งใหม่

สร้างเสร็จก่อนนะค๊าาาาาา

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    เป็นกรรมกรสื่อสารครับ ทำงานด้านเทคนิคกับผู้ให้บริการอินเตอร์เน็ตรายหนึ่ง ครับ(ขออนุญาตสงวนนาม เพราะกลัวโดนด่า 555666)
    มีหน้าทีแบกหามข้อมูลที่เหล่านักท่องเน็ตโต้ตอบกระทู ้กันครับ 5555 เอาจริงๆก็ดูแลระบบอินเตอร์เน็ตที่เราๆท่านๆใช้กันอย ู่นี่แหละครับ
    มีปัญหาก็ปรึกษาได้ แต่ ช่วยไม่ได้นะครับ 6666
    จ่วยดูแลเครือข่ายมือถือของป้อเลี้ยงโด่งตวยเน้อ แม่ทัพบางแคเบื่อคุยกับต้นไม้ใบหญ้าเพียงลำพังหงะ... ....

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

ขอด้วยคนครับ
    ชื่อบอยครับเกิดสุโขทัยแต่ย้ายมาพิษณุโลกครับ
    ที่บ้านทำไร่อ้อย..ไม่ค่อยได้กลับบ้านพ่อชอบไช้ขับรถ ไถ
    เรียนไม่จบ(เกเร)ปัจจุบันเป็นลูกจ้างต๊อกต๋อยอยุ่ห้า งแมคโครครับ
    เงินเดือนห้าพันเจ็ด5555++จริงจริง
    ว่างๆก็รับจ๊อปประกอปรถซุปเปอร์ไบค์ครับผม

อายจังผมว่าผมจนที่สุดในนี้แล้วมั้งเนี่ย
    มีปันหาเรื่องมอไซค์ไหญ่เล็กเวสป้าปรึกษาได้ครับผม
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    ขอด้วยคนครับ
    ชื่อบอยครับเกิดสุโขทัยแต่ย้ายมาพิษณุโลกครับ
    ที่บ้านทำไร่อ้อย..ไม่ค่อยได้กลับบ้านพ่อชอบไช้ขับรถ ไถ
    เรียนไม่จบ(เกเร)ปัจจุบันเป็นลูกจ้างต๊อกต๋อยอยุ่ห้า งแมคโครครับ
    เงินเดือนห้าพันเจ็ด5555++จริงจริง
    ว่างๆก็รับจ๊อปประกอปรถซุปเปอร์ไบค์ครับผม

อายจังผมว่าผมจนที่สุดในนี้แล้วมั้งเนี่ย
    มีปันหาเรื่องมอไซค์ไหญ่เล็กเวสป้าปรึกษาได้ครับผม
    อย่าอายทำกินครับ อย่าอายตัวตนของเรา ไม่มีใครจน-รวยในดินแดนแห่งภารดรภาพของชาวมาสด้า ในโลกอุดมคติเราเท่าเทียมกัน ท่านเป็นสหายของผม เป็นสหายของชาวมาสด้าทุกท่าน ที่แห่งนี้เราจะเดินไปด้วยกันครับ เป็นสหายและพี่น้องกันแล้ว ไม่ต้องใช้เงินครับ ไปเยือนนครสองแควขอเข้าเยี่ยมคารวะซักจอกสองจอกครับ

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks