ชาวมาสด้าไม่ทราบว่าท่านใดทำอาชีพอะไรบ้างครับ - หน้า 6

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ชาวมาสด้าไม่ทราบว่าท่านใดทำอาชีพอะไรบ้างครับ

Senior Member badboy234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rczero อ่านข้อความ
    ผม บก.มีมี่ บรรณาธิการบริหาร

นิตยสาร Fast Multimedia MAGAZINE ON VCD สื่อภาพเคลื่อนไหวรูปแบบใหม่ ในโลกยานยนต์

ยามว่างรับจัดงานโชว์เครื่องเสียงรถยนต์ และ DJ. ตามงานโชว์ต่างๆ

แนบเอกสาร 1974528

แนบเอกสาร 1974532
    บก.ไม่สนใจChevrolet ไปลงหนังสือบ้างหรอครับ
    รถผมไม่แรง!! แค่ใครอย่ามาแซงแล้วปาดหน้า!! เด๊วเจอกันนนนน!!!!!

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

ผม บอล ครับ

ไม่มีอาชีพครับ เพราะยังเรียน อยู่ มหาลัยราชภัฎจันทรเกษม ปี 3

เอก ออกแบบผลิตภัณฑ์อุตสาหกรรม ครับ

อาชีพจะมีต้อนปิดเทอมไว้เก็บเงินทำเจ้า mazda familia ครับ

mazda club Thailand ทำให้ผมเข้าใจใน mazda familia มากขึ้นครับ

ขอบคุณครับ

tommycm's Avatar
    สถานที่
    RetroClub
    ขอบคุณ
    0

ผมชื่อ ปึ้ง ป.ปลา สระอึ ง.งู ไม้โท (ไม่ใช่ปิ้งนะครับ)
    ทำงานเป็นพนักงานขาย
    ขายระบบคอมพิวเตอร์ คือ ระบบของตึกอะไรประมาณนั้นครับ
    หน่วนงานต่างๆ ถ้ามีคอมพิวเตอร์มากกว่า 1 เครื่อง ผมช่วยเหลือได้ครับ
    เดินสายเคเบิล เดินสายไฟ ระบบ server internet อะไรเทือกนั้นครับ
    มีความรู้นิดหน่อย มีอะไรปรึกษาได้ครับ ตอบไม่ได้จะหาคำตอบมาให้ครับ

อยู่เชียงใหม่นะครับ ปรึกษาสายตรง ศูนย์แปด เก้าหกสามห้า สองเจ็ดเก้าแปด ครับผม

เพิ่มเติมอีกหน่อย
    ว่างๆ ผมก็จะทำเวบนะครับ กำลังศึกษาหาทางทำให้มันเป็นงานอยู่
    ทำอยู่หลายอย่างครับ
    http://www.thairetrocar.com
    http://www.enjoyeating.net
    http://rustboxes.blogspot.com
    http://tommyeasyphoto.blogspot.com

สนใจอะไรก็คุยกันครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tommycm : 06-08-2010 เมื่อ 12:19

Senior Member rczero's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ badboy234 อ่านข้อความ
    บก.ไม่สนใจChevrolet ไปลงหนังสือบ้างหรอครับ
    ตัวไหนอ่า....??
    บก.มีมี่ AUDIO MAX & CAR MAGAZINE

CAR AUDIO SHOW POW CLUB

เครื่อง 1,400 มันแรงไม่เท่าไหร่ แต่อาศัย เครื่องเสียงดัง ว้อย...

" ความแรงสเต็ป เบบี้ แต่ความเซ็กซี่ สเต็ป ซุปตาร์ "

Installation By Ball Technic Sound Rama II

illusion audio

VOLZ SUB WOOFER

MOVE CAR ENTERTAIN

Senior Member badboy234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rczero อ่านข้อความ
    ตัวไหนอ่า....??
    Chevrolet C/10 ปี1969 เครื่อง1UZ

รูป รูป  
    รถผมไม่แรง!! แค่ใครอย่ามาแซงแล้วปาดหน้า!! เด๊วเจอกันนนนน!!!!!

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tommycm อ่านข้อความ
    ผมชื่อ ปึ้ง ป.ปลา สระอึ ง.งู ไม้โท (ไม่ใช่ปิ้งนะครับ)
    ทำงานเป็นพนักงานขาย
    ขายระบบคอมพิวเตอร์ คือ ระบบของตึกอะไรประมาณนั้นครับ
    หน่วนงานต่างๆ ถ้ามีคอมพิวเตอร์มากกว่า 1 เครื่อง ผมช่วยเหลือได้ครับ
    เดินสายเคเบิล เดินสายไฟ ระบบ server internet อะไรเทือกนั้นครับ
    มีความรู้นิดหน่อย มีอะไรปรึกษาได้ครับ ตอบไม่ได้จะหาคำตอบมาให้ครับ

อยู่เชียงใหม่นะครับ ปรึกษาสายตรง ศูนย์แปด เก้าหกสามห้า สองเจ็ดเก้าแปด ครับผม

เพิ่มเติมอีกหน่อย
    ว่างๆ ผมก็จะทำเวบนะครับ กำลังศึกษาหาทางทำให้มันเป็นงานอยู่
    ทำอยู่หลายอย่างครับ
    Untitled Document
    http://www.enjoyeating.net
    RustBoxes
    take a photo with tommy

สนใจอะไรก็คุยกันครับผม
    อ้าว..หลงเรียกปิ้งตั้งนาน 555 ปึ้งนี่เอง ผมก็เคยเป็นwebmasterครับ แต่ยกให้ทีมงานทำแทนไปแล้วครับแล้วมารับบทเป็นแค่own erกับfounderแทนครับ ตอนนี้นานๆเข้าไปดูทีครับและก็จ่ายเงินค่าบำรุงรักษา ต่อปีครับ หน้าที่มีแค่นี้แหละครับ - -"

จบcomputer information systemมาครับ แต่ไม่ได้ใช้ประโยชน์เลยครับ สมัยรุ่งๆแรงๆก็แฮกค์เข้าไปดูงานของคนนั้นคนนี้ไปเรื ่อย ไปดูเฉยๆครับ ว่าเขาวางโครงสร้างระบบยังไง หลังๆก็โหลดแต่รูปโป๊อย่างเดียวครับ 55555

ตอนนี้ลมปราณแตกซ่าน อยากได้หนังสือฟรี เลยอาศัยช่องว่างระหว่างนมหนู เข้าไปโหลดตำรามาสด้ามาอ่าน ตรวจไปตรวจมา อ้าวมันมีเวปแจกฟรีอยู่แล้วนี่หว่า 5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

คาดว่าหลังจากที่ลาออกจากงานประจำ ผมจะใช้เวลาในการเขียนหนังสือกับท่องเที่ยวไปในช่วงแ รกๆ คิดว่าน่าจะใช้เวลาราวๆ6เดือนในการออกเยี่ยมสหายทั่ว ไทยจนครบ ถ้าไม่ครบแปลว่าไปหายใจรวยรินอยู่แนบอกเจ๊ปุ๊ที่นครพ นมนะครับ 555 หลังจากนั้นจะทำอะไรยังไม่รู้เลย รู้ว่ามีงานต้องทำอีก37เรื่อง ล้อเล่นครับ มีงานต้องทำอีกเยอะเลยครับที่เหมาะกับผม

เช้านี้ได้ข้อคิดในการทำงานอีกแล้วครับ สหายร่วมงานที่แรกเดินทัพด้วยกันมาเมื่อ8ปีที่แล้วก็ ต้องร่ำลากันไป ด้วยเหตุผลที่ว่า ถ้าทำงานเพื่อหาเงินมาเพื่อรักษาสุขภาพตัวเองก็อย่าท ำดีกว่า (เขาหมายถึงทำงานแล้วเครียดและก็ไม่มีความสุขนะครับ) เขาก็เลยลาออกไปทำงานเล็กๆน้อยๆอยู่กับบ้าน ผมก็อวยชัยให้เขาโชคดี(ที่หลุดพ้น)

ตั้งแต่ผมมารับงานเป็นผู้จัดการนี้ ผมแก่มากครับ 555 ความสนุกสนานในชีวิตหายไปหมด ผมเอางานมาทำที่บ้านทุกวัน โดนด่าทุกวัน หัวล้าน หัวหงอก หน้าเ**่ยว ไม่มีอารมณ์ขันในที่ทำงาน พลังงานถูกดูดไปทุกวัน เคยคิดถึงขั้นอยากจะไปให้พ้นจากมาสด้าด้วยซ้ำไป..แต่ คงไม่ใช่ในตอนนี้ วันหนึ่งผมก็ต้องจากที่นี่ไป มันเป็นนิรันดร์ เพราะว่ามันคงจะต้องเลือกซักทางว่าจะทำงานให้หนักเพื ่อสบายหรือทำงานให้สบายเพื่อรักษาตัวเอง

โปรเจคอีพรหล้าจะเป็นโปรเจคสุดท้ายของผมแล้วครับ และคิดว่าน่าจะเป็นงานที่ดีที่สุดเท่าที่ผมจะทำได้ ก็หวังว่าจะผ่านตรงนี้ไปได้ในเร็ววันครับ อย่าลืมติดตามและเป็นกำลังใจให้นะครับ

Saving the Last Dance

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    คาดว่าหลังจากที่ลาออกจากงานประจำ ผมจะใช้เวลาในการเขียนหนังสือกับท่องเที่ยวไปในช่วงแ รกๆ คิดว่าน่าจะใช้เวลาราวๆ6เดือนในการออกเยี่ยมสหายทั่ว ไทยจนครบ ถ้าไม่ครบแปลว่าไปหายใจรวยรินอยู่แนบอกเจ๊ปุ๊ที่นครพ นมนะครับ 555 หลังจากนั้นจะทำอะไรยังไม่รู้เลย รู้ว่ามีงานต้องทำอีก37เรื่อง ล้อเล่นครับ มีงานต้องทำอีกเยอะเลยครับที่เหมาะกับผม

เช้านี้ได้ข้อคิดในการทำงานอีกแล้วครับ สหายร่วมงานที่แรกเดินทัพด้วยกันมาเมื่อ8ปีที่แล้วก็ ต้องร่ำลากันไป ด้วยเหตุผลที่ว่า ถ้าทำงานเพื่อหาเงินมาเพื่อรักษาสุขภาพตัวเองก็อย่าท ำดีกว่า (เขาหมายถึงทำงานแล้วเครียดและก็ไม่มีความสุขนะครับ) เขาก็เลยลาออกไปทำงานเล็กๆน้อยๆอยู่กับบ้าน ผมก็อวยชัยให้เขาโชคดี(ที่หลุดพ้น)

ตั้งแต่ผมมารับงานเป็นผู้จัดการนี้ ผมแก่มากครับ 555 ความสนุกสนานในชีวิตหายไปหมด ผมเอางานมาทำที่บ้านทุกวัน โดนด่าทุกวัน หัวล้าน หัวหงอก หน้าเ**่ยว ไม่มีอารมณ์ขันในที่ทำงาน พลังงานถูกดูดไปทุกวัน เคยคิดถึงขั้นอยากจะไปให้พ้นจากมาสด้าด้วยซ้ำไป..แต่ คงไม่ใช่ในตอนนี้ วันหนึ่งผมก็ต้องจากที่นี่ไป มันเป็นนิรันดร์ เพราะว่ามันคงจะต้องเลือกซักทางว่าจะทำงานให้หนักเพื ่อสบายหรือทำงานให้สบายเพื่อรักษาตัวเอง

โปรเจคอีพรหล้าจะเป็นโปรเจคสุดท้ายของผมแล้วครับ และคิดว่าน่าจะเป็นงานที่ดีที่สุดเท่าที่ผมจะทำได้ ก็หวังว่าจะผ่านตรงนี้ไปได้ในเร็ววันครับ อย่าลืมติดตามและเป็นกำลังใจให้นะครับ

จะอำลาวงการเสียแล้วพี่เรา

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    จะอำลาวงการเสียแล้วพี่เรา
    ครับผม รอทำอีพรหล้าให้มันสุดๆก่อนครับ ยังอีกนานครับ ผมสร้างอนาจักรนี้มามันดีอยู่แล้ว ผมเป็นเรือออกเดินทางสร้างแรงบันดาลใจไปเรื่อยๆ แต่ความเป็นเพื่อนและมิตรภาพยังอยู่ต่อไปครับ อยากเป็นตำนานครับ ไม่อยากเป็นเฒ่าทรนง ลงเวทีตอนที่ยังยิ่งใหญ่ดีกว่าครับ....จะได้ไม่หัวทิ ่มเพราะเวทีสูงเหลือเกิน 555

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ

...อย่าพูดคำนี้นะโยม...ความคิดของแต่ละวันมันยังหยุดบ่ด้ายเลยนะโยมฉันจะคอย ดูความคิดของโยม555วันนี้โยมเมาค้างมาหรือปล่าวเมื่อ ใดน้ำจันและน้ำในกระป๋องเข้าร่างโยมก้อคิดไปเรื่อยๆๆ ๆ5555เชื่อฉันสิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    ...อย่าพูดคำนี้นะโยม...ความคิดของแต่ละวันมันยังหยุดบ่ด้ายเลยนะโยมฉันจะคอย ดูความคิดของโยม555วันนี้โยมเมาค้างมาหรือปล่าวเมื่อ ใดน้ำจันและน้ำในกระป๋องเข้าร่างโยมก้อคิดไปเรื่อยๆๆ ๆ5555เชื่อฉันสิ
    งานที่ผมทำมันต้องใช้ความเป็นผู้นำสูงครับพี่วุฒิ ผมโดนเรียกเข้าห้องเจ้านายวันละ3ครั้ง ผมเห็นหน้าเจ้านายของผมบ่อยกว่าแฟนของผมเสียอีก 555 เขาถามประโยคหนึ่งที่ผมตอบไม่ได้ เขาไม่เห็นทิศทางการทำงานของผมครับ........

ก็เลยมานานกอดนมหนูแล้วก็หลั่งน้ำตา พอกันที ไม่จากมัน มันก็จากเรา ผมขอพลังงานครั้งสุดท้ายของผมช่วยให้พี่น้องทั้งหลาย ได้ความสนุกสนานกับกระแสมาสด้า1000อย่างเต็มที่ จากนี้ไปเราจะมาสนุกกันสุดๆจนไม่มีใครรู้ว่าใครบางคน แอบหนีกลับบ้านก่อน.....

ขอให้สนุกสนานครับ

งานที่ผมทำมันต้องใช้ความเป็นผู้นำสูงครับพี่วุฒิ ผมโดนเรียกเข้าห้องเจ้านายวันละ3ครั้ง ผมเห็นหน้าเจ้านายของผมบ่อยกว่าแฟนของผมเสียอีก 555 เขาถามประโยคหนึ่งที่ผมตอบไม่ได้ เขาไม่เห็นทิศทางการทำงานของผมครับ........

ก็เลยมานานกอดนมหนูแล้วก็หลั่งน้ำตา พอกันที ไม่จากมัน มันก็จากเรา ผมขอพลังงานครั้งสุดท้ายของผมช่วยให้พี่น้องทั้งหลาย ได้ความสนุกสนานกับกระแสมาสด้า1000อย่างเต็มที่ จากนี้ไปเราจะมาสนุกกันสุดๆจนไม่มีใครรู้ว่าใครบางคน แอบหนีกลับบ้านก่อน.....

ขอให้สนุกสนานครับ
    ไปสนุกด้วยคนนะครับ
    วันนี้มาอยุธยา พาเอ๋มาสอบเหมือนเดิมครับ

ระหว่างนั่งรอเลยเข้าร้านเนตคาร์เฟ่และต้องรีบกลับก่ อนที่จะสอบเสร็จ
    ถ้าท่านรู้ว่าไม่มานั่งรอล่ะก็คุณเธอบ่นหูฉีกแน่555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    ไปสนุกด้วยคนนะครับ
    วันนี้มาอยุธยา พาเอ๋มาสอบเหมือนเดิมครับ

ระหว่างนั่งรอเลยเข้าร้านเนตคาร์เฟ่และต้องรีบกลับก่ อนที่จะสอบเสร็จ
    ถ้าท่านรู้ว่าไม่มานั่งรอล่ะก็คุณเธอบ่นหูฉีกแน่555
    อย่าเครียดครับ ให้มันสนุกเต็มที่แบบสุดๆไปเลย เพราะผมเวลาเต็มที่ผมก็เต็มที่ แต่ผมเกลียดการร่ำลาครับ ขอให้เป็นงานเลี้ยงที่เราอยากกลับกี่โมงก็กลับก็แล้ว กัน เพราะว่าถ้ามัวแต่ลากันก็ไม่สนุกพอดี ขอพลังจงอยู่กับทุกท่านนะครับ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อย่าเครียดครับ ให้มันสนุกเต็มที่แบบสุดๆไปเลย เพราะผมเวลาเต็มที่ผมก็เต็มที่ แต่ผมเกลียดการร่ำลาครับ ขอให้เป็นงานเลี้ยงที่เราอยากกลับกี่โมงก็กลับก็แล้ว กัน เพราะว่าถ้ามัวแต่ลากันก็ไม่สนุกพอดี ขอพลังจงอยู่กับทุกท่านนะครับ
    ผมก้อเป็นลูกจ้างเค้า โดรด่าทุกวัน เวลาที่ผมเกลียดคือ 08.00-17.00 ครับ นอกเวลาผมอิสระ เจ้านายก้ออย่ามายุ่งกับผม เจอที่ใหนผมก้อไม่ทัก เพราะผมเกียจเจ้านาย โว้ยยยยยยยยยยยย

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ผมก้อเป็นลูกจ้างเค้า โดรด่าทุกวัน เวลาที่ผมเกลียดคือ 08.00-17.00 ครับ นอกเวลาผมอิสระ เจ้านายก้ออย่ามายุ่งกับผม เจอที่ใหนผมก้อไม่ทัก เพราะผมเกียจเจ้านาย โว้ยยยยยยยยยยยย
    ท่านนันนิสัยไม่ดี ผมรักเจ้านายผมครับ ทำให้ผมเป็นคนสำคัญ เวลาเขาด่าใครไม่ได้เขาก็คิดถึงผม เวลาเขาหงุดหงิดพนักงานคนอื่นมาเขาก็คิดถึงผม เวลาเขาอยากด่าลูกน้องคนอื่นไม่ได้เขาก็มาบอกผม ผมรักเขามากครับ

รักเจ้านายครับ......

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks