ชาวมาสด้าไม่ทราบว่าท่านใดทำอาชีพอะไรบ้างครับ - หน้า 9

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ชาวมาสด้าไม่ทราบว่าท่านใดทำอาชีพอะไรบ้างครับ

Member PARAMAN's Avatar
    สถานที่
    ลายไทย
    ขอบคุณ
    0

ผมชื่อแดง ครับ มีอาชีพเกี่ยวกับความหวาน
    คือเกี่ยวกับน้ำตาลอะครับ ในเครือมิตรผลครับ
    หน้าที่หลักๆคือควบคุมหม้อ(ไอน้ำ)งานที่ทำก้อเรื่อยๆ ครับ
    ดูมั่งนอนมั่ง ลูกพี่เห็นก้อโดนด่ามั่งหลบมั่งครับ ที่เหลือก็แบกหามครับ
    กรรมกรนี่เอง 5555555
    อย่าอยู่อย่างอิจฉาคนอื่น แต่จงใช้ชีวิตไห้คนอื่นอิจฉา

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ ผมชื่อ แท่น นะครับอยู่สันกำแพง(เชียงใหม่)
    ทำงานเกี่ยวกับ ติดตั้งระบบและอุปกรณ์ไฟฟ้า ภายใน
    บ้าน อาคาร สำนักงาน ทั่วไปครับ มีอะไรให้ผมทำก็
    โทรมานะครับ 082-6299621 24ชั่วโมงครับ555+

Senior Member เจนจัด's Avatar
    สถานที่
    MAZDA PHETCHABUN
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีคาบ ผมเจนคาบอาชีพ นักศึกษา ชอบตกแต่งรถ ตอนค่ำไม่ค่อยนอนออกปั่นจักรยาน

ตอนนี้ทำงานช่วยงานของที่บ้าน เลี้ยงหมา เลี้ยงแมวของคนข้างบ้าน เลี้ยงหมู (ไถ่เงินพ่อแม่คาบ)

รับเหมาทำพวก เสาไฟฟ้าแรงต่ำแรงสูง หม้อแปลงระบบจำหน่ายไฟฟ้า ตากแดดตัวดำ ขุดดิน ตั้งเสาร์ ว่างสายไฟฟ้า ^_^ คาบ

มีอะไรก็โทรหาได้นะ 085-0530564 เจน

อยากจะก๊อปอะไหล่ชิ้นไหนหรือซ่อมพวกงานเหล็กบอกผมได้ นะคาบผมมีช่างตีเหล็กเก่งๆอยู่คาบ (ตีได้ตีคาบ)
    Name:  270420091450.jpg
Views: 88
Size:  43.3 KB

ตอนตีเสร้จใหม่ๆ
    Name:  12112010(005).jpg
Views: 86
Size:  70.2 KB

ตอนออกล่ารางวัล กวาดเรียบมาหมดแล้วคาบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เจนจัด : 18-07-2011 เมื่อ 22:00
    Mazda Club Thailand

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    ผมน้องโอ๊คครับอาชีพรับจ้างครับ จับกัง แบกหาม ช่างฟิต ช่างสี ลอกท่อ ดูดขี้ ทำหมดครับ ท่านแม่ทัพสอนมาอีกทีครับ

ขอบคุณ
    1

สวัสดีครับผมกอฟ ทำอาชีพเกี่ยวกับปลาดุก!!! ไม่แน่ปลาดุกที่ท่านทั้งหลายกินอาจมีของที่ผมขายอยุ่ ในนั้น 555+

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เจนจัด อ่านข้อความ
    สวัสดีคาบ ผมเจนคาบอาชีพ นักศึกษา ชอบตกแต่งรถ ตอนค่ำไม่ค่อยนอนออกปั่นจักรยาน

ตอนนี้ทำงานช่วยงานของที่บ้าน เลี้ยงหมา เลี้ยงแมวของคนข้างบ้าน เลี้ยงหมู (ไถ่เงินพ่อแม่คาบ)

รับเหมาทำพวก เสาไฟฟ้าแรงต่ำแรงสูง หม้อแปลงระบบจำหน่ายไฟฟ้า ตากแดดตัวดำ ขุดดิน ตั้งเสาร์ ว่างสายไฟฟ้า ^_^ คาบ

มีอะไรก็โทรหาได้นะ 085-0530564 เจน

อยากจะก๊อปอะไหล่ชิ้นไหนหรือซ่อมพวกงานเหล็กบอกผมได้ นะคาบผมมีช่างตีเหล็กเก่งๆอยู่คาบ (ตีได้ตีคาบ)
    Name:  270420091450.jpg
Views: 88
Size:  43.3 KB

ตอนตีเสร้จใหม่ๆ
    Name:  12112010(005).jpg
Views: 86
Size:  70.2 KB

ตอนออกล่ารางวัล กวาดเรียบมาหมดแล้วคาบ
    รถสวยมากครับ เอาขึ้นเขาค้อด้วยป่าว 555 ขึ้นกระบะมาก็ได้

ปล.ทิ้งเบอร์ไว้ ให้ระวังให้ดีนะ เพราะเดี๋ยวจะมีคนโทรหา...

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    รถสวยมากครับ เอาขึ้นเขาค้อด้วยป่าว 555 ขึ้นกระบะมาก็ได้

ปล.ทิ้งเบอร์ไว้ ให้ระวังให้ดีนะ เพราะเดี๋ยวจะมีคนโทรหา...
    คาบให้ลูกค้าที่ร้านโทรมาก็ได้คาบ แล้วเดี่ยวเจนดทรหาพี่เจี๊ยบให้อีกที

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    ผมน้องโอ๊คครับอาชีพรับจ้างครับ จับกัง แบกหาม ช่างฟิต ช่างสี ลอกท่อ ดูดขี้ ทำหมดครับ ท่านแม่ทัพสอนมาอีกทีครับ
    ไม่ได้ดูดขี้มานานแล้วครับ หิว... เอาไว้ก่อนดีกว่า ช่วงนี้ขี้น้อยค่อยๆดูด...

ตอนนี้ผมกำลังสถาปนาสถาบันเสริมความงามย่านบางแคขึ้น มาครับ จะต่อกรกับพวกเกาหลีขี้เก้งทั้งหลาย ก่อนจะคิดการใหญ่จะไปลดพุงก่อนนะครับ เดี๋ยวเจอกันเร็วๆนี้ครับ ตอนนี้เข้าพรรษาหาเหล้ากินก่อนครับ สวัสดี - -"

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เจนจัด อ่านข้อความ
    คาบให้ลูกค้าที่ร้านโทรมาก็ได้คาบ แล้วเดี่ยวเจนดทรหาพี่เจี๊ยบให้อีกที
    ไม่ต้องห่วงครับ เพราะพี่จะโทรไปคุยกับน้องเจนเองต่างหาก 5555

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    ไม่ต้องห่วงครับ เพราะพี่จะโทรไปคุยกับน้องเจนเองต่างหาก 5555
    คับพี่ได้เลย คาบ

Junior Member off-nin's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เมธีครับ อดีตเคยทำงานเป็นผู้ดูแลสนามกอล์ฟแถวหัวหิน(หลายแห่ง ) ทำได้ประมาร3ปี(2ที่)
    เงินเดือนไม่มาก งานก็ดูแลสนามหญ้าสำหรับกีฬาคนมีตัง แต่พอทำไปก็รู้ว่ามันเซ็ง กับเจ้านายและลูกน้อง
    เลยออกมา กะว่าจะมีอาชีพของตัวเอง(ความฝันแบบพนักงานบริษัททั่ วไป)
    ออกมาเลี้ยงปลาเลยครับ(ปลาดุก) สรุปเจ็ง
    ทำมะพร้าวขาวต่อ มะพร้าวที่ไปโรงงานกระทิ ก็เจ็ง
    ปัจจุบันทำนา กับรับจ้างขนเหล้าส่งตามร้านค้า ท้อครับอยากกลับอยากกลับ แต่ไม่ถอย อยากมีร้านขายต้นไม้ครับ (ผมเชื่อว่าผมทำได้)

ตั้มครับ..อาชีพเฝ้าเด็กครับ..เฝ้าทั้งวัน..วันนี้ก็ มีแววว่าจะเฝ้ายันเช้าครับ..
    ผม.คนติด.เด็ก..555++

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ off-nin อ่านข้อความ
    เมธีครับ อดีตเคยทำงานเป็นผู้ดูแลสนามกอล์ฟแถวหัวหิน(หลายแห่ง ) ทำได้ประมาร3ปี(2ที่)
    เงินเดือนไม่มาก งานก็ดูแลสนามหญ้าสำหรับกีฬาคนมีตัง แต่พอทำไปก็รู้ว่ามันเซ็ง กับเจ้านายและลูกน้อง
    เลยออกมา กะว่าจะมีอาชีพของตัวเอง(ความฝันแบบพนักงานบริษัททั่ วไป)
    ออกมาเลี้ยงปลาเลยครับ(ปลาดุก) สรุปเจ็ง
    ทำมะพร้าวขาวต่อ มะพร้าวที่ไปโรงงานกระทิ ก็เจ็ง
    ปัจจุบันทำนา กับรับจ้างขนเหล้าส่งตามร้านค้า ท้อครับอยากกลับอยากกลับ แต่ไม่ถอย อยากมีร้านขายต้นไม้ครับ (ผมเชื่อว่าผมทำได้)
    เป็นกำลังใจให้ครับท่าน ผมก็เป็นลูกจ้างมาชั่วชีวิตครับ ตั้งแต่เดินตากแดดตากฝนแจกใบปลิว รับจ้างตัดหญ้า เก็บกระป๋องขาย โดนคนดูถูกแม่ว่าเลี้ยงลูกคงไม่ได้ดี อยากจะเตะปากคนพูดแต่เสือกลาตายไปกันหมดแล้ว 5555 (ไปเจอกูวันรับน้องในนรกก็แล้วกันจะเตะผีรุ่นพี่ให้ต กต้นงิ้วซักหน่อย - -")

วันนี้ไม่รวยครับแต่สบายใจครับ กำลังจะเปลี่ยนงานครับ ยังไม่รู้จะทำอะไรแต่ว่าคงพักซักช่วงครับ รวบรวมจิตใจทำตัวให้เป็นประโยชน์กับสังคมและไม่เบียด เบียนผู้อื่นครับ ผมเชื่อว่าท่านทำได้ ผมยังไม่ได้ทำแต่ผมว่าผมก็คงทำได้....

สถานที่
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    ตั้มครับ..อาชีพเฝ้าเด็กครับ..เฝ้าทั้งวัน..วันนี้ก็ มีแววว่าจะเฝ้ายันเช้าครับ..
    แล้วเด็กมันไม่หลับไม่นอนกันเลยเหรอครับ พรุ่งนี้มันต้องปโรงเรียนกันแล้วนะครับ เฮ้อ...เด็กติดเกม

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    616

แหมท่านตั้มน่าอิจฉาจัง5555
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks