ชาวมาสด้าไม่ทราบว่าท่านใดทำอาชีพอะไรบ้างครับ - หน้า 5

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ชาวมาสด้าไม่ทราบว่าท่านใดทำอาชีพอะไรบ้างครับ

Senior Member badboy234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มากันเป็นชุดเลยครับท่าน เข้าเรื่องๆ บอร์ดจะพังอีกแล้ว 5555
    รถผมไม่แรง!! แค่ใครอย่ามาแซงแล้วปาดหน้า!! เด๊วเจอกันนนนน!!!!!

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    เคยใฝ่ฝันอยากทำอาชีพนี้มากครับ แต่ต้องล้มเลิกไปเพราะ หุ่นไม่ให้ หน้าตาไม่ดี และน้ำเสียงไม่ไพเราะ ฮิๆๆๆๆ ชอบรถเฒ่า ครับ
    ผมชอบรถเฒ่าแต่บ่ชอบสาวเฒ่า55555

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    ทำหลายอย่างจังท่านพี่..เอาตังไปเก็บไหนหมดครับ..

เคแมนไอส์แลนด์ และ กลุ่มออมทรัพย์หมู่บ้านปากซวดใต้......coolcoolcool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    เคแมนไอส์แลนด์ และ กลุ่มออมทรัพย์หมู่บ้านปากซวดใต้......coolcoolcool

สนใจร่วมลงทุนกับกองทุนมาสด้าวังหงส์พัฒนาไม๊ครับ สามารถขายคืนหน่วยลงทุนได้ภายใน 20 ปี

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    สนใจร่วมลงทุนกับกองทุนมาสด้าวังหงส์พัฒนาไม๊ครับ สามารถขายคืนหน่วยลงทุนได้ภายใน 20 ปี
    วันนี้ไปคุยกับปรมาจารย์เรื่องอะไหล่อีกท่านหนึ่งมา ท่านใจดีมากๆครับ ท่านแก่มากแล้วแต่ก็คุยกันเองมาก ข้าวของส่วนมากจะยกให้ฟรีๆมากกว่าขาย ท่านเล่าอุทาหรณ์ของจุดจบพ่อค้าอะไหล่ให้ผมฟัง ผมก็เข้าใจครับ ทำให้ผมนึกถึงตอนที่ผมได้ไปเอาอะไหล่กับเจ็กไพโรจน์ม า ท่านจากไปโดยไม่ได้ลาทิ้งอนาจักรให้ลูกหลานที่ไม่อยา กสานต่อ เจ็กท่านนี้ก็เหมือนกัน ท่านอยากวางมือ มันเหมือนนิทานสอนคนจริงๆครับ

วันนี้เป็นวันที่สนุกสนานแต่ก็ได้เรียนรู้อีกมุมมองข องพ่อค้าที่มองอาชีพตัวเองด้วยครับ

Senior Member Uckero's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ทำงานเกี่ยวกับระบบการผลิตพลังงานทั้งหลายครับ
    Oil&Gas, Power Plant
    ดิน น้ำ ลม ไฟ ยันเผาขยะว่าไปเรื่อย
    รับตังค์ดี แต่ไม่รวยซักที หุหุ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    วันนี้ไปคุยกับปรมาจารย์เรื่องอะไหล่อีกท่านหนึ่งมา ท่านใจดีมากๆครับ ท่านแก่มากแล้วแต่ก็คุยกันเองมาก ข้าวของส่วนมากจะยกให้ฟรีๆมากกว่าขาย ท่านเล่าอุทาหรณ์ของจุดจบพ่อค้าอะไหล่ให้ผมฟัง ผมก็เข้าใจครับ ทำให้ผมนึกถึงตอนที่ผมได้ไปเอาอะไหล่กับเจ็กไพโรจน์ม า ท่านจากไปโดยไม่ได้ลาทิ้งอนาจักรให้ลูกหลานที่ไม่อยา กสานต่อ เจ็กท่านนี้ก็เหมือนกัน ท่านอยากวางมือ มันเหมือนนิทานสอนคนจริงๆครับ

วันนี้เป็นวันที่สนุกสนานแต่ก็ได้เรียนรู้อีกมุมมองข องพ่อค้าที่มองอาชีพตัวเองด้วยครับ

ถ้าท่านรับปากว่าจะเหลาให้ฟังภายในคืนนี้ กระผมจะมาปูเสื่อรอครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    ถ้าท่านรับปากว่าจะเหลาให้ฟังภายในคืนนี้ กระผมจะมาปูเสื่อรอครับ
    เจ๊ ก็รอค๊ะ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    เจ๊ ก็รอค๊ะ
    ของแบบนี้เขานอนคุยกันจ้า 555 ไม่มีอะไรหรอกครับ อย่างที่เราๆทำกันนี่แหละมาถูกทางแล้ว....

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ

ครับผมก็รับรู้ เพราะเคยผ่านมาแล้ว จุดหนึ่ง สิ่งที่เหลือคือ สิ่งที่เคยค้าครับ .​ . .
    " จุดจบของผู้ค้า . . ." มันสอนหลายๆ อย่าง ได้เพื่อนหลากหลาย ต้องเลือกเอา
    สุดท้ายอิ่มตัวก็ถอยกันไป ให้ระลึกได้คือส่วนที่เคยลงมือทำ ดังนั้นจงทำให้ดีที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    ครับผมก็รับรู้ เพราะเคยผ่านมาแล้ว จุดหนึ่ง สิ่งที่เหลือคือ สิ่งที่เคยค้าครับ .​ . .
    " จุดจบของผู้ค้า . . ." มันสอนหลายๆ อย่าง ได้เพื่อนหลากหลาย ต้องเลือกเอา
    สุดท้ายอิ่มตัวก็ถอยกันไป ให้ระลึกได้คือส่วนที่เคยลงมือทำ ดังนั้นจงทำให้ดีที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ
    ครับผม สิ่งหนึ่งที่ผมจับใจความได้ ถ้าเราเท่าทันและเสพมันจนสุดก็ควรจะถอยออกมา ผมเห็นเจ็กเหมือนโดนกับดักของตัวเองครับ กับดักของกาลเวลา บางคนก็หลุดพ้น บางคนก็ไม่ทันกล่าวลา บางคนอยากหยุดแต่หลุดออกมาไม่ได้ ท่านก็เตือนผมแล้วว่าทำไมผมชอบมาสด้า ไม่ขายแล้วเอาอะไหล่ไปทำไม ฉะนั้นจงใช้ห้วงเวลานี้ให้มีค่า การมีชีวิตที่คลาสสิคมันดูนิรันดร์ แต่จะอยู่เป็นตำนานหรือจะอยู่เป็นเฒ่าทรนงก็ต้องเลือ กซักทางครับ

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

ครับผม สิ่งหนึ่งที่ผมจับใจความได้ ถ้าเราเท่าทันและเสพมันจนสุดก็ควรจะถอยออกมา ผมเห็นเจ็กเหมือนโดนกับดักของตัวเองครับ กับดักของกาลเวลา บางคนก็หลุดพ้น บางคนก็ไม่ทันกล่าวลา บางคนอยากหยุดแต่หลุดออกมาไม่ได้ ท่านก็เตือนผมแล้วว่าทำไมผมชอบมาสด้า ไม่ขายแล้วเอาอะไหล่ไปทำไม ฉะนั้นจงใช้ห้วงเวลานี้ให้มีค่า การมีชีวิตที่คลาสสิคมันดูนิรันดร์ แต่จะอยู่เป็นตำนานหรือจะอยู่เป็นเฒ่าทรนงก็ต้องเลือ กซักทางครับ
    ลึกซึ้งครับ
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    ลึกซึ้งครับ
    555 ขอบคุณครับ พอดีผมได้ข้อคิดในชีวิตเยอะครับแต่ไม่ได้เป็นประเภทช ีวิตหนักๆแบบนั้นไม่ใช่นะครับ ผมชอบคิดครับ สักวันเราทั้งหลายก็จะผ่านตรงนี้ไปด้วยกันครับ มาสร้างเรื่องราวของตัวเองให้เป็นใครบางคนให้น่าจดจำ กันดีกว่าครับ

Senior Member badboy234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

555 ขอบคุณครับ พอดีผมได้ข้อคิดในชีวิตเยอะครับแต่ไม่ได้เป็นประเภทช ีวิตหนักๆแบบนั้นไม่ใช่นะครับ ผมชอบคิดครับ สักวันเราทั้งหลายก็จะผ่านตรงนี้ไปด้วยกันครับ มาสร้างเรื่องราวของตัวเองให้เป็นใครบางคนให้น่าจดจำ กันดีกว่าครับ
    ว้าว กระทู้ผมเริ่มเป็นกระทู้นักปรัชญาแล้ว 5555
    แม่ทัพเราเป็นคนที่น่าจดจำที่สุดเลยครับ คนที่เล่นในบอร์ดนี้ไม่มีใครไม่รู้จักท่านแม่ทัพ Mazda ของเราแน่ๆ จริงไหมๆ
    ส่วนผมก็เป็นเด็กตัวเล็กๆคนนึงที่อยากขับmazdaทุกวัน แต่เติมน้ำมันไม่ไหวเพราะเครื่อง1600คาร์บู แดกโครตตตตตตตตตต 555555
    เลยต้องหันมาใช้benz w123 วางเจติดแก๊สแทนเพราะมันตกแล้วกิโลล่ะบาทกว่าๆเอง อิอิ
    ปล. เด็กแนว: "สงครามเกิดแล้วจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป" เป็นคำพูดที่ชอบมากๆ
    รถผมไม่แรง!! แค่ใครอย่ามาแซงแล้วปาดหน้า!! เด๊วเจอกันนนนน!!!!!

Senior Member rczero's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผม บก.มีมี่ บรรณาธิการบริหาร

นิตยสาร Fast Multimedia MAGAZINE ON VCD สื่อภาพเคลื่อนไหวรูปแบบใหม่ ในโลกยานยนต์

ยามว่างรับจัดงานโชว์เครื่องเสียงรถยนต์ และ DJ. ตามงานโชว์ต่างๆ

Name:  Excover-27-Bling-2.jpg
Views: 177
Size:  88.4 KB

Name:  CD-cover-Fast-27-แก้-LOGO.gif
Views: 173
Size:  112.2 KB
    บก.มีมี่ AUDIO MAX & CAR MAGAZINE

CAR AUDIO SHOW POW CLUB

เครื่อง 1,400 มันแรงไม่เท่าไหร่ แต่อาศัย เครื่องเสียงดัง ว้อย...

" ความแรงสเต็ป เบบี้ แต่ความเซ็กซี่ สเต็ป ซุปตาร์ "

Installation By Ball Technic Sound Rama II

illusion audio

VOLZ SUB WOOFER

MOVE CAR ENTERTAIN

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks