MVundeath&คลิปบทสัมภาษณ์เอ๋ซ่าหลังถูกย่ำยี - หน้า 8

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: MVundeath&คลิปบทสัมภาษณ์เอ๋ซ่าหลังถูกย่ำยี

Senior Member ammo11's Avatar
    สถานที่
    อันเดธ สิน่ะ
    ขอบคุณ
    0

55555+
    แวะเยียมชมบอร์ดกลุ่ม UNDEATH CLASSIC BIKE Click http://www.thaiscooter.com/club/undeath
    http://twitter.com/ammodamnlife
    Facebook :: ammodamnlife

สาวก อันเดธ เอ๋ซ่า's Avatar
    สถานที่
    UNDEATH
    ขอบคุณ
    0

http://www.youtube.com/watch?v=BPvoOtrMyJQ
    ชีวิต-เลือดเนื้อ-จิตวิญญาณ บนเส้นทางสายUnDeath

ระดับเทพ โกอินเตอร์ โทจิคุง's Avatar
    สถานที่
    อันเดธ คลาสสิคไบค์
    ขอบคุณ
    0

หมดมุขแล้วใช่ไม่มีแต่หัวเราะเอาด้วยคน

สาวก อันเดธ เอ๋ซ่า's Avatar
    สถานที่
    UNDEATH
    ขอบคุณ
    0

http://www.youtube.com/watch?v=BPvoOtrMyJQ
    ชีวิต-เลือดเนื้อ-จิตวิญญาณ บนเส้นทางสายUnDeath

Junior Member opleplai's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ออกพรรษาแล้ว
    Opleplai

ระดับเทพ โกอินเตอร์ โทจิคุง's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ opleplai อ่านข้อความ
    ออกพรรษาแล้ว
    มาเลยวันที่7ครับ มีงานที่สาย4

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ถามอะไรนิดส์ นึง ปรัชญา จุดยืนในกลุ่ม อันเดธ(อันมันนี่) คืออะไร ไม่เข้าใจในการกระทำของ สมาชิกในกลุ่มหลายๆคนอย่างมาก แบบ มันไร้สาระ งมงาย และไม่มีความรับผิดชอบต่อสังคม อย่างมากๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wanchaem99 : 30-12-2010 เมื่อ 14:34

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wanchaem99 อ่านข้อความ
    ถามอะไรนิดส์ นึง ปรัชญา จุดยืนในกลุ่ม อันเดธ(อันมันนี่) คืออะไร ไม่เข้าใจในการกระทำของ สมาชิกในกลุ่มหลายๆคนอย่างมาก แบบ มันไร้สาระ งมงาย และไม่มีความรับผิดชอบต่อสังคม อย่างมากๆ
    ตอบ

อันมันคืออะไร ผมไม่เข้าใจ
    ผมจำได้คุณเคยมาถามว่า มีคำขวัญว่า ทำใจเถอะทูลหัว มีผัวเป็นอันเดธฯ ว่าเป็นคำขวัญของกลุ่มหรือปล่าว ซึ่งผมก็ได้ตอบไปแล้วว่าผมไม่เคยได้ยินมาก่อนแต่ก็เจ ๋งดีแฮะ!

ให้ผมเดา: ผมว่าคุณต้องไม่ถูกกับคนในอันเดธคนใดคนหนึ่งหรือหลาย คน ถ้าใช่!ให้ผมเดาต่อ น่าจะเป็นกลุ่มที่อยู่ วปอ. เพราะเป็นกลุ่มที่เป็นเด็กวัยรุ่นที่สุดของอันเดธฯ

ถ้าเป็นเช่นนั้นคุณเข้าไปดูในนี้ว่ามีชื่อหรือไม่ http://www.thaiscooter.com/forums/th...h-Classic-Bike ถ้ามีผมถือว่าเป็นสมาชิกมีอะไรบนอานรถผมรับผิดชอบ เช่น ขี่รถแล้วไปลุมกระทืบเค้าใส่เสื้อกลุ่มด้วยนี้หนักเล ย.. ขีรถปาดหน้าโดยตั้งใจ ขี่มาดีๆแล้วให้ ค ว ย แบบนี้จัดการให้ได้ แต่ถ้าเรื่องส่วนตัวผมคงไม่เข้าไปไม่ยุ่งเกี่ยว เช่นไปอึ๊บใครแล้วทิิ้ง หรือเลิกกับอีกคนไปคบกับอีกคนอะไรประมาณนี้ หรือค้ายงค้ายา ยิงกะบาลคน แบบนี้เป็นหน้าที่ตำรวจ

ถ้าเป็น วปอ คุณแจ้งคุณไก้ด์ เพราะคุณ ไก้ด์ ดูแล วปอ

ถ้าคุณจะขี่มอเตอร์ไซค์สักคันคุณจะต้องไปมีปรัชญาอะไ รหรอครับ ของสะสม รถใช้งาน รถขี่เล่น อย่าไปเครียดครับขี่รถมอเตอร์ไซค์คงไม่ได้มีภาระไปกู ้ชาติมั้งครับ

ถ้าจะทำอะไรเพื่อสังคมสักอย่างหลายๆคนก็อยู่มูลนิธิต อนกลางคืนกันอยู่แล้วหรือก็ทำงานเทศบาลสวนหลวง อ้อมน้อย แคราย ตั้งหลายคนกำลังพัฒนาบ้านคุณอยู่ไง

จุดยืนของกลุ่มคือความอิสระครับสบายๆหลังการงาน กินดื่ม เที่ยว และไม่ไป ขี้ บน หัว ใคร "Relax ครับ Relax.
    มีกฎด้วยกลุ่มผม ก็แค่ความเรียบร้อยบนอานรถครับ.

อะไรคือไร้สาระและงมงายของคุณช่วยพิมพ์ให้กระจ่างด้ว ย

กลุ่มอันเดธมีตั้งแต่พนักงานโรงงานไปจนถึงข้าราชการร ะดับเครื่องราชฯครับ มี่ตั้งแต่เด็กวัยรุ่นไปจนถึงคนอายุ50กว่า
    ต่างคนต่างอาชีพ บางคนเป็นรองคณะบดี เป็นอาจารย์มหาวิทยาลัย รับราชการ ธุรกิจส่วนตัว นักศึกษาปริญาโท มีคนทุกระดับอยู่ในนี้
    ทุกคนมาเพื่อความศัทธาที่คุณบอกว่าไร้สาระนี่แหละครั บ cool เครียดจากการงานแล้วยังจะมาเครียดกับกลุ่มอีกใครจะอย ู่ได้ครับ "ไม่งั้นเค้าจะเรียกคนเล่นรถหรอครับ ทำไมเค้าไม่เรียกคนเอาจริงเอาจังกับรถล่ะครับ "
    __________________________________________________ _________________________
    บางบ้านอยู่กลุ่มอันเดธถึง6คน ประเภท พี่น้องกันอยู่กลุ่มอันเดธแบบนี้เยอะเหล่านี้ล้วนมาเ พราะความศัทธา
    ผมไม่เคยชวนใครเข้ามาอยู่กลุ่มอันเดธเลยแม้แต่คนเดีย ว ทุกคนมาเองด้วยใจ
    __________________________________________________ _________________________

คุณอาจจะเห็นภาพว่ามันไรสาระ คือผมไปเที่ยวครับไปRelax. ไม่ได้ไปราชการจะได้ให้มันมีสาระ

ที่มาด่่าว่าไม่รับผิดชอบต่อสังคมเอามากๆคืออะไรครับ

ผมจะลบซะก็ได้ข้อความคุณ แต่ลบไปคุณก็จะไม่เข้าใจพวกผมนะครับ

คุณอยู่สวนหลวงใช่ไม๊ ผมจึงมั่นใจว่าคุณคงจะรู้จักกับน้องๆที่อยู่ วปอ คุณไปคุยกันครับรุ่นๆเดียวกันคงเข้าใจกันไม่ยาก (การที่คุณไม่ถูกกันมันไม่ใชเรื่องของชมรมที่จะต้องไ ปรับรู้)

และคุณเข้าบอร์ดแห่งนี้คุณก็คงจะเห็นแต่ความไร้สาระ เพราะมันเป็นบอร์ดRelaxน่ะครับ ไม่คุยเรื่องการเมืองไม่คุยเรื่องการงานเครียดๆ คุยและลงรูปการขี่รถไปงาน ไปทำบุญ ไปเที่ยว ประมาณนี้ ซึ่งใครจะมองไร้สาระก็ช่างแต่นี่คือสาระของผม!

คุณก็เป็นทหารเกณฑ์คุณก็น่าจะรู้นะว่าถ้าทหารเกณฑ์สั กคนไปจี้ชิงทรัพย์ก็ไม่ได้หมายความว่าเป็นนโยบายของก องทัพนะครับ!

ขอบคุณครับที่ถามมันจะได้ไม่คาใจคุณอีกcool

มีอะไรถามผมได้โดยตรงเลยนะครับผมก็คนที่นี่ น้องๆวปอ หลายๆคนอายุเป็นลูกชายผมได้เลย
    อันเดธฯมีหลายพวกมีทั้งคนแก่และเเด็กการกระทำบางอย่า ก็มีดีบ้างไม่ดีบ้างนั่นก็ไม่ได้หมายความว่าทุกคนในอ ันเดธจะเหมือนกันหมด และผมก็ไม่ได้ว่าใครดีหรือใครเลว

***ชมรมแห่งนี้ก่อตั้งขึ้นมาเพื่อให้คนที่ชอบในสิ่งเ หมือนๆกันได้อยู่ร่วมกัน ได้พบปะ พูดคุย และท่องเที่ยวร่วมกัน
    มิได้ก่อตั้งขึ้นมาเพื่อทำประโยชน์ต่อสาธารณชนแต่อย่ างใด แต่หากมีหน่วยงานใด หรือกลุ่มใดชักชวน หรือขอแรงให้ร่วมมือในงานต่างๆที่เป็นประโยชน์หรือกา รกุศลก็จะเข้าร่วม ถ้าหากว่าไม่ทำให้เราเดือดร้อน***

"การกระทำในที่ที่หนึ่งอาจจะดีเยี่ยม แต่การกระทำเดียวกันอาจจะเป็นสิ่งที่เลวร้ายสำหรับอี กที่หนึ่งเสมอ.

ประธานกลุ่มอันเดธฯ
    พัท อันเดธ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย โทจิคุง : 02-01-2011 เมื่อ 10:27

Senior Member batmosman's Avatar
    สถานที่
    UnDEatH ClaSsiC biKe
    ขอบคุณ
    0

ผมฐานะสมาชิก อันเดธคนหนึ่ง มีส่วนร่วมรับผิดชอบถ้าหาก สมาชิกในกลุ่มไปเล่นหัวใครไว้ ผมจะตึบสมาชิกคนนั้นเอง อันเดธอยู่อย่างสงบ ไม่เคยประกาศรับสมาชิกมาก่อน ไม่รู้ว่าคนไหนไปทำไว้..บอกมา

...ผม บี สมาชิกอันเดธ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ batmosman อ่านข้อความ
    ผมฐานะสมาชิก อันเดธคนหนึ่ง มีส่วนร่วมรับผิดชอบถ้าหาก สมาชิกในกลุ่มไปเล่นหัวใครไว้ ผมจะตึบสมาชิกคนนั้นเอง อันเดธอยู่อย่างสงบ ไม่เคยประกาศรับสมาชิกมาก่อน ไม่รู้ว่าคนไหนไปทำไว้..บอกมา

...ผม บี สมาชิกอันเดธ
    ป่าวไม่มีใครไปทำอะไรใครหรอก เพียงแต่เค้าคงไม่พอใจอะไรบางอย่างกับสมาชิกบางคน ซึ่งอันที่จริงพี่ก็ไม่รู้ว่าเรื่องอะไรและกับใครหรอ ก
    เพียงแค่ตอบสิ่งที่เค้าอยากรู้

ทำผิดกฎหมาย ก็ไปแจ้งตำรวจ
    โง่เป็นควาย ก็ไปด่าสถาบันศึกษา
    เด็กทำตัวไม่ดี ก็ควรไปฟ้องพ่อแม่เขา ไม่ใช่ชมรม

Senior Member batmosman's Avatar
    สถานที่
    UnDEatH ClaSsiC biKe
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โทจิคุง อ่านข้อความ
    ป่าวไม่มีใครไปทำอะไรใครหรอก เพียงแต่เค้าคงไม่พอใจอะไรบางอย่างกับสมาชิกบางคน ซึ่งอันที่จริงพี่ก็ไม่รู้ว่าเรื่องอะไรและกับใครหรอ ก
    เพียงแค่ตอบสิ่งที่เค้าอยากรู้

ทำผิดกฎหมาย ก็ไปแจ้งตำรวจ
    โง่เป็นควาย ก็ไปด่าสถาบันศึกษา
    เด็กทำตัวไม่ดี ก็ควรไปฟ้องพ่อแม่เขา ไม่ใช่ชมรม
    อ๋อ ..^^" รับแซบครับพี่

Member โคนันคุงc92's Avatar
    สถานที่
    UNDEATH Classic
    ขอบคุณ
    0

พี่ครับ ทาง ว.ป.อ. ผมถามแล้วไม่มีนะพี่ครับ แล้วทาง ว.ป.อ ขายรถหมดแล้ว รอซื้อใหม่ ไม่น่าจะมีไครไปทำไรไครได้นะพี่ ถ้าผมรู้ว่าทางนี้ใครทำอะไร เด็วผมจะต่อว่าเองครับ

Senior Member yomost's Avatar
    สถานที่
    UNDEATH CLASSIC BIKE
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ...

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wanchaem99 อ่านข้อความ

เอ่อ ... ผมไม่เข้าใจในความต้องการของคุณครับ ถ้าคุณคิดว่ากลุ่ม อันเดธ ไร้สาระ งมงาย

อันนั้นก็เป็นสิทธิของคุณที่คุณจะคิด แต่ถ้าคุณมาโพสต์ลงกระทู้แบบนี้ คุณต้องการให้ทางกลุ่มทำอะไรเหรอครับ ???

ผมก็เป็นแค่เด็กรุ่นหลัง แต่ก็เป็นอันเดธคนนึง

จะให้ดีโพสต์มาให้ชัดๆ หรือว่า เจาะจงไปเลยว่าคุณมีปัญหากับใครหรือว่าใครไปทำอะไรคุ ณไว้จะดีกว่า
    SR IS VERY BEST em95

Junior Member
    สถานที่
    undeath classic bike
    ขอบคุณ
    0

ผมบิล ในฐานะที่ ผมเป็น 1 ใน สมาชิก อันเดธ

คุนน่าจะเอ่ยชื่อ มานะครับ ว่าใคร กรุนาอย่าเหมารวม แล้วที่คุนเห็นนั้น ใช่อันเดธหรือป่าว แถวนี้ไม่ได้มีแค่เรา นะครับ

ถึงผมจะเป็นเด็กรุ่นหลัง แต่ก็โตพอจะมีความคิด ว่าอะไรควร ไม่ควร

แล้วคุนเห็นว่ากลุ่มเราไปทำความเดือดร้อนให้ใครหรือป ่าวครับ

อย่ามองเราจากเปลือกนอก มันอาจไม่ใช่อย่างที่คุนคิด

ชื่อกลุ่ม undeath classic bike มีค่าและความหมาย มากกว่าที่คุนคิด

เป็นที่รวม ความศรัทธา และความรัก ความจิงใจ และอีกหลายๆอย่าง ที่คนอย่างคุน อาจไม่เข้าใจ

ผมว่าคุนอาจคิดไปเองนะครับที่บอกว่า มันไร้สาระ งมงาย " พระเจ้าไม่ได้สร้างมนุษย์ แต่มนุษย์ต่างหากที่สร้างพระเจ้า "

อย่างที่ประธานกลุ่มบอกละครับ การขี่รถ ไม่จำเป็นต้อง ใช่ปรัชญา อะไรมาก ใช่แค่ใจ ที่รักรถก็พอ "รถไม่ได้วิ่งเพื่อทำเวลาดีเยี่ยม แต่วิ่งเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีเยี่ยม"

ขอบคุน นะครับ ที่เข้ามาโพส มาสร้างปัญหาให้พวกเรา ให้พวกเราได้ฝึกสมองกันคุณ... " กะทิยิ่งเคี่ยวยิ่งมัน กะท้อนยิ่งทุบยิ่งหวาน ชีวิตยิ่งพบปัญหายิ่งฉลาด "

"แก้วที่คว่ำอยู่กลางสายฝนต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้ง คืน ก็ไม่อาจเต็มไปด้วยน้ำ เฉกเช่น คนที่ไม่ยอมเปิดใจเรียนรู้ " หากคุนไม่ยอมรับความคิดเห็นคนอืน คุนก็คงจะมองพวกเราในแบบนี้อยู่

เราคือรากที่คอยค้ำจุน ต้นไม้ใหญ่ที่มีนามว่า undeath classic bike

ขอบคุน ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย slipknot666 : 15-01-2011 เมื่อ 19:49

oat_undeath's Avatar
    สถานที่
    อันเดธ
    ขอบคุณ
    0

ตกลงที่พิมมาทั้งหมดนี่คือถามใช่มั๊ยคับ
    ที่สมาชิกหลายคนในกลุ่มตอบไป หรือประธานกลุ่มพูดไปพอเข้าใจบ้างมั๊ยคับลองทบทวนคำถ ามคำตอบดูคับผม
    หรือบางทีคนถามถ้าบอกชือเอ่ยนาม(ทุกคนที่ตอบมีชื่อเอ ่ยนามหมดทุกคนมีตัวตนอยุ่จริงในอันเดธไม่ได้มาตอบลอย ๆในกระทู้คุณมีมั๊ย?)ว่าเป็นท่านใดบางทีคำตอบอาจตอบโ จทย์ได้ดีกว่านี้เยอะคับเพราะตอนนี้ไม่รูว่าที่พิมมา นั่นเป็นคนหรือเปล่าหรือเป็นไวรัส หรือคนที่ต้องการโจมตีกลุ่มเรา

คุณเป็นมนุษย์หรือไม่?

***ผมไม่รู้จักคุณเป็นการส่วนตัวแต่ตอนนี้เริ่มอยากร ุ้แล้วว่าคุณเป็นใครต้องการอะไรมีเหตุผลอะไรที่มาพูด แบบนี้กลุ่มใครๆก้อรักและตอนนี้ผมก้อได้รุ้แล้วว่าคุ ณเป็นใครแต่ก้อยังไม่เข้าใจเจตนาที่แท้จริง

บางทีคุณอาจไม่รู้จักพวกเราได้ดีเท่าคนในหรอกคับอย่า พยายามทำเหมือนรุ้หรือมาสร้างปัญหามายัดเยียดความผิด ให้พวกเราเลยคับ
    บางทีคุณอาจไม่รู้ว่าเรารู้จักคุณดีมากกว่าที่คุณรู้ จักเราซะอีก ถ้ามีโอกาศลองศึกษาหรือมีโอกาศเข้ามาสัมผัสดูคับจะได ้ความจริง
    (แต่คงยากเพราะถ้าคุณอยากรู้จักเราจริงคุณคงไม่มาโพส ว่าเราแบบนี้หรอกทั้งที่ไม่รู้จริง)

ยังไงก้อขอบคุณมากนะคับที่มาสร้างปัญหาให้พวกเรา ให้พวกเราได้ฝึกสมองกันคุณ...

wanchaem99

ชื่อจริง ชำนาญ นามสกุล วันชะเอม ที่อยู่ 146/7 ม.9 ต.สวนหลวง อ.กระทุ่มแบน จ.สมุทรสาคร เบอร์โทรศัพท์ 0819440261 จังหวัด สมุทรสาคร รถที่ใช้ ..... (หวังว่าคงเป็นคนๆเดียวกันกับที่มาโพสนะคับ ถ้าไม่ใช่ก้อขออภัยเจ้าของชื่อตัวจริงด้วยคับ)

ผู้ตอบกระทู้ โอ๊ต อันเดธ(โอ๊ตแอบติ๊ด)

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oat_undeath : 14-01-2011 เมื่อ 13:31
    ขายเสื้อผ้าเครื่องแต่งกายสไตล์วินเทจ คาวบอย-อินเดียน และรับสั่งทำเครื่องหนังงานhand made ลองแวะเข้าไปดูก่อนคับในfece book ตามลิงค์เลยคับ

https://www.facebook.com/vintagestyl.../photos_albums

Bookmarks