รบกวนพี่ๆ ช่วยชี้เป้า มาสด้า 800 1000 1400 อยากจะมีไว้ครอบครองสักคันครับ - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 34 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: รบกวนพี่ๆ ช่วยชี้เป้า มาสด้า 800 1000 1400 อยากจะมีไว้ครอบครองสักคันครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    วันนี้ไปไหนอีก คงโดนเนรเทศออกจากโรงงานแน่ๆค๊า
    ศุกร์ ไปหาอะไหล่
    เสาร์ ไปออกทริปขับมอเตอร์ไซร์
    อาทิตย์ นอนเฝ้าบอร์ด
    จันทร์ หาอะไหล่
    อังคาร ไปร้านเครื่องเสียง
    พุทธ ไปดูรถ+ขนอะไหล่
    ยังดีนะที่ทำงานอาทิตย์ละวัน นึกว่าทำครึ่งวันเสียอีก - -"

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ting2220 อ่านข้อความ
    ทำงานมาหลายปีแล้ว มีเงินเก็บอยู่นิดหน่อย อยากจะได้มาสด้าสักคันไว้ขับกันฝนครับ
    รบกวนพี่ๆ ช่วยชี้เป้าให้ด้วยครับ ผมอยู่พิษณุโลกครับ ขอบคุณพี่ๆ ชาวมาสด้าทุกคนครับ
    ลูบเป้าแทนได้ไหมค๊าาา

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

เมื่อตอนเย็นไปดูมาแล้วครับ (เชียงใหม่) ราคาถูกจริงแต่ผุมากไปหน่อย กลัวจะไม่ได้ขับก่อน คงจะต้องจอดในอู่สัก 3 เดือน (แย่แน่ๆเลย)
    เพราะตอนนี้อยากขับแล้วครับ เดี๋ยวค่อยๆ ดูไปเรื่อยๆ อยากได้ประมาณสีไม่สวยก็ได้ แต่ไม่ผุ อย่างอื่น ค่อยเป็นค่อยไป
    ขอบคุณสำหรับทุกความเห็น คงไม่นานน่าจะมี มาสด้า 1000 สักคัน ขอบคุณครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ting2220 อ่านข้อความ
    เมื่อตอนเย็นไปดูมาแล้วครับ (เชียงใหม่) ราคาถูกจริงแต่ผุมากไปหน่อย กลัวจะไม่ได้ขับก่อน คงจะต้องจอดในอู่สัก 3 เดือน (แย่แน่ๆเลย)
    เพราะตอนนี้อยากขับแล้วครับ เดี๋ยวค่อยๆ ดูไปเรื่อยๆ อยากได้ประมาณสีไม่สวยก็ได้ แต่ไม่ผุ อย่างอื่น ค่อยเป็นค่อยไป
    ขอบคุณสำหรับทุกความเห็น คงไม่นานน่าจะมี มาสด้า 1000 สักคัน ขอบคุณครับ
    ใจเย็นๆๆจร้า เดวก้อมีคู่คะ
    ปล.ถ้าเค้าเลือกเราและเราเลือกเค้า คู่กันแล้วมิแคล้วกันดอกจร้า

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ยอดเยี่ยมครับ ค่อยๆเป็นค่อยๆไป ไม่ต้องรีบครับ หาอ่านหาศึกษาไปก่อน รถจะต้องอยู่กับเราไปอีกนาน จะซื้อทั้งทีไม่ต้องตามกระแสครับ ค่อยๆดู...

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190

ผุเยอะหรอครับพี่ งั้นก็หาต่อไปครับใจเย็นๆๆอีน้องฟ้าผมตั้งแต่ได้มายั งขับไม่ถึง20กิโลเลยมั้ง
    ขับยังไม่แข็งเลย แล้วพรุ่งนี้จะไปเอาคาบูมอไซค์ไห้นะครับผู้จัดการ ส่วนไอ้ก้องฟ้าผมถ้าไม่มีไรผิดพลาดพรุ่งนี้สายๆๆเจ้า นายไหม่มันคงมารับไปอยู่รังสิตครับ ปิดฉากชีวิตไบเกอร์อย่างถาวร ใจหายครับ พี่ติ่งผมนั่งพิมไปร้องไห้ไปครับจริงๆเสียดาย5คันแล้ วกับเอสอาร์
    อดอยากมาก็เพราะมัน555ทำใจไม่ได้ครับ แต่ก็อย่างที่ผู้จัดการบอกผมครั้งกระโน้นอะไรที่เราไ ม่มีเวลาไช้มันก็ควรไห้คนที่รักจริงๆเค้าดูแลต่อครับ เงินผมจะไห้แม่ครับยืมเค้ามาไช้มากแล้ว(แทบทุกเดือน) ที่สำคัญส่วนนึงจะเอาไปบูรณะอีน้องฟ้าไห้สมบูรณ์ครับ วันนี้ผมกลับห้องเร้วหน่อยมานั่งทำใจครับนั่งกอดนั่ง คลำ.......เฮ่ออออออออออ
    วันอังคารผู้จัดการกลับมาแล้วผมคงลงเวรเช้าแล้วแหละม าสอนผมขับรถด้วยนะ

เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    ผุเยอะหรอครับพี่ งั้นก็หาต่อไปครับใจเย็นๆๆอีน้องฟ้าผมตั้งแต่ได้มายั งขับไม่ถึง20กิโลเลยมั้ง
    ขับยังไม่แข็งเลย แล้วพรุ่งนี้จะไปเอาคาบูมอไซค์ไห้นะครับผู้จัดการ ส่วนไอ้ก้องฟ้าผมถ้าไม่มีไรผิดพลาดพรุ่งนี้สายๆๆเจ้า นายไหม่มันคงมารับไปอยู่รังสิตครับ ปิดฉากชีวิตไบเกอร์อย่างถาวร ใจหายครับ พี่ติ่งผมนั่งพิมไปร้องไห้ไปครับจริงๆเสียดาย5คันแล้ วกับเอสอาร์
    อดอยากมาก็เพราะมัน555ทำใจไม่ได้ครับ แต่ก็อย่างที่ผู้จัดการบอกผมครั้งกระโน้นอะไรที่เราไ ม่มีเวลาไช้มันก็ควรไห้คนที่รักจริงๆเค้าดูแลต่อครับ เงินผมจะไห้แม่ครับยืมเค้ามาไช้มากแล้ว(แทบทุกเดือน) ที่สำคัญส่วนนึงจะเอาไปบูรณะอีน้องฟ้าไห้สมบูรณ์ครับ วันนี้ผมกลับห้องเร้วหน่อยมานั่งทำใจครับนั่งกอดนั่ง คลำ.......เฮ่ออออออออออ
    วันอังคารผู้จัดการกลับมาแล้วผมคงลงเวรเช้าแล้วแหละม าสอนผมขับรถด้วยนะ

ทำความเข้าใจแล้วก็รู้ว่าท่านบอยมีชีวิตเป็น"ไบเกอร์ "จริงๆ ส่วนผมเคยใกล้เคียงสุดแค่ "รถถีบเน้อ" คือปั่นอวดสาวๆแถวบ้านเวลาแม่ให้ไปจ่ายตลาดครับ - -" เขียนให้เป็นปรัชญาก็คือ ถ้าเราไม่จากมัน มันก็จากเราไปอยู่ดี แต่จะไปอยู่กับใครนั้นมันก็ย่อมเป็นคนที่เราเลือกสรร ค์มาแล้วหละ วันนี้ท่านบอยกำลังจะก้าวพ้นคนหนึ่งที่ท่านบอยเคยเป็ น กำลังจะเข้ามาสู่สังคมอีกแบบหนึ่ง กำลังจะมีชีวิตที่สมบูรณ์ยิ่งขึ้นไปอีก ผมคิดว่า เรื่องราวของรถสองล้อมันเป็นตำนานเก็บไว้ให้ท่านบอยเ ล่าให้ลูกหลานฟังจะดีกว่า

ที่มาสด้ามีสหายมากมายที่ก้าวพ้นอดีตมาแล้วทั้งนั้น. ..ทุกคนมาสร้างเรื่องราวใหม่ๆที่นี่ ยินดีต้อนรับท่านและท่านผู้จัดการอีกครั้งครับ

ปล. ถ้ายังไม่หยุดร้องไห้ มีหน้าอกของเจ๊ปุ๊อุ่นๆไว้ซุก มีหัวไหล่ของพี่ๆทุกท่านไว้แนบอิง สหายมาสด้าไม่เหงาครับ.....

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ครับ..ใจเย็นเป็นต่อ...!!!! อย่าให้อารมย์ความรู้สึกว่า"ต้องได้เดี๋ยวนี้" "ต้องเอาตอนนี้" มามีอำนาจและบดบังความคิด
    ถูกที่สุดแล้วครับ ท่านมีโจทย์ มีทิศทาง และมีธง เป็นของของตนเอง.... รื่นเริงและสดใส ตลอดการเดินทางครับ.........

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ทำความเข้าใจแล้วก็รู้ว่าท่านบอยมีชีวิตเป็น"ไบเกอร์ "จริงๆ ส่วนผมเคยใกล้เคียงสุดแค่ "รถถีบเน้อ" คือปั่นอวดสาวๆแถวบ้านเวลาแม่ให้ไปจ่ายตลาดครับ - -" เขียนให้เป็นปรัชญาก็คือ ถ้าเราไม่จากมัน มันก็จากเราไปอยู่ดี แต่จะไปอยู่กับใครนั้นมันก็ย่อมเป็นคนที่เราเลือกสรร ค์มาแล้วหละ วันนี้ท่านบอยกำลังจะก้าวพ้นคนหนึ่งที่ท่านบอยเคยเป็ น กำลังจะเข้ามาสู่สังคมอีกแบบหนึ่ง กำลังจะมีชีวิตที่สมบูรณ์ยิ่งขึ้นไปอีก ผมคิดว่า เรื่องราวของรถสองล้อมันเป็นตำนานเก็บไว้ให้ท่านบอยเ ล่าให้ลูกหลานฟังจะดีกว่า

ที่มาสด้ามีสหายมากมายที่ก้าวพ้นอดีตมาแล้วทั้งนั้น. ..ทุกคนมาสร้างเรื่องราวใหม่ๆที่นี่ ยินดีต้อนรับท่านและท่านผู้จัดการอีกครั้งครับ

ปล. ถ้ายังไม่หยุดร้องไห้ มีหน้าอกของเจ๊ปุ๊อุ่นๆไว้ซุก มีหัวไหล่ของพี่ๆทุกท่านไว้แนบอิง สหายมาสด้าไม่เหงาครับ.....
    ครับท่านแม่ทัพ

พยายามลืมอดีตเพื่ออนาคตที่สดใสครับเริ่มไหม่ครับ
    แต่ก็อย่างว่าแหละครับผมเติบโตมากับ2ล้อ มันลืมยากนิดนึงนะครับ

แค่คิดทีไรใจหายแว๊บทุกที....

อกเจ็ปุ๊ใจยิ่งหายยยยยยยยยยแว๊บบบบบบบบบบเสียวสันหลั งวาบบบบบบบบบ
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Senior Member rczero's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แถวพระราม 2 มี คันนึง 1400 สีเขียว ราคาไม่น่าเกิน 5 หมื่นนะ
    บก.มีมี่ AUDIO MAX & CAR MAGAZINE

CAR AUDIO SHOW POW CLUB

เครื่อง 1,400 มันแรงไม่เท่าไหร่ แต่อาศัย เครื่องเสียงดัง ว้อย...

" ความแรงสเต็ป เบบี้ แต่ความเซ็กซี่ สเต็ป ซุปตาร์ "

Installation By Ball Technic Sound Rama II

illusion audio

VOLZ SUB WOOFER

MOVE CAR ENTERTAIN

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

ขอบคุณทุกท่าน วันนี้จะไปดูอีก 2 คัน แล้วจะมาแจ้งครับ ตอนนี้อยู่เชียงใหม่ครับ (ฝนตกแต่เช้าเลย) แย่จังไม่รู้จะได้ลองรถแรงหรือเปล่า
    ค่อยๆ ดูไป เดี่ยวถ้าได้รถแล้วจะไปเที่ยวบางแค ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ting2220 : 06-08-2010 เมื่อ 14:42

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ

พยายามลืมอดีตเพื่ออนาคตที่สดใสครับเริ่มไหม่ครับ
    แต่ก็อย่างว่าแหละครับผมเติบโตมากับ2ล้อ มันลืมยากนิดนึงนะครับ

อกเจ็ปุ๊ใจยิ่งหายยยยยยยยยยแว๊บบบบบบบบบบเสียวสันหลั งวาบบบบบบบบบ
    ขอบคุณทุกท่าน วันนี้จะไปดูอีก 2 คัน แล้วจะมาแจ้งครับ ตอนนี้อยู่เชียงใหม่ครับ (ฝนตกแต่เช้าเลย) แย่จังไม่รู้จะได้ลองรถแรงหรือเปล่า
    ค่อยๆ ดูไป เดี่ยวถ้าได้รถแล้วจะไปเที่ยวบางแค ครับ
    ผมชอบสองแควครับ ไปหลับไปนอนแล้วแอบหลงรักเมืองนี้ครับ คงได้ไปเยี่ยมท่านทั้งสองแน่นอนครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมชอบสองแควครับ ไปหลับไปนอนแล้วแอบหลงรักเมืองนี้ครับ คงได้ไปเยี่ยมท่านทั้งสองแน่นอนครับ
    รบกวนช่วยบอกหน่อยได้มัยครับ.ว่าชอบอะไรที่.เมืองสอง แคว

อย่าเผลอน๊าาาา

เดี่ยว E เจ๊จะจับยกล้อ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    รบกวนช่วยบอกหน่อยได้มัยครับ.ว่าชอบอะไรที่.เมืองสอง แคว
    ชอบสาวมน.ครับ - -
    มีชีวิตเป็นดั่งความฝันที่เมืองนี้ครับ....

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 34 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks