อยากเตือนชาว px ครับ

ชื่อกระทู้: อยากเตือนชาว px ครับ

เวสป้า พีเอ็ก๑๕๐'s Avatar
    สถานที่
    อุดรธานีสกูตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากเตือนชาว px ครับ

สำหรับทุกท่านที่ขับรถอินวอย ระวัง สรรพษามิตรหน่อยนะครับ เนื่องจากที่อุดรโดนจับแล้วครับ
    087-6666-407 joe

Member Club GS's Avatar
    สถานที่
    มะม่วงล้อม
    ขอบคุณ
    0

แล้วโดนไปคนละเท่าไหร่ครับ
    สิ่งใดที่ลูกผู้ชายชอบ..........อย่าบอกเมีย

☮ Birtpop- rock'n roℓℓs☮ teng666's Avatar
    สถานที่
    นักบิดอิสระ
    ขอบคุณ
    0

Wink

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เวสป้า พีเอ็ก๑๕๐ อ่านข้อความ
    สำหรับทุกท่านที่ขับรถอินวอย ระวัง สรรพษามิตรหน่อยนะครับ เนื่องจากที่อุดรโดนจับแล้วครับ

ได้ยินแว้วๆแสดงว่าชัวร์

ทางอ.บ้านไผ่ ก็โดนแล้วคับ พ่อใหญ่โจ้ แต่เป็นพวก4สูบอะ เวสป้าไม่มี

คลิปทำเองPX & T5วิ่งเล่นๆhttp://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=521014[/RIGHT]

T5 อีกมากมายให้เว็บนี้คับ http://www.squaretails.vespat5.co.uk/

Junior Member dingdong's Avatar
    สถานที่
    Ayutthaya project scooter ll
    ขอบคุณ
    0

ชลบุรี ศรีราชาก็ลงครับ
    มีหนังสือมาเลย ดูรุ่น
    เลขเครื่อง โครงหมดเลย
    โดนกัไปหลายแล้วครับ

Senior Member avespaMODs's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เชียง ใหม่ ก็ มาแล้ว ครับ

ขอบคุณมากครับ ต้องระวังแล้วช่วงนี้ ^^~

ธนาคารกรุงเทพ สาขาขลุง ชื่อบัญชี นายจิรัฐติ์ เจริญศรีสุข

เลขที่บัญชี 380-0-42954-4

LINE ID: taluengz

คลิ๊ก >>>facebook<<< คลิ๊ก

Tel: 081-1007732 ต้อ

Senior Member imnoname101's Avatar
    สถานที่
    บ้านเวสป้า&อู่ช่างเต้ หน้ารูฟ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dingdong อ่านข้อความ
    ชลบุรี ศรีราชาก็ลงครับ
    มีหนังสือมาเลย ดูรุ่น
    เลขเครื่อง โครงหมดเลย
    โดนกัไปหลายแล้วครับ
    รถผมเองคับกะเพื่อนอีกคันมายกถึงบ้านเลย ฟ่าจะเอาออกได้10วันคับ โดนไปคันละ 5000(ใช้เส้นเอาออกนะคับ)
    ปอเปี๊ยะสด สดตลอด/facebook

เลขบัญชี 3392668749 ธนาคารทหารไทย

ชื่อบัญชี นายวรภพ ไหมสุวรรณ

โทรศัพท์ : 0840997552 ปอเปี๊ยะ

Member tingSURIN's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สุรินทร์ ก็ มาเรื่อยๆครับ ต้องเอาไว้ในห้องเลยทีเดียว

ลาบหมู...อีกแล้ว ลาบหมู...อีกแล้ว's Avatar
    สถานที่
    udonthani scooter club.
    ขอบคุณ
    0

กรมสรรพสามิต ยังอยู่นะครับ

ยังไม่หนีไปไหน...ยังตามล่ารถเวสป้ากันอยู่

อยากให้เพื่อน ๆ ทุกท่าน โปรดระมัดระวังในการขับขี่ด้วย

ถ้าจะให้ดี...ไปเสียภาษีซะให้เรียบร้อยครับ...จะได้ส บาย

ไม่ต้องระแวงครับ...จบ ๆ กันเลย

มีข้อสงสัยอย่างไร...หลังไมค์ผมได้ครับ...

"ถ้ารถมันติดแล้ว...ยังงัย มันก็ไม่ดับ
    แต่ถ้ารถมันดับแล้ว...ยังงัยมันก็ไม่ติด"
    - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
    "ถึงขับรถเทพ คนขับเหรี้ย...ยังงัยก็เหรี้ยเหมือนเดิม"

"อ้อน ลาบหมู"

สนใจติดต่อ [email protected]

Senior Member PX RIDER's Avatar
    สถานที่
    Parman~PX CLUB~MisZile
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ลาบหมู...อีกแล้ว อ่านข้อความ

ยังไม่หนีไปไหน...ยังตามล่ารถเวสป้ากันอยู่

อยากให้เพื่อน ๆ ทุกท่าน โปรดระมัดระวังในการขับขี่ด้วย

ถ้าจะให้ดี...ไปเสียภาษีซะให้เรียบร้อยครับ...จะได้ส บาย

ไม่ต้องระแวงครับ...จบ ๆ กันเลย

มีข้อสงสัยอย่างไร...หลังไมค์ผมได้ครับ...
    ว้าวเท่ห์จังพี่คนนี้ ยังกะดีเจแน่ะ..มีหลังไมค์ด้วย..

ว่าแต่ช่วงนี้ขาดส่งนะชะ ของขาด...พี่อ้อน!!!
    concept : รายได้ต่ำ รสนิยมสูง รัศมีการท่องเที่ยวไกล ใช่เลย!!::

Junior Member unpuck's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พี่ครับ รถไม่มีเอกสารอะไรเลย ไปเสียภาษียังใงหรอครับ..ขอบคุณที่ตอบครับ

Senior Member armzapp009's Avatar
    สถานที่
    ALONE Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

ที่พิษณุโลกยังไม่มีจับเวสป้าครับ แต่พวก 4สูบเพื่อนผมโดนไปล่ะ

เห็นบอกว่านั่งกินเหล้าอยู่หน้าบ้านดีๆมายกเฉยเลย งง ไป . .

โดนไป 3 หมื่นอ่าครับ ..

ลาบหมู...อีกแล้ว ลาบหมู...อีกแล้ว's Avatar
    สถานที่
    udonthani scooter club.
    ขอบคุณ
    0

คือมันเป็นอย่างนี้ครับ...
    กรมสรรพสามิต ต้องการเก็บภาษีรถที่นำเข้าจากนอกราชอาณาจักร
    1ในนั้นก็มี vespa รวมอยู่ด้วย
    ถามว่า...แล้วรถไทยที่No-Bookหล่ะ
    เค้าก็เหมาไปเลยว่า เป็นรถที่ไม่มีหลักฐานเพื่อแสดงยืนยันว่า...วิ่งอยู่ ในประเทศไทย
    เค้าก็เลยเรียกเก็บหมดครับ
    เข้าเรื่องกันเลยนะครับ...
    สำหรับตอนนี้...vespa ของท่านใดที่ไม่มีทะเีบียน
    ก็จงทำเรื่องเสียภาษีสรรพสามิตซะ
    โดยไม่ต้องมีหลักฐานใด ๆ ทั้งสิ้น
    แต่ต้องจดเลขเครื่อง และเลขตัวถัง ที่ถูกต้อง ไปให้เรียบร้อยครับ
    ในอัตรา่ค่าชำระ 150cc รวมเสร็จสรรพทั้งสิ้น 5,022 บาท (ห้าพันยี่สองบาทถ้วน) ครับ
    ไม่จำเป็นต้องให้ใครไปชำระให้ ไปเองเลยครับ ไม่โดนหลอกกินเงินค่าบริการด้วยครับ
    ทางกรมสรรพสามิตมีหน่วยปราบปรามตามล่ารถเหล่านี้อยู่ ครับ
    หากเค้ารู้แหล่งที่ตั้ง ที่จอด ที่ซ่อน...เค้ามีหมายอายัด ยึด ได้ทันทีครับ

จึงแจ้งมาเพื่อทราบ

อ้อน ลาบหมู (รายงาน)

ปล. หากท่านใดมีข้อสงสัยโปรดติดต่อโดยตรงที่ 089-7109998 ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ลาบหมู...อีกแล้ว : 11-12-2010 เมื่อ 15:17

"ถ้ารถมันติดแล้ว...ยังงัย มันก็ไม่ดับ
    แต่ถ้ารถมันดับแล้ว...ยังงัยมันก็ไม่ติด"
    - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
    "ถึงขับรถเทพ คนขับเหรี้ย...ยังงัยก็เหรี้ยเหมือนเดิม"

"อ้อน ลาบหมู"

สนใจติดต่อ [email protected]

Senior Member Immortal_rock's Avatar
    สถานที่
    Px Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ลาบหมู...อีกแล้ว อ่านข้อความ
    คือมันเป็นอย่างนี้ครับ...
    กรมสรรพสามิต ต้องการเก็บภาษีรถที่นำเข้าจากนอกราชอาณาจักร
    1ในนั้นก็มี vespa รวมอยู่ด้วย
    ถามว่า...แล้วรถไทยที่No-Bookหล่ะ
    เค้าก็เหมาไปเลยว่า เป็นรถที่ไม่มีหลักฐานเพื่อแสดงยืนยันว่า...วิ่งอยู่ ในประเทศไทย
    เค้าก็เลยเรียกเก็บหมดครับ
    เข้าเรื่องกันเลยนะครับ...
    สำหรับตอนนี้...vespa ของท่านใดที่ไม่มีทะเีบียน
    ก็จงทำเรื่องเสียภาษีสรรพสามิตซะ
    โดยไม่ต้องมีหลักฐานใด ๆ ทั้งสิ้น
    แต่ต้องจดเลขเครื่อง และเลขตัวถัง ที่ถูกต้อง ไปให้เรียบร้อยครับ
    ในอัตรา่ค่าชำระ 150cc รวมเสร็จสรรพทั้งสิ้น 5,022 บาท (ห้าพันยี่สองบาทถ้วน) ครับ
    ไม่จำเป็นต้องให้ใครไปชำระให้ ไปเองเลยครับ ไม่โดนหลอกกินเงินค่าบริการด้วยครับ
    ทางกรมสรรพสามิตมีหน่วยปราบปรามตามล่ารถเหล่านี้อยู่ ครับ
    หากเค้ารู้แหล่งที่ตั้ง ที่จอด ที่ซ่อน...เค้ามีหมายอายัด ยึด ได้ทันทีครับ

จึงแจ้งมาเพื่อทราบ

ปล. หากท่านใดมีข้อสงสัยโปรดติดต่อโดยตรงที่ 089-7109998 ครับ

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ปล. หากท่านใดมีข้อสงสัยโปรดติดต่อโดยตรงที่ 089-7109998 ครับ[/COLOR][/B]
    ถ้าอยากมีเรื่อง โทรไปหาได้ปะ อยากมีเรื่องกับคนขายลาบ อยากรู้บังตอจะคมมั๊ย 555+++

Bookmarks