Hbd undeath

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: Hbd undeath

oat_undeath's Avatar
    สถานที่
    อันเดธ
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up Hbd undeath

ดีใจคับที่ได้เป็นส่วนหนึ่งและยังอยากอยู่ตรงนี้ไปเร ื่อยๆกลุ่มใครๆก้อรักคับ
    ขายเสื้อผ้าเครื่องแต่งกายสไตล์วินเทจ คาวบอย-อินเดียน และรับสั่งทำเครื่องหนังงานhand made ลองแวะเข้าไปดูก่อนคับในfece book ตามลิงค์เลยคับ

https://www.facebook.com/vintagestyl.../photos_albums

ระดับเทพ โกอินเตอร์ โทจิคุง's Avatar
    สถานที่
    อันเดธ คลาสสิคไบค์
    ขอบคุณ
    0

สุขสันต์วันเกิดกลุ่ม"Undeath" และขอให้ชาวอันเดธทุกท่านจงมีแต่ความสุขตลอดไป ส่วนใครที่มันคิดทำลายก็ขอให้มันแห้งตายไปในถุงยางที เราถอดทิ้งแล้ว!

6ขวบแล้ว ถ้าเป็นคนก็กำลังเรียนป.1แล้ว!! ผ่านอะไรมาเยอะ! ถูกสรรเสริญและโดนทำลายผ่านร้อนหนาวมาอย่างสาสมใจ เราผ่านมาแล้ว และจะยังคงดำเนินเดินทางต่อไป....

และพวกเราได้พิสูจน์ให้วงการได้รับรู้แล้วว่ารถอะไรก ็เดินทางไปด้วยกันได้เสมอไม่ว่ารถเล็กหรือรถใหญ่ จะยุ่นหรือฝรั่ง เราชาวUndeathเดินทางด้วยใจใม่ใช่ที่cc. เราไม่แบ่งแยกใคร แต่ใครอย่ามาแบ่งแยกเรา!!

และพี่ๆก็ของให้น้องโอ๊ดมีความสุขในวันคล้ายกับวันเก ิดของน้องเช่นกันครับ

ส่วนน้องๆที่ยังไม่ได้อาร์มอย่าน้อยใจเราอาจจะรู้จัก กันยังไม่พอ หรือยังไม่เป็นที่รู้จักของพวกรุ่นที่โตกว่าหรือเดิน ทางด้วยกันน้อยเกินไป สักวันมันต้องเป็นวันของท่าน "พี่ต่อsrมาก่อนพวกคุณหลายปีนักเพิ่งได้อาร์มเมืองาน เร็กเก้ชะอำ ไม่เคยบ่นซักคำ" แบบนี้แหละที่ผมต้องการ อันเดธไม่ได้สร้างในวันเดียวทุกอย่างมันต้องมีเวลาขอ งมัน.

ส่วนคนรุ่นเก่า ตอนนี้พวกท่านทำดีที่สุดแล้ว ผมขอบคุณพวกท่านทุกคน และขอให้พวกท่านทุกคนจงเป็นแบบนี้ตลอดไป
    "ผมรักพวกคุณ"

Thank U. coolพัท อันเดธ
    cool
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย โทจิคุง : 07-08-2010 เมื่อ 16:35

Member ยูอิจัง's Avatar
    สถานที่
    ( สังกัด PAT UNDEATH ) อิอิ
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

ขอให้ พี่น้อง UNDEATHมีความสุขทุกคนน้ะค้ะ ..

Junior Member AD 1986's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โทจิคุง อ่านข้อความ

สุขสันต์วันเกิดกลุ่ม"Undeath" และขอให้ชาวอันเดธทุกท่านจงมีแต่ความสุขตลอดไป ส่วนใครที่มันคิดทำลายก็ขอให้มันแห้งตายไปในถุงยางที ถอดเราทิ้งแล้ว!

6ขวบแล้ว ถ้าเป็นคนก็กำลังเรียนป.1แล้ว!! ผ่านอะไรมาเยอะ! ถูกสรรเสริญและโดนทำลายผ่านร้อนหนาวมาอย่างสาสมใจ เราผ่านมาแล้ว และจะยังคงดำเนินเดินทางต่อไป....

และพวกเราได้พิสูจน์ให้วงการได้รับรู้แล้วว่ารถอะไรก ็เดินทางไปด้วยกันได้เสมอไม่ว่ารถเล็กหรือรถใหญ่ จะยุ่นหรือฝรั่ง เราชาวUndeathเดินทางด้วยใจใม่ใช่ที่cc. เราไม่แบ่งแยกใคร แต่ใครอย่ามาแบ่งแยกเรา!!

และพี่ๆก็ของให้น้องโอ๊ดมีความสุขในวันคล้ายกับวันเก ิดของน้องเช่นกันครับ

ส่วนน้องๆที่ยังไม่ได้อาร์มอย่าน้อยใจเราอาจจะรู้จัก กันยังไม่พอ หรือยังไม่เป็นที่รู้จักของพวกรุ่นที่โตกว่าหรือเดิน ทางด้วยกันน้อยเกินไป สักวันมันต้องเป็นวันของท่าน "พี่ต่อsrมาก่อนพวกคุณหลายปีนักเพิ่งได้อาร์มเมืองาน เร็กเก้ชะอำ ไม่เคยบนซักคำ" แบบนี้แหละที่ผมต้องการ อันเดธไม่ได้สร้างในวันเดียวทุกอย่างมันต้องมีเวลาขอ งมัน.

ส่วนคนรุ่นเก่า ตอนนี้พวกท่านทำดีที่สุดแล้ว ผมขอบคุณพวกท่านทุกคน และขอให้พวกท่านทุกคนจงเป็นแบบนี้ตลอดไป

Thank U. coolพัท อันเดธcool

ซึ้งใจมากครับพี่ ขอบคุณพี่จริงๆที่ทำให้พวกเรารู้ว่ามิตรภาพที่แท้จริ งมันเป็นอย่างไร.....กาลเวลากำลังจะย้อนกลับมาสู่จุดที่มันเคยเป็นอยู่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AD 1986 : 07-08-2010 เมื่อ 14:37

Senior Member ammo11's Avatar
    สถานที่
    อันเดธ สิน่ะ
    ขอบคุณ
    0

ขอให้มีเหล้าเบียร์กินคู่กับกลุ่มเราไปตลอดกาลครับ
    มีไม่มีไม่ต้อง (มา) ครับ 555+
    HBD . Undeath Forever
    แวะเยียมชมบอร์ดกลุ่ม UNDEATH CLASSIC BIKE Click http://www.thaiscooter.com/club/undeath
    http://twitter.com/ammodamnlife
    Facebook :: ammodamnlife

Senior Member แจ๊คอ้วน's Avatar
    สถานที่
    UNDEATH
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โทจิคุง อ่านข้อความ

สุขสันต์วันเกิดกลุ่ม"Undeath" และขอให้ชาวอันเดธทุกท่านจงมีแต่ความสุขตลอดไป ส่วนใครที่มันคิดทำลายก็ขอให้มันแห้งตายไปในถุงยางที เราถอดทิ้งแล้ว!

ส่วนน้องๆที่ยังไม่ได้อาร์มอย่าน้อยใจเราอาจจะรู้จัก กันยังไม่พอ หรือยังไม่เป็นที่รู้จักของพวกรุ่นที่โตกว่าหรือเดิน ทางด้วยกันน้อยเกินไป สักวันมันต้องเป็นวันของท่าน "พี่ต่อsrมาก่อนพวกคุณหลายปีนักเพิ่งได้อาร์มเมืองาน เร็กเก้ชะอำ ไม่เคยบ่นซักคำ" แบบนี้แหละที่ผมต้องการ อันเดธไม่ได้สร้างในวันเดียวทุกอย่างมันต้องมีเวลาขอ งมัน.

Thank U. coolพัท อันเดธ
    cool

HBD UN DEATH

ซึ้งมากๆๆๆครับ
    ผมดีใจมากที่ได้มารู้จักกับเพื่อนๆๆ พี่ๆๆๆและน้องๆๆๆ ชาวอันเดธทุกท่าน
    สิ่งไหนที่ผมได้้ทำพลาดไปต้องขออภัยไว้ณที่นี้ด้วยคร ับ
    และขอให้้พวกเราชาวอันเดธทุกท่านจงมีแต่ความสุขความเ จริญและอยู่คู่สังคมไทย

</noscript>

Member ขุนพลปิ่นเกล้า's Avatar
    สถานที่
    UNDEATH CLASSIC BIKE
    ขอบคุณ
    0

อันเดธจงเจริญ

tor+OOB

Junior Member opleplai's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Undeath ก้าวต่อไปไม่หยุดยั้ง Name:  smiley-transport016.gif
Views: 113
Size:  7.0 KB
    Opleplai

oat_undeath's Avatar
    สถานที่
    อันเดธ
    ขอบคุณ
    0

ถ้าคุมอารมณ์ไม่ได้...สุดท้ายก็มีแต่เสียใจ
    ขณะที่ชายคนหนึ่งกำลังขัดล้างรถอย่างขะมักเขม้น
    ลูกชายวัย 4 ขวบ ก้มลงเก็บก้อนหินขึ้นมา
    แล้วบรรจงขูดขีดไปบนด้านข้างของตัวรถ

พักใหญ่ต่อมา...
    เมื่อพ่อได้ยินเสียงครูดของหิน
    ก็เกิดความฉุนเฉียว โกรธเป็นฟืนเป็นไฟ
    เขากระชากมือลูกมา
    ตีลงบนมือน้อย ๆ นับครั้งไม่ถ้วน
    โดยไม่ทันนึกว่าตนได้ถือประแจอยู่ในมือ

ณ โรงพยาบาล..
    นิ้วลูกชายถูกตัดออก4นิ้ว เพราะกระดูกแตก
    จนหมอไม่สามารถเชื่อมต่อได้

ขณะที่พ่อเข้ามาดูลูกในห้อง
    ลูกมองพ่อด้วยสายตาปวดร้าว
    แล้วถามพ่อว่า ...
    "
    เมื่อไร นิ้วหนูจึงจะงอกเหมือนเดิม ? "

คำถามนั้น...
    เหมือนคมมีดกรีดลึกลงไปในหัวใจผู้เป็นพ่อ
    เขารู้สึกละอายใจ รู้สึกผิด
    และเสียใจในการกระทำตนอย่างไม่อาจให้อภัย

เขาจึงกลับไปที่รถ
    เตะมันสุดแรงเกิดโดยไม่ยั้งจนเหนื่อยหอบ
    แล้วทรุดตัวลงนั่งข้างรถอย่างเศร้าใจ
    สายตาพลันเหลือบไปเห็นรอยขูดขีด

เขาเบิกตากว้าง !
    จ้องมองคำว่า "รักพ่อ"

น้ำใส ๆ เริ่มเอ่อ แล้วไหลอาบแก้ม
    เขาเอามือปิดหน้า
    ร้องไห้สะอึกสะอื้นราวกับใจจะขาด

รุ่งขึ้น...
    ชายคนนั้นได้ฆ่าตัวตาย
    อารมณ์โกรธ มีโทษมหันต์

ปัญหาของโลกในทุกวันนี้

คือ
    คนบางคน...
    รักรถ หวงรถ หรือสิ่งของอื่น
    ยิ่งกว่ารักและห่วงใยลูก
    หรือ เพื่อนมนุษย์ด้วยกัน

จำไว้เสมอว่า
    สิ่งของมีไว้ ให้ใช้
    และ
    คนมีไว้ ให้รัก
    ขายเสื้อผ้าเครื่องแต่งกายสไตล์วินเทจ คาวบอย-อินเดียน และรับสั่งทำเครื่องหนังงานhand made ลองแวะเข้าไปดูก่อนคับในfece book ตามลิงค์เลยคับ

https://www.facebook.com/vintagestyl.../photos_albums

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ขอให้อันเดธมีเป้าหมายที่ยิ่งใหญ่
    ถึงผมจะเป็นเด็กใหม่ แต่ก็มีความสุขดี ที่ได้อยู่กับ อันเดธ
    ใจ ของ ผม จะรัก คลาสสิค และอันเดธ ตลอดไป

CB-550 Four 1975 maybkd21's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอให้ พี่ๆๆ Undeath สุขภาพแข็งแรง แฟนสวย ร่ำรวยตลอดปี

HBDจ้า
    CB-550 Four

Senior Member batmosman's Avatar
    สถานที่
    UnDEatH ClaSsiC biKe
    ขอบคุณ
    0

6 ขวบแล้ว มีความสุขมากๆ ที่อยู่กลุ่มนี้ มีทั้งฮา ทั้งเมา

ขอให้อันเดธ จงเจริญสุดๆๆๆ ฮูอ่า!!!

Senior Member
    สถานที่
    THE SPARTAN'S
    ขอบคุณ
    0

ขอให้รวยๆ....สวยๆ....หล่อๆ
    เดินทางพันลี้

คบเพื่อนรู้ใจ

กินเหล้าหมื่นไห

ไม่มีเมา..

Junior Member ฮิปปี้70's Avatar
    สถานที่
    ๊UCB
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

UnDeath I love every breath.

I love everything in UnDeath.

Senior Member yomost's Avatar
    สถานที่
    UNDEATH CLASSIC BIKE
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ...

ขอให้พี่น้อง UNDEATH ทุก ท่าน มี ความ สุข ครับ หล่อ ๆ รวย ๆ เฮง ๆ

6 ขวบ และ อิอิ
    SR IS VERY BEST em95

Bookmarks