# # # # # (ชุดแต่ง)ยางขอบขาวมีผลต่อแก้มยางรถยนต์จิงหรือไม่? # # # # - หน้า 3

ชื่อกระทู้: # # # # # (ชุดแต่ง)ยางขอบขาวมีผลต่อแก้มยางรถยนต์จิงหรือไม่? # # # #

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rczero อ่านข้อความ
    เคยมีคนขายแจ้งมาว่าใช้ ขี้หมา แอร์ มาแปะ ไว้ด้านใน

แต่ก็ไม่รู้ว่า จะช่วยได้มากน้อยแค่ไหน นะคับ
    ขี้หมา แอร์ ผมว่ายังมีความยืดหยุ่นอยู่นะครับ..บก ยางขอบขาวเป็นยางแข็ง ส่วนล้อขณะขับเคลื่อนก็จะยืดหยุ่นตลอด แต่คิดครับว่าน่าจะช่วยลดการสึกหรอของยางได้บ้าง ผมกำลังหาอะไรที่มันช่วยลดการเสียดทานอยู่ครับ....คิ ดได้ครับแต่ยังได้ลอง55555
    ถ้าไม่ได้ผลเป็นที่น่าพอใจ ....เราจะเปิดตลาดซื้อหุ้นกันครับ5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TOOK_14 : 16-08-2010 เมื่อ 16:20

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    ขี้หมา แอร์ ผมว่ายังมีความยืดหยุ่นอยู่นะครับ..บก ยางขอบขาวเป็นยางแข็ง ส่วนล้อขณะขับเคลื่อนก็จะยืดหยุ่นตลอด แต่คิดครับว่าน่าจะช่วยลดการสึกหรอของยางได้บ้าง ผมกำลังหาอะไรที่มันช่วยลดการเสียดทานอยู่ครับ....คิ ดได้ครับแต่ยังได้ลอง55555
    ถ้าไม่ได้ผลเป็นที่น่าพอใจ ....เราจะเปิดตลาดซื้อหุ้นกันครับ5555
    ห้าห้าห้า ขี้หมาแอร์ ผมเคยหัวเราะคนที่แนะนำให้ผมหาขี้หมาแอร์มาอุดรถผม ท่านเชื่อมั้ยครับว่าผมปฎิเสธสิ่งนี้ เข๊อะ...จะเอาขี้หมาแอร์มาติดป้าแดงไม่มีทางหรอก

มาดูป้าแดงตอนนี้ดิ......ขี้หมาแอร์ติดเต็มเยย....อิ อิ กลืนน้ำลายเลยตู ห้าห้าห้า

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

ขอแจมด้วยตนครับผมพอมีวิธีแนะนำใช่ได้ปล่าววิจารณ์ได ้จ้า
    1. ถอดล้อพร้อมเอายางออกจากกระทะด้วย
    2. ทำความสะอาดขอบยาง
    3. ใช้กาวa520สำหรับใช้ทายางหุ้มฉนวนท่อแอร์ที่ความelas ticสูงทารอบๆขอบยางทิ้งให้แห้งสักพักแล้วเอายางขอบขา ววางทับลงไปกดหรือค่อยๆทุบรอบเพื่อให้ยางขอบขาวยืดติ ดกับขอบยางรถให้เนื้อเดียวกัน
    4.นำกระทะล้อมาใส่เติมลมประกอบเข้าประจำของแต่ละล้อข องท่านครับ
    5.การทำความสะอาดให้ผ้าชุบน้ำมันเครื่องเช็ดรอบๆยางข าว
    6.ผิดหรือถูกวิจารณ์หรือแนะนำเพิ่มเติมได้เลยครับ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wuttdy : 16-08-2010 เมื่อ 22:35

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    ขอแจมด้วยตนครับผมพอมีวิธีแนะนำใช่ได้ปล่าววิจารณ์ได ้จ้า
    1. ถอดล้อพร้อมเอายางออกจากกระทะด้วย
    2. ทำความสะอาดขอบยาง
    3. ใช้กาวa520สำหรับใช้ทายางหุ้มฉนวนท่อแอร์ที่ความelas ticสูงทารอบๆขอบยางทิ้งให้แห้งสักพักแล้วเอายางขอบขา ววางทับลงไปกดหรือค่อยๆทุบรอบเพื่อให้ยางขอบขาวยืดติ ดกับขอบยางรถให้เนื้อเดียวกัน
    4.นำกระทะล้อมาใส่เติมลมประกอบเข้าประจำของแต่ละล้อข องท่านครับ
    5.การทำความสะอาดให้ผ้าชุบน้ำมันเครื่องเช็ดรอบๆยางข าว
    6.ผิดหรือถูกวิจารณ์หรือแนะนำเพิ่มเติมได้เลยครับ
    แล้วหาซื้อได้ที่ใหนครับลูกเพ่......

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    แล้วหาซื้อได้ที่ใหนครับลูกเพ่......
    เห็นมีขายที่อะไรสักอย่างสักที่ครับที่ผ่านตาก้อwutt dy shopนะกิ้วกิ้ว
    ปล กาวยางA520จะมีขายที่ร้านขายอุปกรณ์ติดตั้งแอร์บ้านแ อร์โรงงานทั่วๆไปครับกระป๋องไม่ถึงร้อยบาทครับ

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

สรุป เคสนี้จบที่ขี้หมา ไช่อ๊ะป่าวค๊าบ
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    สรุป เคสนี้จบที่ขี้หมา ไช่อ๊ะป่าวค๊าบ
    . . . จบที่ . . . ยางขอบขาวเลยจร้า . . .

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    . . . จบที่ . . . ยางขอบขาวเลยจร้า . . .

อยากได้ครับ แต่อีgoodyearมันอึดมากๆครับ นอกจากแค่แหว่งตรงขอบ นอกนั้นยังปิ๊งอยู่เลยครับ 5555

Member ideaman's Avatar
    ขอบคุณ
    1

ถ้าพ่นสีเลย จะดีมั๊ยครับนี่ [b]

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ideaman อ่านข้อความ
    ถ้าพ่นสีเลย จะดีมั๊ยครับนี่ [b]
    ดีครับ มีคนทำเหมือนกันครับ แต่ยังไม่ทราบว่าผลที่ได้เป็นยัง ถ้าจัดทำแล้วมาแจ้งด้วยน่ะครับ อิ อิ

Member ideaman's Avatar
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    ดีครับ มีคนทำเหมือนกันครับ แต่ยังไม่ทราบว่าผลที่ได้เป็นยัง ถ้าจัดทำแล้วมาแจ้งด้วยน่ะครับ อิ อิ
    พ่นเสร็จแล้ว พ่นซิลิโคนเคลือบไว้น่าจะโอนะผมว่า..555ทำเสร็จก่อน. .เดวอาวมาให้ดูคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ideaman : 02-09-2010 เมื่อ 19:50

มีอีกวีธีครับ ใช้สีสกรีนยาง กระป๋องละ 200 กว่าบาท แต่ต้องค่อยๆใช้ฝีมือทาด้วยภู่กันปากแบนเบอรื 24 ให้น้ำหนักมือนิ่งๆสีจะได้ไม่เป็นคลื่นเสมอกันทาทับส ัก 2หนก็หนาแล้ว ใช้เวลาประมาณ 5 ชม.แห้งสนิทขับได้เลย ข้อดี....เนื้อยางยึดหยุ่นได้ดี ทนแรงเสียดสีผมเคยจอดแล้วขอบไปครูดกับฟุตบาทไม่หลุดค รับ แค่กินเนื้อยางไปนิดหน่อย กลับถึงบ้านมาล้างแฟ๊บทำความสะอาดเนื้อยางแล้ว เอาสีทาซ้ำใหม่ใช้ได้เลย ข้อสำคัญมันมีหลายสีด้วย ค่าสี 200 กว่า ค่าแปรง100 กว่าบาท จบข่าวหล่อขึ้นได้ภายใน 1 ชั่วโมง
    ดูรถผมได้เลยครับใช้มาปีนึงแล้ว
    BORN TO BE THE REGENT

ยนตรกรรมแห่งห้วงเวลา คืนกลับสู่ความเป็นตำนาน

TOYOTA HIACE RH16 commuter
    เปิดบ้านของเก่าเล่าความหลัง รื้อของเอามาขายใครถูกใจเอาไปเลย
    EARTH Antique&Collection Sam-Chuk>>>085-609-9332
    ไทยพาณิชย์ สาขาโลตัสสามชุก 401-327-938-3 ออมทรัพย์ ชื่่อบ/ช บดินทร์ สืบจาก
    ดี

13. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : toutoyou1 สำหรับกระทู้นี้ :

OhJoddd (08-08-2013)

Bookmarks