รถตามหาเจ้าของ ( เอามาแบ่งๆ กันเสพ ใครมีรถแบบโชคช่วย เชิญเอามาแจมครับ ) - หน้า 4

ชื่อกระทู้: รถตามหาเจ้าของ ( เอามาแบ่งๆ กันเสพ ใครมีรถแบบโชคช่วย เชิญเอามาแจมครับ )

nong&saab's Avatar
    สถานที่
    จักรยานโบราณบางกะปิ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน ยังนี้ต้องลงอ่างกัดสนิม(อย่าตัดซี่ลวดนะมีหนทางเยีย วยาเอาใจช่วย)

มันหลงอยู่ได้อย่างไร(บางกะปิมีเคมีทำลายสนิมแต่ไม่ท ำลายสีลองมาแล้วรถนอกบ้างคันสนิมกินทั้งคันใช้ใช้วิธ ีนี้ได้พลเพราะมีเจ้าของหมดแล้ว 6คัน)
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Classic Lism อ่านข้อความ
    เห็นรถของรักษ์กับพี่มนตรีแล้ว วันนี็เลยโหลดvcdธรรมะของท่าน ว.วชิรเมธีมาดูเลยครับ เพื่อดับกิเลส55

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nong&saab อ่านข้อความ
    มันหลงอยู่ได้อย่างไร(บางกะปิมีเคมีทำลายสนิมแต่ไม่ท ำลายสีลองมาแล้วรถนอกบ้างคันสนิมกินทั้งคันใช้ใช้วิธ ีนี้ได้พลเพราะมีเจ้าของหมดแล้ว 6คัน)
    สงสัยล้อหน้ายังทันนะครับ แต่ล้อหลังคงจัดการไปเรียบร้อย แถมวางยา ตัดซี่ลวด

ไม่เอาฟรีออกก่อน งานนี้หาการบ้านแท้ๆ แค่น็อตล้อกว่าจะออกเกือบครั้งชั่วโมง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 14-08-2010 เมื่อ 08:41
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

255289's Avatar
    สถานที่
    @ เจียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

งามมากครับเหมือนที่รักษ์พูดไว้เลย อย่างนี้เค้าบอกว่าดวงมาด้วยกันเฮงทั้งคู่ ยินดีกับทั้งสองท่านครับ
    รถสวยมากครับคุณมนตรี คอเดียวกันเลยครับ ผมก็ชอบรถผู้หญิงครับ
    Email: [email protected] [email protected]
    โทร. 081-0309924"โย" [COLOR="#008000"]
    Bank account: ธ.กรุงไทย สาขาแม่โจ้ 375-0-00030-1
    ธ.กรุงเทพ สาขาตลาดมีโชค 675-0-12503-8

นอน ในท่าที่อยากนอน..

[IMG][/IMG]

Classic Lism's Avatar
    สถานที่
    รักษ์ถีบ(จะนะ/สงขลา)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ new_hudson อ่านข้อความ
    สงสัยล้อหน้ายังทันนะครับ แต่ล้อหลังคงจัดการไปเรียบร้อย แถมวางยา ตัดซี่ลวด

ไม่เอาฟรีออกก่อน งานนี้หาการบ้านแท้ๆ แค่น็อตล้อกว่าจะออกเกือบครั้งชั่วโมง
    เคสนี้ผมเคยดดนครับ ตัดซี่ก่อนถอดฟรีและจานเบรค งานเข้าเลยครับ เผลอๆดุมอาจเสียหากใจร้อน
    ยามเมื่อสิ้นแสงสุริยน เราคือคนสร้างไฟไว้ส่องทาง
    e-mail : [email protected]
    tel : 0847489085

Super_Tum's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบมา-หา-ชัย/อยุธยา
    ขอบคุณ
    0

ยินดีกับทั้งสองคนคับ เนื้อคู่ กันแล้ว คงไม่แคล้วกันไปได้
    และอยากรู้ประวัติของรถ ตามที่คุณยอดถามเช่นกันคับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nos อ่านข้อความ
    ยินดีด้วยครับทั้งน้องรักษ์ และพี่มนตรี
    ตอนนี้อยากรู้เรื่องราวของเจ้าของเก่า ของรถทั้ง2คนนี้นะครับ
    อยากเห็นภาพเรื่องราวเพื่อจินตนาการต่อถึงการเดินทาง ผ่านช่วงเวลาอันยาวนานของ2รถนี้ครับ^____^
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Super_Tum อ่านข้อความ
    ยินดีกับทั้งสองคนคับ เนื้อคู่ กันแล้ว คงไม่แคล้วกันไปได้
    และอยากรู้ประวัติของรถ ตามที่คุณยอดถามเช่นกันคับ
    ขอบคุณครับ เรื่องประวัติของรถและความเป็นมาต้องใจเย็นๆครับ ตอนนี้ยังไม่รู้จักเจ้าของเดิมเลย

รู้จักแต่ลูกน้อง แล้วจะหาโอกาสไม่นั่งคุยดูครับ

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

อะไหล่เก็บตกรถของพี่มนตรีครับ

Name:  IMG_0119.jpg
Views: 483
Size:  101.8 KB
    Name:  IMG_0121.jpg
Views: 499
Size:  129.8 KB

ลูกปืนสวยเลยครับ

Name:  IMG_0123.jpg
Views: 661
Size:  59.9 KB
    Name:  IMG_0120.jpg
Views: 490
Size:  85.8 KB

Lampang_Rasta's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ new_hudson อ่านข้อความ
    ลูกปืนสวยเลยครับ

Name:  IMG_0123.jpg
Views: 661
Size:  59.9 KB
    Name:  IMG_0120.jpg
Views: 490
Size:  85.8 KB
    รถโคตรสวยเลย ต้องถือว่าเกิดมาเพื่อคู่กันจริงๆเลยนะเนี่ยรถกับสอง คนนี้ ดีใจด้วยนะครับ^^ (แล้วจะเอาออกขี่เมื่อไหร่ครับ คาร์ฟรีเดย์นี้ป่าวอะ??)
    กยิราเจ กยิราเถนํ

paiboon's Avatar
    สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

รถทั้งสองคันผมว่าใช้น้อยมากครับ ดูจากฟรี และจี๋ แทบไม่สึกเลยครับ น่าจะตกค้างอยู่มานกว่า50-60ปี โดยไม่มีใครไปรบกวน
    ยินดีกับกลุ่มฝั่งธนด้วยครับที่ได้รถสวยมาครอบครอง

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ paiboon อ่านข้อความ
    รถทั้งสองคันผมว่าใช้น้อยมากครับ ดูจากฟรี และจี๋ แทบไม่สึกเลยครับ น่าจะตกค้างอยู่มานกว่า50-60ปี โดยไม่มีใครไปรบกวน
    ยินดีกับกลุ่มฝั่งธนด้วยครับที่ได้รถสวยมาครอบครอง
    ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาติชมครับ ตอนนี้ก็ใกล้จะทำความสะอาดเสร็จแล้วครับ ของผมแค่ขัดขี้ใครออก(ชอบๆเน่าได้ใจ) และล้างสนิมชุดเบรค ตะเกรงหลัง และขาทั้ง แฮน ถอดแกนมาล้างลูกปืนใหม่ (แกนสวยมากครับ)ส่วนอื่นๆไม่ถอดออกครับนอกจากล้อที่ถ อดออกมาขึ้นลวดใหม่ (ล้อหลัง)มันขาดหมดเหลือไม่กี่เส้น ล้อหน้าเดียวจะดูอีกทีครับว่าจะตัดซี่ออกหรือเปล่าถ้ าวันนี้กลับไปขัดแล้ว ถ้ายังพอไปได้ก็จะเอาใว้หมือนเดิม แต่ดูๆแล้วตรงหัวหมุดมันมีหลายๆเส้นกำลังจะขาด ขอบคุณทุกท่านที่ไห้กำลังใจครับ และคำแนะนำครับ จะพยายามทำเองไห้ดีที่สุดๆ
    (บอกตรงๆนะครับ ว่าวันนั้นถ้าผมละโมบท่านรักษ์คงไม่ได้คู่ขาคันใหม่แ น่นอน ฮิๆๆ 1 คน ปั่น 2 คัน มันก็แค่ 1 คน 1 คันปั่น 2 คน มันก็แค่ 1คัน 1 คนต่อหนึ่งคัน มันคือกลุ่มใหญ่โต )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mommam001 : 16-08-2010 เมื่อ 10:05
    ประธานสายมึน

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

Senior Member ฮัมเบ้อ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ยินดี กับ 2 ท่าน ด้วยครับ คุณรักษ์ เรื่องดาบ หัวปลาหลด เอาไว้คุยกันต่อครับ อยากได้สักเล่ม ตอนนี้ ปล่อยให้ขี่ ฮัมเบ้อ ไปสักพัก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ฮัมเบ้อ : 16-08-2010 เมื่อ 13:36
    เงินทองของมายา ข้าวปลาเป็นของจริง
    ฝนตกไม่ต้อง ฟ้าร้องไม่ถึง
    โลกพร่องอยู่ เปนธรรมดา

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

Triumph’s Coventry

รึเปล่า

รูป รูป  

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    Triumph’s Coventry

รึเปล่า
    รูปทรงโดยรวม น่าจะใช่นะครับท่าน เดียวออกงานคาร์ฟรีเดแล้วค่อยไห้ผู้จำนานการเขาวิจารณ์อีกที เอาแบบละเอียดยิบๆ และกะว่าจะเก็บตังค์หาตะเกียงเทียนไขมาติดสักอัน มีใครใจบุญพอแบ่งบ้างหนอ ฮิๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mommam001 : 16-08-2010 เมื่อ 15:21
    ประธานสายมึน

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lampang_rasta อ่านข้อความ
    รถโคตรสวยเลย ต้องถือว่าเกิดมาเพื่อคู่กันจริงๆเลยนะเนี่ยรถกับสอง คนนี้ ดีใจด้วยนะครับ^^ (แล้วจะเอาออกขี่เมื่อไหร่ครับ คาร์ฟรีเดย์นี้ป่าวอะ??)
    ขอบคุณครับ รถน่าจะเสร็จทันครับ แต่คนจะว่างหรือเปล่าก็ว่ากันอีกที

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ paiboon อ่านข้อความ
    โชคดีมากๆเลยครับ ขอบคุณสำหรับ brooks สวยๆ นะครับ ไว้จะยกไปให้ชมใกล้ๆ ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฮัมเบ้อ อ่านข้อความ
    ยินดี กับ 2 ท่าน ด้วยครับ คุณรักษ์ เรื่องดาบ หัวปลาหลด เอาไว้คุยกันต่อครับ อยากได้สักเล่ม ตอนนี้ ปล่อยให้ขี่ ฮัมเบ้อ ไปสักพัก
    ขอบคุณครับ เรื่องดาบก็ตามเวปที่ผมให้ไปเลยครับ ลองโทรไปคุยดูครับ

Bookmarks