รถตามหาเจ้าของ ( เอามาแบ่งๆ กันเสพ ใครมีรถแบบโชคช่วย เชิญเอามาแจมครับ ) - หน้า 5

ชื่อกระทู้: รถตามหาเจ้าของ ( เอามาแบ่งๆ กันเสพ ใครมีรถแบบโชคช่วย เชิญเอามาแจมครับ )

TTBoyz's Avatar
    สถานที่
    Prathum,Chiangrai,Prae,Pisloke
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mommam001 อ่านข้อความ
    ....1 คน ปั่น 2 คัน มันก็แค่ 1 คน 1 คันปั่น 2 คน มันก็แค่ 1คัน 1 คนต่อหนึ่งคัน มันคือกลุ่มใหญ่โต
    คำพูดนี้ดูงงๆแต่โดนใจจริงๆ

Lampang_Rasta's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    Triumph’s Coventry

รึเปล่า
    อุ้ย มีแคตตาล็อกของมันหรอ ขอมั่งๆๆ [email protected] จักขอบพระคุณอย่างสูง อิอิอิ
    กยิราเจ กยิราเถนํ

T13's Avatar
    ขอบคุณ
    67
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ new_hudson อ่านข้อความ
    ลองดูนะครับ น่าจะเป็นยี่ห้ออะไร

โดยส่วนตัวผมว่า องค์ประกอบ น่าจะเป็น triumph แต่ยังไม่มีหลักฐานยืนยันครับ

น่าจะราวๆ ปี1900-1910
    ยินดีด้วยกับทั้งสองท่านที่ได้ครอบครองรถที่ถือว่าสม บูรณ์มากที่เดียว ยิ่งเป็นช่วงพ.ศ.นี้ ต้องถือว่าโชคดีมากมากด้วย

ผมขอใช้สิทธิ์อภิปรายหน่อยดูแล้วไม่ค่อยสบายใจเรื่อง ยี่ห้อของรถคันผู้หญิง
    ผมว่าบางทีเราอาจจะด่วนสรุปไปหน่อย
    ปล่อยไว้เป็นรถที่ยังไม่รู้ยี่ห้อไปก่อนแล้วลองหาข้อ มูลอ้างอิงดู
    ดีกว่าที่จะทำให้เป็นรถผิดยี่ห้อ
    ส่วนตัวผมดูแล้วไม่มีส่วนไหนเลยที่บ่งชี้ว่ารถคันนี้ เป็นยี่ห้อ triumph
    บางท่านจะมองตรงครอบตะเกียบ อย่างเดียว แต่ผมอยากไห้ดูโดยรวม
    ถ้าจำไม่ผิดรถคุณอาสมศักดิ์ คันผู้หญิง 28 สีเขียว ครอบตะเกียบยกแต่ไม่เหมือนคันนี้
    ของแกมีถ้วยคอในตัวบนล่าง คันนี้ไม่มี ของแกไม่มีปรับหนืดและรัดคอ คันนี้มี
    หรือดูข้อมูลจาก www. ต่างๆ ก็ไม่พบสิ่งบ่งชี้ว่าคันนี้เป็น triumph ครับ
    ด้วยความเคารพ

ขอยกคำพูดบางส่วนของคุณ khon มาให้อ่านกันครับ
    "การให้ข้อมูลที่ผิดพลาด ผู้รับชมที่ไม่มีความรู้ อาจจะเข้าใจผิด หากมีการเผยแพร่มากยิ่งขึ้น ก็ทำให้เกิดความผิดพลาดมากยิ่งขึ้นครับ"
    อ้างอิงจาก
    http://forums.212cafe.com/wasant/board-2/topic-41.html

ข้อมูลเรื่องรถประกอบ
    http://oldbike.wordpress.com/1910-tr...o-ltd-history/
    http://oldbike.wordpress.com/1914-ro...ents-roadster/
    http://oldbike.wordpress.com/1919-ro...umph-roadster/
    http://oldbike.wordpress.com/1931-tr...dster-model-h/
    http://oldbike.wordpress.com/1938-tr...ecial-tourist/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 17-08-2010 เมื่อ 06:11
    จักรยานหายากน่าสะสม (bsa/sunbeam)

T.086-9223389
    Line id: twat13

หรือ mail [email protected]

ธ.กสิกรไทย ธวัชชัย กันธิยา 121-2-34243-9

สินค้าไม่รับจอง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ T13 อ่านข้อความ
    ยินดีด้วยกับทั้งสองท่านที่ได้ครอบครองรถที่ถือว่าสม บูรณ์มากที่เดียว ยิ่งเป็นช่วงพ.ศ.นี้ ต้องถือว่าโชคดีมากมากด้วย
    ขอบคุณครับอ้าย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ T13 อ่านข้อความ
    ผมขอใช้สิทธิ์อภิปรายหน่อยดูแล้วไม่ค่อยสบายใจเรื่อง ยี่ห้อของรถคันผู้หญิง
    ผมว่าบางทีเราอาจจะด่วนสรุปไปหน่อย
    ปล่อยไว้เป็นรถที่ยังไม่รู้ยี่ห้อไปก่อนแล้วลองหาข้อ มูลอ้างอิงดู
    ดีกว่าที่จะทำให้เป็นรถผิดยี่ห้อ
    ส่วนตัวผมดูแล้วไม่มีส่วนไหนเลยที่บ่งชี้ว่ารถคันนี้ เป็นยี่ห้อ triumph
    บางท่านจะมองตรงครอบตะเกียบ อย่างเดียว แต่ผมอยากไห้ดูโดยรวม
    ถ้าจำไม่ผิดรถคุณอาสมศักดิ์ คันผู้หญิง 28 สีเขียว ครอบตะเกียบยกแต่ไม่เหมือนคันนี้
    ของแกมีถ้วยคอในตัวบนล่าง คันนี้ไม่มี ของแกไม่มีปรับหนืดและรัดคอ คันนี้มี
    หรือดูข้อมูลจาก www. ต่างๆ ก็ไม่พบสิ่งบ่งชี้ว่าคันนี้เป็น triumph ครับ
    ด้วยความเคารพ

ขอยกคำพูดบางส่วนของคุณ khon มาให้อ่านกันครับ
    "การให้ข้อมูลที่ผิดพลาด ผู้รับชมที่ไม่มีความรู้ อาจจะเข้าใจผิด หากมีการเผยแพร่มากยิ่งขึ้น ก็ทำให้เกิดความผิดพลาดมากยิ่งขึ้นครับ"
    ด้วยความยินดีครับ ขอสมมาเตอะครับ (ต้องขออภัยไว้นะที่นี้ด้วย) เนื่องจากความรู้เท่าไม่ถึงการ ที่ได้เขียนไป

แต่ก็ยังก็ไม่สรุปครับผม เนื่องจากไม่มีหลักฐานที่แน่นอน
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

Humber ใกล้คลอดแล้ว ครับฮ้าๆๆๆๆ

Name:  IMG_0136.jpg
Views: 427
Size:  106.1 KB
    Name:  IMG_0135.jpg
Views: 428
Size:  96.6 KB

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

ตะแกรงหลังหรอกตาไป รักษ์

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    0

ผมก็ยังไม่สรุปครับ ว่ามันเป็นอะไรกันแน่ แต่ก็ไม่ได้สนใจหรือซีเรียสกับมันมากนัก ตอนนี้แค่ดูบำรุงรักษาสภาพไห้มันดีก่อน เสร็จแล้วค่อยหาข้อมูลเพิ่มครับ เดียววันคาฟรีเดร์ จะเอาไปไห้ผู้ใหญ่และผู้รู้เชียวชาญในวงการดูอีกที แต่เมื่อคืนกลับไปขัดซี่ลวดหน้า มันไม่ไหวแล้วครับขัดขาดไป 3 เส้น (แถวๆหมุดสนิมกินจะขาดหลายเส้น)เลยตัดสินใจตัดไปแล้ว ต้องขอโทษผู้ที่ชอบเดิมๆของติดรถนะครับ มันไม่ไหวตามสภาพจริงๆเลยต้องเปลี่ยน พึ่งจะเห็นว่ามันมีลิ้นตรงปิดตูดบังโซ่ด้านนอกแถวๆน่ องหลังด้วย
    ประธานสายมึน

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

[QUOTE=T13;4424960]ยินดีด้วยกับทั้งสองท่านที่ได้ครอบครองรถที่ถือว่าสม บูรณ์มากที่เดียว ยิ่งเป็นช่วงพ.ศ.นี้ ต้องถือว่าโชคดีมากมากด้วย
    นึกอยู่่ว่าจะใช่Triumph หรือเปล่า แต่ไม่กล้าฟัันธง
    เพราะลองเทียบกับรถอาสมศักดิ์กับของคุณ T13 หรือเปล่าสงสัยว่าจานของอะไร
    คุ้นว่าจานถอดได้ (ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยครับ) แล้วก็ขุดข้อมูลจนเจอว่าเป็น Triumph
    เสน่ห์มันอยู่ตรงนี้ล่ะ ไล่หาข้อมูลรายละเอียด 555
    แต่ Humber ล้างแล้วสวยอะ
    นายวรพจน์ ภู่มาลี "มด"
    114/387 ม.3 หมู่บ้านแลนด์แอนด์เฮ้าส์
    ถ.ราชสีมา-ปักธงชัย ต.หนองจะบก
    อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000

Tel. 08 1629 4605 (ขอเป็นช่วง 09.00-19.00 นะครับ)
    บัญชีออมทรัพย์ธนาคารกสิกรไทย สาขาย่อยเดอะมอลล์ นครราชสีมา
    เลขที่บัญชี 433-2-24616
    -5

Classic Lism's Avatar
    สถานที่
    รักษ์ถีบ(จะนะ/สงขลา)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mankuzo อ่านข้อความ
    มีตะแกรงหลังสีดำ รุ่นที่มีขาตั้งในตัว ถ้าจะใช้จัดๆๆ
    ยามเมื่อสิ้นแสงสุริยน เราคือคนสร้างไฟไว้ส่องทาง
    e-mail : [email protected]
    tel : 0847489085

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mankuzo อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับพี่สำหรับคำแนะนำ พอดีผมต้องการใช้งานจริงเลยเอาของใหม่ใส่

อันเดิมมันสนิมเกิน เดี๋ยวตูดเปื้อนครับ ฮ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Naymodx อ่านข้อความ
    แต่ Humber ล้างแล้วสวยอะ
    ขอบคุณครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Classic Lism อ่านข้อความ
    มีตะแกรงหลังสีดำ รุ่นที่มีขาตั้งในตัว ถ้าจะใช้จัดๆๆ
    ขอบคุณมากพักพวก ผมต้องการให้มันใกล้เคียงของเดิม แม้จะหาแบบขาคอมเนียมไม่ได้

แต่อันนี้ก็ดูดีแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 17-08-2010 เมื่อ 17:23

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

สมมติว่าหวยออกเป็น Triumph ก่อนผมกลับพระนครเที่่ยวต่อไป
    แล้วรักษ์อยากได้ครอบ Triumph Coventry 28 ถ้าผมกลับพระนครจะติดไป
    ...
    รอบหน้าถ้าลงไปจะโทรไปจิกเด้อ
    อยากเห็น
    นายวรพจน์ ภู่มาลี "มด"
    114/387 ม.3 หมู่บ้านแลนด์แอนด์เฮ้าส์
    ถ.ราชสีมา-ปักธงชัย ต.หนองจะบก
    อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000

Tel. 08 1629 4605 (ขอเป็นช่วง 09.00-19.00 นะครับ)
    บัญชีออมทรัพย์ธนาคารกสิกรไทย สาขาย่อยเดอะมอลล์ นครราชสีมา
    เลขที่บัญชี 433-2-24616
    -5

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Naymodx อ่านข้อความ
    สมมติว่าหวยออกเป็น Triumph ก่อนผมกลับพระนครเที่่ยวต่อไป
    แล้วรักษ์อยากได้ครอบ Triumph Coventry 28 ถ้าผมกลับพระนครจะติดไป
    ...
    รอบหน้าถ้าลงไปจะโทรไปจิกเด้อ
    อยากเห็น
    รถตัวผู้หญิงอยู่กับผมครับพี่ ถ้ารักษ์ไม่ว่าง โทรมาหาผมก็ได้ครับ แต่ไม่แน่ใจว่ารุ่นนี้มีครอบด้วยหรือเปล่า (หมายถึงครอบตะเกียบไหม)

ใกล้คลอดแล้วครับ อาบน้ำ ขัดขี้ใครหลายสิบปีออกเรียบร้อย เหลือขึ้นล้ออย่างเดียวแล้วครับ โปรดรอชม ฮิๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mommam001 : 19-08-2010 เมื่อ 09:43

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ตอนนี้รถเสร็จแล้วครับ แต่ไม่มีกล้องถ่ายไห้ดู ใว้หากล้องถ่ายนะครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เมื่อไหร่จะได้ชมล่ะ มนตรี
    อดใจรอหน่อยนะจ๊ะ พอดีไม่มีกล้องถ่าย โทรศัพผมก็มีแต่ไฟฉาย ฮิๆๆ หายืมกล้องถ่ายรูปก่อนนะ จะจัดไห้ชม

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

เีดียวไปถ่ายให้...............จัดทุกซอกทุกมุม..... .................555+

Bookmarks